ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1

เเชร์สู่กันฟัง ให้ทุกคนที่รักเสียงเพลง นำเสนอ เพลงหรือ เเนวที่ตนเองให้เพื่อนๆฟังกัน

เเชร์สู่กันฟัง ให้ทุกคนที่รักเสียงเพลง นำเสนอ เพลงหรือ เเนวที่ตนเองให้เพื่อนๆฟังกันนะครับ ในจำกัดเเนวเพลง ไม่ว่าจะ Rock Hiphop pop dance metal hardcore Electronic house Trance Tecno อะไรก็ว่ากันไปนะครับ เปิดโอกาศให้ทุกคน Present สิ่งที่ตนเองชื่นชอบไดเลย
    joker123

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เพลงที่ผมชอบก็ประมาณ Bossa,Smooth Jazz,Funk,Blues สนุกดีครับเอาไว้เล่นแจมกันสนุกๆกับเพื่อนๆ
    ประเทศไทยสันติภาพจงบังเกิด

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    เพลงที่ผมชอบก็เป็นพวกแนว Metal แต่มันก็มีอยู่หลายสาขาหลายขแนง แต่ทีผมจะแนะนำก็คือ Nu Metal แนวเพลงก็จะเป็นแนวดนตรีหนักๆ ร้องแบบแหกปากร้อง
    รวมกับการร้องแบบ Hip Hop/Rap วงแนวนี้ที่แนะนำก็มี Slipknot, Linkin Park (ชุดแรกๆ), Limp Bizkit, Korn

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ที่ผมชอบก็มี Progressive Rock, Psychedelic Rock, Alternative Rock, Heavy Metal พวกดนตรีทดลอง อย่างของJohn Zorn อ่ะครับ ลองหาฟังกันดูครับ
    เลือกไม่ถูกว่าจะเอาเพลงไรให้ฟังดี Progressive Rock เริ่มๆฟังนี่ลองอัลบั้ม Dark Side Of The Moon ของ Pink Floyd ก่อนเลยครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208

โอ้เบบี้ ตับ ตับ ตับ ตับ ตับ ตับ ตับ ตับ ตับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joeguitarist อ่านกระทู้
    เพลงที่ผมชอบก็ประมาณ Bossa,Smooth Jazz,Funk,Blues สนุกดีครับเอาไว้เล่นแจมกันสนุกๆกับเพื่อนๆ
    ตามนั้นเลยครับ ชอบเหมือนกัน
    (แนวนี้หาคนจับยากจังแฮะ ><)
    All That Jazz!

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    1
    ผมฟังทุกแนวแหละครับ แต่ผมชอบดนตรีที่ซับซ้อน เข้าใจยาก (นี่ผมฟังเพื่อผ่อนคลายหรือเปล่ายังไม่รู้เลยเนี่ย) เช่นดนตรีพวก Drum and Bass , Jazz , Progressive Rock , Progressive Metal , Modern Rock
    แต่เอาเข้าจริงๆ เพลง Metal ผมก็ฟังหมดเลย แต่สายเดธนี่ไม่เอาล่ะ ยอมจริงๆ (แบล็คพอไหว) แล้วก็ชอบ Classic Rock , Funk , Glam , Symphonic etc.....

ผมว่าพูดกันทั้งวันก็ไม่หมดหรอก จึงขอสรุปง่ายๆว่า ผมชอบดนตรีที่ดี ต่อให้คนอื่นมองว่าผมบ้า แต่ถ้าผมคิดว่ามันคือดนตรีที่ดี ผมก็จะเสพมัน
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    1
    ผมชอบฟังแนว DeathCore ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joeguitarist อ่านกระทู้
    T^T เจอคนฟังเพลง แนวนี้สักที ผมก็ชอบครับ ฟังสบายผ่อนคลายไปกับดนตรี ผมว่าแนวนี้มันก็เพราะดีออก แต่ทำไมคนฟังมันน้อยจังครับ?

อยากจะแนะนำ ซะหน่อย ไม่ว่ากันนะ ^ ^

ิbossa ครับ

Jazz ประจำเครื่อง W 7 ....

Bossa Nova

ของป๋า เอล ครับ

ปล. ขออนุญาติ ขุดนะคร๊าบบ */|\*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [V] : 21st September 2011 เมื่อ 19:32

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    นี่แหละครับแนวเพลงที่ผมชอบ

จิงๆมีอีกเยอะเอาไว้แค่พอสังเขป

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ถ้าไม่เป้นเพลงร๊อคๆ ... เราชอบอยู่วงนึง ชอบมากๆ!!!!!

เเละ Swedish House Mafia (วงเดียวกะลายเซ็นจกท.นั่นเเล ....)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpaceRB : 21st September 2011 เมื่อ 19:55

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ตัวตนของผมคือ Visual Kei , Visual Rock

ฟังได้ทุกแนวไป แต่ยังยึดมั่นในอุดมการณ์เดิม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมชอบเพื่อชีวิต และ Progressive rock, Psychedelic rock, Bluegrass แล้วพวก Experiment Music อ่ะครับ