ผมใช้บอร์ดของ Asus P7P55D อยู่ครับ แล้วผมคิดจะ O.C. ครับ แต่ไม่รู้จะ O.C. แบบไหนดี O.C. จากไบออสก็แนะนำทีนะครับ เรื่องการดัน CPU เพิ่มไฟ ดันบัสแรม แล้วก็การทดแรม ผมใช้ I3 540 3.07Ghz P7P55D RAM 4 GB Kington 1333 แรมเปลือย แต่ว่ามันมีวิธี OC ด้วยโปรแกรม Turbo V EVO เนี่ยแหละครับ เห็นในเว็บ OCZ มาน่ะครับ ถ้ากด Auto Tuning ไปแล้ว มันจะทำการ O.C. ให้เองจนจบเลย ดันบัส CPU เพิ่มไฟ ดูความร้อน มันทำเองจนจบเลย เห็นคนกดครั้งเดียวไป 3.9 แต่อยากถามว่า มันมีผลเสียอย่างไรต่อเครื่องหรือไม่ครับ แบบว่ามันจะกดจน อุณหภูมิทะลุหรือเปล่าครับ แล้วผมไม่เคย O.C. ในไบออสด้วยตัวเอง วิธีไหนเป็นวิธีที่ดีที่สุดสำหรับผมหรอครับ พี่ Xgenza (พี่กี้) เขาเคย Teamviewer มา O.C. ให้ผมไปแล้วดันไป 3.5 ซิงค์เดิมไม่ไหว แรมบัส 1500 แต่รีเครื่องค่าก็หาย เลยอยาก OC ไปเลยน่ะครับ ช่วยแนะนำผมทีครับ ผมจะซื้อ Hyper 212+ มาติดน่ะครับ ควรจะลากเท่าไหรดี แล้วเมื่อกด Auto โปรแกรม ควรจะต้องมานั่งลดไฟลงไหมครับ

อันนี้แบบ manual กดเองแล้วค่อยเอาค่าไปใส่ในไบออส

อันนี้ CPU levelup ผมควรจะกดยังไงดี พอกดลากขึ้นไปจะเป็น I5 รุ่นและความเร็วต่างๆ (เหมือนกับทำความเร็วให้เท่ากับI5 หรือเป็นสำหรับ I5 ไม่รู้ >..<)

อันนี้ผมว่าพระเอกสุดแล้ว กดครั้งเดียวทำจนสเถียร ให้เอง ผมควรจะทำดีไหมครับ แล้วควรจะกดแบบไหนดีครับ Fast Tuning Extreme Tuning Custom Tuning
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบมากเลยครับ