ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47

Cajon[คาฮอน,คาฮอง,คาจอน] มียี่ห้อไทยทำกี่ยี่ห้อ?

สวัดดีฮะ ผมมีเรื่องอยากทำทุกคนในห้องโซนเพลงฮะว่ากลอง คาฮอน หรือ คาจอน เนี่ยมันมีของ ไทยเมคกี่ยี่ห้้ออะคับคือตอนนี้สนใจจะหาซื้อมาเล่นอยู่

ผมรู้จักแต่iNaอ่าอยากลองดูยี่ห้ออื่นดูมั่งอ่ะ =w=

------------------------------------------

สำหรับคนที่ไม่รู้จักคาฮอน หรือ คาจอนนะฮะ

นี่คือหน้าตาของคาฮอน หรือ คาจอน หรือ กลองกล่อง(เมื่อก่อนผมกะเรียก"กล่อง")

เสียงมันจะประมานเสียง ดรั้มพ์ และสแนร์ของกลองชุดฮะ

แต่ลองตีมุมอื่นๆดูผมพบว่ามันมีเสียงกลองทอมบ์ด้วย =[]=!

วิธีเล่นก็ตีไปบนแผ่นไม้นั่นแหละคับฮ่าๆง่ายๆแต่สนุกดี

ใช้เป็นเก้าอี้แทนเก้าอี้เรียนได้ด้วยฮะ ฮาาาาาาาาาาาาาา

--------------------------------------------------------

ส่วนทางนี้เป็นคลิปการเล่นนะฮะ

การเล่นคาฮอนก็มีหลายแบบหลายสไตล์ตามเราเลือกเล่นฮะ

แบบจังหวะฮิปฮอปมันส์ๆ

หรือจังหวะหนักๆมันส์ใช้ไฮแฮดฉาบหรืออุปกรณ์อื่นๆผสมก็ดูดี

หรือจะมาแบบเทคโนโลยีไฮเทคเลยก็ยังมี

แม้แต่เด็กก็ยังเล่นได้

--------------------------------------

อยากจะให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะฮะแต่พอแค่นี้ก่อนขี้เกียจแล้วฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ปอลอลิง. ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่มาให้ข้อมูลเกี่ยวกับคาฮอนยี่ห้อไทยนะฮะ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mixzabzaa : 3rd January 2012 เมื่อ 20:06

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: