ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2

หัดทำงานฝีมือครับ เครื่องบินเล็กจากฟิวเจอร์บอร์ด RC (ยังไม่เสร็จ)

ผมเป็นคนชอบพวกเครื่องบินมาตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ และก็อยากลองเล่นเครื่องบินบังคับมาก แต่ฐานะไม่ให้ ไม่มีเงินครับ

เปิดๆไปเจอคลิปนี้ครับ
    เลยอยากจะลองทำอยู่สักครั่ง

===ภาพต้นฉบับของฝรั่งทำ===============================================================

==============================================================================

มาถึงส่วนของผม..........

แค่ลำตัว กับ ปีกหางใช้เวลาทำอยู่ 2 วันครับ -_-

=======================================================================================

ปีกซ้ายทำอยู่ 4 ชั่วโมง ครับ

*ให้ส่วนด้านหน้าของปีกโค้งเล็กหน่อย และถูกปรับตำแหน่งให้กินลมอย่างเหมาะสม*

=======================cr. maxk4255k in jokergameth=============================

ปล. ยังทำไม่เสร็จนะครับ อีกนานนนนนนนนนนนนนนนนนนน ไว้ทำเสร็จจะมาตั้งกระทู้อีกทีครับ ฮ่าๆๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    พยายามเข้าครับ เดี๋ยวซื้อมอร์เตอร์อะไรมาใส่ก็เล่นได้ พี่ไกล้ๆบ้านผมก็รับจ้างทำเครื่องบินบังคับ เขาทำเก่งมากผมชอบไปนั่งดู

ถ้าคุณเรียนเรื่องพวกนี้มาก่อนมันจะง่ายขึ้นมากเลยแหละ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    สู้ครับ แหม่

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ดูจากของฝรั่งแล้ว ติดเต็มฝาผนังเบย

ถ้า จขกท. สนใจจริงๆ ในอนาคตอาจจะมีแบบในคลิปก็ได้นะครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ผมก็สอบเหมือนกันนะไอ้เครืองบินบังคับเนี๊ย เเต่ผมไปทาง มัลติคอบเตอร์
    FX-4100 XFX 7850RAM 4 GB HDD 500 X 2 เเค่นี้พออยู่พอกินเเล้ว

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    มีความพยายามสูงมากครับ นับถือๆ
    Steam : Blackwolf

กล่าวขอบคุณ
    695
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เจ๋งอ่ะ ชอบๆ

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 853
    สู้ต่อไป!!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    คอเดียวกันกับผมเลนครับ แต่ของท่านผมว่ามันน่าจะหนักไปนะ ผมแนะนำมอเตอร์ท่าน น่าจ่ะ 1400 kv up ใบ 8x6

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    น่าสนุกอะคับ งบเท่าไหร่

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมขอแนะนำ นะครับเพราะผมเองก็โตมากับเรื่องพวกนี้ ผมว่าถ้าอยากจะลองเล่นเครื่องบิน เริ่มต้นน่าจะหัดพวก 2CH ก่อนนะครับ(สองช่องบังคับ) ค่อยพัฒนาไปเป็น 4CH(สี่ช่องบังคับ) แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ มีประสบการณ์แล้วก็ไม่มีปัญหา ครับ ส่วนลำตัวของเครื่องบิน แรกๆผมใช้โฟมอัด 5 มิล ครับ แล้วดัดแปลง รถบังคับกระป๋อง 2CH มาทำเป็นวงจรเครื่องบินใช้การเลี้ยวแบบ รัดเดอร์ ในเน็ตน่าจะมีเหมือนช่วงนั้นผมไปซื้อแผ่น CD มาดูแถม แปลนเครื่องบินด้วย เลยหัดทำยอมรับครับมันเริ่มต้นมันยากจริงๆ ลองมา 5ลำ ถึงบินได้เนื่อง จากขาดประสบการณ์ พ่อผมเองก็ทำเป็นแต่ผมชอบทำด้วยตัวเองลองผิดลองถูกอย่างว่าครับ วงจรไหม้บ้าง ลองบิน ปีกหักมั่ง แต่ถ้าเราไม่เรียนรู้จากความผิดพลาดครั้ง นั้น ลำที่5 ของผมคงบินไม่ขึ้น ถถถ ผมเองก็เล่าซะเยอะแค่อยากแบ่งปันประสบการณ์ ครับ ถ้าทำแล้วก็ตั้งใจครับ เรียนรู้ไปเลื่อยๆ ครับ สู้ๆ