ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393

Cool เป็น "ผู้ชาย" แต่ขี้อาย ไม่กล้าเข้าไปขอเบอร์ ทำไงดี ><

ผม เป็นผู้ชายที่ ขี้อายมาก ชอบผู้หญิงคนหนึ่ง ซึ่งผมกับเธอ จะยิ้มให้กันบ่อยๆ และแล้ว ความชัดเจนมันก็มากขึ้น เหมือนกับว่าผมนั้น ได้ชนะใจเธอไปแล้ว แต่อยาก จะจีบเธอ ไม่รู้จะทำไง ก็เลยคิดวิธีและก็ต้อง

ตามนั้น สมัยนี้นี้ก็ต้อง ขอเบอร์ แต่ไอ้การขอเบอร์ มันยากกกมากสำหรับผม เพราะผมขี้อายมาตั้งแต่เด็กๆ เวลาอยู่ใน ร.ร. ก็มักจะไม่ค่อยกล้าแสดงออก ซักเท่าไหร่ จะทำไงดี ใครมีวิธี หรือเคยผ่าน จุดนี้

แล้ว ก็บอกวิธีหน่อยนะครับ จะขอบคุณท่านเป็นอย่างมาก ^^ (โสดดมานานละ ก็อยากมีกับเขามั่ง)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    ถ้าคนไม่เคยมีแฟนผมขอบอกว่าจะขี้อายสุดๆเลยพวกนี้
    ถ้าไม่ไปขอเองก็ให้เพื่อนขอให้ครับรับรองได้หรือให้เพื่อนผู้หญิงไปขอก็ได้ครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ถ้าไม่ลองสักครั้งมันก็ไม่รู้ครับ ลองขอดูด้วยตัวเองเลยครับ

ถ้านายขอได้ นายก็จะมีกำลังใจและึความด้านมันจะเพิ่มเอง

แต่ถ้าขอเขาไม่ให้ นายจะเสียกำลังใจ แทบไม่ขอใครอีกเลย 55

อันนี้พูดความจริงนะครับ

ถ้าคิดที่จะรักก็ต้องกล้าที่จะเสี่ยง ลุยครับผม

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    "แต่ถ้าขอเขาไม่ให้ นายจะเสียกำลังใจ แทบไม่ขอใครอีกเลย 55"

อันนี้แหละ ที่จะทำให้เราไม่กล้าเสี่ยง 555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ถ้าไม่ลองสักครั้งมันก็ไม่รู้ครับ ลองขอดูด้วยตัวเองเลยครับ

ถ้านายขอได้ นายก็จะมีกำลังใจและึความด้านมันจะเพิ่มเอง

แต่ถ้าขอเขาไม่ให้ นายจะเสียกำลังใจ แทบไม่ขอใครอีกเลย 55

อันนี้พูดความจริงนะครับ

ถ้าคิดที่จะรักก็ต้องกล้าที่จะเสี่ยง ลุยครับผม
    ผมเคยไปขอพนักงานร้านอาหารแห่งหนึ่งในห้าง

มันตวาดกลับมาว่า "มีแฟนแล้ว"

ทุกวันนี้ผมไม่กล้าขอเบอร์ใครอีกเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    เสริมหน่อยนะครับ

ผมว่าถ้าคุณไม่กล้าขอเบอร์ ลองเข้าไปตีสนิทดูสิครับ วิธีนี้อาจได้ผล
    คอยสวัสดีทักทายตามประสาคนรู้จัก อาจจะเข้าไปถามว่า "เอ้อ.. เธอๆ กี่โมงแล้ว?" อะไรประมาณนี้ ซึ่งมันจะสานต่อบทสนทนาได้แล้วแต่คุณ สำเร็จมาแล้ว (ยืนยันโดยผม) ต่อมาถ้าเริ่มรู้จักกันมากขึ้นอาจจะหยอกล้อ หรือแซวเขาบ้าง เพื่อเพิ่มความสนิทมากยิ่งขึ้น
    ทำให้เขากล้าที่จะคุยกับเรา และเราก็ต้องมีึความกล้าและความจริงใจนะครับ เราคิดอะไรยังไงอยู่ก็พูดออกไป อย่าเป็นคนเสแสร้ง

แสดงความจริงใจให้เขาเห็น ทำความรู้จักไปเลย เรื่องขอเบอร์ัมันจะตามมาทีหลังเองครับ

เลิศมั้ยละ?

