ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245

ขอวิธีจีบรุ่นพี่หน่อยครับ

คือตอนนี้ผมอยู่ ม.3 อ่ะครับ แต่พี่คนนั้นเธออยู่ ม.5 อ่ะครับ ควรเริ่มยังไงก่อนครับ

ขอบคุณมากๆครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(@)~Lime :)
    กล่าวขอบคุณ
    1,248
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,051
    มาเจิมให้ครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    ทำตัวไม่เป็นเด็กครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    มารอดูคนอื่น คอมเม้นฮะ ผมอยู่สถานะเดียวกะคุณแหละ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    โห ข้ามรุ่นไปซะไกลเลยนะ คนอายุเยอะๆ เขามักจะมองเราเด็ก ผมก็เคยอยู่ในสถาณการณ์แบบคุณ สิ่งที่ควรทำผมไม่รู้ เพราะผมยอมแพ้ตอนครึ่งทาง - -"

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ช่วงอายุประมาณม. 5 เป็นช่วงอายุที่ใขว้เขวง่ายจะเชื่อเพื่อนมากในช่วงนี้และจิตใจจะอ่อนแอเพราะใกล้ที่จะสอบเข้ามหาลัยควรใช้วิธีการให้กำลังใจและคอยชวนคุยให้สนุกเข้าไว้เพราะคุณเธอกำลังเครียดจากการเรียนแต่ถ้ามีคนคอยให้กำลังใจคุณเธออยู่ข้าง ๆ ก็อาจทำให้ใจใขว้เขวได้ แต่ถ้าน้องมั่นใจว่าหน้าตาดีก็ไปชวนคุยสนุก ๆ ทำหน้าหล่อ ๆ ให้ดูเดวก็หลงแล้ว
    ลายเซ็น

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อยากจีบคนที่อายุเยอะกว่า .. เราต้องมีวุฒิภาวะ ทางความคิด ทางอารมณ์ ที่สูงกว่าเขาครับ . . . . ส่วนผมแฟนทุกคนอายุเกินผมหมด มากสุดที่เคยคบ 5 ปี
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เหมือนผมเลย แต่ ม.1 เขา ม.2

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    ไมชอบคนอายุเยอะหว่า ผม ม.4 เน้น ม.1,2

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ juventusfc001 อ่านกระทู้
    ไมชอบคนอายุเยอะหว่า ผม ม.4 เน้น ม.1,2
    กินเด็กๆ 55555

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ^
    ^
    โอ้ มีคนชอบเด็ก

จีบคนแก่กว่าเดี๋ยวเขาก็จากเราไป........ยิ่งถ้าเขาเจอคนรุ่นเดียวกันที่ถูกใจ เรานี่เทียบไม่ติดเลยนา
    คำแนะนำเรอะ เลิกเสียเวลามารอคำแนะนำแล้วรีบเข้าหาได้แล้ว!!!!!!!!!!! <---ล้อเล่นๆ

ใจเย็นๆ แต่ดูจากสถานการณ์แล้ว ถ้าไม่บอกให้เขารู้ว่าเราชอบอยู่ซักวีธีนึง เขาก็จะเห็นเราเป็นเด็กอยู่ดี

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    แนะนำผมมั่งดิ ผมปี 1 พี่เขา ปี 3 เพิ่งรุจักกันไม่ถึงสัปดาห์หรอก แรกๆพี่เขาโทรหาผมตลอดนะ แต่ผมไม่เคยโทรหาเขาเลย หลังๆมาไม่เหนโทรมาเลยก็เลยเริ่มโทรกลับไปบ้าง เขาก็พูดกับผมปกติเหมือนที่เคยนะ เพียงแต่ไม่ได้โทรมา ผมต้องทำไงดีเนี่ยยย

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ตอนนี้ผมอยู่ ม.5 ครับ เพื่อนผมส่วนมากไม่ค่อยจะมีเด็กมาจีบเท่าไหร่ มีแต่ไปจีบเค้า 555' ทำตัวเป็นผู้ใหญ่เข้าใว้ไอ่น้อง อย่าทำตัวเป็นเด็กมาก แต่ว่า ก็อย่าเป็นผู้ใหญ่จนเกินไป (เด่วเค้าหาว่าาแก่แดด -..-) แต่พี่ว่าเป็นตัวของตัวเองนั่นแหละ ดีที่สุดแล้ว หากเขาไม่รักเรา ก็คิดซะว่า เราไม่ได้เกิดมาคู่กัน ^^ ยังไงก็สู้ๆคับน้อง'คารมณ์เป็นต่อนะ รูปหล่อเป็นตุ๊ดดด !! 555 ปล.ตอนนี้พี่ ม.5 แฟนพี่อยู่ ม.3 เอง -00-
    Who know they are wrong. ~

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaCha100Y อ่านกระทู้
    แนะนำผมมั่งดิ ผมปี 1 พี่เขา ปี 3 เพิ่งรุจักกันไม่ถึงสัปดาห์หรอก แรกๆพี่เขาโทรหาผมตลอดนะ แต่ผมไม่เคยโทรหาเขาเลย หลังๆมาไม่เหนโทรมาเลยก็เลยเริ่มโทรกลับไปบ้าง เขาก็พูดกับผมปกติเหมือนที่เคยนะ เพียงแต่ไม่ได้โทรมา ผมต้องทำไงดีเนี่ยยย
    ฮ่าๆ อันนี้ผมเป็นบ่อยๆ ตอนแรกก็เล่นตัว ซักพักเขาเริ่มเบื่อ ผมเคยลองละ ทำทุกอย่างแบบที่เค้าเคยทำกับเรา ถ้าเกิดโชคดี เค้าอาจจะใจอ่นก็ได้นะครับพี่ ^^ สู้ๆคับ
    Who know they are wrong. ~

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaCha100Y อ่านกระทู้
    เค้าหลอกเก็บแต้มอ่ะครับ 555

ล้อเล่นๆ :P

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    อยู่ที่ใจ เราต้องมีโปรเยอะๆแล้วอัพโปรบ่อยๆ อย่าทำให้หมด โปรเร็วละกัน ^^

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เหมือนผมเลยตอนนี้โดน หมาคาบไป....เรียบร้อยละครับ ขอแนะนำให้รีบจีบเลยนะ
    จงใช้ชีวิตอย่างพอเพียง แล้วใช้เรื่องบนเตียงอย่างพอใจ!!!!!!!

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    2
    ของผมชอบ ม.6 ผมอยู่ม.3

- - ชอบมาสองคนเเละเเเต่ไม่กล้าบอกคนที่สองที่ชอบเป็นทอมจีบไงดีครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ต้องสงบเสงี่ยม เจียมกระโหลก อย่าทำอะไรเกินเด็ก (เข้าไปอย่าง อินโนเซ้นส์)
    ทำตัวเป็นคนช่างคิด แต่ไม่ใช่คนคิดมากนะ
    พยายามคุยเรื่องที่เค้าไม่ค่อยสบายใจ
    ส่วนใหญ่ ม.ปลาย จะมีเรื่องให้คิดเยอะ
    เราจะใช้เป็นหนทางได้
    Cpu: i5 650 , RAM : 1.0 , vga : hd5670 , HDD : 500gb

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    1.เข้าหา
    2.บอกชอบ
    3.ขอเบอร์
    4.โทรไป
    5.นัดมา
    6.จับซั่ม

ล้อเล่นนะครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จะเป็น หมอ!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    นั้นดิ ครับ ไม่รู้จะเริ่มอย่างไร??? ใครมีวิธี ก็ช่วยอธิบายให้ละเอียดไปเลยนีะ ><'

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เดินเข้าไปและบอกว่า พี่จ๋า เย็นนี้ว่างไหมถ้าว่างเดี๋ยวเย็นนี้ผมเลี้ยง มาม่าต้มฮ่าๆๆๆ

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ก็ บอก ไป ดิ ผม ผ ชอบ พี่ นะ พี่ คิด ยัง ไง กับ ผม (น้องชัวร์) ก็ ยัง ดี กว่า นะ ^^

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    เดินเข้าไปและบอกว่า พี่จ๋า เย็นนี้ว่างไหมถ้าว่างเดี๋ยวเย็นนี้ผมเลี้ยง มาม่าต้มฮ่าๆๆๆ
    [ถามเพิ่ม] ใส่ตับด้วยไหมจ๊ะ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sony Music Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ง่ายยๆครับ ผมชอบพี่ ม.6 ผมอยู่ม.3 บอกไปตรงๆๆ ถ้าเค้าไม่ได้คิดกับเราอย่างนั้น เราก็หาวิธีอื่น เช่นๆ
    1.วิชามาร
    1.1ไปเก็บแฟน ของพี่คนนั้น (เฉพาะสถานะ ที่เค้ามีแฟนอยู่แล้ว )
    1.2 ยัดตัง*****เลย (ถ้าเรารวยพอ)
    1.3 วิธีนี้ ไม่แนะนำ คือ โทรตื้อไปเรื่อยๆๆ (มีโอกาศได้ 40 ต่อ 60 )
    2.วิชาแบบ เด็กดี
    2.1 ในวันวาเรนไทน์ หา สิ่งที่ แสดงถึงความรู้สึกเรามากที่สุด แต่ ให้ตรงกับใจเขามากที่สุด เช่น Chocolate,ตุ๊กตาหมี,I PAD,I Phone 4S อื่นๆๆอีกมากมาย
    2.2 ไปหาหนังสือแบบ ดีๆ มาให้อ่านเช่น หนังสืออ่านเล่น ที่มีความเป็นผู้ใหญ่ หรือวัยรุ่น พอสมควร (แต่เขาต้องชอบด้วย)
    2.3 เลี้ยงหนัง เลี้ยงทุกอย่าง ที่อยากกิน (แต่คุณต้องเตรียมไป เผื่อๆๆ ไว้ 1500)
    2.4 ชวนไปเคาดาว หรือ คุณ คุย โทรศัพท์ Skype ,Camfrog, MSN เล่น เฟซบุ๊ค ทวีตเตอร์ เคาวดาวกับ เขา คนนัั้น

3.ถ้า 2 ข้อใหญ่ไม่ได้ซักวิธี เราควรดูที่ตัวเองแล้วหล่ะ ว่า เค้าไม่ชอบเราตรงไหน เรานิสัยยังไง สมมุติว่า เค้าชอบคนที่เตะบอลเก่ง มีชิกแพ็ค แต่ เรา มีทั้งสองอย่าง แต่ไปใส่ตุ้มหู แล้วเค้าไม่ชอบ อันนั้นก็ควรแก้เลย
    4.ถ้าข้อ 3 ไม่ได้อีก อันนี้ ก็ต้องทำใจได้ 95 เปอร์เซ็นต์เลย 5 เปอร์เซ็นต์ สุดท้ายยย ลอง ตั้งใจเรียนให้ได้เกรดดีๆๆดิ แล้วอาจจะมีคนอื่น มาชอบเราก็ได้ ทำไปเรื่อยๆๆ จนกว่า เค้าจะยอม รับ

อ่อ ลืมมมมมม ถ้าเธอคนนั้นชอบ Korea มากๆๆๆ ไปหาโปสเตอร์ หรือ ลายเซ็น ซีดี มาถวายเธอคนนั้น ซะ

49. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: