ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

Talking ขอถามเรื่องราคากีตาร์ไฟฟ้าหน่อยครับ -w-

ก่อนอื่นเลยขอระบายกันนิดนึง ผมเคยมีกีตาร์อยู่หนึ่งตัว ครับเป็นกีตาร์โปร่งผมฝึกกับเจ้ากีตาร์ตัวนี้มานานจนเรียกได้ว่า
    เป็น แรร์ ไอเทมของผมแล้ว แล้วอยู่มาวันหนึ่ง พี่ผมมันเอาไปให้เพื่อนผมเฉยๆ เลย ให้แล้วไม่คืนด้วย ถึงมันจะเป็นแค่กีตาร์
    โปร่งธรรมดา แต่มันมีค่าทางจิตใจสำหรับผมมาก T T ระบายเพียงเท่านี้และครับ = =

ตอนนี้ผมว่าจะซื้อกีตาร์ตัวใหม่ว่าจะเอาเป็นกีตาร์ไฟฟ้าเพราะเพลงที่ผมฝึกส่วนใหญ่มันเป็นกีตาร์ไฟฟ้าหมดเลย = =
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ เพราะผมเลือกไม่เป็นเลย เล่นอย่างเดียว = ='' ขอถูกๆ หน่อยนะครับ งบน้อย = =''
    ไม่อยากรบกวนพ่อแม่ด้วยครับ T^T
    joker123
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เลือกอันที่เราเล่นแล้วชอบอ่าครับบ ง่ายดี<ผมก็ไม่รู้เค้าเลือกกันยังไงแต่ผมเลือกแบบนี้อ่า>

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankkingkub อ่านกระทู้
    เลือกอันที่เราเล่นแล้วชอบอ่าครับบ ง่ายดี<ผมก็ไม่รู้เค้าเลือกกันยังไงแต่ผมเลือกแบบนี้อ่า>
    อันที่เราชอบแต่คุณภาพมันไม่ดีก็ไม่ไหวนะท่าน = =''
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    งบน้อยเชิญทางนี้ http://www.facebook.com/japanhouseguitarvintage

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    แหมแต่คุณภาพดีแต่เล่นแล้วไม่ถนัดมันก็ไม่ไหวเหมือนกันนะท่าน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ถ้ามีประมาณหมื่นนึงก็ไปดูพวก squier ไม่ก็ epiphone ดูสิครับ ได้มาตรฐานหน่อยในราคากำลังดี

รุ่นถูกๆก็พวก Epiphone SG G-400, Squier พวกที่เป็น standard strat บางตัวก็อยู่ที่ 8000 เอง

เวลาไปซื้อก็ขอเขาลองเล่นดูก่อนละกันครับว่าจับถนัดไหม เสียงโอเคไหม เวลาลองให้ลองหลายๆตัวดูนะครับจะได้เปรียบเทียบได้

แต่ว่าอย่าลืมนะครับว่าต้องมีค่าแอมป์ด้วย แล้วก็พวกสายแจ๊คกับกระเป๋าอีก ซึ่งราคาก็ไม่ใช่ถูกๆเหมือนกัน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    แนะนำนะ ส่วนตัวของผม yamaha ถูก ทน ได้มาตรฐานด้วย ละก็ ibanez นี่ก็คุ้ม แพงขึ้นไปหน่อยก็ gibson fender แล้วแต่อะครับ ผมว่าเล่นทนก่อนดีกว่า^^

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ถ้าเน้นทนคุณภาพปานกลาง แนนะ Sakura ครับ มันทนจริงๆไม่ได้โม้ผมอยู่กับ sakura ตัวเดิมมา 6 ปี แล้วก็มาเปลี่ยนเป็น fender หรือถ้าจะเอาแบบมีระดับกว่า sakura ก็ yamaha สูงมาอีกก็พวก gibson
    พวกเนี่ย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมบอกตามตรงว่าเกลียด Yamaha มาก(ไม่ได้ก่อดราม่านะครับ) มีอยู่ตัวเคยใช้ ไม่กี่เดือนที่เสียบแจ็คหลุด บ้าไปแล้วท่าน

