ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

ผมแค่คล่ายกับคนปกติเท่านั้นนะครับ

สวัสดีครับทุกๆคน.
    วันนี้, ผมมีเรื่องหนึ่งอยากจะมาเล่าให้คุณฟังละครับ

Ermm... ผมจะขอเริ่มเล่าเลยละกันนะครับ:

ผมแค่คล่ายกับคนปกติเท่านั้นนะครับ
    ผมหมายถึง ผมไม่ค่อยเป็นคนปกติสักเท่าไรหรอกนะครับ

เพราะว่า แม่ของผมเล่าว่า:

หมอบอกแม่ของผมว่า...

"คุณต้องทำใจกับลุกคุณ"
    "เขาสําลักน้ําคร่ําถึง 3 วัน..."
    "เด็กส่วนใหญ่ที่เป็นแบบนี้ ไม่ตายก็เป็นปัญญาอ่อน"

ในชีวิตจริง... ผมเป็นคนที่โง่มากเลยละครับ

ผมแยกไม่ได้หรอกครับว่า...
    เขาพูดเรื่องจริง หรือแค่พูดเล่นครับ

และผมตกวิชาในทุกๆปี...
    ไม่ว่าผมจะพยายามมากเท่าไรก็ตามเลยละครับ

แล้วผมก็ทุกคนอื่นๆบอกว่า ผมเป็นคนปัญญาอ่อนอยู่บ่อยๆครับ

สิ่งที่ผมคิดอยากจะเป็นตลอดเวลาของผมคือ...
    ผมอยากจะเป็นคนปกติเหมือนทุกๆคนบางนะครับ

(ผมกำลังเศร้าระหว่างเล่าเรื่องครับ ผมก็เลยจำไม่ได้ว่าผมจะเล่าอะไรต่อครับ)

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องนะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4,253
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    คุณก็ยังเป็นอยู่คนนิครับ ทำใจครับ ไม่ต้องห่วง แค่เป็นคนดีก็พอครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    คุณไม่ได้เป็นคนปัญญาอ่อนหรอกครับ พิมพ์ได้ เขียนได้ คิดได้ เล่นเ็น็ตได้ ปัญญาอ่อนตรงใหนครับ โง่ตรงใหนครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

?
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,182
    คุณไม่ได้ปัญญาอ่อนหรอกครับ ลองตั้งใจจริง สุดความสามารถ คุณต้องทำมันได้เเน่ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ลองหาความสามารถพิเศษของตัวเองดู

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ถึง ปัญญาอ่อน หรือ ไม่อ่อน แต่คุณ ก็เป็นคนดีของสังคมแล้ว ครับ ไม่ทำให้ใครเดือนร้อน ดีกว่า พวก ปัญญาแข็ง แว๊นไปวันๆ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    แค่เป็นคนดี ก็มีค่ากว่าคนปกติหลายๆคนที่ ชั่ว !!!

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 690
    อย่าเศร้าไปเลยคุณวินนี่เดี๋ยวก็ปีใหม่แล้วหาความสุขใส่ตัวดีกว่า ทำในสิ่งที่ตนเองชอบแต่ต้องไม่เดือดร้อนใคร

อย่างที่ผมเคยบอกงายครับ ว่า.. คนปัญญาอ่อนที่ไหนจะพิมพ์อังกฤษได้ป๋ออ ขนาดนี้.
    .::My Center::.

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 925
    ใครๆก็ว่าผมปัญญาออน่ผมยังไม่เครียดเลยครับ ยิ้มคือไชยชนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมเลยกำหนดครอด 10วันครับ แม่แทบจะไม่ไหวอะครับ ตัวผมตอนกำเนิดใหญ่มากหนักเกือบ4โล ผมทำให้แม่ทรมาน คุณไม่ปัญญาอ่อนหรอกครับ คุณคิดไปเอง จากที่มีคนบอกว่าคุณต้องเป็นคนแบบนั้น คุณนอกเหนือได้ครับ ถ้าปัญญาอ่อนแท้ๆ คุณมาเปิดคอมเล่นเน็ตตั้งกระทู้เปิดบอร์ดไม่ได้หรอกครับ คุณแค่หลอกตัวเอง ภาษไทย คุณก็พิมพ์ถูก ผมยังผิดๆถูกๆเลย ^^อีกอย่างคุณพิมพ์ก็ไว สังเกตุจาก คล่าย คล้าย ของคุณ สละ เอก กับ สละโท มันติดกันแสดงว่าสมองคุณสามารถทำงานได้อย่างว่องไวเฉียบขาด แล้วแบบนี้ ใครว่าคุณปัญญาอ่อนครับ สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ ที่คุณเรียนไม่ผ่าน มันเป็นเพราะจิตใต้สำนึกคุณต้องบอกว่า ข้านี่ ปัญญาอ่อนที่สุดต่างหาก แต่จริงๆ คุณก็ปกติ แค่คุณย้ำคิดย้ำทำเท่านั้นเอง การโดนด่าปัญญาอ่อนไม่ได้เป็นเพราะ เค้าด่าออกมาจากใจ มันอาจเป็นเพียงแค่คำด่าเล่นประมาณว่า เราทำตัว คิคุอะโนเน๊ะ น่ารัก เค้าถูกใจเลย ว่าปัญญาอ่อน 555+ ผมยังโดนด่าเลยเวลาเล่นอะไรแบบ ลั่วๆ เพราะฉะนั้น อย่าคิดมากลืมๆๆมันไปสะว่า หมอบอกว่าคุณต้องปัญญาอ่อน หมอแหม่มมั้ว เชื่อผมสิ ก็เห็นนิ ในหลายๆข่าวที่หมอทำอะไรพลาด ขนาดหมอรักษาหูผม หูผมมันดับเฉียบพลัน หมอรักษาผมไม่หาย หมอบอกว่า หมอก็เป็นยังไม่หาย เอ้า บักห่า หมอยังรักษาตัวเองไม่หายเลยแล้วจะมารักษาตูได้หรอวะ ไม่มีอะไรหรอกคุณแค่เชื่อคำที่หมอพูดแล้วบุคคลในบ้านคุณพูดมากไปคุณเลย ย้ำกับตัวเองว่า คุณอะจะต้องเป็นแบบที่เค้าพูด (เป็นกำลังใจครับคุณคือบุคคลปกตินี่แหละจากสรุปมา สู้ๆๆกับชีวิตครับ)

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    นายเป็น อันดับ1 ใน 10ล้านๆ ตัว

เเค่นี้ายก็เก่งมากเเล้ว

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: