ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    Blog Entries
    1

สมาคมเกมไทย ถอนตัว งาน Thailand Game Show 2012

สมาคมเกมไทย ถอนตัว งาน Thailand Game Show 2012

สมาคมเกมไทย(tga.in.th) แถลงการณ์การถอนตัวจากการนำแสดงเกมพัฒนาโดยคนไทยของสมาคมอุตสาหกรรมซอฟต์แวร์เกมไทย ในงาน Thailand Game Show 2012 ระบุ ไม่สามารถสร้างความเชื่อมั่นต่อสมาคมถึงศักยภาพการจัดงาน
    สมาคมเกมไทยได้เขียนแถลงการณ์บนเว็บไซต์ tga.in.th ไว้ดังนี้
    หลังจากที่นิตยสารคอมพ์เกมเมอร์นิวส์ถอนตัวออกจากงานไทยแลนด์เกมโชว์และปรากฎข่าวเปิดตัวพื้นที่ให้กับ #TGDC กันแบบฟรี ทางสมาคมก็ได้รับคำถามมากมายว่าเหตุใดทางสมาคมจึงไม่ได้ร่วมจัดงานในส่วนพื้นที่เกมไทยในงานไทยแลนด์เกมโชว์ทั้งที่ก่อนหน้านี้เคยได้ข่าวจากสมาคมว่าจะเข้าร่วมจัดงาน ทางสมาคมขอชี้แจงดังนี้
    แม้ว่าทางสมาคมฯ ไม่ได้ร่วมจัดงานก็ตาม ทางสมาคมก็ไม่ได้ขัดข้องหากสมาชิกสมาคมหรือบริษัทเกมไทยจะเข้าร่วมงานหรือเป็นวิทยากรบรรยาย ขอให้ทุกฝ่ายสบายใจได้
    ทางสมาคมมีแนวคิดใจการจัดงาน”โชว์เทพเกมไทย” ซึ่งจะเป็นงานวิชาการ เสวนา แข่งขันการพัฒนาเกม(แบบมาราธอน) เพื่อนำเสนอความก้าวหน้าของผู้พัฒนาเกมไทยให้สาธารณะชนได้รับรู้ ซึ่งหากได้ร่วมจัดกับงาน”เกมไทยสู้สุดใจ” ก็จะยิ่งเป็นพลังบวกอย่างแรงกล้าให้กับผู้พัฒนาเกมไทย
    การถอนตัวของคอมพ์เกมเมอร์นิวส์ ทำให้ทางสมาคมขาดความเชื่อมั่นว่ารูปแบบการจัดงานใหม่จะสามารถแสดงศักยภาพของผู้พัฒนาเกมไทยได้อย่างแท้จริง สมาคมจึงมติให้ถอนตัวจากงานไทยแลนด์เกมโชว์
    สมาคมยังมีมติให้หาโอกาสที่เหมาะสมในการจัดงาน”โชว์เทพเกมไทย”และ”เกมไทยสู้สุดใจ”ร่วมกันต่อไปในอนาคต
    เราเชื่อว่าถัดจากปีนี้เป็นต้นไปน่าจะเป็นปีทองของเกมไทย ในการเริ่มต้นมีส่วนแบงตลาดมากขึ้นกว่าเดิมอย่างมีนัยะสำคัญ และยินดีที่จะร่วมงานกับทุกฝ่ายที่จริงใจจะส่งเสริมและพัฒนาผู้ประกอบการเกมไทยร่วมกันกับเรา
    อย่างไรก็ตาม ทางผู้จัด Thailand Game Show ได้เปิดบูธฟรีให้กับทาง TGDC ด้วย

Credit : Gamemun
    ซ้ำขอ อภัย
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ปีนี้คงไม่ได้ไปอายุ20ละหน้าก็โคตรแก่อายเด็กมัน

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมอยากให้งาน TGS บ้านเราเป็นเหมือนของ ญี่ปุ่น งี้โอ้โห้ๆจัดเต็มเกมคอลโซล เกม PC เกมออนไลท์บ้าง แตาที่ผมเคยสัมผัสมา 2 ปี มีแต่บูทเกมออนไลน์เสียส่วนใหญ่ ไปได้ code เกมออนไลท์กลับบ้านมาเต็มเลย เอาไปให้น้องหมด ตูจะดูเกม คอลโซล กะ PC อะไม่เอาออนไลน์
    It's Good For You !!!!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    ผมอยากให้งาน TGS บ้านเราเป็นเหมือนของ ญี่ปุ่น งี้โอ้โห้ๆจัดเต็มเกมคอลโซล เกม PC เกมออนไลท์บ้าง แตาที่ผมเคยสัมผัสมา 2 ปี มีแต่บูทเกมออนไลน์เสียส่วนใหญ่ ไปได้ code เกมออนไลท์กลับบ้านมาเต็มเลย เอาไปให้น้องหมด ตูจะดูเกม คอลโซล กะ PC อะไม่เอาออนไลน์
    ผมว่าถ้าจัดอลังการแบบที่ญี่ปุ่นคนตรึมแน่นอน
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    เพราะงี้ล่ะ ผมถึงได้เลิกไปแล้ว เมื่อก่อนเล่นแต่เกมออนไลน์ก็เลยไปบ้าง

แต่พอเดียวนี้เลิกเล่นก็ไม่รู้จะไปทำไม

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ไปมาสองครั้ง เลิกไปเลย น่าเบื่อมากนะผมว่า สำหรับคนที่ไม่ได้เล่นเกมส์ออนไลน์

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    บ้านเรามีเเต่ออนไลน์ทั้งนั้น เห็นบูท Starcraft2 จัดซะใหญ่เลยเเต่คนยังไม่เท่ากับของ NC True ที่มีเเต่คนต่อเเถวซื้อโค็ดเกมPoint Blank

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    มันเป็นงานขาย Item code ใช่ป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    มันเป็น ธุรกิจ+เศรษฐกิจ ครับ

กินลูกอมแก้เจ็บคอไปก่อน(ทำใจ)

ปล.สงสัยมุขนี้ไม่ฮา - -
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    คนไทยคงไม่กล้าทำ ออฟไลน์เพราะรู้ว่าคงไม่ได้เงินคืนแน่นอน

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ตูอยากได้แบบงาน E3 หรือ Tokyo Gameshow ( =3=)...

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    อยากได้แบบ E3 นี่ อาจจะต้องรอกันอีกนานนนนนนนนนนน

หรือไม่ก็เด็กไทยซื้อแผ่นแท้จนทะลุเป้าของค่ายเกมอย่างไม่น่าเชื่อ แบบนี้เขาอาจจะเล็งเห็นความสำคัญตรงจุดนี้แล้วจัดงานดีดีให้ก็ได้นะ

ไม่ใช่แบบทุกวันนี้ อะไรก็ เทพ เทพ เทพ -*- เบื่อมากคำนี้

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potebnm อ่านกระทู้
    คนไทยคงไม่กล้าทำ ออฟไลน์เพราะรู้ว่าคงไม่ได้เงินคืนแน่นอน
    ต่อให้คนไทยทำเกมส์เทพ แค่ไหน ก็ขายไม่ออกในประเทศแน่นอน... อนิจจาคนไทย

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Thailand Game(Online) Show

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันต้องกล้าเสี่ยงสิ เกมส์ ออฟไลน์ สนุกกว่าเกม ออนไลน์ ตั้งเยอะ

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    น่าจะเป็นตรงที่ความเห็นไม่ตรงกันตอนแรกตกลงกันไว้ แต่พอจะจัดจริงๆกลับเป็นอีกอย่าง = ="

หวังว่า ปี 2013 คงจะไม่มีเหตุการณ์แบบนี้อีก ; w;

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    เกมออฟไลน์มันได้เงินยากมีแต่คนโหลดเถื่อน เกมออนไลน์อะเห็นเป็นๆเติมบัตรกันกระจาย รวมๆค่าบัตรแพงกว่าค่าเกมออฟไลน์แผ่นแท้อีกต่อคนอะ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    อยากให้จัดหนักไปทางด้านแนวออฟไลน์น่ะครับ เห็นใครไปแต่ละทีมีแต่เกมออนไลน์เกือบหมดเลย รึเป็นเพราะบ้านเราเล่นเกมออนไลน์มากกว่าออฟไลน์กันนะ?

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 360mins อ่านกระทู้
    อยากได้แบบ E3 นี่ อาจจะต้องรอกันอีกนานนนนนนนนนนน

หรือไม่ก็เด็กไทยซื้อแผ่นแท้จนทะลุเป้าของค่ายเกมอย่างไม่น่าเชื่อ แบบนี้เขาอาจจะเล็งเห็นความสำคัญตรงจุดนี้แล้วจัดงานดีดีให้ก็ได้นะ

ไม่ใช่แบบทุกวันนี้ อะไรก็ เทพ เทพ เทพ -*- เบื่อมากคำนี้
    ถูกต้องครับแล้วเกมก็จะมี ภาษาไทย ให้พวกเถื่อนเล่นกัน แล้วพวกเราก็ซื้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แล้วพวกเถื่อน....ก็บอกว่าซื้อไม โง่ ครับ อ่าวแล้วที่พวกเองได้เล่น ภาษาไทยกันไม่ใช่เพราะพวกตูหรือสั_
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markops : 25th December 2011 เมื่อ 10:48

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    ไป E3 ที่ L.A. ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผมว่าตลาดเกมออฟไลน์เข้ายากในไทยนะ เพราะมีแต่คนโหลดเถื่อนเพราะอ้างว่าแผ่นแพงบ้างไรบ้าง และสเปคคอมด้วยมั้ง คนไทยเลยไม่ค่อยทำเกมออฟไลน์

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    Game Online มันคือเศรษฐกิจของประเทศไทยเราครับ (ฮาๆๆ...ประชดนะ) ใจจริงอยากให้มี PC และ คอนโซล มากกว่า~

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    โดยหลักส่วนใหญ่แล้วตอนนี้นะครับ เกมออฟไลน์ของไทยก็มีอยู่แต่น้อยมาก ส่วนใหญ่จะที่ทำจะกลายเป็นทีมซัพพอร์ทให้กับค่ายเกมต่างประเทศใหญ่ๆซะมากกว่า เพราะได้เงินทุน แต่ถ้าทำเองคงต้องควักเนื้อจ่ายเองไปก่อนแถมก็ยังจะเจอปัญหา Crack กับแผ่นก็อบ ไม่สิ้นสุดอีกต่อให้ทำ Multi-Player แล้วให้ซื้อ Serial มาก็เถอะครับมันก็ยังแก้ไม่ได้จริงๆ (บางคนแค่อยากเล่นเนื้อเรื่องก็พอแล้ว เล่น Multi-Player ไปทำไมใช่มะ)

ก็คงต้องรอไปก่อนแหละครับว่าชาตินี้คนไทยจะยอมซื้อเกมกล่องแท้ราคาเป็น 1000+ เพื่อต่อชีวิตของเกมต่อไปรึได้รึป่าว (เพราะเท่าที่รู้ก็...คนที่มีงานมีการทำแล้วหรือไม่ก็เก็บเงินที่ได้จากพ่อแม่และยังชอบเล่นเกมอยู่เท่านั้นถึงจะซื้อ)

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    จริง ๆ เพราะคนไทยโดนสั่งสอนมาครับ ว่าซื้ออะไรต้องให้มีประโยชน์ ต้องดูคุณภาพและราคา
    แต่เค้าไม่เคยสอนให้ใช้จ่ายในรูปแบบซื้อความสุข หรือซื้อเพื่อสนับสนุนผู้ผลิต
    แล้วที่ไม่โชว์เกมส์ pc กับ console เพราะไม่มีบริษัทแม่มาเปิดในประเทศไทยซะมากกว่า (ก็มันไม่ทำ thai edition นี่นะ)
    ปล. เกมส์ลิขสิทธิ์ไม่แพงหรอกถ้าทำงานแล้ว เอาเงินไปลงอ่างยังจะแพงกว่า

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อยากให้มันเป็นแบบเมื่ิอ 3-4 ปีก่อนอะที่มันมีบู๊ธ EA มาเปิดด้วย ตอนนั้นรู้สึก PS3 เพิ่งมาใหม่ๆมั้ง ผมไปนั่งเล่น Burnout paradise กับ Mirror Edge เพลินเลย

แล้วก็มีแข่ง Street Fighter , Halo , Tekken , เกมมวยปล้ำ ต่างๆนาๆ เต็มไปหมด แต่ตอนนั้นยังเกรียนอยู่เลยชอบไปเดินวนหาโค๊ดเกมออนไลน์ซะส่วนใหญ่ - -*

เดี๋ยวนี้เลิกเล่นเกมออนไลน์เกาหลีแล้วเพราะมานั่งคิดๆดูแล้ว มีแต่เสียกับเสีย เกมก็ไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ อยากเทพก็ต้องเติมเงิน เล่นไปสักพักก็เริ่มเบื่อ

เลยหันมาเล่นเกม PC ซื้อทีเดียวเล่นได้อีกนาน Multi สนุกมากกว่าเป็น 10 เท่า ตอนนี้ก็เล่น BF3 ออนไลน์อยู่ ไม่รู้สึกเบื่อเลย
    ...

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ: