ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank2 อ่านกระทู้
    ไปอัพ LT 3.0 มาแล้ว

ณ ตอนนี้เล่นออนไลน์ได้แล้ว แจ่มที่ซู้ดดดดดดดดดดด
    ถามหน่อยครับ ที่ System info ขึ้น Dashboard 3.0.14699.0 หรือเปล่าครับ..รยกวนด้วยครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    เ่อ่อ.. มันคนล่ะส่วนกันนะครับ
    2.0.14699.0 เป็นเวอร์ชั่นของตัว Dashboard ครับ สามารถดูได้จากตัวเครื่องเลย (System Setting >> Console Setting >> System info)
    ส่วนเวอร์ชั่นของ Firmware นี่เราจะดูไม่ได้นะครับ จะบอกได้เฉพาะตอนที่ช่างทำการ Flash firmware ให้เราเท่านั้นครับ โดยทั่วไปจะมองไม่เห็นเป็นตัวเลขครับ

-- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    LT+ ของ Slim มาแล้วน่ะครับ

Slim Drives ( 0272/0225/0401/1071)

แล้วก็ New JungleFlasher ตัวใหม่ด้วยครับ

เดี๋ยวรอให้มีเกมที่ต้องการ DB ใหม่ก่อนแล้วค่อยเอาไปให้พี่ทำให้น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ขอบคุณที่แข้งข่าวให้ทราบครับ ทำการ Update ข้อมูลให้แล้วครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    แล้ว... สำหรับเครื่องเกม Xbox 360 ที่ผลิตหลังจากเดือนสิงหาคม 2554 และมี Serial number ตัวเลขหลักที่ 5 มากกว่า 137 อะครับ...
    ทำให้เล่นเกม copy หรือแปลงเป็น JTAG ได้หรือยังครับ...

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    หาก Serial number คาบเกี่ยวกับ 137 เช่น 139, 140 เป็นไปได้มากที่จะแปลงให้เล่น Copy ได้ครับ (ทำ JTAG ก็ได้เช่้นกัน) ยังไงต้องลองแกะเครื่องดูครับ หาก Drive เป็น Lite-On รุ่น 1071 หรือ 0401 ก็สามารถแปลงให้เล่น Copy ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    หาก Serial number คาบเกี่ยวกับ 137 เช่น 139, 140 เป็นไปได้มากที่จะแปลงให้เล่น Copy ได้ครับ (ทำ JTAG ก็ได้เช่้นกัน) ยังไงต้องลองแกะเครื่องดูครับ หาก Drive เป็น Lite-On รุ่น 1071 หรือ 0401 ก็สามารถแปลงให้เล่น Copy ได้ครับ

ขอบคุณครับ.......

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    มาแล้วเรอะมัวแต่ดู โสภา(Sopa) จนตกข่าว orz
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    พี่jokerคับ ผมเคยเอาเครืองไปทำที่ร้านเมื่อ 1 ปีก่อน ถ้าเอาไปอัพเดทเป็ฯ LT+3.0 และซื้อHDD 120 GBด้วยราคาจะเท่าไรคับถ้ารวมค่าขนส่งด้วย บอกทีคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ลูกค้าเก่าคิดค่าบริการเพียง 300 บาทครับ ส่วน HDD 120GB ตอนนี้ไม่มีของแล้วครับ (HDD ตอนนี้หายากและราคาแพงเนื่องจากปัญหาเรื่องน้ำท่วมปีที่แล้วครับ) : joker

กล่าวขอบคุณ
    1
    แล้ว250 GBเหลือมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    HDD ตอนนี้เหลือเฉพาะของ Xbox JTAG ครับ 750Gb 4,500 บาท ส่วน 250Gb ของหมดครับ (ข้อมูลวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2555)

กล่าวขอบคุณ
    1
    แล้ว LT3.0+ใช้พื้นที่ในการอัพเดทมั้ยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    รบกวนสอบถามครับ ผมเพิ่งซื้อ xbox360 slim มาเมื่อ 11/02/2012 แล้วด้วยความไม่รู้ของผมเอง(ไม่เคยศึกษาข้อมูลอะไรก่อนเล้ยยย เซ็งตัวเอง -_-") ลำดับเหตุการณ์เป็นดังนี้
    1. ผมจัดการต่อ wifi ซะเลย แล้วมันก็ขึ้นให้อัพเดทอะไรซํกอย่าง ไอ้กระผมก็เลยอัพเดทไปเลย เครื่องก็ Restart ไป(update ไปสองครั้ง) แล้วก็ลองเล่น fifa12, super street fighter IV ก็ OK เล่นได้ ก็ไม่ได้สนใจอะ่ไร
    2. พอจะเล่น GOW3 มันก็ขึ้นว่า Disk not support !!! (อ้าววว แผ่นเสียเปล่าหว่า??)
    3. ก็เลยลองเอาแผ่นไปเปลี่ยน ให้ร้านลองแผ่นให้ก่อนด้วย แต่กลับมาใส่เครื่องผมก็ยังเป็นเหมือนเดิม ตอนนี้ DB เป็น 2.0.14699.0

ถามว่าผมจะเริ่มแก้ไขยังไงก่อนครับ ให้มันเล่น GOW3 ได้(อยากเล่นมากๆ) และยังคงเล่น fifa12, super street fighter IV ได้เหมือนเดิมด้วยครับ (ตอนนี้สับสนมาก จับต้นชนปลายไม่ถูก)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

ปล. แผ่นที่เล่นเป็นสายมืดทั้งหมดเลยครับ, FW drive ก็ไม่รู้อะไร ไม่ได้ถามทางร้านไว้เลย(เพราะตอนนั้นไม่รู้เรื่องอะไรจริงๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tome99 : 18th February 2012 เมื่อ 19:37

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bangkokzaa อ่านกระทู้
    แล้ว LT3.0+ใช้พื้นที่ในการอัพเดทมั้ยครับ
    ไม่ครับ การอัพ Flameware LT+3.0 ไม่เกี่ยวข้องกับพื้นที่ HDD ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tome99 อ่านกระทู้
    รบกวนสอบถามครับ ผมเพิ่งซื้อ xbox360 slim มาเมื่อ 11/02/2012 แล้วด้วยความไม่รู้ของผมเอง(ไม่เคยศึกษาข้อมูลอะไรก่อนเล้ยยย เซ็งตัวเอง -_-") ลำดับเหตุการณ์เป็นดังนี้
    1. ผมจัดการต่อ wifi ซะเลย แล้วมันก็ขึ้นให้อัพเดทอะไรซํกอย่าง ไอ้กระผมก็เลยอัพเดทไปเลย เครื่องก็ Restart ไป(update ไปสองครั้ง) แล้วก็ลองเล่น fifa12, super street fighter IV ก็ OK เล่นได้ ก็ไม่ได้สนใจอะ่ไร
    2. พอจะเล่น GOW3 มันก็ขึ้นว่า Disk not support !!! (อ้าววว แผ่นเสียเปล่าหว่า??)
    3. ก็เลยลองเอาแผ่นไปเปลี่ยน ให้ร้านลองแผ่นให้ก่อนด้วย แต่กลับมาใส่เครื่องผมก็ยังเป็นเหมือนเดิม ตอนนี้ DB เป็น 2.0.14699.0

ถามว่าผมจะเริ่มแก้ไขยังไงก่อนครับ ให้มันเล่น GOW3 ได้(อยากเล่นมากๆ) และยังคงเล่น fifa12, super street fighter IV ได้เหมือนเดิมด้วยครับ (ตอนนี้สับสนมาก จับต้นชนปลายไม่ถูก)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

ปล. แผ่นที่เล่นเป็นสายมืดทั้งหมดเลยครับ, FW drive ก็ไม่รู้อะไร ไม่ได้ถามทางร้านไว้เลย(เพราะตอนนั้นไม่รู้เรื่องอะไรจริงๆ)

แก้ได้ 2 วิธีครับ
    1.อัพ Flameware ให้เป็น LT+3.0 (วิธีนี้ถ้าหากจะเล่นเกมที่เป็นพวก XGD3 ต้องซื้อแผ่นใหม่)
    2.แปลงเครื่องให้เป็น Jtag (วิธีนี้ ถ้าทำแล้วจะไม่สามารถเล่นเกม ในโหมด MutiPlayer ได้)

หากพิมพ์ผิด หรือผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peerawatp : 19th February 2012 เมื่อ 14:42

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณมากครับ
    ค้นไปค้นมาเจอวิธีใช้ Title Update file ตามกระทู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=43085
    ผลปรากฏว่า ใช้ได้แฮะ ^^ ตอนนี้เล่น GOW3 ได้แล้วววคร๊าบบบ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่คับ ผมไปอับxbox มาเป็น LT 3.0 มันจะเล่นได้เฉพาะ LT3 แล้วมันจะเล่น LT2 ได้ปะคับ
    (แล้วผมหาซื้อแผ่น LT3.0 ได้ที่ไหนอะคับ)

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    แผ่นเกมสำหรับ LT+2.0 จะเอามาใช้กับเครื่องที่ทำ LT+3.0 ไม่ได้นะครับ ลองอ่านรายละเอียดที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ดูครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=71177
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=58387

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุนมากคับ แล้วพี่พอจะแนะนำที่ๆ ขายแผ่นเกมเป็น LT+3.0 มั้ยอะคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอถามหน่อยครับพอดีผมเพิ่งซื้อ xbox360 slim มา เจ้าของร้านบอกว่าเครื่องแปลงแล้วเขาก็อัพเป็น 3.0 ให้ ผมอยากรู้ว่าเป็นแปลงเป็นอะไร jasper หรืออะไร รบกวนทีครับ

ถามอีกเรื่องครับแล้วเล่นออนไลน์ได้ป่าวครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่คับ ผมไปอัพ 3.0 มาแล้วคับ เล่น gear of war 3 เป็นเกมแรก ตอนแรกก็ดีๆ พอหลังๆช่วงไหนที่ต้องโหลดมันจะโหลดนานจนผิดสังเกตุครับ หรือแฮ้งเลยครับ ต้องออกแล้วเข้ามาใหม่ตลอด

เกมที่สอง battlefield 3 ตอนแรกก็ดีๆเหมือนกัน พอด่านที่ต่อจากขับเครื่องบิน พอโหลดกลับมาเล่นต่อ เล่นได้แต่ปืนหายครับ โหลดอีกทีปืนกลับมาแล้ว แต่พอเปลี่ยนปืนก็หายอีกครับ (ผมกำลังสงสัยว่ามันจะเป็นเกมส์ที่บอกว่า

LT3.0 หรือเปล่า) ถ้าพี่รู้บอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ martkung อ่านกระทู้
    พี่พอจะแนะนำที่ๆ ขายแผ่นเกมเป็น LT+3.0 มั้ยอะคับ
    แนะนำร้านนี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/shop/index.php

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ d_art อ่านกระทู้
    พี่คับ ผมไปอัพ 3.0 มาแล้วคับ เล่น gear of war 3 เป็นเกมแรก ตอนแรกก็ดีๆ พอหลังๆช่วงไหนที่ต้องโหลดมันจะโหลดนานจนผิดสังเกตุครับ หรือแฮ้งเลยครับ ต้องออกแล้วเข้ามาใหม่ตลอด เกมที่สอง battlefield 3 ตอนแรกก็ดีๆเหมือนกัน พอด่านที่ต่อจากขับเครื่องบิน พอโหลดกลับมาเล่นต่อ เล่นได้แต่ปืนหายครับ โหลดอีกทีปืนกลับมาแล้ว แต่พอเปลี่ยนปืนก็หายอีกครับ (ผมกำลังสงสัยว่ามันจะเป็นเกมส์ที่บอกว่า LT3.0 หรือเปล่า) ถ้าพี่รู้บอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    ลองดูว่าเป้นที่เครื่องหรือเป็นที่แผ่นเกม ข้อมูลเพียงเท่านี้ตอบแบบฟันธงไม่ได้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ถ้าอัพเป็น FW LT+3.0 แล้ว จะเล่นเกม XGD3 แผ่นต้องเป็น 3.0 ด้วย และเกม XGD2 เล่นได้ทุกเกม ถูกไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eakboy อ่านกระทู้
    ถ้าอัพเป็น FW LT+3.0 แล้ว จะเล่นเกม XGD3 แผ่นต้องเป็น 3.0 ด้วย และเกม XGD2 เล่นได้ทุกเกม ถูกไหมครับ
    ถูกต้องครับ (วิธีดูแผ่นเกมดูยังไง ?)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ถ้าอัพ FW LT+3.0 แล้ว Dashboard 14699 จะสามารถเล่นออนไลด์ได้ไหมครับ ไม่เคยต่อออนไลด์ แล้วอนาคตใกล้ ๆ นี้จะมีการอัพ FW ใหม่ไหมครับ แล้วเกมส์เก่าจะไม่สามารถเล่นได้เลยใช่ไหมครับ อยากอัพครับเบื่อเกมส์เก่าแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ถ้าอัพ FW LT+3.0 แล้ว Dashboard 14699 จะสามารถเล่นออนไลด์ได้ไหมครับ
    สามารถต่อ online ได้เลยครับ เพราะ LT+3.0 จะรองรับ

แล้วอนาคตใกล้ ๆ นี้จะมีการอัพ FW ใหม่ไหมครับ
    ปีนี้คงไม่มีแล้วครับ

แล้วเกมส์เก่าจะไม่สามารถเล่นได้เลยใช่ไหมครับ
    หากเครื่องของเราเป็น LT+2.0 อยู่แล้ว Update เป็น LT+3.0 เกมที่มีความจุมากกว่า 8GB จะต้องซื้อใหม่ครับ (XGD3) ส่วนเกมที่มีความจุ 7Gb ไม่ต้องซื้อใหม่ครับ สามารถใช้แผ่นเดิมเล่นได้ (ดูแผ่นเกมยังไง ?)