ราคาไม่แพง Cort ก็ได้ครับ สวยดี ไม่ก็ Future ไม่แพง(ไม่แน่ใจว่าพิมพ์ถูกไหม) ไม่เกิน 5000 ก็ได้มาเชยชมแล้วครับ

ส่วนตัวผมขอใช้ขอดีๆบ้าง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirapot อ่านกระทู้
    ผมบอกตามตรงว่าเกลียด Yamaha มาก(ไม่ได้ก่อดราม่านะครับ) มีอยู่ตัวเคยใช้ ไม่กี่เดือนที่เสียบแจ็คหลุด บ้าไปแล้วท่าน

ราคาไม่แพง Cort ก็ได้ครับ สวยดี ไม่ก็ Future ไม่แพง(ไม่แน่ใจว่าพิมพ์ถูกไหม) ไม่เกิน 5000 ก็ได้มาเชยชมแล้วครับ

พูดตามตรงนะ yamaha เครื่องดนตรีสากลมันห่วยทุกอย่างก็จริง จะมีเยี่ยมสุดๆก็พวกเครื่อง วงโยธวาทิตเท่านั้นแหละ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirapot อ่านกระทู้

ใช้รุ่นอะไรหว่า แต่แนะนำว่า Yamaha รุ่นต่ำๆอย่าไปใช้เชียว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    Schecter ครับไม่แพงมากด้วย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ผมแนะ นำท่าน จขกท ไป นั้ง ลอง ที่ร้านเรยครับ ชอบตัวไหน เอฟเฟค ตัวไหน เเอม ตัวไหน ก้อท้อยเอาซะ
    Hoolywood Undead

