ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

:: FRESCO ::
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 610

สิวกับการนอนหลับ

เพื่อนๆ ให้ความสำคัญกับการนอนบ้างรึเปล่า ?
    รู้รึเปล่า ว่าการนอนจะส่งผลต่อปัญหาสิว ถ้าหากว่าในทุกๆ เช้าตึ่นขึ้นมาแล้วรู้สึกอ่อนเพลียและไม่มีเรี่ยวแรงเลย

เพื่อให้การนอนหลับได้สนิทในทุกๆ คืน

1. ทำห้องนอนให้มืดที่สุด - ต่อไปนี้ในทุกๆ ครั้งที่เพื่อนจะเข้านอน มองรอบๆ ว่าส่วนไหนของห้องมีแสงสว่าง อาจจะเป็นแสงไฟจาก คอมพิวเตอร์ โทรทัศน์ หรือ แสงที่ลอดมาทางหน้าต่าง เป็นต้น ถ้าหากเพื่อนๆ อยากจะนอนหลับสนิท ก่อนนอนอย่าลืมปิดไฟเหล่านี้นะ

2. ออกกำลังกายเป็นประจำ - การออกกำลังกายจะส่งผลต่อการนอน ถ้าเพื่อนๆ ยังไม่ออกกำลังกายเป็นประจำทุกวัน เริ่มตั้งแต่วันนี้นะ รับรองว่าเพื่อนๆ จะหลับสนิทแน่นอนเลย แล้วนอกเหนือจากการนอนแล้ว การออกกำลังกายยังช่วยในเรื่องอื่นๆ อีกด้วย เช่นทำให้ผิวสดใสเปล่งปลั่ง และช่วยให้สุขภาพดีด้วย

3. ทานอาหารก่อนเข้านอนอย่างน้อย 3 ชั่วโมง - สำหรับเพื่อนๆ บางคนที่ชอบทานอาหารในตอนดึกๆ เปลี่ยนพฤติกรรมการทานโดยด่วนเลย แต่ถ้าหากเลี่ยงไม่ได้ก็ควรเตือนตัวเองให้ทานแต่น้อย

4. ไม่ควรทานขนมจุกจิกก่อนเข้านอน - เป็นไปได้นะที่เพื่อนๆ สามารถทานอาหารก่อนเข้านอนอย่างน้อย 3 ชั่วโมง แต่ก็ทดหิวไม่ได้ ต้องหาอะไรมาทานเล่น แนะนำให้เป็นผลไม้ แนะนำให้ทาน แคนตาลูป แอปเปิ้ล เพราะจะช่วยให้เพื่อนๆ หลับสบายขึ้น

ครบ 4 ข้อควรปฎิบัติเพื่อให้เพื่อนๆ พักผ่อนในแต่ละวันได้อย่างเพียงพอ ซึ่งจะส่งผลให้ สุขภาพกายและสุขภาพผิวของเพื่อนๆ สดใสขึ้นได้ ลองนำเอาวิธีนี้ไปใช้ทุกๆ วัน

ปล. ลองเอาไปใช้กันดูนะครับว่าจะได้ผลกันรึป่าว

เครดิต http://fahsai26.myfri3nd.com/blog/2011/07/11/entry-6

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ขอบคุณค่ะ แต่เค้าทามงานป็นกะอะ นอนเช้าบ้าง เที่ยงบ้าง ดึก บ้าง ทามไงดีอะ ><"""""

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ' ความรู้ ๆ ขอบคุณครับ (:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    เห้อออเลือกเลี่ยงไม่ได้หรอก ผมเป็นคนไม่มีสิว เพราะฉนั้น เฉลี่ยต่อเดือนอาจมีสิวขึ้น 1-2 ที่เท่านั้น และที่ที่ขึ้นมักจะเป็นที่จมูก เจ็บสุดโข่ยยย... ที่อื่นยังเลยปีนี้เป็นสิวประมาณ 2-3 ครั้งเท่านั้น (กรรมพันธ์พ่อแม่ช่วงวัยรุ่นไม่มีสิวหนะ...)
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เวลาผมนอนดึก สิวจะขึ้นครับ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ผมนอน ตี 2-3 ทุกวัน แต่ทำไมมันไม่ขึ้นอะ กรรมพันธุ์ ละมั้ง -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Miss : 21st July 2011 เมื่อ 07:45

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ผมนอน ตี 2-3 ทุกวัน แต่ทำไมมันไม่ขึ้นอะ กรรมพันธุ์ ละมั้ง -*-

มันแล้วแต่ ฮอร์โมน ครับ

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ฮอร์โมน มากไปก็ไม่ดีใช่ปะครับ
    ขยันอะดี แต่ขยันผิดที่ 10 ปี ก็ไม่รวย!!!!

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ถึงทำแล้วสิวจะขึ้นรึไม่ขึ้น แต่ถ้าทำได้สุขภาพก็ดีแน่นอนล่ะครับ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆนะครับ

:: FRESCO ::
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ขอบคุณค่ะ แต่เค้าทามงานป็นกะอะ นอนเช้าบ้าง เที่ยงบ้าง ดึก บ้าง ทามไงดีอะ ><"""""
    อืออ คงต้องพักผ่อนให้เพียงพออย่างน้อย 8 ชม.(รึป่าวครับจำไม่ค่อยได้ ==" ) ข้อไหนที่พอจะทำได้ก็ทำไปก่อนแหละครับ
    แบบว่าผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่เหมือนกัน

ผมนอนดึกก็ไม่ขึ้นเหมือนกันครับ

ถึงทำแล้วสิวจะขึ้นรึไม่ขึ้น แต่ถ้าทำได้สุขภาพก็ดีแน่นอนล่ะครับ
    แน่นอนที่สุดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ขอบคุณสำหรับความรู้ แล้วจะนำไปปฎิบัติ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมเริ่มสิวขึ้นแล้วเนี่ย นอนดึกจัด