ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

Red face อยากรู้ว่า เค้าใช้ โปรแกรมอะไรทำ 3D [ข้างใน]

อยากรู้ว่าเค้าใช้ โปรแกรมอะไรทำ รูป 3D ใน xat กันยังไงอ่าครับ

อยากรู้แค่โปรแกรม ครับ

แล้วจะไปศึกษาเอง

joker123

...
    กล่าวขอบคุณ
    902
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,437
    เท่าที่รู้นะคะ ถ้าทำการ์ตูน 3 มิติ เช่น ก้านกล้วย , Toy Story , ปังปอน , CG intro ของเกมต่างๆ - ก็คงต้องใช้ Cinema 4D นะคะ ... แต่ถ้าจะเอาแบบอีตา "เฟร็ดดี้หว่อง" ก็คงต้องเป็น After Effect อ่ะค่ะ (น่าจะใช่นะ)
    อย่าเยอะ ......

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NamJUBU อ่านกระทู้
    เท่าที่รู้นะคะ ถ้าทำการ์ตูน 3 มิติ เช่น ก้านกล้วย , Toy Story , ปังปอน , CG intro ของเกมต่างๆ - ก็คงต้องใช้ Cinema 4D นะคะ ... แต่ถ้าจะเอาแบบอีตา "เฟร็ดดี้หว่อง" ก็คงต้องเป็น After Effect อ่ะค่ะ (น่าจะใช่นะ)
    อ่า ครับ

แล้วจะ ลองดู ครับ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ง่ายจะตายครับ ตามทีีท่าน NamJUBU เเนะนำ เเหล่ะครับ เเต่ ถ้า เป็น After Effect ของเเนะนำ พวก Adobe นะครับใช้งานง่าย ไม่ยุ่งยากเท่าไหร่
    SUCK JKG !!!!

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    3D ใน XAT.com รึเปล่าครับ ถ้าอันนี้เขาไม่ได้ใช้โปรแกรมหรอกครับเพราะทาง Web Xat มันมีทำให้เรียบร้อยอยู่แล้ว
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    3D ใน XAT.com รึเปล่าครับ ถ้าอันนี้เขาไม่ได้ใช้โปรแกรมหรอกครับเพราะทาง Web Xat มันมีทำให้เรียบร้อยอยู่แล้ว
    ใช่ ครับ อยากจะลอง ทำรูป 3D ลง Xat อ่า

กล่าวขอบคุณ
    47
    มันคือ พวกนี้ หรอ ครับ

http://xat.com/products.html

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    ถ้าเป็น freeware ก็ Blender เลยครับ อยู่ในตระกูลโคตรเหง้า open source จัดว่าค่อนข้างดีพอตัวเลยแหละ

ที่แนะนำเพราะเวลาจะทำอะไรเกี่ยวกับเงินๆทองๆ จะได้ไม่ติดเรื่องลิขสิทธิ์โปรแกรมครับ

ปล.ผมเรียนสายนี้นะ แต่ก็ยังไม่ได้เริ่มปั้น 3D จริงๆซักที กำลังขมกขมุ่นกับ 2D ที่ชื่นชอบมากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pea42622 : 26th December 2011 เมื่อ 03:21

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    งืมๆ blender ก็ดี maya 3dsmax ก็ดี ต่างกันแค่ ฟรีกับไม่ฟรี