ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ผมเป็น 1เสียงที่เชื่อนะครับ ไม่ได้งมงาย ไม่ได้อะไรนะ

เรื่องเขื่อนแตก ช่วงปีใหม่ไทย อาจจะไม่ใช่ตอนนี้

อาจจะเป็นช่วงเดือน มีนาคม-เมษายน ก็ได้ อาจจะแตกมาจริงๆ คงอึ้งกันเป็นแถว
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ก็นะทำให้หลายคนเขาแตกตื่นซะอยู่ไม่สุขขนาดนั้น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    ปล่อยไปเถอะ เขาแก่แล้ว ถือสะว่าทำบุญครับ

จะไปจับคนแก่ๆยังงี้ สู้ ไปหาตัวเอเยี่ยน ค้ายา ยังดีกว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ดันโชว์เก่งกว่า กรมธรณี
    Love the life you live
    Live the love you life

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    นี่สินะปลาบู่ชนเขื่อน รอดูวันปีใหม่ไทย

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    มันคือคำทำนาย คำทำนายเว้ย คำทำนาย มันจริงไปซะทุกอย่างเลยหรือไงวะ คำทำนายเนี่ย ไม่เข้าใจ

เขาเตือนเพื่อไม่ให้ประมาืท ....

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    มันก็ต้องเป็นบทเรียนแก่เหล่าคนที่ชอบทำนายเรื่อยเปื่อยมั่งล่ะ

ไม่งั้นเชื่อได้เลยว่าจะมีการทำนายโลกแตกทุกปี

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ผมว่าจับไปอ่ะดีแล้วถ้าเมืองไทยไม่เข้มงวดบ้างบ้านเมืองก็มีส่วนที่จะไม่พัฒนาเหมือนกัน

และอีกอย่างนึงคือ คำทำนาย เป็ฯเพียงแค่คำพูด มันจะจริงหรือไม่จริง ก็ขึ้นอยู่กับความจริงทั้งนั้น

แต่คนไทยผมก็ทำใจละเพราะว่าคนไทยส่วนใหญ่นับถือศาสนาพุทธก็เลยมีส่วนที่ทำให้เชื่อเรื่องคำทำนาย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    กฏหมายมีไว้จับหนุ่มสาวเท่านั้นหรือไงครับ !!

มันไม่ได้อยู่ที่ว่าแก่แล้วไม่น่าจับ แต่มันอยู่ที่ว่าทำผิดกฏหมายหรือเปล่า ตรงประเด็นกันหน่อยนะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    คนไทยนั้นแหละบ้าบอเอง เขาพูดขึ้นมาเฉยๆ พากันเชื่อเอง(มั้ง)

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมมองอีกมุมนะ....

ทำไมคนแถวนั้นมันโง่จัง(วะ) แค่ฟังนิยายปรัมปราของคนแก่คนนึง ก็เชื่อเป็นตุเป็นตะ เหตุผลรองรับก็ไม่มีซักนิด - -''

ผมว่าคนมันโง่ทำเป็นกระต่ายตื่นตูมไปเอง พูดอะไรก็เชื่อหมด จากเรื่องเล็กก็กลายเป็นเรื่องใหญ่ระดับประเทศ

แล้วถ้าผมทำนายว่าเขื่อนแตกตอนวันสงกรานต์จะมีคนเชื่อผมมั๊ย?? แล้วจะแจ้งตำรวจมาจับผมรึป่าว?? 5555

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่คำทำนายอะไรนั่น ปัญหามันอยู่ที่ความโง่เขลาเบาปัญญาของชาวบ้านนั่นเอง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    สงกรานต์นี่ที่เขื่อนก็อาจจะมีคนไปเที่ยวน้อยเช่นเคยนะครับ
    เพราะอย่างว่า ดริฟไปว่าไม่รู้ว่าปีใหม่ไหน ปีใหม่สากล
    ปีใหม่จีน(ปลายมกรามั้ง) หรือปีใหม่ไทย (อ่าส์....สงกรานต์นี่หว่า)

หรือปีหน้า ปลายปี 2555555555555555+

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ลุงไม่รู้ลุงเมาาาาเอิ๊กกกกก

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    เขาให้ตระหนักเพื่อ คิด ป้องกัน ช่วยกันอณุรักษ์ธรรมชาติ พวกคุณมาตื่น คิดไปเรื่อยมั่ว เกินขึ้นอย่างนู้นอย่างนี้

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zean_Neo อ่านกระทู้
    เขาให้ตระหนักเพื่อ คิด ป้องกัน ช่วยกันอณุรักษ์ธรรมชาติ พวกคุณมาตื่น คิดไปเรื่อยมั่ว เกินขึ้นอย่างนู้นอย่างนี้
    ผมว่าไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ ทำให้คนเค้าเเตกตื่นเปล่าๆ(คนที่เชื่อก็เชื่อกันซะ)

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ถ้ารู้แล้วพาเครียดผมยอมไม่รู้ดีกว่านะ ใช้ชีวิตตามปกติ

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    สุดท้ายก็โดนจนได้สินะ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เรื่องพวกนี้มันไม่ใช่เรื่องเล็กๆสำหรับประเทศไทย..

