ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 849
    Blog Entries
    10

Exclamation [SUPERAntiSpywarePro] v5.0.1142 + [Key] [กำจัดไวรัสที่กำลังระบาดทางเกมส์ออนไลน์] lpk.dll และ Usp10.dll

* - บางเวลาเซิฟเวอร์ทำงานหนัก ไม่สามารถโหลดได้ - *
    * - Sometimes server the work hard can not be loaded. - *

ไวรัสตัวนี้คงคุ้นเคยกันเลยทีเดียว ปัญหาไวรัส Usp10.dll และ lpk.dll นั้น ได้ข่าวว่าเจอกันเยอะครับ (ส่วนมากจะเป็นร้านเกมส์) (ติดมาจากร้านหล่ะสิ)
    หน้าที่ของเจ้าไวรัสตัวนี้ คือการขโมยรหัส Username และ Password ของนักเล่นเกมส์ Online

ซึ่งอาจจะรบกวนการทำงานต่างๆ เช่น IE เปิดแล้วหลุดบ่อย เข้าเกมส์ไม่ได้ และอื่นๆที่ร้ายแรง
    (เราเล่นเกมส์ที่ร้านเป็นจริงๆอ่ะ เข้าเกมส์ได้บ้างไม่ได้บ้าง เล่นๆไปอยู่ดีๆจอฟ้าแฮงค์ Restart เอง สงสัยต้องรีบเปลี่ยนรหัสเกมส์ละ -0-)
    ซึ่งมันต้องการจะ Hack (หรือขโมย) Username - Password ของ You ทุกเกมส์ต่างๆที่เปิด.exe (มันอร่อยเลย กินเกมส์แทบทุกชนิด)

ใครที่เล่นเกมส์ออนไลน์ หรือเอาพวก ไดรว์ต่างๆ ไปเสียบร้านเน็ตนั่นแหล่ะ ติดหนึบกลับบ้านมาเป็นของแถม

สำหรับใครมีโปรแกรมป้องกันไวรัสเจ๋งๆคงจะไม่โดน ถ้ามีก่อนที่จะโดนนะ

ส่วนใครที่ติดแล้ว บางทีมีสแกนไวรัสเจ๋งๆ ก้ออาจจะหาไม่เจอ หรือสแกนไวรัสอาจจะไปลบไฟล์สำคัญของ Windows ได้
    (อาจจะต้องลงวินโดวส์ใหม่ หรือไปโหลดไฟล์แล้วมาใส่เหมือนเดิม อันนี้ไม่แน่ใจ)

ไวรัสตัวนี้แพร่หลายมากๆ กำลังระบาดทีเดียว . . . หนักกว่าช่วงไข้หวัดนกวันโลกแตกซะอีก !!

มันจะแฝงมาทาง Patch เกมส์ Game Guard ต่างๆ พวกเกมส์ออนไลน์ อ่ะนะ (บางทีก็ติดจากที่เราโหลดไฟล์ต่างๆมาอีกที)

ไวรัสตัวนี้ มันโหดร้ายเสียจริงๆ (น่าจะมี 2 ตัวนะ คู่รักแห่งมหันตภัย)

มันแฝงไปทุกโปรแกรม ที่เปิด Run ขึ้น (พวก .exe) ยิ่งเปิดเยอะ ก็ยิ่งแฝงเข้าไปๆ (ตอนนี้คุณอาจจะเป็น สถานรับเลี้ยงดูไวรัสก็ว่าได้) O_o"

จากการตรวจสอบพบว่า เจอในเกือบทุก folder ที่มีการ copy มาและเข้ามาติดในจุดสำคัญเช่น
    C:\windows\
    C:\Program Files\Internet Explorer\

ธรรมดานั้น Usp10.dll และ Lpk.dll นั้น จะอยู่ที่ 2 Folder นี้เท่านั้น
    C:\Windows\system32\Usp10.dll
    C:\Windows\system32\Lpk.dll

(ถ้าลบทิ้งเครื่องจะพิมพ์สระไม่ถูกต้องต้อง)

มีวิธีแก้มีหลากหลายแบบ แต่ผมไปเจอวิธีนี้มา ติดตั้งโปรแกรมสแกนไวรัส สแกนเสร็จกำจัดซะ (สแกนไม่นาน)
    (แก้ขัดไปก่อน ไม่กล้าใช้โปรแกรมสแกนไวรัสอื่น เดี๋ยวมันลบไฟล์ Winrar.rar ที่เราบีบอัดไว้และมีไวรัสอยุ่ไปด้วย) อย่าง Avira ร่มแดงอะ เข็ดละ

วิธีแก้ แค่ สแกนไวรัส สแกนเสร็จก็กำจัด

LPK.dll และ Usp10.dll เป็นชิ้นส่วนของไวรัส Win32/PSW.Legendmir.NIG ลบหลายครั้งหลายรอบมาก มาจากการ Copy folder ไป
    มาระหว่างเครื่อง หรือไดรว์ต่างๆ

ไวรัสนี้มีชื่อในโปรแกรมป้องกันไวรัสอื่นดังนี้
    Trojan-GameThief.Win32.WOW.adca (Kaspersky)
    Trojan horse PSW.Legendmir.NES (AVG)
    TR/Hijacker.Gen (Avira)
    Trojan.PWS.Gamania.29001 (Dr.Web)
    Win32/PSW.Legendmir.NIG (ESET)
    Trojan-Downloader.Win32.Catinea (Ikarus)
    Trj/Wow.YO (Panda)
    TSPY_LEGMIR.SMXD (Trend Micro)

SUPERAntispyware Free Edition (SAS) <<< นี่แหล่ะคือพระเอกของเรา ใช้แบบทดลองก็มีประสิทธิภาพ
    (อย่าลืมติดตามข่าวสารของผมที่ MY CENTER ด้านล่างนะ)

Scripts ดีๆ ควรมีไว้ติดเครื่อง + ข้าม adf.ly
    *Scripts are good & How to Skip adf.ly

ให้ไปดาวน์โหลดก่อนที่นี่เลย

>>> Download <<<

* ถ้าหากคุณมีปัญหาไม่สามารถดาวน์โหลดอัพเดตได้ ก็ขอให้ไปโหลด และ Unzip ไฟล์มาจากที่นี่แทน
    Download >> : >>> Download <<< (Manual Definition Updates)

ก่อนจะกำจัดไวรัส ไม่ควรเปิดโปรแกรมอะไรทั้งสิ้น เพื่อไม่ให้ไวรัสฝังตัว หรือ แพร่กระจาย

* ติดตั้งโปรแกรมให้เรียบร้อยตามสูตรเดิมเหมือนลงโปรแกรมทั่วๆไป
    * เปิดโปรแกรม SUPERAntiSpyware (ถ้าโปรแกรมไม่ขึ้น ให้ดับเบิ้ลคลิกซ้าย ที่โปรแกรม ล่างขวาแถวนาฬิกา)
    * แล้วเลือก "Preferences"
    * ขั้นต่อไป, ให้คลิกที่ Preferences button
    * แล้วคลิก Scanning Control
    * ภายในหน้าต่าง Scanner Options ให้ตรวจสอบดูให้แน่นอนว่า มีแต่ตัวเลือกข้างล่างนี้เท่านั้นที่ถูกติ๊กไว้

-Close browsers before scanning
    -Scan for tracking cookies
    -Terminate memory threats before quarantining
    ที่นอกเหนือกว่านี้ ไม่ต้องไปติ๊กมัน (เพื่อง่ายต่อการสแกน และไม่ยุ่งยาก)
    คลิกไปที่ Home
    * เมื่อกลับมาอยู่ที่หน้าต่างหลักของโปรแกรมแล้ว ให้คลิก Scan your computer
    * ทางด้านซ้ายมือ, ให้ติ๊กที่ช่องของ ไดรฟ์ที่คุณต้องการให้มันสแกน (เช่น C:\ และไดรว์ต่างๆที่ติดไวรัส)
    * ส่วนทางด้านขวา, ให้เลือก Hight Boost เพื่อสแกนเต็มประสิทธิภาพ
    * คลิก Start เพื่อเริ่มต้นการสแกน จะไปเดินเล่นเพื่อยืดเส้นยืดสาย หรือจะไปชงกาแฟ หรือจะไปต้มมาม่าก่อนก็ได้ ในระหว่างที่รอให้โปรแกรมมันสแกนเครื่องของคุณให้เสร็จ
    * เมื่อการสแกนสิ้นสุดลง หน้าต่างแสดงผลจะเปิดขึ้นมาแสดง เพื่อให้ดูถึงจำนวนไฟล์ที่มีความเสี่ยงที่มันหาเจอ ให้ คลิก OK
    * ตรวจทานดูว่า ทุกอย่างที่มันแสดงให้ดู ได้ถูกติ๊กเลือกไว้แล้วทุกตัว หลังจากนั้น ให้คลิก Next
    * มันก็จะ quarantine ทุกอย่างที่มันค้นเจอ เสร็จแล้วมันจะถามว่า จะให้ reboot เลยไหม? คลิก Yes (ต้อง Reboot ทุกครั้ง เพื่อจะกำจัดไวรัส)

วิธีกู้ดูข้อมูลไฟล์ที่โปรแกรมนี้ลบไป ทำได้ดังนี้
    หลังจาก reboot ให้เปิด SUPERAntiSpyware อีกครั้ง (ต้อง reboot ใน Save Mode อีกที)
    คลิก View Scan log
    ภายใต้ Scanner Logs ดับเบิลคลิกที่ รายการนั้นๆ
    มันจะถูกเปิด ใน Notepad คลิก File--> Save As...
    ให้เซฟมันไว้ในที่ง่ายในการค้นหาของคุณ (ขอแนะนำให้เซฟไว้ที่หน้าจอ)
    จากนั้นให้คุณ Copy/paste log ตัวนี้ เพื่อแนบไฟล์ใส่ในกระทู้ได้ (SUPERAntiSpyware log) เรียบร้อย (ทำการสแกนอีก หากกลัวว่ามันจะมาใหม่)