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ถ้าเอาไม่แพง ก็ Future กับ Baracuda จำไว้ให้ดีนะครับ ว่ากีตาร์ที่ดี ไม่ได้อยู่ที่แบรน ที่ยี่ห้อ แต่มันคือ กีตาร์ที่เราเล่นแล้วรู้สึกมีความสุข เลือกตัวที่ชอบราคาพออื้มถึงก็จัดเลยครับ
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    จกทข ซื้อยังครับ ผมอยากจะโม้ให้ฟังหน่อยครับอาจจะเป็นประโยชน์ เมื่อก่อนผมเล่นกีต้าร์โปร่งและเพื่อนซื้อกีต้าร์ไฟฟ้ามาเล่นซื้อมาเป็นschecterตัวตั้งสองหมื่นกว่าบาท ไอ้ผมก็อยากได้มาเล่นบ้างไปอ้อนวอน กับญาติพี่น้องทั้งหมดที่มีก็ไม่มีใครซื้อให้กล้วว่าจะซื้อมาและทิ้ง ผมเลยเก็บตั้งค์ซื้อเองตัวสองพันกว่าบาทซื้อต่อจากเพื่อนเป็นjunior je112mx เล่นมาได้ซักพัก รู้สึกว่ากีต้าร์มันจะเล่นยากไปไหนทั้งทัชชิ่งสูงเหลือเกิน พอเพื่อนมาเล่นกีต้าร์ของผมมันบอกกีต้าร์ผม ทิชชิ่งสูงเหลือเกินคอก็อ้วน คันโยกก็โยกไ่ม่ได้แข็งยังกับหิน ซึ่งผมไม่เคยได้รู้เลยว่ากีต้าร์จริงๆมันเป็นไง ผมก็ดันคิดไปเองว่ามือกีต้าร์สมัยก่อนก็เล่นของถูกทั้งนั้น ก็เลยเล่นมาเรื่อยจนเฟรตเริ่มสึกเล่นมาแค่สองปีเอง เล่นได้ไม่เกินชั่วโมงก็ต้องเลิกเพราะเจ็บมือเหลือเกิน จนกระทั่งพี่ชายผมได้ซื้อ epiphone lespaul มา และผมได้ลองเล่น ผมร้องว่าแม่เจ้าแถบจะไ่ม่ต้องออกแรงนิ้ว เล่นง่ายมาก ดันสายเสียงก็ไม่เพี้ยน คือเพิ่งรู้ว่าเห็นมือกีต้าร์เล่นในคลิปเหมือนเล่นได้ง่ายมาก มันต่างกับฟ้ากับดินเลย เวลาที่ท่านจะเลือกซื้อควรจะพาคนเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าเป็นๆไปช่วยลอง อยู่ที่แนวเพลงที่ท่านจะเล่น ถ้าเพลงตลาดบ้านเรา ก็พวก gibson fender อะไรพวกนี้ได้หมด ถ้า metal rock ltd bc rich esp jackson ถ้าชอบแบบแนวโซ่โล่ ibanez แนะนำเลยฟรอสโรสเค้าดีจริง คอบาง ร่างน้อย ที่สำคัญคืองบด้วยครับว่ามีเท่าไรงบยิ่งเยอะกีต้าร์ก็ยิ่งดีตาม สงสัยอะไรก็ทามได้เลยไ่ม่ยากให้มานั่งโง่เสียเวลา เพราะกีต้าร์ราคาถูก อีกอย่างนะครับไม่ใช้ซื้อกีต้าร์ราคาถูกและมาทำให้มันดีอันนี้เลิกคิดไปได้เลยถ้าใจไ่ม่รักจริงทำไม่ได้ครับเพราะใช้งบเยอะพอๆกับซื้อกีต้าร์ใหม่เลยครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    กีต้าแพง แต่ความสามารถไม่ถึงก็ไร้ความหมายครับ ผมว่านายเลือกตัวที่นายชอบและถนัดมือ จะดีกว่าครับผม
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    cort future perfect บลาๆๆ
    พูดตรงๆ ผมยกให้คนอื่นฟรีๆมาหลายตัวแล้ว มันก็มีส่วนถูกตามที่ท่าน beersmooth กล่าวมา ว่าซื้อเท่าไหร่คุณก็ได้เท่านั้น
    คุณอยากได้ของดี แต่ราคาเท่ากีต้าร์ไม้อัด มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว sound นี่แค่ฟังดูก็รู้แล้วว่าเนื้อไม้มันกาก
    กีต้าร์ดีๆราคามันสูง จริงอยู่หลายคนอาจจะบอกว่าไม่มีตังค์ แต่ก็ไม่ใช่ว่าเราจะมีไม่ได้นี่นา จริงไหม
    ไอ้ลำพังความอยากได้ใคร่มีน่ะ มันมีกันทุกคน แต่ฉุกคิดซักนิดก่อนซื้อว่า สินค้าเหล่านี้ ไม่พอใจ ทางร้านเขาไม่คืนเงินให้นะคุณ!!!
    บางคนก็กัดฟันพูด ฮู้ย ตัว 5-6 พันก็โอเค เล่นออกมาเสียงยังกะสุนัขฉี่รดสังกะสี แล้วก็บอกว่ามันก็ประมาณนี้แหละราคานี้ เรื่องธรรมดา
    ถามว่าถ้าคืนเงินได้คุณเอาไหม ในใจมันก็อยากได้เงินคืนกันทุกคนน่ะแหละ แต่จะพูดรึปล่าวนั่นอีกเรื่อง
    คุณลองคิดดูเล่นๆ ถ้าไม่ได้เอาเงินจำนวนนี้ไปซื้อกีต้าร์กากๆ คุณเอาไปทำอะไรได้อีกเยอะแยะจะตายไป จริงไหม
    บางคนสงสัยว่าผมมันรวยมากหรือไง ให้กีต้าร์คนนั้นคนนี้ ผมน่ะไม่รวยหรอกครับ ก็มีพอๆกับท่านๆน่ะแหละ
    แต่เราคนเล่น sound เล่นดนตรี เพื่อนอยากได้ขำๆซักตัว น้องนุ่งอยากได้ไว้ฝึกเล่น เราเองก็รู้อยู่แก่ใจว่ามันกากจัด ยังจะกล้าไปคิดเงินเขาลงอีกเหรอ
    ผมทำไม่ลงหรอก
    แล้วไอ้เรื่องเสียน้อยเสียมากเนี่ย ไม่ใช่ว่าผมไม่เคยโดน ถ้านับเงินที่สูญไปกับของพวกนี้รวมๆกัน ต่อครั้งน่ะมันดูไม่มาก แต่รวมๆทั้งหมดแล้ว ก็ 4-5 หมื่น
    ครึ่งแสนนี่ไม่ใช่เงินน้อยๆนะคุณ ผมซื้อ fender usa บางรุ่นได้เลยนะ ถ้านำเงินที่สูญไปกับของบ้าๆบอๆมาซื้อน่ะ -*-

