ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 56789 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    เอาล่ะครับ เนื้อตอนจบ คิทสึเกะ(ของอภัยด้วยครับ เพราะผมชื่อเก่าเขียน คิทสึเนะ อ่านๆ ฟังดีๆ คิทสึเกะ -*-)

เริ่มมาเล่นครา่วๆว่า คิทสึเกะ สูญเสียความจำไปหมด และไปทำงานล่าดาบมารให้กับ โชกุน แต่อยู่มาครั้งนึง ไปเจอกับ โทระฮิเมะ(นางเอก คิทสึเกะครับ =w=)
    สู้กันจนตัวคิทสึเกะได้เห็นภาพตัวเองใกล้ตายเพราะต้นเหตุคือ โชกุน เลยตัดสินใจร่วมทางกับโทระฮิเมะช่วยกันตะลุยไปปราสาทเอโดะเพื่อกำจัดมันครับ

ก่อนอื่นโหลดเซฟ ๆ
    เอาล่ะครับ เนื้อตอนจบ คิทสึเกะ(ของอภัยด้วยครับ เพราะผมชื่อเก่าเขียน คิทสึเนะ อ่านๆ ฟังดีๆ คิทสึเกะ -*-)

เริ่มมาเล่นครา่วๆว่า คิทสึเกะ สูญเสียความจำไปหมด และไปทำงานล่าดาบมารให้กับ โชกุน แต่อยู่มาครั้งนึง ไปเจอกับ โทระฮิเมะ(นางเอก คิทสึเกะครับ =w=)
    สู้กันจนตัวคิทสึเกะได้เห็นภาพตัวเองใกล้ตายเพราะต้นเหตุคือ โชกุน เลยตัดสินใจร่วมทางกับ โทระฮิเมะช่วยกันตะลุยไปปราสาทเอโดะเพื่อกำจัดมันครับ

ก่อนอื่นโหลดเซฟ ๆ ของผมจบโมโมฮิเมะแล้วครับ สังเกต ด้านซ้ายมี Final Act ขึ้น เหลือแต่ คิทสึเกะ

จากภาพคือถัดจาก Act ล่าสุด บริเวณ ภูเขาฟูจิ มาเพื่อทำลายม่านพลังรอบๆปราสาทเอโดะ

ผ่าน อิสึ ไป

อาบน้ำแถวนั้น เจอโทระฮิเมะครับ น่ารักมาก~~~ (คิทสึเกะเคยบอกว้่ชอบหล่อนด้วยครับตอนก่อนหน้า แต่ไม่ได้พุูดตรงหน้าหล่อนเท่านั้น)

และแล้วก็ถึง หน้าปราสาท ทำลายบาเรียเลย

ภายในปราสาท เต็มด้วยเพลิง
    บอส โชกุน !?

ก่อนหน้าเรามาถึง โทระฮิเมะก็ตายเสียแล้ว

ชั้นจะฆ่าแก

เริ่มมาเลยครับ ก็ ถ้าคุณมีดาบตี 150 + ขึ้นไปก้ไม่ต้องห่วงครับ และ Hp พอๆกับผมก็ลุยเลย ที่ระวังก็แค่ท่าที่มันปล่อยลูกน้องออกมาเพราะตีแรงมาก ใครไม่มียาระวังดีๆ
    แล้วก็ วงแหวนที่มันปล่อยลอยตามจุดในฉาก ระวังครับ มันจะมีโครงดุกออกมาตีเราในวงนั้น ทำลายทิ้งซะ

ดับไปซะ!!

เย้ .... เห แปลกๆล่ะ

อดดีใจเลยหลังจากมันมีร่าง 2 T^T
    ยากมาหน่อยครับ เพราะต้องฟันช่วงหัวมันครับ แต่ไม่ยากนัก ท่าที่ต้องระวังคือ ท่าพุ่งเข้างับ เวลามันจะทำ ตัวมันจะแตกๆลายๆ แล้วก็พ่งุไปงับตามทิศนั้น และอีกท่าคือ
    งับทะลวงพิภพ (ว่าไป -*-) มันจะออกนอกฉากแล้ว พุ่งตัวลงมาแนวทะแยงใส่เราครับ ถ้าโดนเต็มๆนี่แทบตายเลยล่ะ

แล้วก็ตาย แต่ผม ปวดนิ้ว 55+

ดาบที่จำเป็นในการจบอีกเรื่องราวครับ (true end)

จากนั้น คิทสึเกะจะมาบนสรรวค์ ให้ไต่บัวแนวนอนไปเรื่องๆจะพบพระโพธิสัตว์ คุยกับท่าน คิทสึเกะจะขอแลกชีวิตตนให้กับ โทระฮิเมะ แต่พระองค์กล่าวว่า คนเราหีนไม่พ้นความตาย ท่านมิอาจคืนชีวิตให้ได้ ดังนั้น สิ่งสุดท้ายที่คิทสึเกะทำคือ คว้านท้องตายตามไป หลังจากนั้นก้ปรากฎเสียงโทระฮิเมะ บอกว่า ตนทำผิดเอง ก็จะให้ชีวิตใหม่กับคิทสึเกะ

ตัดฉากมา เราจะเจอคิทสึเกะ ลุค ะรรมดาครับ แต่เพราะคำขอของ โทระฮิเมะ คิทสึเกะจึงกำเนิดใหม่ในนามของ รันไค (Rankai) เป็นชาวบ้านธรรมดาที่ฝึกดาบเป็นซามูไรครับ

คุยหมดแล้วจะตัดฉากมาที่ ภูติจิ้งจอก ยูซุรุฮะ (หรือ อ่านว่า ยูซึรุฮะ) ยังคงรอยคอยการกลับมาของ คิทสึเกะ และ โทระฮิเมะ ตลอดไป ....

จบแล้วครับ ถือว่า End ดีทีเดียวไม่แพ้ โมโมฮิเมะเลยครับ ลักษณะคล้ายกันที่ โมโมฮิเมะ แต่งงาน แล้ววิญญาณ จินคุโระ อยู่ในนรก เพราะสละตนเองที่ใช้ร่างโมโมฮิเมะมาโดย
    ตลอด จนตายไป(คาดว่า)

เมื่อจบแล้วนะครับ ดูเครดิตให้จบก่อน ก็เล่นโมโมอิเมะต่อ แต่ผมจบดมโมฮิเมะมาแล้ว ก็กด A+B ลัด เครดิตไปเลยครับ
    ปลดล็อคเนื้อเรื่องที่แท้จริง : ให้ใช้ดาบใน ลาสบอสที่ได้มา เคลียรเกมอีกรอบ ตัวไหนก็ได้
    ใช้ดาบร่วมกันได้ : ทำให้เราตีดาบของตัวอื่นได้ครับ และใช้ได้ด้วย (มีเหตุผลที่ให้เราตี ดาบสุดยอดได้ครับ)
    วาร์ปได้ : ไปเมืองต่างๆได้จากจิ้งจอกในศาลเ้จ้า คุยแล้วเลือกวาร์ป จะไปโผล่ศาลนั้นๆ
    ฟันบาเรียสีขาวได้ : ปลดล็อคสถานที่เก็บเลเวลขั้นสูงสุงครับ ซึ่งอ่านก่อนเข้าด้วย เพราะบางด่าน เวลต้องโหดทีเดียว

ตอนต่อไป : จุดจบ อีก 2 แบบ สองนักดาบวิชาสาย Oboro ทั้ง 2 ประมือ!! และ บทสรุปอีกหนึ่ง ที่เปลี่ยนชะตา ทั้ง 2 คน!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย izumikonata : 15th January 2012 เมื่อ 19:00

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,257
    เงีบยดีแท้หนอ =w=

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ช่วยทีครับเล่นๆไปแล้วเสียงมันเป็นเน่าๆอะครับเป็นชีดๆๆๆ อะครับแก้ยังไงตอนนี้ได้ปิดเสียงเล่นไม่มันส์เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornasd123 อ่านกระทู้
    ช่วยทีครับเล่นๆไปแล้วเสียงมันเป็นเน่าๆอะครับเป็นชีดๆๆๆ อะครับแก้ยังไงตอนนี้ได้ปิดเสียงเล่นไม่มันส์เลย
    เสียงแตกๆ รึเปล่า แตกๆ แล้วมีเสียง ซ่า เหมือนทีวี

ถ้าเป็นแบบนั้นรอครับ เดี๋ยวก้หาย รึเปิดปิดเครื่อง/โปรแกรม ใหม่ ถ้าไม่หายก็เซ็ตใน Emu ครับ แต่ผมก็ไม่ได้เซ็ตอะไรนะ มีบ้างแหละ ปกติ รีมิกซ์ เสียงเพลงยังมีเลย =w=

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    รับทราบ ผมขอถามอีกอย่าง ด่านตะขาบ มันผ่านยังไงตีเท่าไรมันก็เกิดมาใหม่อะทำไงดี แต่เกมส์นี้มันส์มากคอมโบ 200 ผมทำได้สูงสุดเท่านี้และ

กล่าวขอบคุณ
    1,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornasd123 อ่านกระทู้
    รับทราบ ผมขอถามอีกอย่าง ด่านตะขาบ มันผ่านยังไงตีเท่าไรมันก็เกิดมาใหม่อะทำไงดี แต่เกมส์นี้มันส์มากคอมโบ 200 ผมทำได้สูงสุดเท่านี้และ
    ให้ตีที่บริเวณ หัว หรือ หาง ยาวมาเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็ตาย ไม่ยากหรอก ตัวยากกว่านี้มีเยอะ

คราวหน้า จะทำวิธีผ่านบอสแต่ล่ะตัว ครับ ใครไม่ผ่านกรุณารอครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เล่นได้ทั้ง wii ทั้ง pc แหละครับผมลองแล้ว เอาไปไรท์ลงแผ่นก็เล่นได้ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    เกมน่าเล่นดีครับ ขอบคุณครับๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    เล่นได้ 100% ครับๆๆๆ เล่นแปปเดียว ยังมันส์เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมผมแตกไฟล์ไม่ได้อะ พาส Muramasa The DemonBlade หรอ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    p4 เสียคับยากเล่น มากๆ......

กล่าวขอบคุณ
    1,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ firstpolo อ่านกระทู้
    p4 เสียคับยากเล่น มากๆ......
    ไม่เสียนะครับ โหลดได้ปกติเลย

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    ผมแตก ไฟล์ไม่ได้แตกแล้วมันบอกว่ารหัสผ่านผิด

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75
    ดันๆๆๆๆๆๆๆหน่อยครับ

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    ดันๆๆ เกมส์นี้มันส์หลาย ไม่เล่นจะเสียใจ
    ถถถถถถ

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ดันๆๆหลาย*-*

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช้ดาบจากลาสบอสเคลียร์แล้วอะ มันต้องนิวเกมป่าวครับถึงจะจบอีก 2 แบบอย่างที่บอก

กล่าวขอบคุณ
    1,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arsira อ่านกระทู้
    ใช้ดาบจากลาสบอสเคลียร์แล้วอะ มันต้องนิวเกมป่าวครับถึงจะจบอีก 2 แบบอย่างที่บอก
    เปล่าครับ ไม่ต้อง New Game ให้โหลดเซฟนั้นๆมาเล่นต่อเลย ตัวอย่างของผม เล่นจบแบบ 2 ทั้ง 2 คนแ้ล้ว มันจะปลดล็อคให้ตีดาบสุดท้ายครับ เพื่อจะจบแบบที่ 3

ดังรูปเซฟผม ทั้ง 2 ฝั่ง Act สุดท้าย แล้วก็ เวลสูงๆแล้วครับ (ว่าจะเก็บ Kitseke ให้ 99 แต่รีบจบก่อน =w=)

เข้ามาดูที่ Forge ใน Menu (กด E หรือ + ที่เซตไว้)

แล้วก็ เลื่อนมาดูดาบที่ยังไม่ได้ตีครับ อันไหนยังตีไม่ครบ ตีให้หมดจนขั้นสุดท้าย จะได้ Oboro Muramasa มาใช้ เวลาตีให้ตีดูตามเส้นเชื่อมต่อนะครับ ถึงจะตีได้หมด
    ไม่ใช่ตีมั่วซั่ว ไม่ได้ครับ ตีเรียงมา โดยใช้ค่า Spirit จากการกินข้าว และ Soul จากมอนสเตอร์

พอได้มา ให้ใส่ไว้เลย แล้วก็ไปที่ด่านสุดท้ายเหมือนเดิมครับ สู้จนจบก็จะพบ ฉากจบที่ 3 บอกตรงๆเลยว่าชอบของ Kitsuke แบบที่ 3 มาก ส่วน Momohime จบ 3 คุณจะได้เห็นหน้าตาของ Izuna Jinkuro หรือ ดวงวิญญาณสีเขียวที่สิง Momohime นั่นเอง

*การล่า Soul ให้แนะนำว่าไปล่าบอสแต่ละเมืองจะดีครับ เพราะมันจะได้ไวมากๆ ยิ่งเวลสูงๆไม่ต้องพูดถึงมันเลย ไวมาก ให้ไปล่าบอสที่เราสู้ถนัด หรือ ง่ายที่สุด
    หรืออาจไล่ฆ่าบอสที่ยังไม่เคยเจอ ความหมายคือ แต่ละคน Kitsuke กับ momohime ตามเนื้อเรื่องจะเจอบอสต่างกันในบางส่วน ให้ไล่ฆ่าบอสของตัวละครตรงข้ามก็ได้ครับ
    จะได้สร้อยหรือไอเทมดีๆมาใช้ด้วยล่ะเออ ส่วน Spirit ให้กินข้าวเอาครับ แนะนำ ทำเมนูอาหารกินเองดีที่สุด ให้หาซื้อสูตรทำอาหารขั้นสูงสุดมา จะเพิ่มค่า Spirit ถึง 9999 เลย!
    ส่วนวัตถุดิบให้วาร์ปไล่หาซื้อจากพ่อค้าเร่ครับ หรือถ้าไม่ไหวก็กินข้าวตามร้านอาหารก็ได้ [แนะนำว่าร้านที่มีราเม็งให้จะเยอะ]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้ผมเหลือตีดาบให้ครบนั้นแหละ แต่มันมีดาบที่ต้องไปดรอปจากบอสอะดิ แต่บอสไหนผมไม่รู้ ผมไล่ดูแล้วนะมันขาดอยู่สอง 2 ดาบมั้งทำให้ตีสายร่วมกันได้ไม่ครบ ต้องไปหาในที่เก็บเวลสูงสุดใช่เปล่าครับ เรื่อง spirit มีเหลือล้น ขาด soul มากกว่า 55+ เล่นไปละรู้เลย

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    9
    มีปัญหาที่ pass ตัวที่ 4 แตกออกไม่ได้อะ เป็นไรหว่า

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้แล้วครับ 5555 ดันๆๆดันๆๆๆดันๆๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    จบของโมโมฮิเมะแล้ว แต่พอเริ่มเล่นของผู้ชายทำไมเฟรมเรตตกบ่อยมาก ทั้งๆที่การ์ดจอกับ cpu เหลือเฟือเลย

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wiresharker อ่านกระทู้
    จบของโมโมฮิเมะแล้ว แต่พอเริ่มเล่นของผู้ชายทำไมเฟรมเรตตกบ่อยมาก ทั้งๆที่การ์ดจอกับ cpu เหลือเฟือเลย
    อ่านะ ไม่แลคหรอก คุณลอง ปรับ กราฟฟิส ดูครับ อาจปรับ ลอยหยักอยู่ก็ปิดไป ^^