ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439

อะไรเร็วที่สุดในเอกภพ..

ผมมีคำตอบ ซึ่งคำตอบผมถูกแน่นอน

ผมคิดว่าไม่มีใครทายถูกแน่ๆ ถ้าทายถูกก็เก่ง [ ไม่ใช่คำตอบซุยนะครับ มันเร็วที่สุด เร็วขนาดไม่มีสิ่งใดเร็วกว่าจริงๆ ]

รู้กันป่าวว่าอะไร

เฉลยนะครับ : จิตครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Type-7442 : 1st January 2012 เมื่อ 23:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ความคิด.......(หรือจิตนั้นเอง)

อะเพื่องงในความเป็นศาสนา

ไม่มีอะไรเร็วกว่าแสงในทาง วิทยาสาศตร์ (ความเร็ว = 3x10ยกกำลัง8)
    ไม่มีอะไรเร็วว่าจิตในทาง ความเชื่อ (ความเร็ว = เสี้ยวของเสี้ยว...วินาที)
    ไม่มีอะไรเร็วกว่าการสื่อถึงกันในอะตอม(โปรตอน) ไอสไตน์กล่าว (ความเร็ว = อนันต์)

เพิ่มอีกหน่อยละกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    จิต ไม่ได้เร็วกว่าแสงครับ
    แต่ จิต เป็นเพียงการประมวลทางความคิดในสมองเท่านั้นเอง
    ฉะนั้น ก็เท่ากับอยู่กับที่ ไม่ได้มีระยะทางเลย อย่างเช่น เราคิดถึง กระจุกดาวลูกไก่ ซึ่งอยู่ห่างจากเรา 380 ปีแสง ไม่ใช่ว่าความคิดเราเดินทางไป 380 ปีแสงนะ แต่เราคิดถึงข้อมูลที่ถูกบรรจุไว้ในสมองแล้วต่างหาก และกระแสประสาทของคนเราก็มีความเร็วเพียงไม่กี่เมตรต่อวินาทีเองนะ จึงช้ากว่าแสงอยู่หลายขุม
    ในทางศาสนาไงครับ จิตเกิดดับนับแสนล้านล้านล้านล้านล้าน ครั้งต่อวิ เมื่อ ฝึกจนถึงขั้นนิพพาน จิตจะเร็วกว่าแสงหลายขุมจนสามารถ ย้อนระลึกถึงชาติก่อนๆได้ มีตาทิพย์ หูทิพย์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ notty อ่านกระทู้
    จิตกับจินตนาการไม่เหมือนกัน นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้
    จิตเร็วที่สุดครับ
    = = ไม่มีรางวัลเลยหรอ 55 มาให้คำตอบแบบนิ่มๆเลยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 1st January 2012 เมื่อ 23:18

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628
    แสง? หรอ

คุณบอกหน่อยสิ ว่ามันเป็นแนวใน

เป็นแนวพวกเครื่องจักร หรือว่า รถ หรือบลาๆ

ผมว่าหน้าจะแสงแหละ เร็วสุดละ

ท่าไม่ใช่อีก ก็ เวลา

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    แสง ?
    .......

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PKbiw อ่านกระทู้
    แสง? หรอ

คุณบอกหน่อยสิ ว่ามันเป็นแนวใน

เป็นแนวพวกเครื่องจักร หรือว่า รถ หรือบลาๆ

ผมว่าหน้าจะแสงแหละ เร็วสุดละ

ท่าไม่ใช่อีก ก็ เวลา
    รวมทั้งหมดทุกสิ่งเลย
    แสงยังช้าไป..

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    รูหนอน ?

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ประกายสีทองแห่งโคโนฮะ!!

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ถ่ายคลิปแสง แล้วไปเปิดในDVD แล้วกดเร่งX32 555+

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    ความคิด.......(หรือจิตนั้นเอง)

ไม่มีอะไรเร็วกว่าแสงในทาง วิทยาสาศตร์
    ไม่มีอะไรเร็กว่าจิตในทาง ความเชื่อ
    ไม่มีอะไรเร็วกว่ากันสื่อถึงกันในอะตอม ไอสไตน์กล่าว
    จิต..ครับ เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    โจ้กโซคุล ครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เทคโนโลยี
    หรือ ความคิดของมนุษย์ ครับ

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    แต่ จิต เป็นเพียงการประมวลทางความคิดในสมองเท่านั้นเอง
    ฉะนั้น ก็เท่ากับอยู่กับที่ ไม่ได้มีระยะทางเลย อย่างเช่น เราคิดถึง กระจุกดาวลูกไก่ ซึ่งอยู่ห่างจากเรา 380 ปีแสง ไม่ใช่ว่าความคิดเราเดินทางไป 380 ปีแสงนะ แต่เราคิดถึงข้อมูลที่ถูกบรรจุไว้ในสมองแล้วต่างหาก และกระแสประสาทของคนเราก็มีความเร็วเพียงไม่กี่เมตรต่อวินาทีเองนะ จึงช้ากว่าแสงอยู่หลายขุม
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ยูเซียน โบลท์

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    จิตกับจินตนาการไม่เหมือนกัน นะครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้

ไม่มีอะไรเร็วกว่าแสงในทาง วิทยาสาศตร์ (ความเร็ว = 3x10ยกกำลัง8)
    ไม่มีอะไรเร็วว่าจิตในทาง ความเชื่อ (ความเร็ว = เสี้ยวของเสี้ยว...วินาที)
    ไม่มีอะไรเร็วกว่าการสื่อถึงกันในอะตอม(โปรตอน) ไอสไตน์กล่าว (ความเร็ว = อนันต์)

Edit เพิ่มอีกหน่อยละกัน

ในทางศาสนาไงครับ จิตเกิดดับนับแสนล้านล้านล้านล้านล้าน ครั้งต่อวิ เมื่อ ฝึกจนถึงขั้นนิพพาน จิตจะเร็วกว่าแสงหลายขุมจนสามารถ ย้อนระลึกถึงชาติก่อนๆได้ มีตาทิพย์ หูทิพย์
    ผมก็ว่าความคิดหรือจิตนั่นเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    Darkness หรือ ความมืด

GUNPLA MEISTER
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,528
    เวลาครับ เร็วสุด

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647
    คลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า

แสง

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    จิตเร็วที่สุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    จัสติน ไวเวอร์ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Powerexell : 1st January 2012 เมื่อ 23:16

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,102

เพิ่มอีกหน่อยละกัน

= = ไม่มีรางวัลเลยหรอ 55 มาให้คำตอบแบบนิ่มๆเลยนะ
    คุณเก่งมากครับ แล้วดีแล้วล่ะครับ ที่ไม่คิดแย้งผมว่ามีสิ่งอื่นเร็วกว่าจิต เพราะคุณโต้มา คุณไม่ชนะแน่ๆครับ
    เพราะบุคคลที่พูดว่า
    " สิ่งอื่นสิ่งใด เร็วกว่าจิต ไม่มี " คือพระพุทธเจ้าครับ

// ขอบคุณครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้
    คุณเก่งมากครับ แล้วดีแล้วล่ะครับ ที่ไม่คิดแย้งผมว่ามีสิ่งอื่นเร็วกว่าจิต เพราะคุณโต้มา คุณไม่ชนะแน่ๆครับ
    เพราะบุคคลที่พูดว่า
    " สิ่งอื่นสิ่งใด เร็วกว่าจิต ไม่มี " คือพระพุทธเจ้าครับ

// ขอบคุณครับ
    มันคือความเชื่อครับ ศาสนา ยังไม่มีใครพิสูจน์ได้จริงๆว่า จิตเร็วจริงไหม มันเป็นนามธรรม

อย่าง ชาวคริสอาจ ว่าจิตเร็วกว่าแสงหรอ ไร้สาระอะ
    อย่าง ไอสไตน์ศึกษาพุทธ ยังบอกว่า โปรตอนเร็วจนอนันต์ คือเหมือนสมมุต รองเท้าคู่นึง ข้างนึงว่างทีสุดขอบจักรวาร แล้วอีกข้างว่างตรงข้าม เมื่อข้างนึงขยับ อีกข้างนึงจะขยับต่างแบบ ไม่มีdelayเลย

ปล. พระพุทธเจ้า ก็มีคนเชื่อคนไม่เชื่อ ใช่ว่าพระพุทธจะยิ่งใหญ่ที่สุด (ถึงจะอยู่ในหลักความจริงที่สุดในบรรดาทุกศาสนา)
    คริส เชื่อว่า พระเจ้าของเขาสร้างโลกสร้างทุกอย่าง
    อิสลาม เชื่อว่า พระเจ้าของเขาก็ยิ่งใหญ่ไม่แพ้กัน

งี่ใครถูกละครับ ผมถึงบอกว่า มันอยู่ในหลักความเชื่อล้วนๆ

อาจไม่ชัด พระพุทธเจ้า ทรงบอก ใช่ว่าคนอื่นจะต้องเชื่อเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 1st January 2012 เมื่อ 23:35

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ความรักไง.....มาไม่นานก็ไปซะละ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    คุยกันไปก็ไมได้ข้อสรุปหรอกครับถ้ามีเรื่องศาสนากะวิทยาศาสตร์เข้ามาเกี่ยวด้วยแล้ว เพราะแต่ล่ะคนก็จะยึดหลักที่ตัวเองเชื่อ ผมนั้นยึดวิทยาศาสตร์ครับ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

Tenshi Ni Fureta Yo
    กล่าวขอบคุณ
    640
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    ก้าวพริบตา