น้ำก็เพิ่งท่วมไป โลกเราก็เริ่มร้ายกาจขึ้นทุกๆปี..

ยิ่งเจอคำทำนายแบบนี้อีก ใครที่กลัวสูญเสียก็ต้องกลัวและยอมเชื่ออย่างเลี่ยงไม่ได้

สุดท้ายก็กลายมาเป็นโทษทางอ้อมให้ประเทศตัวเองแท้ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 3rd January 2012 เมื่อ 03:57

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    จับไปเลยครับประเทศจะได้เจริญซะที
    แต่ไม่จับก็นะ ลุงเค้าแก้แว้วอ่ะ ไปจับเค้าก็น่าเกลียดอ่ะ5555+

แต่ก็ จับไปก็ดี

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ไปจับ สื่อ ก่อนดีกว่ามั้ง เรื่องมันตั้ง 30 กว่าปีแล้ว สื่อมันขุด/ปั่นกระแสมาเองหนิ ไปจับคุณตาเค้ามันก็ไม่ถูก เหอะๆ ประเทศไทย
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมมองอีกมุมนะ....

ทำไมคนแถวนั้นมันโง่จัง(วะ) แค่ฟังนิยายปรัมปราของคนแก่คนนึง ก็เชื่อเป็นตุเป็นตะ เหตุผลรองรับก็ไม่มีซักนิด - -''

ผมว่าคนมันโง่ทำเป็นกระต่ายตื่นตูมไปเอง พูดอะไรก็เชื่อหมด จากเรื่องเล็กก็กลายเป็นเรื่องใหญ่ระดับประเทศ

แล้วถ้าผมทำนายว่าเขื่อนแตกตอนวันสงกรานต์จะมีคนเชื่อผมมั๊ย?? แล้วจะแจ้งตำรวจมาจับผมรึป่าว?? 5555

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่คำทำนายอะไรนั่น ปัญหามันอยู่ที่ความโง่เขลาเบาปัญญาของชาวบ้านนั่นเอง
    เเรงเกินไปมั๊ยครับท่าน ผมก็คนตาก เเต่ไม่ได้อยู่พื้นที่เเถวนั้น ผมอยู่ในเขตเมือง ท่านไม่ได้อยู่เเถวนั้น เเม่งไม่รู้หรอก ว่าชาวบ้านเค้ารู้สึกยังไง ทำใมต้องหนีกัน เข้าใจคำว่าชาวบ้านมั๊ยครับ อีกอย่าง เค้าก็ไม่ได้ไปขี้ รดหัวท่าน ไม่ต้องออกความเห็นเเรงขนาดนี้ก็ได้ ผมคนตากอ่านเเล้วมันเคืองๆยังไงไม่รู้ครับ

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ปลาหมอตายเพราะปาก

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    Blog Entries
    2
    เหอะๆ ลุงนอนน้ิอย...

---------------------------------------------------------------

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siamzone อ่านกระทู้
    ไปจับ สื่อ ก่อนดีกว่ามั้ง เรื่องมันตั้ง 30 กว่าปีแล้ว สื่อมันขุด/ปั่นกระแสมาเองหนิ ไปจับคุณตาเค้ามันก็ไม่ถูก เหอะๆ ประเทศไทย
    ใช่ๆ ครับ มันเป็นเพราะสื่อ นั้น แหละ อยากทำข่าวได้ ก็ไป ขุดขึ้นมา แล้วที่ นี่ ก็ เป็นเรื่องใหญ่สิ ครับ
    อีกอย่างน่ะ ถึง คำทำนาย อาาจะไม่เป็นจริง แต่ภาคใต้ตอนนี้ น้ำท่วมแล้ว น่ะ ครับ
    ไปจับลุงเขาทำไม ล่ะเนี่ย จะจับ ไปจับ สื่อ นู้น ครับ

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    เป็นผมผม ไม่จับนะครับ อะไรยังไง เขาไม่ได้เอาปืน m79 ไปจ่อยิงหน้าบ้านนิ เข้าไม่ได้บังคับซะหน่อย
    ผมสงสารคนที่เชื่อมากกว่าอะ เสียค่าโง่ไป ไม่ใ้ช้ว่าผมไม่กลัวนะหะ เพราะผมก็อยู่จังหวัดทีถ้ามันแตกตูก็ตายเหมือนกัน
    แต่ผมไม่เห็นรู้สึกอะไรเลย ยังไปนังเคาดาวใน สไก กับพี่ออย HCG อยู่เลยแถมไม่มีไมค์ด้วย