ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677

Red face >>>lรวมเพลงแด๊นระดับสากลl<<<

หลายคนคงไม่เข้าใจกระทู้ที่ผมตั้ง อยากให้คนรู้จักเพลงแด๊นในพับ ของต่างประเทศบ้าง และเพลงที่เค้าฟังหรือเต้นกันในพับ

คืออยากโชว์อ่ะ ไม่คิดไรมาก เพื่อมีคนสนใจ

อัพเดชความมันส์ 28/1/55

[COLOR="#FF0000"]อันนี้ชอบเป็นส่วนตัว ครับบ[/COLOR
    ]

555

คือแบบว่า เพื่อนๆคนไหนสนก็นำคลิปวีดีโอที่ชอบมาแบ่งปันกันได้ผมว่าฟังเพลงแบบนี้ก็เพลินๆดีนะ (ส่วนตัว)
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย emaxxx12 : 28th January 2012 เมื่อ 22:40
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

[ Underground. ]
    Chang Rai , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ถ้าของไทยเปิดแบบนี้ก็ดีอ่ะดิ .

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    602
    แถวๆในเมืองใหญ่เค้าไม่เปิดกันหรอครับ เช่น กรุงเทพ เชียงใหม่ไรงี้ พอดีผมอยู่ นอกเมือง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ผมรู้จักดีครับ

DJ เก่งๆสำหรับเพลงพวกนี้ [ เพลงพวกนี้ส่วนใหญ่จะเป็น Trance , Electro , Dubstep , Techno , Drum n Bass ]

น่าจะเอา Tiesto club life มาลงด้วยนะ 5555 เพราะเ้ค้าคือ DJ ที่เก่งที่สุดในโลก

Tiesto
    Armin van buuren
    Benny benessi
    DJ Plualy D
    Sak Noel
    Afrojack
    Daft Punk
    Deadmau5
    Skrillex
    Axwell
    Avicii
    ATB
    Kaskade
    Swedish mafia

ประมาณนี้

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    602
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้

DJ เก่งๆสำหรับเพลงพวกนี้ [ เพลงพวกนี้ส่วนใหญ่จะเป็น Trance , Electro , Dubstep , Techno , Drum n Bass ]

น่าจะเอา Tiesto club life มาลงด้วยนะ 5555 เพราะเ้ค้าคือ DJ ที่เก่งที่สุดในโลก

Tiesto
    DJ Plualy D
    Sak Noel
    Afrojack
    Daft Punk
    Deadmau5
    Skrillex
    Axwell
    Avicii
    ATB
    Kaskade

ประมาณนี้
    ความรู้แน่นครับ สุดยอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ประชดเรารึปล่าวเนี่ย จขกท -o-

กล่าวขอบคุณ
    602
    ชมครับผมชมจริงๆ ผมยังไม่รู้ขนาดนั้นเลย T^T

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    คนไทยคงไม่พลาด Pitbull กับ ตึงโป๊ะ ตึง ๆ โป๊ะ ตึง ๆ ปะโล๊ง โป๊ง ฉึ่ง (แบบนี้ทั้งเพลง ไม่ชอบเลย = =")
    Breakeven

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FROZEN อ่านกระทู้
    คนไทยคงไม่พลาด Pitbull กับ ตึงโป๊ะ ตึง ๆ โป๊ะ ตึง ๆ ปะโล๊ง โป๊ง ฉึ่ง (แบบนี้ทั้งเพลง ไม่ชอบเลย = =")
    อันนี้ครับ เพลงชาติของเด็กแว๊น ใครเข้าร้านเกมประมาณ ปีสองปีก่อนน่าจะเคยผ่านหูนะ
    เพลงโคตรแว๊นเลยครับ แต่ผมว่ามันกว่าจนฉบับนะ

อันนี้แถม มันๆพอหอมปากหอมคอ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    851
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    .::: MSIGE60i7 :::.

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    มีร้อยกว่าเพลง จัดปายยยยยยย!!

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    602
    นี่ครับ ชอบเป็นการส่วนตัว

ฟังสบายๆ ฟังแล้วอยากไป ราสเวกัส เลย

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ emaxxx12 อ่านกระทู้
    นี่ครับ ชอบเป็นการส่วนตัว

ฟังสบายๆ ฟังแล้วอยากไป ราสเวกัส เลย

ขึ้นต้นเจ๋งดี ให้อารม electro แท้ๆเลย 55
    กลางๆเรากว่าคล้าย ASOT ไงไม่รุดิ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ยะฮู้ !! มันส์พะยะค่ะ !!

