ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384

15 หนังฮอลลีวู้ดเจ๊งไม่เป็นท่าแห่งปี 2011!!!

15 หนังฮอลลีวู้ดเจ๊งไม่เป็นท่าแห่งปี 2011!!!

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

จากรายงานของ The Hollywood Reporter รายได้หนังรวมในฮอลลีวูดซบเซา ต่ำกว่าปี 2010 อยู่ 4 เปอร์เซ็นต์

แม้จะได้หนังฟอร์มยักษ์อย่าง
    Mission: Impossible Ghost Protocol ออกฉายช่วงนี้

แต่จากรายได้เปิดตัวที่ทำเงินไปเพียง
    25.8 ล้านเหรียญสหรัฐ ก็ไม่ได้ช่วยฉุดให้ดีขึ้น

(แต่หนังไม่น่าจะขาดทุน เพราะรายได้จากตลาดนอกสหรัฐค่อนข้างสูง)

สาเหตุอย่างหนึ่งที่นักวิเคราะห์ให้ความเห็นกันก็คือ

ระยะหลังมานี้ ฮอลลีวูดขาดหนังที่สร้างความสดใหม่แบบ
    Inception หรือ Avatar"ที่จะทำให้ผู้ชมตื่นเต้นและร้องว้าวได้"

ในรายงานยังได้สรุปตัวเลขของหนังที่ ขาดทุนสูงสุด 15 เรื่องประจำปี 2011

ดูเหมือนว่า
    ค่ายดิสนี่ย์ จะเจอปัญหาหนัก

เพราะหนังอนิเมชั่น
    Mars Needs Mom กลายเป็น หนังขาดทุนยับเยินที่สุดแห่งปี

มีรายได้จากการฉายทั่วโลกเพียง
    39 ล้านเหรียญ จากทุนสร้าง 150 ล้านเหรียญ

ขณะที่หนัง
    Sucker Punch ติดโผมากับเขาด้วย แต่รายได้ทั่วโลกที่สอยไป 89.8 ล้านเหรียญก็ยังสูงกว่าทุนสร้าง 82 ล้านเหรียญ

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าหนังจะได้กำไร เพราะทุนสร้างยังไม่ได้รวมงบโฆษณาและการตลาด

รวมถึงรายได้ที่ค่ายหนังต้องแบ่งให้โรงภาพยนตร์หรือผู้จัดจำหน่ายในต่างประเทศด้วยอย่างไรก็ดี

หนังบางเรื่องที่อยู่ในโผด้วยเช่น
    New Year’s Eve ยังฉายอยู่ และอาจทำรายได้ต่อไป

แต่เพราะในรายงานสรุปตัวเลขรายได้จากสัปดาห์ที่ผ่านมาเท่านั้น เลยอาจทำให้ดูว่าหนังขาดทุนมาก

15
    หนังเจ๊งไม่เป็นท่า มีดังนี้

Tower Heist
    ทุนสร้าง $75 ล้าน / รายได้ทั่วโลก $126.3 ล้าน

Green Lantern
    ทุนสร้าง $200 / รายได้ทั่วโลก $219.9

Cowboys & Aliens
    ทุนสร้าง $163 / รายได้ทั่วโลก $178.8

Glee: The 3D Concert Movie
    ทุนสร้าง $9 / รายได้ทั่วโลก $18.7

I Don’t Know How She Does It
    ทุนสร้าง $24 / รายได้ทั่วโลก $30.5

Sucker Punch
    ทุนสร้าง $82 / รายได้ทั่วโลก $89.8

Arthur
    ทุนสร้าง $40 / รายได้ทั่วโลก $45.7

New Year’s Eve
    ทุนสร้าง $56 / รายได้ทั่วโลก $54.9

The Thing
    ทุนสร้าง $38 / รายได้ทั่วโลก $27.4

Anonymous
    ทุนสร้าง $30 / รายได้ทั่วโลก $14.8

Happy Feet Two
    ทุนสร้าง $135 / รายได้ทั่วโลก $115

The Rum Diary
    ทุนสร้าง $45 / รายได้ทั่วโลก $21.6

The Big Year
    ทุนสร้าง $41 / รายได้ทั่วโลก $7.4

Conan the Barbarian
    ทุนสร้าง $90 / รายได้ทั่วโลก $48.8

Mars Needs Moms
    ทุนสร้าง $150 / รายได้ทั่วโลก $39m

Credit:เนื้อหาจากและภาพhttp://movie.sanook.com/news/news_19715.php
    เรียบเรียงและตกแต่งภาพโดย ผมเอง ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bossjibjib อ่านกระทู้
    ทำไมขาดทุนกันหลายเรื่องจังอะครับ
    ไม่แปลกหรอกครับมันก็เป็นวัฏจักรแบบนี้ทุกวงการแหละครับมีกำไรมีขาดทุน

หนังฮอลลีวู้ดปีนึงมีเป็นร้อยเรื่องอันนี้เขาก็คัดกันมาแต่พวกที่ยับสุดแต่ถ้าสงสัยว่าฟอร์มยักษ์แต่ทำไมยังขาดทุน

ก็ลองดูข้อความนี้อีกที

ระยะหลังมานี้ ฮอลลีวูดขาดหนังที่สร้างความสดใหม่แบบ Inception หรือ Avatar"ที่จะทำให้ผู้ชมตื่นเต้นและร้องว้าวได้"
    งานอลังการก็จริงครับแต่มันไม่แปลกแล้วสำหรับยุคนี้ไม่เหมือนตอน The lord ภาคแรก หรือบทมันก็ไม่หวือหวาน่าสนใจเหมือนอย่าง Batman ยุคใหม่นี้

สรุปก็คือ มันก็เป็นไปตามวัฏจักรกับคนดูที่เบื่อแนวหนัง และก็สุดท้ายตัวหนังเองนั่นแหละที่ทำตัวเอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nikorn อ่านกระทู้
    แล้วหนังยอดเยี่ยมแห่งปี 2011 มีบ้างมั้ยครับ
    ก็คงมีแหละครับ ว่างๆผมจะหามาให้แล้วกัน ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jimwar อ่านกระทู้
    Sucker Punch ห่วยตรงไหนหนังเขาสอนอะไรที่มากกว่าที่คุณคิดอีก และมากกว่าเอฟฟเฟคที่คุณเห็นหลายเท่าตัว

ติใครครับนิ -_- สถิตินี้มาจากตัวเลขครับ หนังเจ๊งคือหนังที่ไม่ทำกำไรในเชิงธุรกิจน่ะครับ อันดับก็วัดจากตัวเลขสีแดง

หนังเจ๊งไม่ได้แปลว่าหนังไม่ดีน่ะครับ มันแปลว่าหนังขาดทุนหรือทำกำไรได้ไม่ตามเป้า ใจเย็นๆอย่าอคติ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpeeDSperM : 19th January 2013 เมื่อ 11:53

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    มีอยู่ 2 เรื่องครับที่ผมคิดไว้ตั้งแต่ก่อนเข้าโรงว่าไม่น่ารอด มีConan The Barbarian หนังทำใหม่นี่ครับ ต้นฉบับเดิมของอาร์โนล ก็คิดอยู่แล้วว่าทำใหม่ไม่น่าดังเท่าไร

ส่วน Cowboy ปะทะเอเลี่ยนอันนี้ดูแล้วมันจับต้นชนปลายไม่ค่อยรอด อยู่ดีๆมาเจอกันได้ไง ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ทำไมขาดทุนกันหลายเรื่องจังอะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ลงทุนเยอะ! แต่ว่าผลตอบรับไม่เป็นไปตามที่คาดหวัง!!
    FeelGooD ! !

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ตัวผมเอง มองว่า หนัง action ยุคก่อนๆ พวก face off - die hard - the rock - black hawk down - pearl harbor - armageddon พวกเนี้ย มันเยี่ยมกว่าหนังยุคนี้เยอะเลยนะ

หนังสมัยนี้ ดีแค่ไม่กี่เรื่อง ไอที่เหลือก็ ดีนะ แต่ดูแล้วไม่สนุก แต่สรุปแล้วก็ยังเป็นคนบ้าหนังอยู่ดี แต่ก่อนที่จะไปดู ฮอลิวูดเจ๊งดูหนังพี่ไทยก่อนดิ รับรอง ยอดเจ๊ง เยอะกว่าแน่ 555+

แล้วแต่คนจะมองละกัน

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ผมไม่ไปดูเรื่องไหนเรื่องนั้นเจ้งทุกเรื่อง เหอๆ

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    sucker punch กับ tower heist ออกจะสนุกนะครับ = ="

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    Sucker Punch ขาย เอฟเฟค ทีมสร้าง พยามโชว์น่าดูเลย เอิ๊กๆ
    War would end if the Dead could Return

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    สำหรับผมที่เป็นคนรักการดูหนังเป็นชีวิตจิตใจนะครับ

ผมคิดว่า

หนังที่ดำเนินเรื่องดีมีหลายเรื่องนะครับ แบบไม่น่าขาดทุนก็มี คาวบอยเอเลี่ยน กับ โคแนน เพราะเป็นหนังที่ค่อนข้างดี

ส่วน ที่ว่า คาวบอยเอเลี่ยน เนื้อเรื่องจับต้นชนปลายไม่ถูก มันก็จริง แต่ว่าหนังที่ทำรายได้ ถล่มถลายอย่าง อินเซ็ปชั่น ผมว่าดำเนินเรื่องได้

ค่อนข้าง งง ยิ่งกว่า คาวบอยเอเลี่ยนอีกนะ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Mars Needs Moms ดูเเล้วหนักสุดเลย ทุนสร้าง $150 / รายได้ทั่วโลก $39m
    Security1009 : Jokergameth.com

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilparm อ่านกระทู้
    สำหรับผมที่เป็นคนรักการดูหนังเป็นชีวิตจิตใจนะครับ

ผมคิดว่า

หนังที่ดำเนินเรื่องดีมีหลายเรื่องนะครับ แบบไม่น่าขาดทุนก็มี คาวบอยเอเลี่ยน กับ โคแนน เพราะเป็นหนังที่ค่อนข้างดี

ส่วน ที่ว่า คาวบอยเอเลี่ยน เนื้อเรื่องจับต้นชนปลายไม่ถูก มันก็จริง แต่ว่าหนังที่ทำรายได้ ถล่มถลายอย่าง อินเซ็ปชั่น ผมว่าดำเนินเรื่องได้

ค่อนข้าง งง ยิ่งกว่า คาวบอยเอเลี่ยนอีกนะ
    โอ้ โนโปรดอย่าเอา อินเซ็ปชั่น มาเปรียบเทียบ คาวบอยเอเลี่ยน กับ โคแนน เลยครับ
    แค่เนื้อเรื่อง และความซับซ้อนของเนื้อเรื่อง จังหวะการเล่าเรื่องต่างกันราวฟ้ากับเหว

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ไม่นะGreen lanternได้กำไรแค่$19.9เอง

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ผมดูหนังเอาแค่ความบังเทิงโดยที่ไม่ตั้งแง่และไม่หวังว่ามันจะดีกว่าพวกหนังดังๆที่ประสบความสำเร็จนะ

อย่าง Green Lantern กับ Cowboys & Aliens ส่วนตัวผมก็ว่าหนังมันสนุกดีนะ ไม่ได้แย่อะไร ไปดูในโรงมาก็ไม่เสียดายเงินเลย

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    เด็กๆึึคงเบื่อ ค่าย ดิสนี้่ แล้วมั้งเนี่ย ส่วนตัวผมนะ ดิสนี้เอาของเก่ามา รีเมกใหม่ คอนข้างเยอะอยู่ เลยทำให้เด็กๆชอบการ์ตูนแบบเก่าๆมากกว่า เพราะว่า มันมีของเล่นขาย มีอะไรอื่นๆอีกเยอะแยะ ที่สามารถหาซื้อได้เวลาเด็กๆเห็นก็อยากได้ ส่วนการ์ตูนใหม่ๆ ทำออกมา ก็คล้ายๆกันเกือบหมด เลยทำให้การ์ตูนใหม่ๆไม่เป็นที่นิยม ล๊ะมั้ง

Tower Heist <~ เสียดาย ผมชอบเรื่องนี้นะไปดูในโรงมา ก็ฮาอยู่น๊ะ

Green Lantern <~ อันนี้ก็ไม่หน้าขาดทุน หรือเป็นเพราะ พระเอกดูไม่เท่ดูเด้อๆด๋าๆ ไม่เ้ข้ากับนางเอก ฮ่าๆๆ (แอบส่วนตัวนิสนึง)

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    1 ในนั้นมี Greenlaernturn ฮ่าๆๆๆ

ⓛⓞⓥⓔ J❤kEr
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    แล้วหนังยอดเยี่ยมแห่งปี 2011 มีบ้างมั้ยครับ

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    Mars Needs Moms

กรรม ใครเคยดูเรื่องนี้น้ำตาใหลได้เลยนะครับ เพราะมีอยู่ฉากนึงที่แม่ เสียสละให้ลูก น้ำตาแทบใหลเลยครับ

.:: DAVID DE GEA ::.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    sucker punch โคดกาก หนังบ้าไรไม่หนุกเลย cowboy and alienge โคดจะกากพอกัน (ความเห็นส่วนตัว อย่าดราม่า จุ๊ฟ ๆ)

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    Blog Entries
    1
    ผมชอบ the thing มาก 55+ หนังมันดูไม่โง่ดี+เอฟเจ๋ง แต่ไปล่มเอาก็ตอนจบนี่แหละ

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    ผมชอบ green lantern ไม่น่าเลย

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    Tower Heist กับ Green Lantern ผมชอบมาก

Cowboy vs Alien นี่กากส์ได้ใจเลยนะครัล แหม่

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    sucker punch ติดด้วยแฮะ แต่ผมก็ซื้อแผ่นแท้เรื่องนี้นะ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Green Lantern พอรับได้
    Cowboys & Aliens ไปดูกับเพื่อนมาไม่มีฉากให้ผมยิ้มหัวเราะมีอารมณ์ร่วมเลยเป็นส่วนผสมที่ไม่ลงตัวมาก
    Sucker Punch ดูแค่ Trailer ก็เดาได้ละเลยไม่ไปดูแต่ไม่นึกว่าจะเจ๊งขนาดนี้- - เพราะเห็นเพื่อนมันไปดูกัน
    The Thing ไม่ได้มีความน่ากลัว ลุ้นระทึกอะไรอย่างที่หนังควรจะเป็น แต่เป็นอีกเรื่องที่ขาดทุนเกินกว่าที่คิด
    Happy Feet เป็นกาตูนที่น่าเบื่อที่สุด อันที่จริงเป็นกาตูนที่ตีตลาดเด็กเล็กๆมากกว่า เอาmodelเพนกวินมาขาย ภาคแรกดูในเคเบิ้ลภาค 2 ไม่นึกว่าจะมีด้วยซ้ำ
    Conan ตอนแรกว่าจะไปดูนะแต่ก็ไม่ได้ดู พอมาเจอกระทู้นี้ คิดถูกละ
    Mars Needs Moms ยังไม่ได้ดูแต่ขาดทุนยับมาก - -''

You Move You Die !
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    Conan ผมว่าดูได้นะ
    One Shot One Kill

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589
    Sucker Punch ห่วยตรงไหนหนังเขาสอนอะไรที่มากกว่าที่คุณคิดอีก และมากกว่าเอฟฟเฟคที่คุณเห็นหลายเท่าตัว
    Fuck the world2