ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259

Unhappy .::[Final Fantasy XIII-2 ขายไม่ได้ตามเป้า เริ่มลดราคาแล้ว]::.

.::[Final Fantasy XIII-2]::.
    ขายไม่ได้ตามเป้า เริ่มลดราคาแล้ว

---------------------------------------------------------------------------

ช่วงนี้ถ้าอยากจะหาเกมแผ่นแท้มือหนึ่งราคาถูกของโซนญี่ปุ่น ก็ต้องนี่เลย Final Fantasy XIII-2 ภาคใหม่อดีตซีรี่ย์เกมในระดับตำนาน ที่มียอดขายสัปดาห์แรกกว่า 3 ล้านชุดจากภาคเก่าๆ แต่ภาคนี้ขายสัปดาห์แรกได้เพียงแค่ 5 แสนกว่าชุดเท่านั้น ทำให้ทางร้านค้าปลีกที่ขายแผ่นเกม เริ่มนำเอาเกม Final Fantasy XIII-2 มาลดราคาแล้วหลังจากมีสินค้าเหลือมากเกินไป ขนาดในช่วงเทศกาลคริสต์มาส ก็ขายไม่ได้มากนัก

ราคาขายของเกมส์ Final Fantasy XIII-2 จะแยกออกเป็นสองเครื่องคือราคาแผ่นของเครื่อง PS3 ลดลงเหลือ 6,979 เยน (ประมาณ 2,800 บาท) กับราคาแผ่นของเครื่อง Xbox360 ลดลงเหลือ 3,999 เยน (ประมาณ 1,600 บาท) สาเหตุที่แผ่นของเครื่อง Xbox360 ลดราคาลงถูกกว่านั่นก็เพราะ ยอดขายแผ่นเวอร์ชั่นเครื่อง Xbox360 ขายได้น้อยมากในญี่ปุ่น เมื่อเทียบกับของเวอร์ชั่น PS3

ยอดขาย Final Fantasy XIII-2 เปรียบเทียบระหว่างสองเครื่อง

PS3 - 520,000
    Xbox360 - 10,000

---------------------------------------------------------------------------
    ดังนั้นถ้าคุณเป็นนักสะสมแผ่นแท้ล่ะก็ หากจะมองหาแผ่นราคาถูก ต้องเกม Xbox360 ในญี่ปุ่นที่ขอแนะนำ

ข้อมูลอ้างอิงและภาพจาก sanook

Make By LoKiXMaker

Please Thank + Comment

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    Xbox ไม่มีใครซื้อเลยเหรอ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ลดลงมา 200 แหะ ผมซื้อมา 1800 กว่าๆ ยังไม่ได้แกะซิล เลย คิดว่าจะไม่แกะละ เพราะ โหลด มาเล่นก่อนแล้ว ผมภาคนี้ สนุกกว่าภาคก่อนนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    ผมสงสารนะ แต่ผมก็คิดว่าสมเหตุสมผลดีแล้ว

เนื้อเรื่องมันเข้าถึงยากมากๆๆๆๆๆๆๆ

ท่าคุณไม่อ่านInfo ของตัวละครหรือ สิ่งก่อสร้าง หรือความสามารถ

มันจะไม่มีทางมาเข้าหัวเองเลย ทั้งๆที่เกมไฟน่อลสมัยก่อนมันอธิบายธีมหลักของเรื่องได้ดีกว่านี้

และเกมสมัยนี้ก็แทบไม่ต้องกดStartเพื่อเข้าไปดูหรืออ่านInfo ยาวๆให้เสียอารมย์เลย

เพราะเกมสมัยนี้ทั้งหมด เนื้อเรื่องและความสำคัญของแต่ละตัวละคร หรือสิ่งก่อสร้างภายในเกม

มันแทบจะเหมือนมีคนเอาปืนมายิงเข้าไปในหัวเพื่อเข้าใจทันทีเลย

แต่ก็หวังนะว่า จะไม่หยุดทำ เพราะผมก็แฟนFFเล็กๆ ที่หวังให้เกมดีกว่านี้อ่ะนะ
    เป็น คห. ที่เจ๋งมาก Like !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 27th December 2011 เมื่อ 12:09

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมสงสารนะ แต่ผมก็คิดว่าสมเหตุสมผลดีแล้ว

เนื้อเรื่องมันเข้าถึงยากมากๆๆๆๆๆๆๆ

ท่าคุณไม่อ่านInfo ของตัวละครหรือ สิ่งก่อสร้าง หรือความสามารถ

มันจะไม่มีทางมาเข้าหัวเองเลย ทั้งๆที่เกมไฟน่อลสมัยก่อนมันอธิบายธีมหลักของเรื่องได้ดีกว่านี้

และเกมสมัยนี้ก็แทบไม่ต้องกดStartเพื่อเข้าไปดูหรืออ่านInfo ยาวๆให้เสียอารมย์เลย

เพราะเกมสมัยนี้ทั้งหมด เนื้อเรื่องและความสำคัญของแต่ละตัวละคร หรือสิ่งก่อสร้างภายในเกม

มันแทบจะเหมือนมีคนเอาปืนมายิงเข้าไปในหัวเพื่อเข้าใจทันทีเลย

แต่ก็หวังนะว่า จะไม่หยุดทำ เพราะผมก็แฟนFFเล็กๆ ที่หวังให้เกมดีกว่านี้อ่ะนะ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อยากให้มีPort มาลงPCบ้างเล็กๆ ไม่มีเงินไปซื้อเครื่องคอนโซลเล่นอ่ะ

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้

มันก็ส่วนหนึ่งนะ แต่ส่วนสำคัญที่ขายไม่ถึงเป้าเพราะชื่อเสียในภาคก่อนด้วย ทั้ง13กับ14ทำซะเสียชื่อFFไปเลย

แฟนที่เข็ดกับภาคที่แล้วยิ่งไม่อยากซื้อเข้าไปใหญ่

ส่วนเนื้อเรื่องผมว่าไม่สำคัญเท่าไหร่หรอก

คนเล่นส่วนใหญ่ขอแค่เล่นแล้วรู้เรื่องก็พอว่าตัวละครนี้มันทำอะไร ที่ไหน อย่างไร ก็แค่นั้น

แต่พวกสายเนื้อเรื่องนี่ก็อีกเรื่อง

มันอยู่ที่เกมเพลย์มากกว่า ถึงเนื้อเรื่องดีซับซ้อนอินเซปชั่นแค่ไหน แต่ถ้าเกมเพลย์โดยรวมมันห่วยคนก็ไม่เล่นกันหรอก

ถึงภาคนี้จะอัพเกรดระบบเกมดีขึ้น แต่คนส่วนใหญ่ก็ยังคงเข็ดกับภาคที่แล้ว

ดูอย่างFF7กับKH ยิ่งKHเนื้อเรื่องนี่โครตซับซ้อนจนบางคนพาลว่าออกทะเล แต่ก็ยังขายได้ก็เพราะเกมเพลย์ที่สนุกและเป็นเอกลักษณ์

ปล.มีอีกเกมที่เนื้อเรื่องดีแต่ขายได้น้อยเพราะเกมเพลย์ห่วยก็ FF7DC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RlucksN : 27th December 2011 เมื่อ 12:57

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    X Box ขายได้หมื่นเดียว

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ไม่แปลกหรอกครับ เพราะ ญี่ปุ่นเค้าเป็นพวกชาตินิยมมากๆ ดังนั้นเค้าจะรัก PS3 เป็นเรื่องธรรมดา
    แต่ในส่วนตัวแล้วเล่น xbox อยู่....ผมยังไม่รีบที่จะเล่นเพราะคิดว่าราคามันจะต้องลงมามากกว่านี้แน่นอน (ทั้ง PS3 และ Xbox)
    จำได้ว่า ภาคแรกของ PS3 โดนลดราคาซะจนใจหายกันเลยทีเดียว

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    โอ่ยยย ยังไม่ได้สอยมาเล้ยยย
    ของ PS3 ได้ 520,000 ก็เยอะดี แต่น้องเอ๊กซ์ได้แค่หมี่นเดียวเองรึ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuk-Lightning อ่านกระทู้
    โอ่ยยย ยังไม่ได้สอยมาเล้ยยย
    ของ PS3 ได้ 520,000 ก็เยอะดี แต่น้องเอ๊กซ์ได้แค่หมี่นเดียวเองรึ
    แต่งรูปสวยมากครับ สวยกว่าในเกมอีก(ฮา) แต่ภาคนี้เน้น เซร่า กับ เด็กดอย

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ใครจะว่ายังไงก็ไม่สน มีมาเล่นหมด เพราะผมเป็น แฟนบอย ไฟนอล

--------------------------------------------------------------------------------

จะว่าไป นี้มันยอดขาย ภาค JP นิ ฝั่ง Xbox360 ขายได้น้อยก็ไม่แปลก เพราะ ฝรั่ง หรอจะเล่นภาษา JP รออีกก็ออก ENG แล้วนะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    ยอดแพ้ TOX อย่างที่คาดจริงๆ
    み~んなの目線をいただき~まゆゆ!!

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เอามาขายผิดช่วงด้วยนะ วางใกล้ ๆ คริสมาสเค้าเอาเงินไปเที่ยวกะแฟนกะลงของขวัญกะหมดกันแล้ว

Provincial.Electricity.Au
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    น่าลง PC บ้างนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ถ้า มัน กลับ มาดล่นเป็นแบบ turn เหมือน แต่ก่อนนะ ผม ว่า มันคงจะน่าเล่นมากกว่านี้นะ

ไม่รู้นะว่าคุณคิดยังไง มันก็เป็นแค่ความคิดเห็น เล็กๆ น้อยๆ เท่านั่นเอง ไฟนอล 7 8 9 10 มันยังมี เสน่ห์ น่าเล่น น่าค้นหามากกว่านี้อีก

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ผมชอบภาค 9 สุดแระ ถึงจะแปลออกบ้างไม่ได้บ้างก็ตามที เพราะดูเหมือนมันเป็นเกม RPG จริงๆ CG คั่นฉาก ก็ได้อารมณ์มากๆ ถึงจะแปลไม่ออกแต่ก็พอจะเดาได้

ส่วนภาค 8 ผมก็เล่นจบน่ะ แต่ไม่ค่อยชอบเนื้อเรื่องเท่าไหร่ แต่ก็ชอบพระเอกกับนางเอก สุดท้ายของเรื่องมันก็ประทับใจอยู่เหมือนกัน

สรุปชอบอยู่ 7-8-9 นอกนั้น ไม่ได้เล่น ภาค 12 ได้แตะนิดเดียว
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,053
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมก็ว่า OK นะครับ เกมนี้อ่ะครับ
    AMD Readon HD 6790 พอเพียงเเละเพียงพอ Eminem_dr_dre@hotmail.com

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ลง PC ก็เถื่อนกระจายสิครับ -.- ผมซื้อ PS3 มาว่าจะรอมันออกภาค Inter ก่อนค่อยซื้อเก็บคู่

เนื่องจากเพิ่งสอย IM@S 2 กะ Uncharted Dual Pack มาขอเวลาเก็บเงินก่อน แหะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eliwodkung : 27th December 2011 เมื่อ 16:15

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ผมว่า มันก็สุดยอดนะ เเต่ช่วงนี้เกมตะวันตกมันมากมายเหลือเกิน เกมญี่ปุ่นก็เลยไม่ค่อยรุ่ง
    ปล.ถ้าเรามี ps3 นะจะสอยตั้งเเต่วันเเรกเลย

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อาการงี้เริ่มท่าทางจะแย่
    " I play it because I love it. "

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    ภาค 2 ยังขนาดนี้แล้วภาค 3 ที่เฮียจะทำต่อละ... สงสัยคงต้องทำ DLC -0-
    คอยดูภาค Versus ยอกเกินล้านชัวร์

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ราคานี้ลดแล้วเหรอ ยังไงก็รอ Eng เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมว่าตอนนี้ Finalfantasy หมดยุดทองไปแล้วเพราะเกมของ WestRPGกลับทำได้ดีกว่าเพราะ WestRPGมีการพัฒนากล้าที่จะฉีกกฏใส่ระบบใหม่ลงทำให้เกมมีความแปลกใหม่แต่ JRPGกลับไม่มีค่อยการพัฒนาสักเท่าไรระบบเป็นยังไงก็อยู่อย่างนั้นหรือพัฒนาแต่พัฒนาน้อยกว่าจึงทำให้คนเล่นเบื่อเพราะภาคใหม่ๆยังไงระบบการเล่นก็ยังไม่เหมือนเดิม เล่นตามเนื้อเรื่องที่เป็นเส้นตรงเป็นไม้บรรทัด เก็บเลเวลซ้ำไปซ้ำมา

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    ทั้งชีวิตเคยเล่นแค่ 7-8-9 และก็ชอบภาค 8-9 สุดละ เพราะเล่นจนจบได้
    ส่วนตัวเป็นคนสมาธิสั้น เล่นเกมจบไม่กี่เกม