จัดมาหนัก ๆ จัดมาเยอะ ๆ ฟังได้ทุกเพลง

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    อันนี้จะเปน Trance ผสมกับ Techno นิดๆนะครับ ผมเอาไปเปิดที่ร้านเ้หล้า มีแต่คนชอบครับ
    แนะนำให้ฟัง หูฟังนะ

อันนี้คงรู้จักกันดีนะครับ แต่ผมว่า MIX อันดับต้นๆของพี่แกละนะ จากหลายๆอัน
    คลิปนี้แหละครับ ทำผมเข้าวงการนี้ !

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 277

dubstep ครึ่งชม.เบสอย่างโหด

กล่าวขอบคุณ
    4,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้

Tiesto
    DJ Plualy D
    Sak Noel
    Afrojack
    Daft Punk
    Deadmau5
    Skrillex
    Axwell
    Avicii
    ATB
    Kaskade

ประมาณนี้
    ความรู้ทั้งนั้นเลย
    จงใช้ชีวิตอย่างพอเพียง แล้วใช้เรื่องบนเตียงอย่างพอใจ!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    602
    แบ่งปันกันได้หลายรูปแบบ มีแล้วอย่ากักครับ ลองมีอวดคลิปวีดีโอกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    Style - Electronic , House
    - RECOMMEND -

Style - Trance Techno [ หนัก BASS ]
    เพลงนี้ของ DJ อันดับ 3 ของโลกนะครับ รับประกันเหมือนกัน ใครชอบ บีตแรงๆตึ้บๆเขย่าสมอง ต้องเพลงนี้นะ [ หูฟัง Dr.dre จะเยี่ยมเลย ]

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    602
    Style - Electronic , House
    - RECOMMEND -

Style - Trance Techno [ หนัก BASS ]
    เพลงนี้ของ DJ อันดับ 3 ของโลกนะครับ รับประกันเหมือนกัน ใครชอบ บีตแรงๆตึ้บๆเขย่าสมอง ต้องเพลงนี้นะ [ หูฟัง Dr.dre จะเยี่ยมเลย ]
    คลิปที่2เบสแน่น มากกกกกครับ

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 437

Big Beat, Electronica, Funky Breaks, Rave, Club/Dance, Techno

ประวัติ
    สมาชิกวง Keith Flint, Leeroy Thornhill, Liam Howlett, Maxim

หลังจากเลียม โฮวเล็ต ฉายเดี่ยว ออกอัลบั้ม Always Outnumbered, Never outgunned เมื่อปี 2004 โดยมีอีกสองเพื่อนซี้ฝีปากคมมาเป็นเพียงแขกรับเชิญ สามทหารเสือแห่งวงการเรฟก็หายหน้าไปจากวงการนานเกือบ 5 ปี พร้อมซุ่มทำเพลงสำหรับอัลบัมใหม่ Invaders Must Die ซึ่งเป็นอัลบัมที่พวกเขากลับมาทำงานครบทีมเป็นครั้งแรกในรอบ 12 ปี ต่อจากอัลบัม The Fat of the Land ในปี 1997 ที่ได้รับการขนานนามว่าเป็นอัลบัมอิเลกทรอนิกที่ดีที่สุดในโลก พร้อมกวาดยอดขายระดับ 13 แผ่นเสียงแพลตตินัม!

Invaders Must Die จึงนับว่าเป็นการกลับมาที่ยิ่งใหญ่ ซึ่ง 3 สมาชิกก็เปิดตัวได้ยอดเยี่ยมกว่าใคร เมื่อเปิดโอกาสให้แฟนเพลงและนักเต้นรำทั้งหลายดาวน์โหลดซิงเกิลโปรโม Invaders Must Die ฟรี 1 สัปดาห์เมื่อปลายปี 2008 ปรากฏยอดดาวน์โหลดและสตรีมมิ่งกว่าล้านครั้งภายใน 5 วัน
    เมื่อวางจำหน่ายซิงเกิลแรกอย่างเป็นทางการไปเมื่อ 16 ก.พ.ที่ผ่านมานี้ เพียง 3 วันก็ทำยอดขายได้เพิ่มสูงขึ้นเป็น 2 เท่าตัว และคว้าอันดับที่ 4 ของ UK Chart ในสัปดาห์แรกที่ติดอันดับ นอกจากนั้น ตัวเพลงยังได้รับการยกย่องจากดีเจเซน โลว แห่ง BBC Radio 1 ให้เป็นซิงเกิลยอดเยี่ยมและมาแรงที่สุดในโลกดนตรีด้วย

Invaders Must Die มีแขกรับเชิญพิเศษเหนือความคาดหมายที่ประกาศตัวว่าเป็นแฟนเพลงของ The Prodigy มาแต่ดั้งเดิม นั่นก็คือ เดฟ โกรห์ล อดีตมือกลองของ Nirvana ผู้เป็นแกนหลักของ Foo Fighters ในปัจจุบัน โดยในอัลบัมนี้ เดฟกลับมาจับไม้กลองอีกครั้ง พร้อมฝากฝีมือไว้ในเพลง Run with the Wolves ว่าที่ซิงเกิลในอนาคต

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    602
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ARiSKY อ่านกระทู้

Big Beat, Electronica, Funky Breaks, Rave, Club/Dance, Techno

ประวัติ
    สมาชิกวง Keith Flint, Leeroy Thornhill, Liam Howlett, Maxim

หลังจากเลียม โฮวเล็ต ฉายเดี่ยว ออกอัลบั้ม Always Outnumbered, Never outgunned เมื่อปี 2004 โดยมีอีกสองเพื่อนซี้ฝีปากคมมาเป็นเพียงแขกรับเชิญ สามทหารเสือแห่งวงการเรฟก็หายหน้าไปจากวงการนานเกือบ 5 ปี พร้อมซุ่มทำเพลงสำหรับอัลบัมใหม่ Invaders Must Die ซึ่งเป็นอัลบัมที่พวกเขากลับมาทำงานครบทีมเป็นครั้งแรกในรอบ 12 ปี ต่อจากอัลบัม The Fat of the Land ในปี 1997 ที่ได้รับการขนานนามว่าเป็นอัลบัมอิเลกทรอนิกที่ดีที่สุดในโลก พร้อมกวาดยอดขายระดับ 13 แผ่นเสียงแพลตตินัม!

Invaders Must Die จึงนับว่าเป็นการกลับมาที่ยิ่งใหญ่ ซึ่ง 3 สมาชิกก็เปิดตัวได้ยอดเยี่ยมกว่าใคร เมื่อเปิดโอกาสให้แฟนเพลงและนักเต้นรำทั้งหลายดาวน์โหลดซิงเกิลโปรโม Invaders Must Die ฟรี 1 สัปดาห์เมื่อปลายปี 2008 ปรากฏยอดดาวน์โหลดและสตรีมมิ่งกว่าล้านครั้งภายใน 5 วัน
    เมื่อวางจำหน่ายซิงเกิลแรกอย่างเป็นทางการไปเมื่อ 16 ก.พ.ที่ผ่านมานี้ เพียง 3 วันก็ทำยอดขายได้เพิ่มสูงขึ้นเป็น 2 เท่าตัว และคว้าอันดับที่ 4 ของ UK Chart ในสัปดาห์แรกที่ติดอันดับ นอกจากนั้น ตัวเพลงยังได้รับการยกย่องจากดีเจเซน โลว แห่ง BBC Radio 1 ให้เป็นซิงเกิลยอดเยี่ยมและมาแรงที่สุดในโลกดนตรีด้วย

Invaders Must Die มีแขกรับเชิญพิเศษเหนือความคาดหมายที่ประกาศตัวว่าเป็นแฟนเพลงของ The Prodigy มาแต่ดั้งเดิม นั่นก็คือ เดฟ โกรห์ล อดีตมือกลองของ Nirvana ผู้เป็นแกนหลักของ Foo Fighters ในปัจจุบัน โดยในอัลบัมนี้ เดฟกลับมาจับไม้กลองอีกครั้ง พร้อมฝากฝีมือไว้ในเพลง Run with the Wolves ว่าที่ซิงเกิลในอนาคต

วงนี้ไม่ค่อยรู้จักเก่ามากเลยนะครับ

แต่เพลงแรกๆค้นๆหูอยู่

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

แดนพอปะ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้

แดนพอปะ

เพลงพวกนี้เป็น เพลง ทั่วๆไปครับ ยอมรับว่ามันในระดับหนึ่ง ก็มันอยู่ แด๊นซ์ได้อยู่

แต่ในผับหรือเทค เค้าไม่เปิดแบบนี้ครับ มันเด็กไป
    ต้องใช้ ตัว Mix หรือ Deck เพลง ให้ DJ เล่นเอง อย่างคลิปบนๆอะครับ มันสนุกกว่าและใช้ความสามารถมากกว่า

[ Give me everything DJ Afrojack ทำ Sound นะจะบอกให้ อิอิ]

กล่าวขอบคุณ
    602

แปะอีก1เพลง หนุกมากๆ มันส์ ฮาาา

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: