ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ชอบเกมส์ท่าน paripari มากเลยฮะ ^ ^ ทำให้นึกถึงตอนที่ผมยังเด็ก

อยากได้พวก Sega Saturn และ Sega Dreamcast ด้วยอ่ะครับ ถ้ามีด้วยจะดีมากๆ ^ ^
    แต๊งค์กิ้วหลายๆครับท่าน // หายากครับลองพยายามแล้วเพราะเนื่องจากมันดันเป็นแผ่น Cd นี่แหละ
    ปัญหาใหญ่เลย อีกอย่างผมดันไปหัวเสียกับไวรัสที่มันเล่นงาน HDD ตัวที่เก็บเกมตู้ผมอีก
    ก็เลยไม่มีเวลาทำอะไรเลยอ่ะ เผลอๆเกมตู้ก็อาจจะไม่ได้ทำแล้วก็ได้เพราะไม่มีเวลาเลยครับช่วงนี้

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ดัน ๆ ของดีน่าสะสม : )
    - XENON -

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ขอช่วยดันอีกแรง ๆๆๆ กระทู้ทรงคุณค่ายิ่ง คนรุ่นใหม่ใครอยากรู้ว่าเมื่อก่อนพวกรุ่นน้าๆเขาเล่นเกมแบบไหนต้องลองเอาไปเล่น 555+
    ...

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เอา rom เกมส์เก่าๆมาฝากทุกครับ เผื่อบางคนยังไม่รู้ >>> www.romhustler.net เข้าไปโหลดได้ฟรีๆ (บางอันผมก็ยังทำไม่เป็นเลย) ^ ^

ปล. ถึงผมจะอายุ 31 แล้วแต่ผมก็ยังรักการเล่นเกมส์อยู่ โดยเฉพาะเกมส์เก่าๆยุค super-famicom , megadrive นี่ชอบมากๆ

เล่นแล้วน้ำตาจะไหลคิดถึงชีวิตตอนเด็ก ตอนนั้นผมจนมาก T^T

ขอบคุณท่าน paripari มากครับ ที่เอาเกมส์ระดับตำนานมาให้เด็กรุ่นหลังได้เล่นกัน

ปล 2. ถึงผมจะโตแล้ว แต่จิดใจผมเด็กมว๊ากกกกกก 55555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เอา rom เกมส์เก่าๆมาฝากทุกครับ เผื่อบางคนยังไม่รู้ >>> www.romhustler.net เข้าไปโหลดได้ฟรีๆ (บางอันผมก็ยังทำไม่เป็นเลย) ^ ^

ปล. ถึงผมจะอายุ 31 แล้วแต่ผมก็ยังรักการเล่นเกมส์อยู่ โดยเฉพาะเกมส์เก่าๆยุค super-famicom , megadrive นี่ชอบมากๆ

เล่นแล้วน้ำตาจะไหลคิดถึงชีวิตตอนเด็ก ตอนนั้นผมจนมาก T^T

ขอบคุณท่าน paripari มากครับ ที่เอาเกมส์ระดับตำนานมาให้เด็กรุ่นหลังได้เล่นกัน

ปล 2. ถึงผมจะโตแล้ว แต่จิดใจผมเด็กมว๊ากกกกกก 55555
    ขอต้อนรับคืนสู่เหย้าครับ 555
    ...

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๏-BoatHaHa-๏ อ่านกระทู้
    ขอต้อนรับคืนสู่เหย้าครับ 555
    ครับ 55555 ไม่รู้ว่าผมแก่เกินจะเล่นเกมส์แล้วรึป่าว?? เพื่อนๆรุ่นเดียวกับผมมีลูกมีเมีย กันหมดละ เขาคงมองว่าผมไร้สาระ วันๆเอาแต่เล่นเกมส์

แต่ผมก็มีความสุขที่ได้เล่นเกมส์นะ รู้สึกว่าตัวเองยังเด็กอยู่ตลอดเวลา
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,889

จะบอกว่าตัวเองไม่แก่ว่างั้นเหอะ 55+(ว่าแต่เขา ทีตัวเองแก่จะตายห่อยอยู่แล้วก็ยังเล่นเกมอยู่ 55+)

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับ คิดถึงเมื่อสมัยก่อนจังเลย T T ได้เล่นแต่เกมส์ตลับก้สนุก 5555
    ผมจำชื่อเกมส์ไม่ได้นะ มีเกมส์นึง ที่มี 50 ด่านมั้ง แล้วก้ ด่าน 9 หรือ 10 นี่แหล่ะ ที่จะมียากิน ทำให้เราหัวโต เป็นเกมส์ผจญภัย 2 มิติน่ะครับ มุมมองด้านข้าง ผมเรียกเกมส์มันว่า เกมส์หัวโต 5555+ ถ้าคุ้นๆหรือเคยเล่น ก้ขอความกรุณานำมาลงหน่อยนะครับ อยากเล่นมากก T T เดี๋ยวผมจะวาดเป็นรูปมาให้ดูครับ
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สุดยอดเลยครับ สู้ๆครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAZORWIN อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ คิดถึงเมื่อสมัยก่อนจังเลย T T ได้เล่นแต่เกมส์ตลับก้สนุก 5555
    ผมจำชื่อเกมส์ไม่ได้นะ มีเกมส์นึง ที่มี 50 ด่านมั้ง แล้วก้ ด่าน 9 หรือ 10 นี่แหล่ะ ที่จะมียากิน ทำให้เราหัวโต เป็นเกมส์ผจญภัย 2 มิติน่ะครับ มุมมองด้านข้าง ผมเรียกเกมส์มันว่า เกมส์หัวโต 5555+ ถ้าคุ้นๆหรือเคยเล่น ก้ขอความกรุณานำมาลงหน่อยนะครับ อยากเล่นมากก T T เดี๋ยวผมจะวาดเป็นรูปมาให้ดูครับ
    ไม่รู้จะใช่เจ้าหนูเก็นจินหรือเปล่า ตัวเอกจะเป็นเด็กในยุคหินใช้อาวุธพวกขวาน มีพลังประมาณ3-4ช่องนี่แหละ
    เวลาเติมพลังก็จะกินพวกเนื้อสัตว์ที่ได้จากการดร็อปของมอนสเตอร์ ถ้าเป็นเกมนี้มีทั้งของ FC และ PC Engine นะครับ
    ปล.ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยเพราะเกมมันมีเยอะม๊ากกกก^^

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ZZZ.....zzzzz............z.................

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    เซ็งเว้ยยยยย กลับมาห้องนี้พักผ่อนสมองสักหน่อยดีกว่า

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ คิดถึงตอนเด็ก รู้สึกว่าค่าเกมตอนนั้น ชม. 10 - 15 บาท

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    emu psp มันใช้ไงครับ ไม่มีตัวที่รันได้เลยครับ -*-

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    คิดถึง เครื่องเกม เครื่องแรก Family คุณพ่อซื้อให้ในสมัย
    เศร้าเลย คิดถึง คุณพ่อจัง
    ปล..เสียดายเครื่องเจ๋งไปล่ะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ตอนนี้ผมอาจจะไม่มีเวลาเข้ามานะครับ ใครมีอะไรก็ PM มาหาจะสะดวกในการตอบปัญหาหรือขอเกมสุดๆแล้ว
    และก็ขอทำความเข้าใจตรงนี้นิดนึงนะครับ เกมที่ผมจะหาให้นี่ต้องเป็นเกมเก่าของเครื่อง FC , SFC , MD ,
    PCE เท่านั้นนะครับ ถ้าเป็นเกมสมัยใหม่นี่ส่วนมากมันก็หาได้ง่ายๆอยู่แล้ว ส่วน EMU ที่่ผมแจกนี่ก็ใช้กับ
    เครื่อง PC และ PSP เท่านั้นนะครับ วิธีติดตั้งหรือวิธีใช้ก็อยู่มน EMU ของแต่ละตัวเเล้ว ต้องโหลดก่อนและ
    แตกไฟล์ออกมาถึงจะห็นนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    เย้ๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ง่วงนอนแต่กะนอนบ่อหลับเด้อ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    มาช่วยดันกระทู้คับผม ^^

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอเกม mario หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    pm คืออะไรหรอครับ ผมไม่เข้าใจอ่ะครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ใจจ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยต้องขออภัยทุกๆท่านด้วยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babaroz อ่านกระทู้
    มาช่วยดันกระทู้คับผม ^^
    ขอบคุณครับผม ขอให้แฟนรักแฟนหลง(ไปกับคนอื่น อ้าว!!!ล้อเล่นเด้อ 555+ )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ f.se.a อ่านกระทู้
    ขอเกม mario หน่อยครับ
    เกมมาริโอ้นี่ผมลงให้แล้วนะครับ จะมีทั้งของ Famicom และก็ Super Famicom เลย เข้าไปโหลดได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ f.se.a อ่านกระทู้
    pm คืออะไรหรอครับ ผมไม่เข้าใจอ่ะครับ
    PM ย่อมาจาก Private Message หรือ Personal Mail ก็ได้ แล้วแต่จะเรียกกันเป็นวิธีส่งข้อความ
    หาผู้ที่เราต้องการจะติดต่อด้วยโดยตรงเลยนะครับ เช่นในกรณีที่ผมไม่ค่อยได้เข้ามาที่กระทู้นี้เป็นเวลานานๆ
    ผมก็ไม่รู้ว่ามีใครเข้ามาโพสต์ข้อความอะไรที่สำคัญๆถึงผมบ้าง เราก็จะใช้วิธีส่ง PM หากันแทนไงหล่ะครับ
    วิธีใช้งานของ PM ใน JKG ก็ง่ายๆไม่ยุ่งยากเลยครับ แบ่งเป็น 2 ประเภทคือ

1.ข้อความที่ผู้อื่นสามารถที่จะอ่านและตอบกลับหรือสามารถแชร์ข้อความของเราได้ด้วย

วิธีส่งหรืออ่านข้อความก็ไปที่แถบบนสุดของคอลัมม์เว็บเพจแล้วเลือกที่ชื่อของเรา

จากนั้นก็จะมีหน้าต่างข้อความที่ผู้อื่นส่งหาเรา ถ้าหากเราต้องการที่จะตอบข้อความกลับ
    ก็สามารถจิ้มที่ชื่อของผู้ที่ส่งข้อความมาหาเราได้เลย

2.ข้อความที่เราและผู้ส่งจะเห็นกันเพียง 2 ฝ่ายเท่านั้น

วิธีส่งหรืออ่านข้อความก็ไปที่แถบบนสุดของคอลัมม์เว็บเพจแล้วแต่คราวนี้เลือกที่ Notifications แทน
    ก็จะมีหน้าต่างย่อยปรากฏขึ้นมา เช่น กล่องจดหมายเข้า หรือ กล่องจดหมายออก เป็นต้น
    ปล.การส่งข้อความแบบนี้จะจำกัดจำนวนของจดหมายเข้าและออกไว้ที่ 50 ข้อความ

จะปรากฏหน้าต่างที่แสดงชื่อผู้ส่งข้อความ/หัวข้อในการส่ง/วันเวลาในการส่งเช่นกัน
    หากต้องการที่จะอ่านข้อความก็ให้จิ้มที่ชื่อหัวข้อใรการส่งได้เลย

และถ้าต้องการจะส่งข้อความกลับไปหาผู้ส่ง ก็ให้พิมพ์ข้อความใส่ในช่อง Quick Reply
    และส่งข้อความกลับได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อยากได้ EMU & ROM GBA จังเลยครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    ขอบคุณครับ เยอะมาก เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล.มีคอนทราไหมอ่ะ หาไม่เจออยากเล่นมาก
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread