ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,084

เผยk-1ตกต่ำ มวยไทยผงาดแดนญี่ปุ่น

ผู้แทนองค์กรมวยไทยจากญี่ปุ่น ระบุ มวยไทยกำลังได้รับความนิยมอย่างสูงในญี่ปุ่น หลังจาก เค-วัน ประสบปัญหาการเงิน พร้อมยกย่องกีฬาประจำชาติของไทย เป็นการต่อสู้ที่สง่างามและมีชั้นเชิง

นาง ชิซ่า ยามาเน่ หนึ่งในคณะกรรมการมวยไทยอาชีพของญี่ปุ่น (Japan Professional Muay Thai Committee JPMC)และเป็นผู้แทนขององค์กรมวยไทยแห่งสภามวยโลก (WBC Muay Thai) ในประเทศญี่ปุ่น เผยว่า คนญี่ปุ่นรักมวยไทย และรู้ว่ามวยไทยคือของแท้ ทำให้ตอนนี้ มีนักมวยญี่ปุ่นจำนวนมาก เดินทางมาเมืองไทยเพื่อฝึกมวยไทย ขณะที่ยิมกว่า 300 แห่ง ในญี่ปุ่น ก็ได้จ้างครูมวยไทย ที่เป็นอดีตนักมวยมาสอน รวมถึงมีโปรโมเตอร์จัดการแข่งขันมากมาย

พร้อมกันนี้ นางยามาเน่ ยอมรับว่า เค-วัน ถูกออกแบบมาเพื่อให้นักมวยญี่ปุ่น เอาชนะนักมวยจากเมืองไทย เช่น ไม่อนุญาตให้ใช้ศอก, ห้ามโน้มคอตีเข่า เป็นต้น

อย่างไรก็ตาม นักสู้ที่แท้จริง อยากจะสู้ด้วยกติกามวยไทยมากกว่า โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อ เค-วัน มีปัญหาเรื่องภาษีกับรัฐบาล จนถูกสอบย้อนหลัง และเจ้าขององค์กร เค-วัน ต้องโทษจำคุกสามปี จึงมั่นใจว่า มวยไทยจะได้รับความนิยมมากยิ่งขึ้นแน่นอน

ยอดเยี่ยม !!!!!!

เครดิต:mthai

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    นี่แหละ มวยไทยมวยโลก ของจริง เห็นไหมบอลไทยยังไปมวยโลกเลย

L o V e You

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    แต่ในบ้านเรากับไม่รุ่งอย่างที่คิด (น่าจะส่งเสริมมากกว่านี้ เพราะอย่างไรก็ตาม มวยไทยเป็นกีฬาประจำชาติ) ที่ฟุตบอลอะ ตอนนี้กำลังบูมเลย บอลไทยไปบอลโลก!! 555555
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ภูมิใจครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    นี้แหละประเทศไทย ของดีมีเยอะ........

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bodypan อ่านกระทู้
    แต่ในบ้านเรากับไม่รุ่งอย่างที่คิด (น่าจะส่งเสริมมากกว่านี้ เพราะอย่างไรก็ตาม มวยไทยเป็นกีฬาประจำชาติ) ที่ฟุตบอลอะ ตอนนี้กำลังบูมเลย บอลไทยไปบอลโลก!! 555555
    เห็นด้วยครับ ต้องสนับสนุนให้มากกว่านี้ เป็นถึงกีฬาประจำชาติเลยนะเนี่ย!!!

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    มวยไทยไม่เคยแพ้มวยไหน ๆ !!

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    บอลไทยไม่เคยแพ้มวยชาติอื่น!!!......ไม่ใช่ละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bodypan อ่านกระทู้
    เขามีต่อยทุกวันครับ เพียงแต่เขาไม่ถ่ายทอดสดแค่นั้นเอง จะถ่ายทอดแค่วันเสาร์-อาทิตย์ ตามฟรีทีวี มวยมันยังรุ่งอยู่ในแบบของมันนั่นแหล่ะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    น่าสนใจครับ

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    แถวบ้านผม ค่ายมวยไทยน้อยมาก ส่วนใหญ่เห็นแต่ ยิม เทควันโด น่าละอายจริงๆ
    SLIPKNOT FAN CLUB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ถึงจะต่อยมวยไม่เป็นแต่ก็ ภูมิใจ ครับ

Jungrauman :D
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,037
    มวยไทยจะผงาดไปทั่วโลก !

Experts
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,691
    มวยไทยที่สุดของโลก
    WE WANT TO HEAR FROM YOU