ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    เวลาเป็นสิ่งที่เราสมมุติขึ้นมาเองเพื่ออำนวยความสะดวกในชีวิตประจำใช่ไหมครับ -*-

ลองคิดนอกกรอบ เวลาไม่มีจริง 1 วัน ไม่ใช่ 24 ชม.

1ชม .กับ 1 วัน เป็นกฎที่มนุษย์ตั้งขึ้นมาเอง เมื่อเราไม่ยึดติดกับเวลา และ จำนวนวัน เราจะนึกได้เองว่าคนเราย้อนเวลาไม่ได้

(ผมเดาเอา)
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    สายลมพาเดินทาง............แต่หัวใจฉันอยู่ที่เดิม.....

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1

Red face

เป็นไปไม่ได้ครับ เพราะ ถ้าหาก สร้าง Time Machine จริงๆ

มันต้อง สัมพันธ์ กับ สัมพันธภาพเวลา ที่มันต้อง วิ่ง เร็วกว่า ความเร็ว แสง ไม่รู้กี่เท่า ให้ รู้สึกมวลสารนั้นเคลื่อนที่ ช้า จน กลอกลับย้อยหลังครับ

เคยดู Prince of Persia ภาคสุดท้ายมั้ยครับ

ไม่สามารถย้อนเวลาได้ แต่สามารถ รู้สิ่งที่กำลังเกิดขึ้นได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ninwatza : 31st December 2011 เมื่อ 15:03
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    CrYzTeX

คนนนี้ยิ่งอธิบายยิ่งงง

คนเราไม่ได้จินตนาการเเล้วเป็นไปตามหรอกครับ
    ไปหาเรื่องรูปวาดในอังกฤษสมัยก่อนโน้นสิ ว่าเขาวาดถึงอนาคตยังไง

เขาวาดว่าในปี ค.ศ.2000+ คนจะติดต่อเดินทางกันด้วยเครื่องบิน
    ตอนนี้เป็นไปได้ไม่ละ ยังไม่ถึงไหนเลย

อย่าเอาจินตนาการ มาปนกับทฤษฏีเลยครับ ปวดหัว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ผมว่าถ้าเราไปอนาคตหรืออดีตได้ เราจะไปในโลกคู่ขนานมากกว่าครับ

ผมยึดถือกฏที่ว่าเราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอดีตและอนาคตได้ เป็นไปไม่ได้หรอกว่าเราเคยสร้างไทม์แมชชีนขึ้นมาได้ ถ้ามีเชื่อดิว่าต้องมีพวกจากอนาคตย้อนมาอดีต

แล้วไอ้พวกที่มาจากอนาคตเนี่ย "มันไม่คิดจะทิ้งหลักฐานไว้เลยเรอะ?" ยิ่งถ้าเป็นอนาคตที่สร้างไทม์แมชชีนได้ การจะสร้างของที่มีความคงทนสูงจนไม่ว่าเวลาจะผ่านมานานแค่ไหนก็ต้องทำได้อยู่แล้ว

สร้างของที่จะยืนยันว่าเรามาจริงๆนะ เรามาอดีตได้ ไม่ใช่พวกพีระมิตอะไรนั่นมันใช้ยืนยันไม่ได้เลย ยิ่งถ้ามนุษย์มาอดีตได้ ผมเชื่อว่าโลกเราคงโครตวุ่นวายโกลาหลเลยละ

คิดดู มีมนุษย์เดินทางมาจากอนาคตได้ ตามหลักนิสัยของมนุษย์ แน่ๆว่าต้องโชว์อะไรต่างๆให้คนในอดีตเห็นตกตะลึงแน่ๆ เผลอๆจะไปช่วยมนุษย์ในอดีตสร้างบ้านสร้างเมืองอีก

แล้วแบบนี้มันจะกลายเป็นว่าอดีตเจริญกว่าอนาคต เพราะมีนวัฒกรรมของอนาคตไปอดีต(ไม่งงกันนะ)

เพราะเหตุผลข้างบน มันทำให้ผมเชื่อว่าถ้าเราจะเดินทางไปอดีตหรืออนาคตได้ ที่ๆเราไปจะเป็นโลกคู่ขนานเท่านั้นครับ ไม่มีทางที่เราจะเดินทางมาโลกที่เราอยู่ได้ และโลกคูขนานที่ดำรงอยู่ข้างๆเราก็มีเป็นอนันต์ไม่มีที่สิ้นสุด

เพราะหลักฐานต่างๆในอดีตมันก็พิสูจไว้หมดแล้วว่าไม่มีทางเป็นไปได้ ที่เราจะเดินทางไปอดีต

ปล.ใครเคยดู source code น่าจะเข้าใจที่ผมพิมพ์มากขึ้นนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RlucksN : 31st December 2011 เมื่อ 16:27