คืออยากปรึกษาหน่อยนะครับคือผมแอบชอบเพื่อนในคณะเดียวกัน เอกเดียวกัน ห้องเดียวกันอีกแต่ปัญหามันไม่ได้อยู่ตรงนั้นแต่มันอยู่ตรงที่เวลาที่ผมคุยกับเธอไม่ว่าเวลาตอนเจอหน้าหรือคุยในเฟส ผมชอบถามเธอว่า "ทำไรอยู่ กินข้าวหรือยัง อยู่ที่ไหน" อะไรประมาณนี้ เธอก็จะตอบกับมาว่า "ถามทำไมเป็นห่วงเขาหรอ คิดถึงเขาหรอ คิดถึงเธอนะ" ประมาณนี้ ชอบพูดให้ความหวังนะครับตอนแรกผมก็ไม่ได้คิดอะไรหรอกเพราะเธอเป็นคนที่น่ารัก สวย ขาวมีคนมาจีบบ่อยแต่เธอยังไม่มีแฟน ส่วนผมก็เป็นผู้ชายธรรมดาไม่ได้หล่ออะไรผมก็เคยพูดกับไปนะครับว่า "อย่าทำให้คิดดิ" และพอตอนเจอหน้าเธอก็บอกับผมว่า "ที่เราพูดไปเราพูดจริงนะ" ผมก็ไม่เคยบอกเขานะครับว่าผมชอบเพราะผมคิดว่าถ้าพูดออกไปเดี้ยวจะมองหน้ากันไม่ติด รุ่นพี่ที่เอกเขาบอกว่าอย่าจีบคนในเอกเดียวกันเพราะเวลาเลิกกันจะมองหน้ากันไม่ติด ผมเลยไม่รู้จะทำอย่างไรดีผมอยากรู้ว่าเขาคิดยังไงกับผม ทุกวันนี้ยังทรมานที่ต้องเห็นหน้าต้องคุยกันต้องทำเหมือนเพื่อนคนหนึ่ง เลยอยากข้อความคิดเห็นหน่อยนะครับ