ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509

อยากรู้เกี่ยวกับ The Elder Scrolls ผู้รู้ช่วยหน่อย

คืออยากรู้ว่าเกมนี้ ที่ออกมาตั้ง 5 ภาคแล้ว ที่ชื่อว่า Skylim อยากรู้ว่า ภาคก่อน ๆ หน้านี้ มันเนื้อเรื่องต่อกันไม๊ครับ หรือว่าแค่ ชื่อเกมเดียวกัน แต่ชื่อภาคต่างกัน ก็คนละเนื้อเรื่อง

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    จากที่ผมรู้มา ต่อกันมาครับ

http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=881

อ่านจากนี่อะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    เกี่ยวเนื่องกันนิดๆหน่อยๆครับ แต่ละภาคเหตุการณ์จะเกิดขึ้นคนละทวีปและโฟกัสไปที่เผ่าหนึ่งเผ่านึงเป็นตัวดำเนินหลัก(ภาค5นี้ก็นอร์ด)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ๋อ ขอบคุณทั้งสองท่านนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    แล้วแบบว่า คนส่วนมากนะครับ ย้ำว่าส่วนมาก จะได้เริ่มเ่ล่นกันภาคไหนครับ Obivion หรือเปล่าครับ หรือว่า คนที่เล่นส่วนมาก ก็เล่นกันตั้งแต่ภาึคแรกกันเลย พอดีอยากลองเล่นดูแล้วแบบว่า เป็นเกมมหากาพแบบนี้ เลยอยากเล่นให้มันครบทุกภาคประมาณนี้อ่ะครับ

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverload อ่านกระทู้
    แล้วแบบว่า คนส่วนมากนะครับ ย้ำว่าส่วนมาก จะได้เริ่มเ่ล่นกันภาคไหนครับ Obivion หรือเปล่าครับ หรือว่า คนที่เล่นส่วนมาก ก็เล่นกันตั้งแต่ภาึคแรกกันเลย พอดีอยากลองเล่นดูแล้วแบบว่า เป็นเกมมหากาพแบบนี้ เลยอยากเล่นให้มันครบทุกภาคประมาณนี้อ่ะครับ
    ภาคที่ทำให้คนรู้จักซีรี่ย์นี้มากขึ้นก็ภาค3ครับ the elder scrolls iii bloodmoon

แต่แบบดังสุดๆก็Obivionนั่นแหละ คนส่วนใหญ่น่าจะเริ่มเล่นกันภาคนี้

ส่วนตัวเคยเล่นแค่ObivionกับSkyrimครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ๋อ เคครับ ขอบใจมาก ๆ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    Blog Entries
    1
    ภาคแรกปี 1994 ครับ ตอนนั้นในไทยยังแทบจะหาคอมใช้ไม่ได้เลยครับ คนที่เล่นเกมนี้ตั้งแต่ปี 1994 ได้จริงๆนี่ ผมซูฮกเลย (ตอนนี้ใครอยากเล่นภาค 1 กับ 2 หาโหลดได้หน้าเวป Beth ครับเค้าแจกฟรีแล้ว แต่ต้องใช้ DOS เล่นนะ ใครพยายามจะเล่นก็ลองไปศึกษาดูครับ ส่วนผมขอผ่าน วุ่นวายเกิ๊น)

คนส่วนใหญ่จะเริ่มเล่น Oblivion คือ ภาค 4 ครับ เพราะกระแสเน้นกราฟฟิคสวยงามค่อนข้างมาแรง และตอนนั้น Oblivion ภาพสวยมาก + กับเกม RPG+Open World เป็นอะไรที่มีออกมาไม่มาก ทำให้กระแสเกมแรงมากทีเดียว

ส่วนตัวผมเล่นภาค 3 ซึ่งสมัยนั้นถือเป็นเกมที่กินทรัพยากรเครื่องมากๆ (แต่สมัยนี้เล่นสบาย) และเป็นภาคที่ผมชอบที่สุด ภาค 4 กราฟฟิคสวย แต่ด้านเนื้อเรื่องส่วนใหญ่จะสู้ภาค 3 ไม่ค่อยได้ (คนที่เล่นภาค 2 มาก่อนก็บอกเหมือนกันว่า ภาค 3 สู้ภาค 2 ไม่ได้ ภาค 4 นี่ยิ่งเทียบไม่ติด มีแต่กราฟฟิคอย่างเดียว เนื้อเรื่องเหมือนเอาเด็กมัธยมมานั่งเขียนเล่นตอนพักกลางวัน แต่ส่วนตัวผมมองว่ามันก็ไม่เลวร้ายขนาดนั้นอ่ะนะ) ส่วนภาค 5 นี่ ยอมรับว่าทำดีมาก เนื้อเรื่องดีใช้ได้ ระบบดีเข้าท่า กราฟฟิคดีแต่ไม่กินแรงเครื่องมากไป สมราคา Game of the Year จริงๆ
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ๋ออ งั้นผมก็คงเริ่มเล่นแค่ภาค Oblivion แล้วล่ะ เห่อะๆ