แต่เวลาเค้าคุยกะผมอยุ่กะผมเวลามีเรื่องอะไรเค้าก็จะบอกผมสเมอห่วงเราประมานนี้รักเราเวลาผมบอกม่ะไหร่จะเลิกกะแฟนเก่าเค้าชอบบอกว่าอย่างี่เง่าไม่ชอบคนงี่เง่าพูดมากทําตัวน่ารําคาญโวยวาย แต่พอผมพูดถึงแฟนเก่าเค้าทําไมเค้าต้องบอกเราห้ามพูดด้วย เค้าบอกถ้างี่เง่าหรือทาตัวน่ารําคานก็ไปหาคนอื่นเหอะ แต่มีเวลามีเรื่องไรเค้าจะบอกผมทุกอย่างแต่พอผมบอกม่ะไหร่จะเลิกกะแฟนเก่า ทามไมเค้าชอบเปิดห้ามพูดรําคานด้วยอ่ะปากเค้าก็บอกว่ารัก บอกว่าเออ เดี่ยวจะหาทางเลิก ทั้งๆที่เค้าก็คบกันอยุ่ ผมไม่เข้าใจเลยครับ

เค้าจะรักผมจิงๆมั้ยครับผมคบมา8เดือนน่ะและรอๆๆๆๆๆๆๆไปเรื่อยๆเพราะผมก็รักเค้าและเค้าก็รักผมน่ะ แต่ทามไมเค้าไม่เลิกกะแฟนเก่าอ่ะครับบอกไห้ไปคุยกะพ่อแม่มันเลยบอกไปเลยว่ามันนิสัยแบบนี้ๆไม่ต้องคบเค้าก็บอกอีกว่าอย่างี่เง่า ไม่ชอบคนงี่เง่าไม่งั้นก็ไม่ต้องคบกัน ผมไม่รุ้จะทํายังไงและครับคบต่อไปหรือ....เลิกฮือๆๆๆๆ ตอนนี้เค้าคบกะผม+แฟนเก่าอยุ่ด้วยอ่ะ ผมเจ็บๆหายๆสุขๆทุกข์ๆ 50/50 อ่ะครับขอคําปรึกษาทีเค้ารักผมจิงๆหรือป่าวหรือแค่คนแก้เหงาคนนึงอ่ะ!!!!!!