ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    35

[บทสรุป] Harvest Moon - Back to Nature รวมมาจากบอร์ดเก่า

สารบัญ

ตำราอาหาร
    ปลาในตำนานทั้ง6
    เหตการณ์อื่นๆ ที่จะพบในเกมส์
    เหตการณ์อื่นๆ ที่จะพบในเกมส์ 2
    เหตุการณ์พิเศษ หรือตัวเอกในภาค BTN ชายจะเป็น ....
    วันสำคัญและเทศกาลต่างๆ ในฤดูใบไม้ผลิ
    วันสำคัญและเทศกาลต่างๆ ในฤดูร้อน
    วันสำคัญและเทศกาลต่างๆในฤ ดูใบไม้ร่วง
    วันสำคัญและเทศกาลต่างๆในฤ ดูหนาว
    วิธีการพิชิตใจสาวๆ
    ข้อมูลของแอน (Ann)
    ข้อมูลของเอลี่ (Elli)
    ข้อมูลของคาเรน (Karen)
    ข้อมูลของแมรี่ (Mary)
    ข้อมูลของป๊อปปูริ (Popuri)
    ราคาเมล็ดพันธุ์ในแต่ละฤดู
    ก็อปปี้สัตว์ (โดยไม่ใช้สูตร)
    วิธีการเพิ่มระดับเครื่องมือ
    ข้อมูลตัวละครในเกมส์
    การเก็บผลไม้เพิ่มพลังทั้ง 10
    การได้เบ็ดตกปลาอันที่ 1 และ 2
    การเลี้ยงลูก และ พัฒนาการของลูกเรา
    ชวนคนแคระทั้ง 7 มาช่วยงาน
    การได้ของเล่นหมา
    วิธีป้องกัน Stay Dog หรือ หมาป่า
    Tip harvestmoon BTN
    สูตร Harvest Moon Back to Nature - ภาษาอังกฤษ

ตอนนี้ขาดวิธีการเจอกัปปะ กับวิธีขอแต่งงานนะครับ หรือ ใครมีอะไรจะเพิ่มอีกก็โพสไว้ได้เลย

เครดิต: รวมมาจากหลายๆคนในบอร์ด (เดิม)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxninepower : 27th December 2011 เมื่อ 03:02

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    โอ้มาได้ซักทีแฮะ = =
    ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะแม๊กที่กู้มาให้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากครับพี่หาอยู่เลย ตอนนี้หาซื้อหนังสือ Harvest Moon for Computer แต่ของทาง joker หมดแล้วไม่รู้จะสั่งได้หรือเปล่า
    ผมอยากได้มากๆเลยหละ เพราะพี่ๆที่เคยเล่นเขาบอกว่าข้อมูลแน่นมากๆผมเลยอยากได้ครับอยากมีไว้ซักเล่มเล่นเกมส์นี้ไม่เบื่อเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากครับ ใจจริงอยากได้วิธีการเล่นแบบรวย ๆ ไม่ใช่สูตร (ผมเคยอ่านมีคนมาโพสท์ไว้คับ)

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GodziraZ อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ ใจจริงอยากได้วิธีการเล่นแบบรวย ๆ ไม่ใช่สูตร (ผมเคยอ่านมีคนมาโพสท์ไว้คับ)
    ผมไม่สูตรนะ ช่วงใบไม้ล่วงอ่ะครับ จัดหนักเลย

ปลูกมันเทศอย่างเดียว พวกใข่ นม ขนแกะ ของป่าอีก

รับลองสิ้นเดือนเงินเหลือเยอะเวอร์อ่ะ - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณมากครับท่าน

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060

อ่ะบัคลูกบอล สุนัก
    MY CENTER ^

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    ภาคนี้แจ่มสุดล่ะ!
    เร็วๆ นี้....

กล่าวขอบคุณ
    689
    แล้วบัคลูกบอนสุนักใครทำได้แล้วแจ้งด้วยนะครับ
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    ผมมีวิธีก็อปของโดยใช้ CE ครับแต่ใช้ยากหน่อยนึงไม่ค่อยเสถียรด้วย

กล่าวขอบคุณ
    689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kuroro13 อ่านกระทู้
    ผมมีวิธีก็อปของโดยใช้ CE ครับแต่ใช้ยากหน่อยนึงไม่ค่อยเสถียรด้วย
    ของเราดีกว่าครับง่านกว่าด้วยแถมไม่ต้องเสียเงินอีก แต่ระวังตรงที่บอนหายให้เอาออกจากตู่้ทันทีไม่งั้นเสียตัง แน่ๆ
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saphira อ่านกระทู้
    ของเราดีกว่าครับง่านกว่าด้วยแถมไม่ต้องเสียเงินอีก แต่ระวังตรงที่บอนหายให้เอาออกจากตู่้ทันทีไม่งั้นเสียตัง แน่ๆ
    วิธีผมมันก็อปได้ทุกอย่างน่ะครับก็อปบอลนี่ไม่เคยลองนะ ใช้ยากสำหรับมือใหม่ลองดูกัน

เซฟก่อนใช้นะเผื่อมีอะไรผิดพลาดจะได้โหลดใหม่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    วิธีเจอกัปปะ ก็คือเอาไข่ไปให้คนแคระแดงก่อนคับ แล้วมันจะเล่าว่ากัปปะชอบแตงกวา
    จากนั้นก็เอาแตงกวาไปโยนที่บ่อน้ำที่หน้าเหมือง2ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ treefriend อ่านกระทู้
    วิธีเจอกัปปะ ก็คือเอาไข่ไปให้คนแคระแดงก่อนคับ แล้วมันจะเล่าว่ากัปปะชอบแตงกวา
    จากนั้นก็เอาแตงกวาไปโยนที่บ่อน้ำที่หน้าเหมือง2ได้เลย

ไม่ีจำเป็นเลยครับ ขอแค่มี แตงกวา กับปลาขนาดกลางเอาไปโยนใสบ่อน้ำ ตรงเหมือง 2
    ในเวลา 10-0.00 นะไม่แน่ใจ ก็เจอได้เลยครับ

คนแคระแดง มันก็แค่พเล้าไปงั้นๆนั้นละครับ เพราะ เราเจอกับปะแล้วเอาของชอบ กลางๆไปให้มันก็เล่าอยู่อย่างนั้นทั้งปีเลยนะครับ
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เป็นประโยชมากครับ

Tags for this Thread