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    นอกจาก จะเสียกำลังใจแล้ว

ยังอายจนไม่รู้จะเอาหน้าไปมุดไว้ที่ไหน

เพราะคนมองเราเป็นสายตาเดียว

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ใจกล้า หน้าด้านครับพื้นฐานเลยถ้าอยากเพิ่มความกล้าต้องเคยโดนปฎิเสธก่อนครับผมก็เคยขี้อายมากพวกพี่จึงให้ผมไปขอเบอร์คนนู้นคนนี้
    โดนด่าบ้างได้บ้างมันจะทำให้กล้าขึ้นเองครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เข้าไปเลยครับ เดียวเค้ามีแฟนเเล้วจะมาเสียใจเอาทีหลังนะ
    น้ำขึ้นให้รีบตัก โอกาสมาต้องรีบคว้าเอาไว้นะครับ
    คุณยังโชคดีกว่าอีกหลายๆคนเยอะ คนที่เค้ากล้า ขอเบอร์มีเยอะแยะ แต่ปัญหาคือคนที่เค้าจะขอเบอร์ดันไม่โสดอะดิ
    เเต่ของคุณอะ โชคเข้าข้างขนาดนี้ คุณชอบเค้าๆเองก็น่าจะชอบคุณจะต้องรออะไรอีกครับ
    โอกาสมันช่วยถึงขนาดนี้เเล้ว ลุยเลยครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    728
    ผมก็เคยขอ รุ่นน้องคนหนึ่ง ซึ่ง ตวาดผมออกมาว่า "มีแฟนแล้ว" เหมือนกัน แต่ผมก็ไม่ได้สนใจ เพราะคนๆ นี้ไม่ได้คิดไรมาก แต่สำหรับคนที่ผมชอบจริงๆรักจริงละก็ หากตวาดใส่ว่า "มีแฟนแล้ว" ก็คงจะใช้เวลาทำใจ มากพอ

สมควร อยู่เหมือนกัน ปล. ผมเคยมีแฟนนะ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 010555 : 24th December 2011 เมื่อ 21:08

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    เข้าไปตีสนิทหาเรื่องคุยเลยครับ!!!
    แต่ดูสถานการณ์ให้เหมาะสมด้วยนะครับไม่งั้นมันจะ fail เอา
    แล้วก็กั้นใจ ฮึ๊บบบ!!
    (เรียกชื่อเค้า) ขอเบอร์ไว้คุยกันได้ป่ะ??
    อะไรแบบนี้....

ไม่ก็แบบผมให้เพื่อนขอจากเพื่อนของเพื่อนเค้า (งงไหม...?? ^0^)

เชื่อผม เมื่อก่อนผมก็ขี้อายแบบนี้ เป๊ะๆ จนไม่ไ่ด้ทำอะไรเลยมาหลายปี
    จนวันนี้รู้สึกตัวว่ามันสายไปแล้ว......

กล่าวขอบคุณ
    728
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ononoGamer อ่านกระทู้
    เข้าไปตีสนิทหาเรื่องคุยเลยครับ!!!
    แต่ดูสถานการณ์ให้เหมาะสมด้วยนะครับไม่งั้นมันจะ fail เอา
    แล้วก็กั้นใจ ฮึ๊บบบ!!
    (เรียกชื่อเค้า) ขอเบอร์ไว้คุยกันได้ป่ะ??
    อะไรแบบนี้....

ไม่ก็แบบผมให้เพื่อนขอจากเพื่อนของเพื่อนเค้า (งงไหม...?? ^0^)

เชื่อผม เมื่อก่อนผมก็ขี้อายแบบนี้ เป๊ะๆ จนไม่ไ่ด้ทำอะไรเลยมาหลายปี
    จนวันนี้รู้สึกตัวว่ามันสายไปแล้ว......
    ผมเคยตั้งกระทู้อยู่ครับ ที่ตอนปิดเทอมวันนี้เคลียดมาก ผมไม่กล้าขอเบอร์ จนปิดเทอมเลย - -*ผมชอบมาตั้งแต่เทอม หนึ่งแล้วครับ แต่ไม่กล้าขอเบอร์ จนเทอม สองผมกับเขา กว่าจะกลับมามีความสัมพันธ์กันแบบนี้อีก ก็

ใช้เวลาพอสมควร ตั้งแต่มีแฟนมา หรือว่าชอบใครมา ผมว่าคนเนี๊ยะ ใช้เลย แม่ของลูก ^^

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 010555 อ่านกระทู้
    ผมเคยตั้งกระทู้อยู่ครับ ที่ตอนปิดเทอมวันนี้เคลียดมาก ผมไม่กล้าขอเบอร์ จนปิดเทอมเลย - -*ผมชอบมาตั้งแต่เทอม หนึ่งแล้วครับ แต่ไม่กล้าขอเบอร์ จนเทอม สองผมกับเขา กว่าจะกลับมามีความสัมพันธ์กันแบบนี้อีก ก็

ใช้เวลาพอสมควร ตั้งแต่มีแฟนมา หรือว่าชอบใครมา ผมว่าคนเนี๊ยะ ใช้เลย แม่ของลูก ^^
    แม่ของลูก วลีคลาสสิก

แม่ของลูก มีหลายคนมากครับเชื่อผม

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ผู้หญิงชอบผู้ชายอารมดีครับ
    ลองเอาวิธีขอเบอร์แบบเสี่ยวๆไปดูนะครับ เผื่อได้นำไปใช้ ตามวีดีโอข้างล่างครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neoaltron : 25th December 2011 เมื่อ 11:13

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    สมัยนี้ต้องขอ pin bb อิอิ ล่อเล่น

นายชอบเขานายก็บอกเขาไป

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    แค่ขอเบอร์ อะไม่ยากหรอก แค่เดินเข้าไปแล้วหยิบมือถือมาแล้วบอกว่า เราขอเบอร์เธอหน่อยได้ไหม ผู้หญิงส่วนใหญ่มักถามเอาไปทำไร เอ้าก็เอาไว้โทรหาไง ถ้ารู้จักกันอยู่แล้วนะ ถ้าไม่รู้จักเลยนี่อาจจะยากหน่อย แต่ถ้าได้มาแล้ว นี่สิยาก จะคุยไรดี 555+

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    กล้าที่จะรักเขา ก็ต้องกล้าเสี่ยง กล้าลอง กล้าขอเบอร์ครับ

ไม่ต้องกลัวว่า เขาจะไม่ให้และหน้าแตก ไรประมาณนี้

ถ้านายไม่รีบขอเร็ว ๆ เดี๋ยวระวังจะมีหมาเน่ามาแย่งนะครับ ผมเคยเป็นมาล่ะ *
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    จขกท ยังดีกว่าผมอีก ผมนะ ขนาดพูดคุยกับเขายังไม่กล้าเลย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    จัดยาโด๊ปไป 1 ที รับรองกล้าเเน่ครับ (ล้อเล่น)

ถ้าอยากได้ก็ต้องกล้าขอครับ ต้องบอกในใจตัวเองว่า "กรุขอด้านซักวันเหอะว๊า" มันจะเป็นอะไรไป

ถ้าไม่รีบก็จะมีมีหมาคาบไปเคี้ยวอ่ะครับ อย่างที่เเรปบนว่า ส่วนตัวไม่เคยขอเบอใคร มีเเต่คนมาขอเบอครับ 55 (ขอเเอ๊ก 1 ที)
    Southside Phuket

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ไม่กล้าเข้าไป ก็ส่งไปเป็นกระดาษ ดิครับ
    Cpu: i5 650 , RAM : 1.0 , vga : hd5670 , HDD : 500gb

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เฟสบุ๊ค ไม่ใช่แค่สังคมออนไลน์แล้วนะค่ะ . โซเชียลเน็ตเวิร์คใช้ให้เป็นประโยชน์
    แรกแรกก็ไปแย็บๆ ทักในเฟส คุยกันให้สนิทใจแล้วค่อยไปทักต่อหน้า แล้วค่อยๆ พัฒนาความสัมพันไป

ปล. ถ้าคิดอะไรม่ออกบอกไม่ถูก PM มาถามได้เน้อ . ยินดีตอบให้ เข้าใจผู้หญิงถ่องแท้เพราะเราเป็นผู้หญิง ฮิ้ววว .
    ' ดิสอะเกิล์ ข้อเท็จจริงของผู้หญิงที่คุณผู้ชายควรรู้ ไขปัญหาข้องใจเกี่ยวกับผู้หญิง
    FB ; https://www.facebook.com/This.a.girls TW ; @Thisagirls

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    ถ้าไม่กล้าจะได้หรอครับ อย่าไปเขินนน

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ผมก็เป็นแบบนายอะตอนแรก เดินไปคุยนู่นคุยนี่เด๋วก็ชินครับเด๋วนี้เดินด้วยกันเลยกอดคอบางที สู้ๆนะครับ

ผมโ๕รตขี้อายเลยแหละขอบอก ไม่คุยกับคนที่ไม่รู้จักแม่แต้เพื่อนร่วมห้องที่ไม่เคยยุ่งด้วยผมจะไม่ยุ่งด้วยแต่เด๋วนี้กลับตัวแล้วครับเหมือนคนโรคจิตอะ เวลาเรียนผมจะเป็นใบ้ก็ว่าได้

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อยู่กับเพื่อน ประมาณ สัก 2-3 คน เพื่อน ที่สนิท ๆ อ่ะ แบบ เฮฮา ต้องขาด บักนี้ไม่ได้ อ่ะ

เอามันไปด้วย ผม ว่าต้อง สำเร๊จ แน่ นอน ครับ

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    496
    ถ้าไม่เริ่มต้น จะรู้ได้ไงว่าทำไม่ได้ >>>>>เปลี่ยนทัศนคติใหม่ซะ แล้วคิดว่าเราคือผู้ชายที่เพอร์เฟคที่สุด ใครเห็นจะต้องหลงรักจนหัวปักหัวปำ ถ้าคิดอย่างงี้ได้ ต่อให้เป็นนางเอกละครก็ต้องสยบเรา
    จำไว้นะ ทัศนคติ+ความคิด+การกระทำ=ผลสำเร็จ ความสำเร็จเริ่มต้นที่ลงมือทำ ไม่ใช่ความกลัว เพราะความกลัวคือสิ่งเดียวที่พรากความสำเร็จจากเรา ฟังผมนะ พรุ่งนี้ไปขอเบอเธอซะ รับรองคุณจะได้ ถ้าคุณมั่นใจซะอย่าง

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: