ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

>>ถามเรื่องการปรับตู้แอมป์<<

พอดีผมซื้อแอมมาใหม่ของ Vox รุ่น VT80+ แล้วพอดีปรับไม่ค่อยเป็นเลยอ่า

อยากจะขอคำแนะนำหรือแนวทาง ที่จะปรับซาวด์แบบ Metal ที เพราะผมลองปรับดูแล้วมันเน่าๆยังไงก็ไม่รู้

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    VOX เสียง Metal ไม่เจ๋งครับ = =

เสียงมันจะบวมๆ หนาๆ
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    ใครซื้อ VOX มาเล่นเมทัลน่ะครับ บอกตรงๆ คุณซื้อมาผิดตัวแล้ว VOX เสียงกลางจัดมาก เสียงจะวินเทจ เสียงแตกน่ารักมาก

อยากเล่นเมทัลซื้อ Mashall , Laney , Peavey มาดีกว่าครับ เสียงแตกโหดได้ใจ

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ผมว่า เล่น metal จัด เป็น line 6 ไม่ก็ Randall ดีกว่า Marshall รุ่นเล็กๆ เหมาะเล่น Rock เบาๆ มากกว่า
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    จัด Boss Power Stack มาก้อนนึงครับ ตู้ไหนก็เสร็จหมดทุกราย ^^

กล่าวขอบคุณ
    17
    -0- สงสัยต้องไปซื้อเอฟเฟคมาแล้วล่ะ จริงล่ะ Vox เสียงกลางอย่างเยอะ แบบว่าต้องลดเสียงกลาง เบสลงเยอะเลยทีเดียว

ตอนนี้ก็พอจะปรับเป็นๆมั่งละ หลังจากที่ลองๆมาสองสามวัน

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จัดเอฟเฟค Metal End ไป เล่นได้คุมมาก
    ซาวด์หลากหลายเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ผมว่า Tube Factor ก็โอเคนะชอบเสียงมัน ตอนนี้ไปถอยมาละ

เหลือแค่อยากได้ Tube Screamer อีกเพื่อให้มันได้ซาวด์อันแสบดากกว่านี้ (เลือกไม่ถูกชอบทั้ง TS808 กับ TS9 เลย)

แล้วก็ Delay อีกก้อนนึง ตอนนี้ก็มีแค่นี้แหละชีวิตผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    จัดเอฟเฟค Metal End ไป เล่นได้คุมมาก
    ซาวด์หลากหลายเลย
    -*-

เสียงเวอร์เกินอ่ะ เน้นเสียงแหลมก็แหลมซะปรี้ดเลย เน้นกลางก็กลางเวอร์ เน้นเบสก็บวมเวอร์

สงสัยไอก้อนนี้คงปรับอีกนานอ่า