ไฟล์ไหนติดรหัสให้ใส่ : s4muraiz
    บีดอัดแบบ ระดับ-ดีที่สุด ใส่ Recover Record 10% ไฟล์เสียซ่อมได้
    ซ่อมไฟล์โดยเปิดไฟล์บีบอัดที่จะซ่อม กด Alt ค้างไว้+R

กด Like เพื่อเป็นกำลังใจให้ s4muraiz

Like

= 1 Like
    ((กด Like วันละครั้ง รักตายเรย ))

>>> Facebook S4MuRaIz <<<
    ไปช่วยกันกด Like ใน Facebook ผมกันหน่อยนะๆ ใครอยากได้อะไร อยากรู้เรื่องไหน โพสที่กระดานได้เลย จัดให้แน่นอน !!

โปรแกรม,เกมส์ ของผม
    หาเงินแบบผมเปลี่ยนลิ้งค์ให้เป็นเงินง่ายๆ
    รายละเอียด พร้อมหลักฐาน
    คลิกที่ MY CENTER ด้านล่าง

* แสดงความคิดเห็นกันสักนิดนะครับ Thank You ...
    มีปัญหา อยากสอบถามอะไร โพสตอบกระทู้ได้เลยนะครับ !?

ถูกใจ ช่วยกันโหวต อย่าลืมกด

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย s4muraiz : 13th August 2012 เมื่อ 16:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    กำ ขโมยidโหดไป

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชีวิตยังมีพรุ้งนี้เสมอ
    กล่าวขอบคุณ
    795
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    กำผมลองกดหาในช่องSearch เจอทั้ง2ตัวเลย 555555555555

- WORD_OF_TANK-[ARMY] -

ชีวิตยังมีพรุ้งนี้เสมอ
    กล่าวขอบคุณ
    795
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    ไม่รุ้จะขอบคุณยังไงดี เชื่อไหม ว่า เจอในเครื่องผม 200 คุกกี้ และโทจันอีก10ตัว แต่ Usp10.dll กับ Lpk.dll มันยังอยุ่เลยคับ

- WORD_OF_TANK-[ARMY] -

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ผมใช้combo fix ตายเรียบครับไม่มากวนอีกเลย

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ผมใช้combo fix ตายเรียบครับไม่มากวนอีกเลย
    COMBOFIX เค้าจะใช้สำหรับ ช่างคอมมากกว่าครับ เพราะว่า ถ้าหากไม่สามารถล้างอะไรได้วิธีธรรมดา ต้องใช้COMBOFIXเข้าช่วย

ทำไมต้องช่างคอมหรอ เพราะว่า Combofix มันมีหลักการทำงานอย่างลึก(ซึ้ง) เกินกวาจะเข้าใจ ใช้บ่อยๆ อาจจะทำให้ระบบเสียได้ครับ

ผมเคยอ่านน่ะ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เจอ 91 ตัวครับ แต่ไม่เจอ .dll เลย
    COMBOFIX ผมลบได้ประมาน เดือน-2เดือน ต้องลงวินโด้วใหม่เลยครับ มัน อืดๆหน่วงๆ แล้วก็ เออเร่อ บ่อย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้
    COMBOFIX เค้าจะใช้สำหรับ ช่างคอมมากกว่าครับ เพราะว่า ถ้าหากไม่สามารถล้างอะไรได้วิธีธรรมดา ต้องใช้COMBOFIXเข้าช่วย

ทำไมต้องช่างคอมหรอ เพราะว่า Combofix มันมีหลักการทำงานอย่างลึก(ซึ้ง) เกินกวาจะเข้าใจ ใช้บ่อยๆ อาจจะทำให้ระบบเสียได้ครับ

ผมเคยอ่านน่ะ

ใช่ครับ เหมือนกับว่า combofix มันติดตั้งอะไรใหม่ ยุ่งยากครับ ใช้ combofix ลง windows ใหม่ดีกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potza543 อ่านกระทู้
    เจอ 91 ตัวครับ แต่ไม่เจอ .dll เลย
    COMBOFIX ผมลบได้ประมาน เดือน-2เดือน ต้องลงวินโด้วใหม่เลยครับ มัน อืดๆหน่วงๆ แล้วก็ เออเร่อ บ่อย

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    ผมเชื่อว่ายังมีคนโดนไวรัสตัวนี้อยู่ เพราะมันแพร่หลายมาก

กล่าวขอบคุณ
    71
    10

Exclamation

ตัวผมเองก็เสียวๆเหมือนกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย s4muraiz : 6th April 2012 เมื่อ 14:12