ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

Talking คำถามเกี่ยวกับการเล่นกีตาร์ครับ มือใหม่

มี 2 คำถามมาถามครับ

1.คือผมมือใหม่อ่ะครับมีปัญหามากเลยกับปิ้กอ่ะครับปิ้กมันชอบหลุดมืออ่ะครับ คือ เล่นเพลงเร็วที่ต้องปั่นมันจะหลุดมืออ่ะครับ ตอนแรกมันจะเริ่ม
    มีเหงื่อซึมออมาบริเวณมือพอดีด ปิ้กมันก็ลื่นๆ จากเหงืออ่ะครับ แล้วมันก็หลุดมือ = ="

2.ผมปั่นเพลงวัดใจไม่ทันอ่ะครับ ตอนช่วงปั่นอยากถามว่ามีเทคนิคให้ปั่นเร็วขึ้นบ้างไหมครับ = ="

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้วจะมากด Thx ให้นะครับ
    joker123
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    1.เล่นไปเรื่อยๆชำนาญเองครับ มันจะรู้หลักเอง
    2.ผมเริ่มจากช้าๆน่ะ ค่อยๆเร็วๆขึ้นเรื่อยๆทีละนิด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    1.ใช้ปิคแบบที่เป็นยางอะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ขอเพิ่มเติมอีกคำถามหน่ะ ครับ

คือคอร์ดกว้างๆ ผมกางนิ้วไม่ถึงอ่ะครับยกตัวอย่าง
    - 11 -
    - 9 -
    - 6 -
    มันกว้างมากอ่ะครับระหว่างเฟรตที่ 6 กับ เฟรตที่ 9 ผมางไม่ถึงเลยมีเทคนิคอย่างไรบ้างครับ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    799
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ช่วงปั่นพยายามอย่ายกมืออกจากกีต้าร์ครับปิ๊กจะได้ไม่หลุด ให้เอาืมือแนบกับกีต้าร์แล้วปั่นไปด้วยเลยก็คล้ายๆกับอุดสายอ่ะ แต่แค่เอามือวางทาบกีต้าร์เฉยๆครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    พี่ป๊อปเคยว่าไว้ว่า "ความใจร้อนไม่เคย ปราณีมือกีตาร์" เริ่มจากช้าไปเร็วครับมันจะทำให้เราชินกับสายเเละปิ๊ก เเละลองฝึกไล่เสกล c major บ่อยๆด้วยครับจะได้รู้ตัวโน๊ต และสามารถแตกเป็น a minor(ใช่รึเปล่า) นะครับบ -0-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popkong11 : 25th December 2011 เมื่อ 10:50
    อย่าดูถูกคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้น _ _"

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จับไม่ถึง เหรอ
    ผมก็เคยเจอปัญหานี้
    วิธีแก้มีอยู่สำหรับผม
    1. หัดไปเรื่อยๆ มันจะได้เอง
    2. ดรอปสายซะ จะได้จับง่าย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: