ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Your friends.!!!!!!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 218

เรื่องฟันผุครับ T T (ฟันแท้)

พอดีกินช็อคโกแลตนมอยู่ สักพักฟันแตก!!! มันแหว่งนะครับ แหว่งไม่มากไม่ถึงราก ผมเลยจะไปหาหมอฟัน ผมเลยส่องปากเครียดเลย ปากผมมีรู้ผุอยู่ทั้งหมด 9 รูได้ ทำไงดีไปดูคลิปอุดฟันแล้ว รับไม่ได้เลยเอาเหล็กมาแคะตรงรูนะ อยากถามว่า ผุ 9 ซี่+ฟันบิ่น หมอเขาจะถอน ฉีดยา อะไรกับผมมั้ย ผมกลัวหมอฟันยิง่กว่าหมอผ่าตัดอีก

(ฟันทั้งหมดที่ว่ามาเป็นฟั้นแท้และฟันกรามหมด หนักใจเลย) บอกล่วงหน้าจะได้เตรียมใจทัน

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    35
    - - รีบไปทำดีกว่านะ ก่อนมันจะเกินเยียวยา

ฉีดยานิ อาจฉีดยาชานะ เพื่อระงับอาการปวดระหว่างทำ

ส่วนถอนนิ ถ้ามันเกินเยียวยาที่จะอุดจริงๆ ก็อาจนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxninepower : 28th December 2011 เมื่อ 21:47
    Max - Nine l Power !

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ผมเคยถอนฝันครับ ฉีดยาเจ็บ จี๊ดๆๆ

แล้วหมอก็เอาคีม ดึง ออกไปตอนไหนก็ไม่รู้

พอกลับบ้านหมด ฤทธิ์ยาเท่านั้นแหละ

................

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าฟันแตก หายไป ไปเติมฟันได้ครับ แต่ถ้ามันเหลือน้อยเกินเยียวยา ต้องถอนแล้วใส่ฟันปลอม (ไม่ใส่ก็โบ๋)

ฟันปลอมก็เลือกเอาจะเอาฟันปลอมธรรมดา หรือเอาแบบรากฟันเทียม

รากฟันเทียมก็อันที่ขันน็อตลงไปบนกรามเราอ่ะครับ แต่ติดหนึบ ไม่ผุตลอดชีพ

เรื่องฟันผุ ผมไม่เคยไปหาหมอฟันตั้ง 3-4 ปี ผุไป 6 รู ก็อุดปกติ ไม่ได้ฉีดยาชา

ถ้ากลัวเจ็บอยากได้ยาชา คุยกับหมอเขาดูได้ครับ เค้าไม่กัดหรอกหมอฟันน่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ไม่เป็นไรครับ เจ็บนิดเดียว เจ็บครั้งเเรกครั้งเดียวเเล้วก็อาจจะ

สลบไปเพราะเเต๋วเเตกเเละเค้าจะใช้คีมขนาดใหญ่ดึง และถ้าโชคดีถ้ายังมีสติ

อาจจะเป็นอะไรที่ทรมารที่สุด เค้าจะโยก ไปโยกมา โยกไปจนกว่านายจะร้อง

แล้วก็โยกไปเรื่อยๆ จนกว่าฟันจะหลุดยิ่งถ้าเป็นฟันซี่ใหญ่ๆ นั้นเเหละวันนั้น อาจจะเป็นความทรงจำเลวร้ายที่สุดในชีวิตที่ปากนายเคยได้รับ โชคดีน๊ะจ๊ะ

Your friends.!!!!!!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    ผมผุ9ซี่บนล่างมีหมด - -* เจอกันยาวแน่

ฉีดยานี่เจ็บจี้ดดดดดด เลยเหรอครับ

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ถ้าฟันแตก หายไป ไปเติมฟันได้ครับ แต่ถ้ามันเหลือน้อยเกินเยียวยา ต้องถอนแล้วใส่ฟันปลอม (ไม่ใส่ก็โบ๋)

ฟันปลอมก็เลือกเอาจะเอาฟันปลอมธรรมดา หรือเอาแบบรากฟันเทียม

รากฟันเทียมก็อันที่ขันน็อตลงไปบนกรามเราอ่ะครับ แต่ติดหนึบ ไม่ผุตลอดชีพ

เรื่องฟันผุ ผมไม่เคยไปหาหมอฟันตั้ง 3-4 ปี ผุไป 6 รู ก็อุดปกติ ไม่ได้ฉีดยาชา

ถ้ากลัวเจ็บอยากได้ยาชา คุยกับหมอเขาดูได้ครับ เค้าไม่กัดหรอกหมอฟันน่ะ
    พูดซะไม่อยากทำฟันเลยเชียว

เล่นเอาน็อตมาขันในปากเรา อึ๋ยยยยยย.... คิดแล้วน่าหวาดเสียว

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ผมก็โดนแต่ไม่ใช่เพราะเป็น ผุน่ะ มันเป็นเพราะฟันใหม่จะขึ้นมาแทนทีแต่ฟันเก่าไม่มีทางทีจะหลุด มองเลยทำการ จับฉีกยาชา หลอดสีเงินๆ ใหญ่ๆ น่ารักมากๆๆ<<(เอาฮาใช่ไหม) แล้วหลังจากยาชาทำงานให้นายทำใจได้เลย มันจะดึงให้หลุดออกไป

ส่วนที่ ผุ ผมก็เคยแต่ไม่รู้เพราะอะไร มันจะถอนง่ายมาก แต่จะเจ็บช่วงฉีกยาชา ขอย้ำให้หลับตาอ้าปากอย่าไปมองตอนเขาเอาเข็มยาชามาละไม่งั้นติดตาจนวันตาย ไม่เจ็บหรอก(เจ็บโคตรๆ) แต่ก็หายไม่ถึงตายอดทนไว้ ฟันผุถอนแปปเดียวจบไม่ต้องรอนานแต่จะรอก็ให้ยาชาทำงานอะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    เหมือนผมเลย อุดหมดเเล้ว เหลืออีก 6 ซีก

มันจะผุอะไรหนักหนาวะขนาดเเปรฟันทุกชั่วโมง

- - ตอนนี้เหงือกบวมอีก

เซ็งๆ

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ถ้าอุดแล้วมันจะเห็นฟันที่อุดเป็นสีดำแล้ว เราจะไม่ค่อยมั่นใจซักเท่าไหร่เพื่อนก็จะถามว่าฟันเป็นอะไร ถ้าฟันหักแล้วเราต่อฟันเราจะเห็นรอยต่อของฟันจากด้านในครับ

L o V e You