ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    สั้นๆนะครับ อยู่กับปัจจุบัน...

killuminati
    Des Moines, Iowa
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ First3lood อ่านกระทู้
    ใครมีประวัติ ไอ้ปลาบู่ ปลาทองนั้น เอามาให้ดูหน่อยสิครับ = =
    http://www.manager.co.th/Daily/ViewN...=9540000163600

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rufiorocco อ่านกระทู้
    ผมขอตอบอีกเรปนึงนะ

มาคิดๆดูแล้ว ผมเชื่อ 70% เพราะว่าสุดยอด 6 หมอดูในรายการวู้ดดี้ก็ต่างทำนายกันว่า ปี 2012 หรือ 2555 จะมีคนตายกันมากมาย
    วันที่ 31 ธันวาคม ยังเป็น พ.ศ. 2554 อยู่ แต่ ด.ช.ปลาบู่บอกว่าเวลา 22.00 - 00.00 (00.00) คือเวลาเที่ยงคืน (วันถัดไปนั้นก็คือ ปี 2555)
    แต่ส่วนมากผมไม่ค่อยจะเชื่อเรื่องพวกนี้แต่มาคิดๆดูมันก็น่าคิดอยู่เหมือนกัน

ถ้าเป็นจริง !!
    \/
    \/
    \/
    \/
    \/
    \/
    \/
    ผมก็ยังยกคอมและแผ่นเกมส์ไปไว้ที่ปลอดภัยอยู่ดีั

ปล.ผมล้อเล่นนะ ถ้าเป็นจริงผมก็เศร้ามาก
    สุขภาพจิต คุณดีจริงๆ ฮ่าๆ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guntawit3875 อ่านกระทู้
    ทำใจครับ ไม่ยาก
    เลื่อนลงมาก็เจอคำตอบเหมือนกันเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ไม่เชื่อครับ เพราะพระพุทธเจ้าระบุไว้ชัดเจนครับว่าวันที่...น้ำท่วมฟ้าปลากินดาว....นั่นคือช่วงที่สิ้นศาสนาพุทธแล้ว...โลกไม่มีวันแตกครับแต่จะมียุคนึงที่โลกร้อนจนไม่มีชีติดใดอาศัยอยู่ใด้อีก 200000 กว่าปี
    ทุกอย่างระบุในพระไตรปิฏกชัดเจน...พระพุทธเจ้าไม่มีเหตุผลต้องโกหก และท่านใด้ฝากใว้ก่อนนิพพาน ขอให้เราทุกคนอยู่อย่างมีสติ อนาคตคือผลของปัจจุบัน ถ้าปัจจุบันเราทุกคนทำทุกอย่างดีแล้วอนาคต
    ก็จะดี ขอเพียงมีสติอย่าประมาท

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    ผมไม่เชื่อครับ จบ !

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guntawit3875 อ่านกระทู้
    ทำใจครับ ไม่ยาก
    ตาม นี้ เลย เพราะ เรา หยุด ไม่ ได้ อยู่ แล้ว ^^

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    ทำอะไรไม่ได้ถ้าเป็นจริงยังไงก็ต้องตาย ถ้าไม่เป็นจริงยังไงเราก็ต้องใช้ชีวิตต่อไป

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    เราว่าอาจจะเกิดจริงๆนะ ....

ถ้าเกิดขึ้นจริงๆ เราก็จะอยู่บ้านล่ะ ไม่ไปไหน อยู่กับครอบครัวดีสุดค่ะ !

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ไม่ว่าจะเชื่อหรือไม่เชื่อ
    ไม่ว่าจะเป็นความจริงหรือหลอกลวง
    จะเกิดเรื่องดีหรือเรื่องร้าย

ก็ขอให้ใช้ทุก "ลมหายใจ" ด้วยความไม่ประมาท
    ในวาระใกล้ปีใหม่นี้ขอให้ทุกๆท่านพบแต่ความสุขความเจริญเน้อ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    ผมไม่เชื่อครับ ผมฟังหูไว้หูครับ
    แต่ถ้าหากมันเกิดขึ้น จริงๆ เราก็อาจจะต้องยอมรับชะตากรรมครับ จะเกิดหรือไม่เกิดขึ้น สักวันเราก็ต้องตาย อย่าไปกลัว 555+ มีความสุขเข้าไว้ ดูดเนื้อ จัดไป 555+
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ลองไปดูคลิบแล้วดูนานๆหลายๆรอบ...ในคลิบช่วงนึงบอกว่าเมื่อก่อนไม่มี เทป ไม่มีวีดีโออัดเลยไม่ได้ทำเก็บไว้...แต่ทำไมไม่จดไว้เป็นลายลักณ์อักษร...อย่าบอกว่า 30ปีที่แล้วไม่มีกระดาษ ไม่มีดินสอ ...ดูอย่างนอสตราดามูส ยังมีการเขียนบันทึกการทำนายไว้เลย อันนี้น่าเชื่อถือขึ้นมาหน่อยว่าไม่ได้แต่เรื่องขึ้น

แล้ววันที่ 22 ที่ผ่านมาเผ่ามายันก็ทำนายว่าโลกจะแตก...ตอนนี้อยู่กันสบายดีป่าวครับ ฮาาาาาา
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มันไม่มีอะไรหรอก ครับชีวิตเกิดมาก็ตาย มาใช้ชีวิตให้คุ้มดีกว่าครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เดี๋๊ยวรู้ๆ 55555
    อีกแค่ไม่กี่วันเดี๋ยวรู้กันน

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    ลองไปดูคลิบแล้วดูนานๆหลายๆรอบ...ในคลิบช่วงนึงบอกว่าเมื่อก่อนไม่มี เทป ไม่มีวีดีโออัดเลยไม่ได้ทำเก็บไว้...แต่ทำไมไม่จดไว้เป็นลายลักณ์อักษร...อย่าบอกว่า 30ปีที่แล้วไม่มีกระดาษ ไม่มีดินสอ ...ดูอย่างนอสตราดามูส ยังมีการเขียนบันทึกการทำนายไว้เลย อันนี้น่าเชื่อถือขึ้นมาหน่อยว่าไม่ได้แต่เรื่องขึ้น

แล้ววันที่ 22 ที่ผ่านมาเผ่ามายันก็ทำนายว่าโลกจะแตก...ตอนนี้อยู่กันสบายดีป่าวครับ ฮาาาาาา
    เผ่ามายันทำนายวันที่ 21 ปีหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    มันคือเรื่อง โกหก ครับ มีจุดประสงค์บางอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ผมยังไม่รู้สึกว่า อนาคตผมจะจบแค่สิ้นปีนี้ หรือ ปี 2012 ห่าเหวอะไรนั่นเลย

และโลกเราต้องดำเนินต่อไปครับ

และผมก็คิดว่า ผมต้องแก่ตายหรือไม่ก็เป็นโรคมะเร็งตาย อะไรสักอย่างนึงนี่แหละ

สุดท้ายขอสาปแช่งว่า...
    "ขอให้ไอ้พวกชอบสร้างข่าว ******ๆ ตลอดชั่วโคตร"

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ผมเชื่อครับ ตอนนี้ผมกลัวจนอยากจะร้องได้
    แต่ขอพรจากพระเจ้าผมไม่อยากแยกกับคนที่ผมรัก
    ถึงผมจะเชื่อ แต่ผมก็คิดถึงอนาคตครับ
    ผมไม่อยากให้มันเกิด เลย ผมกลัว

ใครจะว่าผมงมงายก้ว่าเหอะ แต่ผมเชื่อเรื่องนี้
    [TH]<แทนครับ>({BC}

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    จะทำนายอะไรก็ทำไปเถิด คนไทยลืมง่าย

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมจะวาดแผนที่ประเทศไทย ฉบับเด็กชายปลาบู่ฮ่ะ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    โกหก....ผมก็เคยบอกไปแล้วไงครับ ในกระทู้ 'ท่าน'ปลาบู่

ว่า....ทำไมมันไม่เอามาแพร่หลายก่อน ความคิด 2012(2555)จะเกิด หละครับ คนพูดจะใส่ไข่ใส่พริกอะไรก็ได้....โดนเฉพาะ คุณปู่ที่อยู่ในคลิป...ก็เที่ยวเอา คำสอนของพระพุทธ มาสอน

ก็เพราะว่า คนไทยจะลืม วัฒนธรรมไทย กันไปเกือบหมดแล้วครับ...

ถ้าใครอยาก รับรสชาติของการดูโลกจะล่มสลาย...ผมแนะนำให้ดู Eureka Seven ตั้งแต่ตอนที่ 30 ขึ้นไป !!

ปู่คนนั้น โกหกตั้งแต่ผมได้ยินคำว่า...ไม่สามารถหา หรือ ทำได้ แล้วหละครับ

ผมหละเซ็งพวกนี้จริงๆ

ไอ้เขื่อนแตก...วันไหนมันจะแตกก็ได้ ใครๆก็รู้ใครๆก็ทำนายได้ ยกเว้นจะมีคนไปพังมัน

ผมจะทำนายละกัน... 8นาฬิกา ถึง 18นาฬิกา ใครไม่เห็น ดวงอาทิตย์ ผมให้ถีบเลย...เอาซิ๊
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 27th December 2011 เมื่อ 23:51
    Trying not to feel the same

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    รอไม่ไหวแล้วสิ อุ อุ อุ อุ ไม่ไหวแล้วว !!
    ถถถถถถ

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    จะมาก็มาสิเอ้อทำนายไปทำไมไม่เซอไพรซ์

Thailand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    1,851
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ถ้าเป็นจริงผมคงรีบ บึ่งรถไปหาแฟนเลยครับ ! :'D
    "อบอุ่น"ในโลกออนไลน์
    แต่"เดียวดาย"ในโลกความเป็นจริง

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เอามาพูดตอนที่เรื่องเกิดไปแล้วใครก็พูดได้ แต่ที่ทำนายไว้คือปีใหม่ แต่ไม่ได้บอกว่าปีใหม่ของ จีน ไทย ฝรั่ง ...... เดี๋ยวก็แถไปเรื่อย