ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 53

ขอสอบถามเกี่ยวกับการอัพเกรด xbox อ้วนครับ

เพิ่งได้ xbox มาครับยังไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราวอะไรเท่าไหร่ครับ dashboard 2.0.9199.0 ครับ กะจะเล่นเกม Wave12 ครับ ไม่ทราบว่าการอัพเกรดเฟิร์มแวร์สามารถทำได้เองหรือไม่ครับฝากช่วยนำกระทู้การสอนอัพเกรดแบบละเอียดให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    วิธีการ Update เครื่อง Xbox360 แยกเป็น 2 ส่วนด้วยกันครับคือ
    1. Update Dashboard
    2. Update Firmware

วิธีแรกเจ้าของเครื่องหรือผู้ใช้สามารถทำได้ด้วยตัวเอง โดยการใช้ USB Drive หรือต่อ internet และ Update เครื่องโดยตรงครับ ไม่แนะนำให้ทำการ Update จากแผ่นเกม ข้อควรระวังในการ Update เครื่องโดยใช้ USB หรือต่อทาง Internet คือต้องศึกษาให้ดีก่อนว่า Dashboard หรือ System Software ที่เราจะ Update นั้น มีการล็อคการเล่นแผ่น Copy หรือไม่อย่างไร (แนะนำให้ดูจากบทความนี้) เพราะ Dashboard บางตัวสามารถทำการล้างข้อมูลของเครื่อง ทำให้เครื่อง Xbox360 ของเราเล่นเกม Copy ไม่ได้อีกหลังจากการ Update

วิธีที่ 2 นั้นเป็นการ Update Firmware ภายใน DVD drive ของเครื่อง ในส่วนนี้มีจะมีผลต่อการเล่นแผ่น Copy โดยตรง หากเราไม่ห่วงเรื่องการเล่นแผ่น Copy ก็ทำการ Update เครื่องเพียงขั้นตอนแรกก็พอแล้วครับ วิธีการทำในขั้นตอนที่ 2 จำเป็นต้องใช้เครื่องมือพิเศษที่จำเพาะและใช้ในการดำงข้อมูลภายในตัว Drive ออกมา (DVDkey) ทางร้านใช้อุปกรณ์ที่เรียกว่า Connectivity Kit (CK3i), X360USBPRO และ Probe 3 ของ team-xecuter ครับ หากต้องการศึกษารายละเอียดการทำ ให้ดูจาก Link ด้านล่างครับ

http://www.team-xecuter.com/forums/s...ad.php?t=66257
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ดูจากเครื่องมือดังกล่าวแล้วหาซื้อยากพอสมควร = =
    ไว้ผมค่อยฝาก Drive ให้ท่านช่วยนำไปอัพเกรดด้วยนะครับ