ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684

Cool เรื่องตลก ประจำวันครับ (:

เห็นพักนี้เรียนกันเครียดๆเลยคลายเครียดหน่อย จะพยามอัปเดตเรื่อยๆนะครับ

นักหนังสือพิมพ์ปากจัดนายหนึ่ง
    ถูกฟ้องร้องข้อหาหมิ่นประมาทเนื่องจากเขาไปเรียก
    รัฐมนตรีท่านหนึ่ง (ไม่รู้รัฐบาลไหนเหมือนกัน) ว่า “ควาย”
    หลังจากการไต่สวนหลายนัด
    ศาลก็ตัดสินให้นักหนังสือพิมพ์มีความผิดตามฟ้องแล้ว
    ลงโทษปรับ 5,000 บาทกับจำคุก 1 เดือน
    โดยให้รอลงอาญาไว้ก่อน
    นักหนังสือพิมพ์รับคำตัดสินอย่างไม่ยินยอมพร้อมใจนัก
    “ถ้ายังงั้นถ้าผมเรียกควายว่ารัฐมนตรี
    ผมจะมีความผิดไหมครับ”
    เขาถามผู้พิพากษา
    "อืม..." ผู้พิพากษาลังเล “ก็คงจะไม่ผิดอะไร”
    นักหนังสือพิมพ์ยิ้มรับคำตอบอย่างพอใจ
    ก่อนจะหันไปหารัฐมนตรีคู่กรณี
    “ไงครับ? ท่านรัฐมนตรี!”

กับเรื่องสวดท้าย 5+5+5+

ทหารหนุ่มผู้หนึ่งต้องออกไปรบแดนไกล ทิ้งภรรยาสาวสวยไว้ที่บ้านนานเป็นเวลา ถึง 2 ปีเต็ม เมื่อได้เวลาที่จะกลับบ้าน เขาจึงรู้สึกดีใจมากที่จะได้เจอกับ ภรรยาสาวผู้เป็นที่รักยิ่ง แต่เมื่อกลับมาถึงบ้านเขาก็ต้องแปลกใจมากเมื่อ ที่หัวเตียงนอนของภรรยามีไข่ไก่วางอยู่ 3 ฟองและเงินสดอีก 2 แสนบาท ด้วย ความสงสัย เขาจึงถามภรรยาว่า

สามี: ที่รัก..คุณเอาไข่มาวางไว้ที่หัวเตียงทำไมครับ ?
    ภรรยา: ฉันขอสารภาพตามตรงค่ะ..คือช่วงที่คุณไม่อยู่ฉันเหงาเหลือเกิน ฉันนอกใจคุณค่ะ ทุกครั้งที่ฉันนอกใจคุณ ฉันจะเอาไข่มาวางไว้ที่หัวเตียง เพื่อเตือนความจำว่าฉันทำผิดต่อคุณไปกี่ครั้ง

สามีได้ฟังก็รู้สึกเห็นใจภรรยามาก เขาจากหล่อนไปตั้ง 2 ปีเต็ม เธอนอกใจ เขาแค่ 3 ครั้ง เธอคงเหงาจริงๆ ถึงได้ทำลงไป เขาไม่ติดใจเอาความอะไร แต่ก็อด ถามถึงเงิน 2 แสนบาทไม่ได้

สามี: แล้วเงินสดตั้ง 2 แสนบาทนี่ล่ะ คุณเอามาจากไหนที่รัก
    ภรรยา: อ๋อ..เงินนั่น....ฉันก็เอาไข่ไปขายได้มาไงล่ะคะคุณ...
    สามี: &%$#???

เอาละครับมะรืนเจอกานวานใหนหว่าลืมละ ชั่งเหอะมะรืนเจอกานครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบุคุณ มาก ครับ แต่ คุ้น ๆ นะ ครับ ทั้ง สองเรื่อง เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    ฮามากครับ >>>ท่านรัฐมนตรี<<<

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934
    ฮามาก...

กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เอาไข่ไปขาย รวยยังไงหรอ งง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dante1150 อ่านกระทู้

ขายไปโคตรเยอะไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    เสี่ย : เมื่อก่อนหนูทำงานอะไรหรอ
    สาวสวย : เลี้ยงควายอยู่บ้านนอกค่ะ
    เสี่ย : แล้วเข้ามาทำงานอะไรในกรุงเทพหรอ
    สาวสวย : ให้ควายมันเลี้ยงค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dante1150 อ่านกระทู้
    น่าจะเข้าใจนะว่าเอาไปขายจนมีเงินสด2แสนบาท
    ทำตัวให้มีค่า ดีกว่าทำหน้าตาให้ดูดี

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ฮาอันนี้อะ 555