ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2

REPUBLIC OF SCRITTORE:Wrote all the way.

Republic of Scrittore / แหล่งรวมพลชาวนักเขียน
    เพราะนี่คือจุดเริ่มต้น , และมันไม่ใช่จุดสุดท้าย

----------------------------------------------------------------------------

การรวมตัวครั้งใหม่แห่งสหายขนนก

----------------------------------------------------------------------------
    การรวมตัวครั้งใหม่ของสหายร่วมรบในอดีต กลับมาอีกครั้งในฐานะผู้กล้าที่หาญเหยียบดินแดนร้างนาม "เวสแลนด์" ดินแดนแห่งความสูญสิ้น กองกำลังอันน้อยนิด
    ถูกเติมเต็มด้วยกองทัพหน้าใหม่ ผนึกกำลังย่ำเท้าเข้าสู้ดินแดนที่ไร้ซึ่งเสียงเพลง ตัวอักษร และความสุข ในฐานะหนึ่งในกองกำลังปลดปล่อยนี้ ขอประกาศจุดยืนแห่งชัยชนะ
    "ไม่ว่าภายภาคหน้าจะเป็นเช่นใด ข้า เร็กซ์ แห่งกองกำลังปลดปล่อย "เซคริตทอเรย์" จะยืนหยัดและเผยแพร่สิ่งที่ข้าพเจ้าเคยได้ยิน ได้เห็น รวมถึงจินตนาการแห่งอนาคตของข้า
    จักรวันที่โลกมลายหายสูญ

โค้ด HTML:
    [img]http://image.ohozaa.com/i/562/gU5F5j.jpg[/img]
    [COLOR="#008080"][SIZE=5][B]การผจญภัยครั้งยิ่งใหญ่ที่ประวัติศาสตร์ต้องจารึก[/B][/SIZE][/COLOR]

[B]ณ [COLOR="#008080"]ดินแดนแห่งปัญญา [/COLOR]ทุกคนต่างมีความหวังและความสุข มิได้มีใครขาดสิ่งที่ต้องการ เป็นเพราะผนึก[COLOR="#008080"]คริสตัล[/COLOR]แห่งปัญญาที่รวบรวมความรู้ทุกแขนงไว้ด้วยกัน แต่แล้ววันหนึ่งในเช้าตรู่ที่แสนสงบเมฆมันดำมืดเข้าปกคลุม มหานครอันยิ่งใหญ่ อย่างไม่เคยเป็นมาก่อน คลื่นพายุเข้าซัดถล่มนครอย่างไม่ปราณี ชาวเมืองต้องหนีขึ้นที่สูงบ้างก็โชคดีรอด บ้างโชคร้ายหายไปกับน้ำ สภาทั้ง เจ็ด แห่งมหานคร ทราบถึงหายนะครั้งนี้ว่าเกิดขึ้นภายใต้การควบคุมของ [COLOR="#008080"]จอมมารแห่งลอสเวิด์ล[/COLOR] หรือ 

หนึ่งในสิบเจ็ดองครักษ์ที่ถูกถอดถอนออกไปเมื่อ สิบสองปีก่อน กลับมาคราวนี้จอมมารหวังทวงแค้นอย่างสาสม โดยการลักลอบเข้าไปในหอคอยแห่งแสงที่เก็บควบคุมพลังแห่ง[COLOR="#008080"]คริสตัลแห่งปัญญา[/COLOR]ไว้ เขาฆ่าทุกคนที่ขวางทางอย่าง*****มโหดและฉก คริสตัลแห่งปัญญา กลับไปยังนครอันเดอร์เวิด์ล สภาทั้ง เจ็ด ตัดสินยอมแลกความเสี่ยงครั้งนี้โดยให้ สิบเจ็ดองครักษ์ออกค้นหา[COLOR="#008080"]คริสตัล[/COLOR]ที่หายไป แต่อีกห้าคนยังไม่กลับมาจากภารกิจล่าสุดดังนั้นจึงเหลือ สิบสองคนที่จำต้องออกเดินทางสู่ [COLOR="#008080"]"ดินแดนอันเดอร์เวิร์ล"[/COLOR] และต้องฝ่าฟันเข้าสู่ส่วนที่เรียกว่า [COLOR="#008080"]"เวสแลนด์"[/COLOR] โดยมีดังนี้ [/B]

[B]"เร็กซาลัส" องครักษ์คนที่หนึ่ง นักรบแห่ง[COLOR="#008080"]ทะเล[/COLOR]

"เดอะ ซีคเกอร์" องครักษ์คนที่สอง วอร์ลอร์ดแห่ง[COLOR="#008080"]เพลิง[/COLOR]

"สตอร์ม เลดี้" องครักษ์คนที่สาม วิซาร์ดแห่งกุหลาบสี[COLOR="#008080"]เลือด[/COLOR] /และอีกบุคลิกคือ ฟรอเซ่นวิซาร์ด 

"ทาร์วอรัส" องครักษ์คนที่สี่ นักล่าแห่งป่าไร้[COLOR="#008080"]เสียง[/COLOR]

"ฟิฟฟ์ เดธเคลอส" องครักษ์คนที่ห้า อัศวิน[COLOR="#008080"]รัตติกาล[/COLOR]

"โอฮากัส ดูอัลลิส" องครักษ์คนที่หก วอริเออร์แห่ง[COLOR="#008080"]สายฟ้า[/COLOR]

"ปอนทรีโอ" องครักษ์คนที่เจ็ด ผู้ร้ายร่ายรำแห่ง[COLOR="#008080"]ความตาย[/COLOR]

"คิงโซราลิส" องครักษ์คนที่แปด นักดนตรี ดินแดนแห่งเสียง[COLOR="#008080"]เพลง[/COLOR]

"นาคารอส" องครักษ์คนที่เก้า นักธนูแห่งเวส[COLOR="#008080"]แลนด์[/COLOR]

และอีกสองคือนักรบมือใหม่ซึ่งได้รับสายเลือดตรงมาจาก สิบเจ็ดองครักษ์คนที่ สิบและสิบเอ็ด

[COLOR="#2F4F4F"]----------------------------------------------------------------------------[/COLOR]

ศึกครั้งนี้จะพ่ายหรือปราชัย โปรดติดตามตอนต่อไป...[/B]

[COLOR="#2F4F4F"]----------------------------------------------------------------------------[/COLOR]

[COLOR="#B22222"][B]หน้าที่หนึ่ง ใบปลิวของหายนะ[/B][/COLOR]

[img]http://image.ohozaa.com/i/639/cFCKQ3.jpg[/img]

[B]การเดินเริ่มต้นที่หมู่บ้านชาวประมงนาม [U][COLOR="#008080"]"ไมนอส"[/COLOR] [/U] เหล่าผู้พิทักษ์ตระเตรียมของ ณ ที่พักของเมืองโดยที่ไม่รู้ตัวเลยว่า 1 ใน 12 คนนั้นถูกหมายหัวโดยกลุ่มโจรสลัด โชคเข้าข้าง ทาร์วอรัส นักรบสายฟ้า นั้นทราบถึงภัยที่กำลังคืบคลานมา จึงรีบปลุกเพื่อนๆทั้งหมดโดยเร็ว แต่นั้นก็ช้าเกินไปที่จะเลี่ยงอันตรายนี้ 
    ทั้ง 12 จึงจำต้องเข้าสู่สังเวียนรบโดยจำยอม หัวหน้าของกลุ่มโจรชูใบปลิวค่าหัวที่ตั้งไว้ให้ทั้ง 12 คนดู "แต่เอ๊ะ!...เดี๋ยวก่อนนั่นมัน!"[/B]

[B]"อืม...ช่างเป็นเรื่องที่น่าสนใจทีเดียว" นาคารอสกล่าวอย่างไม่รู้ร้อนรู้หนาว[/B]

[img]http://image.ohozaa.com/i/2c6/skwd1e.jpg[/img]
    [COLOR="#B22222"][SIZE=1][B]user แทนตัวเองนะครับ ไม่มีภาพตัวจริง...[/B][/SIZE][/COLOR]

การเดินทางคือจุดเริ่มต้นแห่งความสำเร็จ (มินิเกมประจำสัปดาห์)

รายละเอียด:

เมื่อนักเขียนคนใดก็ได้ทำการเพิ่มเติม ตอนล่าสุด ของนิยายของตนตัวหมากจะทำการเดินต่อไปและเหตุการณ์ต่างๆจะปรากฎชัดเจนขึ้น

Audio Tune Area (ATA)
    ร่วมส่งเพลงโปรดของคุณมาได้แล้ววันนี้!

วันนี้ขอนำเสนอเพลงเหมาะสำหรับฟังไปพร้อมอ่านนิยาย

-----------------------------------------------------------------

Company is covered under consumer protection laws.

ทีมงานจาก Ravensword studio

Ravensword studio : creative and more
    Contact us & Become part of us!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rex : 8th February 2013 เมื่อ 12:38

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    Update and Magazine
    ล่าสุด และ แมกกาซีน

Design by : Raven7
    Copyright

Design by : Rex
    Copyright

แนวคิด&แนวทาง สำหรับนักเขียนทุกท่าน

Guide Writer 01 เขียนพล็อตรักอย่างไรให้ประทับใจคนอ่าน http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=70312
    Guide Writer 02 สร้างนวนิยายจากพล็อต แห่งการเติบโต http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=70373
    Guide Writer 03 การสร้างโลกที่สองในนวนิยาย http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=70519
    Guide Writer 04 สร้างตัวร้ายให้ดูดี มีเหตุผล http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=70960
    Guide Writer 05 จบเรื่องอย่างไรตรึงใจคนอ่าน http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=71657

โดย: GIGABom
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rex : 20th March 2012 เมื่อ 12:49

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    วู้~~~ ปูเสื่อรอครับพี่น้อง

CrockStudio
    กล่าวขอบคุณ
    1,485
    ได้รับคำขอบคุณ: 382
    อยู่ด้วยสิท่าน Rex
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taone1414 : 4th November 2011 เมื่อ 06:55

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    2
    รวมตัวกันอีกครั้งหนึ่ง!!! เพื่อความยิ่งใหญ่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 5day-ago : 14th October 2011 เมื่อ 22:36

---------------------------------------------------------------

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    Older post (Under re-structure) กำลังอยู่ระหว่างการปรับปรุงและริเริ่มแผนการใหม่ทั้งหมดMembers
    ายชื่อสมาชิก

Rex เร็กซ์ ร่วมก่อตั้งขบวนการ จูเรนเจอร์

Love Seeker เลิฟคุง ผู้พิศวาทแห่งสงครามมหาประลัย

Storm Wind ไซโคลนลันเชอร์

Taone1414 ตะวัน

5day ago เมื่อห้าวันก่อน ฮีโร่ตลอดศก

Ohana123 กีก้าาา Legacy

Pone123 Zombie!!นาซี Gurr...rrrr

Kingsora555 สาวกโดยแท้แห่ง SkriiieX

Nakiann123 หัวแดง น่ารัก จริงๆ นะ

Alathreon เงี้ยวแคท แอนนอยมัส

Prince.NO. smileface

THE DarkLightDawn to Dark

black jack sdppdNewbie Here!

TEENOYOD!

Information about us
    กี่ยวกับเรา

เราคือนักเขียนแค่นั้นคงพอ ถ้าสมองสั่งก็ทำตาม ไม่ได้มีอะไรแตกต่างจากคนอื่น กลุ่มคนที่รักการเขียนเพื่อเผยแพร่ให้ชาวโลกได้อ่าน!

Whisper in my ears , telling me why...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rex : 25th February 2013 เมื่อ 13:30

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    รอครับผม ฮ่ะๆ
    Only one thing I want.

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    อัพเดทเฮ่ยย งงกันอะดิ! มาจากไหน??

กล่าวขอบคุณ
    1,000
    2
    เฮ้ยมีแมกกาซีนด้วย เอาด้วยๆ

ปล.รอบนี้มาแรงกว่าเมื่อก่อนเเน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 5day-ago : 29th October 2011 เมื่อ 21:11

---------------------------------------------------------------

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    no update today ... flood...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rex : 30th October 2011 เมื่อ 14:17

ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ประกาศท่านพี่ REX

มีสารประกาศเข้าร่วมกองทัพของ STORMWIND ทั้งสองคน

สองคนนี้บอกว่า จะเข้าร่วมทัพ WC นี้ด้วบ รบกวนเพิ่มชื่อด้วยนะคะท่านพี่

By STORMWIND [Female]

กล่าวขอบคุณ
    115
    น้ำท่วมเป็นอย่างไรบ้างครับ~~~

นิยาย:การทหาร พจญภัย วิทยาศาสตร์

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    หนักหนาสาหัส เหม็น******ยยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    เป็นมือใหม่มาก อยากจะขอเข้าร่วมได้ไหมครับ จะถนัดแนวแบบ วิทยาศาสตร์ เหนือโลก อวกาศ เรื่องลึกลับบนโลก ความซับซ้อน ปริศนา(เบื้องต้นนะ เพราะยังสร้างปริศนาที่ยากๆยังไม่ได้)

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    We are open for all. ตามนั้นครับ มือใหม่กับมือใหม่(กว่า) เท่านั้นจะได้ประเมินพวกผมสูงไปมากกว่านี้เลยครับ

อัพเดทข้อมูลโดยรวม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rex : 7th November 2011 เมื่อ 20:32

กล่าวขอบคุณ
    345
    พายุพลังงานลม เอ๊ะ ยังไงหว่า ????

By STORMWIND

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    อัพเดทครับ ส่วนนิตยสารและล่าสุดครับ ภาพ+ลิ้ง เข้าสู้กระทู้นี้นะ ใครสนใจเอาไปเป็นลายเซ็นหรือโพสในกระทู้ นิยาย ตัวเองก็ตามสบายนะ เพราะอัด เครดิตลงไปบานเลย

กล่าวขอบคุณ
    115
    เครดิทเยอะมากก

นิยาย:การทหาร พจญภัย วิทยาศาสตร์

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    ว่าแต่เราเข้าด้วยได้ไหมหว่านี่

ปล ช้วงนี้ขอ เป็นนักเขียนจอมอู้ก่อนนะครับ
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    1,000
    2
    ขอเอาไปแปะนะขอรับ

กล่าวขอบคุณ
    345
    แมกกาซีน แมกกาซีน แมกกาซีน (อยู่ไหนหว่า?? ยัไม่เอาลงเหรอคะพี่ REX)

By STORMWIND [Female]

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ขออนุญาตโฆษนา โปรเจ็กต่อไป
    ซึ่ง โปรเจ็คต่อไปเป็น Role Playing นะครับผม เตรียมตัว เตรียมใจ และเตรียมชุดอวกาศให้พร้อมนะครับ
    เตรียมพบกับ Role Playing:The Colosus

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoveSeeker อ่านกระทู้
    ซึ่ง โปรเจ็คต่อไปเป็น Role Playing นะครับผม เตรียมตัว เตรียมใจ และเตรียมชุดอวกาศให้พร้อมนะครับ
    เตรียมพบกับ Role Playing:The Colosus

เขากลับมาแล้ว! รอเอาด้วยนะ จองไว้ 1 ที่หล่อๆเลย!

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    ขอซ้ำโพสนิดนึง อัพเดท แมกกาซีนครับ หวังว่าจะช่วยโปรโมท ให้กันได้บ้างนะ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,000
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoveSeeker อ่านกระทู้

ว้าวๆๆๆ ขอจองไว้ 1 ที่ขอรับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    ขอซ้ำโพสนิดนึง อัพเดท แมกกาซีนครับ หวังว่าจะช่วยโปรโมท ให้กันได้บ้างนะ
    โอ้วววว โคตรเจ๋งเลยครับท่าน! อย่างงี้ต้องโปรโมท

Tags for this Thread