ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ finaleak อ่านกระทู้
    บอกก่อนนะ ช่วงประวัติศาสตร์ ไทย ขาดไป 2 ช่วง นะครับ

ช่วงที่ 1 คือ ช่วงที่คุณ จขกท.เอ๋ย ถึง หาข้อสรุป ยากพอสมควร สาเหตุที่แท้จริง แต่เป็นช่วงที่น่า ขบคิดมากที่สุด (ไม่อยากพิมท์ เยอะ)

อีกช่วงที่ 2 คือ ใครฆ่า ร.8 เขาคือใคร ทำไปเพื่ออะไร แล้วได้อะไร เกลียดอะไร ร.8 นักหนา (จบครับไม่อยากพิมพ์ต่อ)
    ช่วงที่ 2 ผมรู้แต่ไม่ขอพูดดีกว่า

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863
    ลบทำไมอ่ะครับกระทู้ก็เเลกเปลี่ยนความรู้กันไม่ได้ทำอะไรให้ความเสียหาย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ใครจะคิดอย่างไรผมไม่สน ผมรู้แค่ว่านี้คือกษัตริย์ที่กอบกู้บ้านเมือง ทำให้มีชาติไทยของเรามาจนทุกวันนี้ ... ทั้งที่มีเชื่อจีน
    จะสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ตลอดไป ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NECs อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ finaleak อ่านกระทู้
    บอกก่อนนะ ช่วงประวัติศาสตร์ ไทย ขาดไป 2 ช่วง นะครับ

ช่วงที่ 1 คือ ช่วงที่คุณ จขกท.เอ๋ย ถึง หาข้อสรุป ยากพอสมควร สาเหตุที่แท้จริง แต่เป็นช่วงที่น่า ขบคิดมากที่สุด (ไม่อยากพิมท์ เยอะ)

อีกช่วงที่ 2 คือ ใครฆ่า ร.8 เขาคือใคร ทำไปเพื่ออะไร แล้วได้อะไร เกลียดอะไร ร.8 นักหนา (จบครับไม่อยากพิมพ์ต่อ)
    ท่าน finaleak กล้ามากเลยครับที่พิมพ์ ผมเองก็ไม่รู้ว่ายังไงแต่ไม่นานถ้าบานปลายมากกว่านี้กระทู้ไปแน่ครับ แต่คนไทยครับเรื่องของเจ้าเราอย่าไปยุ่งระวังหัวหลุดจากบ่าไม่รู้ตัวอ่าวๆๆกำเป็นงั้นไปเรื่องเลยเป็นความมืดเป็นที่มืดที่ประชาชนไม่รู้ไม่รับรู้กันไป
    ต่อให้ผู้อ่านท่านอื่นๆ เชื่อว่าระบอบสาธารณรัฐแบบสหรัฐฯ หรือฝรั่งเศส ดีกว่าระบอบเจ้า ก็มิอาจพิสูจน์ได้ว่า ประวัติศาสตร์ช่วงที่ 2 ตามที่ผู้อ่านท่านนั้นๆ เชื่อว่า "จริงๆ แล้วเป็นแบบนี้" ถูกต้อง
    นับตั้งแต่เหตุสังหารหมู่ 91 ศพ ดูเหมือนว่า เว็บ หรือสื่อจำพวก "ซ้าย" "ต่อต้านสถาบัน" หรือสื่อที่เรียกร้องให้เกิด "การปฏิวัติฝรั่งเศส" ในเมืองไทย เริ่มมีให้เห็นถี่ขึ้น แต่ถามว่า "ข้อมูล" ซึ่งสื่อเหล่านั้นเผยแพร่ โดยเอามาจาก "นักคิดฝ่ายซ้าย" (ซึ่งจริงๆ พวกนี้ส่วนใหญ่ก็ active ก่อนเกิดวิกฤติการณ์สีเสื้อซะอีก) ถูกต้อง หรือบิดเบือน ? แต่ผมเชื่อว่า "ผู้เสพสื่อต้องห้าม" "พวกซ้าย xtreme" กับพวก "นักคิด/เจ้าของสื่อ" มีเจตนาในการสนับสนุนแนวคืด "สาธารณรัฐ" แตกต่างกันแน่นอน
    1. ผู้เสพสื่อเชื่อว่า ระบอบดังกล่าวส่งผลดีต่อประเทศชาติ ลดปัญหาการทุจริตฉ้อราษฎร์บังหลวง และกระตุ้นให้พลเมืองของชาติเกิดความคิดสร้างสรรค์ เกิด productivity ให้กับประเทศชาติมากกว่าระบอบปัจจุบัน นั่นคือเชื่อว่า ระบอบสาธารณรัฐ จะทำให้ชีวิตดีขึ้นกว่าระบอบปัจจุบัน
    2. เจ้าของสื่อเชื่อว่า หากพวกเขาโค่นล้มระบอบเก่าลงได้เมื่อใด พวกเขาจะได้รับรางวัลอย่างงามในระบอบใหม่ (โดยไม่คำนึงถึงว่าระบอบใหม่จะมีความเป็นประชาธิปไตยแบบสหรัฐฯ หรือระบอบใหม่จะเป็นเพียงแค่ "เหล้าเก่าในขวดใหม่" อย่างเช่นอิหร่าน เกาหลีเหนือ และลิเบีย ยุคกัดดาฟี่)

ถามว่า ถ้า "เติมเต็ม" ประวัติศาสตร์ช่วงที่ 2 แล้วมันจะทำให้เมืองไทยวุ่นวายจนถึงขั้นเกิดสงครามกลางเมืองและนองเลือดทั่วประเทศ ประชาชนหยิบจับอาวุธไล่ฆ่ากันแบบ Rwanda นิ ผมว่า "อย่าทำ" ดีกว่า
    อย่ายุให้คนไทยแบ่งแยกอีกเลย ถึงเวลาฟื้นฟูประเทศแล้ว

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    Blog Entries
    1
    จากพระเจ้าตาก มันออกมา สงครามโลกครั้งที่ 2 ยังไงเนี่ย แล้วมันมาหา ร.8 ยังไง กระทู้นี้ข้ามยุคสมัยกันแล้วรึ??

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nazaa อ่านกระทู้
    จากพระเจ้าตาก มันออกมา สงครามโลกครั้งที่ 2 ยังไงเนี่ย แล้วมันมาหา ร.8 ยังไง กระทู้นี้ข้ามยุคสมัยกันแล้วรึ??
    นั้นนะสิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เรื่องบางเรือง ไม่สมควรจะพูด จะรับรู้
    เพราะนี่คือประเทษไทย
    ประเทศแห่ง ประชาธิบไตย จอมปลอม
    ใครรู้มาก ใครเก่งมาก ใครดีมาก ตาย

ลบเถอะ เดี่ยวกระทรวง ICT มา่เห็นเข้า เวปจะแย่

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    เรื่องบางเรือง ไม่สมควรจะพูด จะรับรู้
    ประเทศแห่ง ประชาธิบไตย จอมปลอม
    ใครรู้มาก ใครเก่งมาก ใครดีมาก ตาย

ลบเถอะ เดี่ยวกระทรวง ICT มา่เห็นเข้า เวปจะแย่
    ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย แต่คนพูดความจริงตายทุกคน เพราะที่นี่คือตอแหลแลนด์
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้

เรารู้กันใช่ไหมเรารู้เหมือนกันใช่ไหม ? หึหึหึ //me หัวขาดแหงมๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KaMeLRo อ่านกระทู้
    ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย แต่คนพูดความจริงตายทุกคน เพราะที่นี่คือตอแหลแลนด์
    ใช่เลยที่นี่คือประเทศสารขันธ์ไร้ซึ่งความจริง = =''

นี่ก็อีกคนใช่ไหมเรารู้เหมือนกันใช่ไหม ? ฮ่าๆเอาล่ะหนีออกนอกทะเลกันเต๊อะ >.<

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lone cat อ่านกระทู้
    ต่อให้ผู้อ่านท่านอื่นๆ เชื่อว่าระบอบสาธารณรัฐแบบสหรัฐฯ หรือฝรั่งเศส ดีกว่าระบอบเจ้า ก็มิอาจพิสูจน์ได้ว่า ประวัติศาสตร์ช่วงที่ 2 ตามที่ผู้อ่านท่านนั้นๆ เชื่อว่า "จริงๆ แล้วเป็นแบบนี้" ถูกต้อง
    นับตั้งแต่เหตุสังหารหมู่ 91 ศพ ดูเหมือนว่า เว็บ หรือสื่อจำพวก "ซ้าย" "ต่อต้านสถาบัน" หรือสื่อที่เรียกร้องให้เกิด "การปฏิวัติฝรั่งเศส" ในเมืองไทย เริ่มมีให้เห็นถี่ขึ้น แต่ถามว่า "ข้อมูล" ซึ่งสื่อเหล่านั้นเผยแพร่ โดยเอามาจาก "นักคิดฝ่ายซ้าย" (ซึ่งจริงๆ พวกนี้ส่วนใหญ่ก็ active ก่อนเกิดวิกฤติการณ์สีเสื้อซะอีก) ถูกต้อง หรือบิดเบือน ? แต่ผมเชื่อว่า "ผู้เสพสื่อต้องห้าม" "พวกซ้าย xtreme" กับพวก "นักคิด/เจ้าของสื่อ" มีเจตนาในการสนับสนุนแนวคืด "สาธารณรัฐ" แตกต่างกันแน่นอน
    1. ผู้เสพสื่อเชื่อว่า ระบอบดังกล่าวส่งผลดีต่อประเทศชาติ ลดปัญหาการทุจริตฉ้อราษฎร์บังหลวง และกระตุ้นให้พลเมืองของชาติเกิดความคิดสร้างสรรค์ เกิด productivity ให้กับประเทศชาติมากกว่าระบอบปัจจุบัน นั่นคือเชื่อว่า ระบอบสาธารณรัฐ จะทำให้ชีวิตดีขึ้นกว่าระบอบปัจจุบัน
    2. เจ้าของสื่อเชื่อว่า หากพวกเขาโค่นล้มระบอบเก่าลงได้เมื่อใด พวกเขาจะได้รับรางวัลอย่างงามในระบอบใหม่ (โดยไม่คำนึงถึงว่าระบอบใหม่จะมีความเป็นประชาธิปไตยแบบสหรัฐฯ หรือระบอบใหม่จะเป็นเพียงแค่ "เหล้าเก่าในขวดใหม่" อย่างเช่นอิหร่าน เกาหลีเหนือ และลิเบีย ยุคกัดดาฟี่)

ถามว่า ถ้า "เติมเต็ม" ประวัติศาสตร์ช่วงที่ 2 แล้วมันจะทำให้เมืองไทยวุ่นวายจนถึงขั้นเกิดสงครามกลางเมืองและนองเลือดทั่วประเทศ ประชาชนหยิบจับอาวุธไล่ฆ่ากันแบบ Rwanda นิ ผมว่า "อย่าทำ" ดีกว่า
    อย่ายุให้คนไทยแบ่งแยกอีกเลย ถึงเวลาฟื้นฟูประเทศแล้ว
    ประเทศนี้ไม่มีวันฟื้นฟูได้ผมขอเอาชีวิตนี้เป็นประกันเลยเอ้า ก็รู้ๆกันอยู่อ่าน่ะมันเหลวแหลกไปหมดแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RES_PAUL : 30th December 2011 เมื่อ 17:40

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ใครคิดยังไงก็ช่างนะ แต่ผมก็ยังรักพระมหากษัตริย์ไทย+ประเทศไทย ภูมิใจครับ ที่เกิดเป็นคนไทย

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    Blog Entries
    1

มีปัญหาอะไรกันอย่าพาดพิงถึงผมนะ เอาเป็นว่าเราไม่รู้จักกัน ใครโดนจับอย่ามาพากพิงนะ //Me เผ่นนนนน

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ได้ความรู้ขึ้นอีกหน่อย แต่ก็อย่างว่าครับมันคือ ประวัติศาสตร์ ขอให้จดจำแต่สิ่งที่ดี ๆ ก็พอแล้วครับ
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

I love Liverpool ^^
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ผมชอบและผมเคารพที่สุดคือ พระเจ้าตาก กับ พระนเรศวร เปนวีรบุรุษที่อยู่ในใจผมตลอดมาตั้งแต่ผมรู้จัก ท่านเปนคนที่ทำให้เรามีทุกวันนี้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    เรารู้กันใช่ไหมเรารู้เหมือนกันใช่ไหม ? หึหึหึ //me หัวขาดแหงมๆ

ใช่เลยที่นี่คือประเทศสารขันธ์ไร้ซึ่งความจริง = =''

นี่ก็อีกคนใช่ไหมเรารู้เหมือนกันใช่ไหม ? ฮ่าๆเอาล่ะหนีออกนอกทะเลกันเต๊อะ >.<

ประเทศนี้ไม่มีวันฟื้นฟูได้ผมขอเอาชีวิตนี้เป็นประกันเลยเอ้า ก็รู้ๆกันอยู่อ่าน่ะมันเหลวแหลกไปหมดแล้ว
    ถ้าแบบนี้ผมอยากจะอพยพออกจากประเทศนี้แน่นอน ไปอยู่ฝรั่งเศส
    ถ้าพวกนายจะพูดว่า "เมืองไทยล่มสลายแล้ว" ก็ให้โลกรู้ไปเลย เหมือนอย่างที่คนรัสเซีย พากันเทครัวหนีออกจากประเทศของพวกเขา หลังจากโซเวียตล่ม

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    55555 เห็นชื่อกระทู้ ก็รู้เลยว่าต้องลงเอยแบบนี้

ผมว่าเรื่อง การเมือง ศาสนา ความเชื่อ สถาบันเบื้องสูง พยายามหลีกเลี่ยงนะครับ มันเสี่ยง!!! ^ ^''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    33
    สังคมไทยต้องกล้าพูดความจริงครับ พูดด้วยปาก พูดด้วยสื่อต่างๆ
    หรือพวกเราจะต้องรอให้ถึงวันที่จะต้องพูดความจริงด้วยปากกระบอกปืน แบบพวกแขกอาหรับทั้งหลายกำลังทำกันอยู่

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ขอเหอะถ้าจะเอาเวลามาหากระทู้แบบนี้ เอาเวลาว่างไปแบนเว็ปหมิ่นดีกว่ามั้ย
    THIS IS A COMMON GUY

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    ขอบคุณครับ ได้ความรู้เยอะเลยแฮะ