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    แนะนำ Cort อีกเสียงครับ ตอนนี้ผมก็ใส่ Cort อยู่ ผลน่าพอใจมาก วัสดุที่นำมาผลิตเทียบกับราคาถือว่าคุ้มมาก และก็ได้เซียนมาฟันธงด้วย อย่างพี่เอ็ดเวปมาสเตอร์ chordtabs
    อ.ป๊อป วรวิทย์ก็แนะนำ แถมพี่นัท Chordtabs ยังเลือกใช่
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    วันนี้ผมไปอ่านเว็บบอร์ดที่หนึ่ง(จำไม่ได้แล้วว่าเว็บอะไร)
    มีประโยคหนึ่งที่โดนใจผมมาก มันเขียนว่า

"ถ้าอยากได้ของหรูหรือเอาไว้ไปเข้าสังคมมหาลัยหรือสังคมนักดนตรีก็ซื้อพวก Gibson ไม่ก็ Fender รุ่นดีๆงาน US หรือไม่ก็พวก PRS Music Man รุ่นสูงๆไปเลย แต่ถ้า
    ไม่ใส่ใจเรื่องยี่ห้ออะไรมากมาย สนใจเรื่องฝีมือมากกว่าก็ซื้อกีต้าร์ยี่อะไรก็ได้ขอแค่เป็นเสียงและทรงแบบเราชอบ งานปานกลางไม่ต้องถึง พวกงาน US JP ก็ได้
    แต่ผมขอบอกไว้เลยว่า กีต้าร์จะดีไม่ดีมันไม่ได้อยู่ที่ยี่ห้อหรืองานหรอกนะ มันอยู่ที่คนตังหาก ต่อให้ใช้ Gibson หรือ Fender รุ่นท็อปๆราคาเฉียดแสนกว่าแต่ถ้าคนเล่นเล่นกาก
    ยังไงมันก็ยังเป็นกีต้าร์กากๆอยู่ดี แต่ถ้าคนเล่นเล่นดีต่อให้ใช้แค่ Baracuda ราคาไม่กี่พันมันก็ยังเป็นกีต้าร์ดีๆไม่ต่างจาก Gibson หรือ Fender รุ่นท็อปๆเลยล่ะ
    "

อาจจะไม่เหมือนต้นฉบับซักเท่าไหร่ แต่เค้าก็เขียนมาประมาณนี้แหละ

มันโดนใจผมมาก

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    คห.บน โดนสุดๆครับ Like Like Like !@
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ในมุมมองของผม ผมว่าเป็นข้อความขี้โม้ซะมากกว่า
    มันมีปัญหาที่เป็นประเด็นอยู่ว่า
    1. คุณจะใช้เทคนิคไหนในการเล่นให้เสียงกีต้าร์เกรดต่ำออกเนื้อไม้เหมือนอย่างกีต้าร์ไม้ดีๆ
    2. คุณจะใช้วิธีไหนอัดปิ๊กอัพแพซซีฟเน่าๆที่มันติดมาด้วยให้พุ่งออกเป็นไฮเกนเหมือนปิ๊กอัพคุณภาพสูง
    ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่วิธีการหรือเทคนิคเท่านั้น แต่ผมว่ามันเป็นเรื่องของคุณสมบัติมากกว่า

เปรียบเทียบมันก็เหมือนกับเรื่องของยานพาหนะนั่นแหละ
    ถ้าจะเลือกซื้อยานพาหนะ ถูกๆผมก็ว่ามันก็คงเป็นจักรยาน การจะปั่นจักรยานให้เร็วมันต้องมีเทคนิค ถ้าเทคนิคดีๆ อาจทำความเร็วได้ถึง 60-80 กม/ชม โดยไม่เหนื่อยมาก อันนี้ผมไม่เถียง แต่จะบอกว่าถ้าเทคนิคดีมีฝีมือและความชำนาญแล้วมันจะทำความเร็วได้เท่า max speed ของรถสปอร์ตหรือรถฟอร์มูล่า วัน มันเป็นเรื่องแหกตาชัดๆ เพราะมันต่างกันที่คุณสมบัติ หากจะวัดกับคนที่มีระดับของเทคนิคในการขับขี่ทั้งสองอย่างเท่าๆกันแล้วมันไม่มีทางเป็นไปได้

อย่างเรื่องของกีต้าร์ถ้าทำแบบนั้นได้จริง หรือ คนเรามีทักษะในการ Boost "คุณสมบัติ" ของอุปกรณ์ ได้จริง
    ทำไมถึงไม่เคยมีมือกีต้าร์ระดับโลกคนไหน ซื้อกีต้าร์จีนแดงโนเนม บอดี้ไม้อัดมาใช้ซักคน?
    ทั้งๆที่เขามีทักษะในการเล่นถึงขนาดนั้น ทั้งๆที่กีต้าร์แบบนี้ ถูกก็ถูก ทั้งๆที่ถ้าเขาเล่นให้เสียงสู้กีต้าร์ตัวเป็นแสนได้แล้วจะมีคนทั้งโลกมาซูฮกคาแทบเท้า

ก่อนจะเชื่อถือ หรือเห็นว่าข้อความพวกนั้นหล่อ
    ...คุณเคยลองสัมผัสกีต้าร์ระดับไฮ-เอนด์ จริงๆหรือยัง ถ้ายัง ก็ลองซะ เพราะคุณจะไม่มีวันรู้เลยว่า กีต้าร์แต่ละระดับ มันทำอะไรได้บ้าง...

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    กลายเป็นกระทู้ วิชาการไปซะงั้น --*

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    ในมุมมองของผม ผมว่าเป็นข้อความขี้โม้ซะมากกว่า
    มันมีปัญหาที่เป็นประเด็นอยู่ว่า
    1. คุณจะใช้เทคนิคไหนในการเล่นให้เสียงกีต้าร์เกรดต่ำออกเนื้อไม้เหมือนอย่างกีต้าร์ไม้ดีๆ
    2. คุณจะใช้วิธีไหนอัดปิ๊กอัพแพซซีฟเน่าๆที่มันติดมาด้วยให้พุ่งออกเป็นไฮเกนเหมือนปิ๊กอัพคุณภาพสูง
    ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่วิธีการหรือเทคนิคเท่านั้น แต่ผมว่ามันเป็นเรื่องของคุณสมบัติมากกว่า

เปรียบเทียบมันก็เหมือนกับเรื่องของยานพาหนะนั่นแหละ
    ถ้าจะเลือกซื้อยานพาหนะ ถูกๆผมก็ว่ามันก็คงเป็นจักรยาน การจะปั่นจักรยานให้เร็วมันต้องมีเทคนิค ถ้าเทคนิคดีๆ อาจทำความเร็วได้ถึง 60-80 กม/ชม โดยไม่เหนื่อยมาก อันนี้ผมไม่เถียง แต่จะบอกว่าถ้าเทคนิคดีมีฝีมือและความชำนาญแล้วมันจะทำความเร็วได้เท่า max speed ของรถสปอร์ตหรือรถฟอร์มูล่า วัน มันเป็นเรื่องแหกตาชัดๆ เพราะมันต่างกันที่คุณสมบัติ หากจะวัดกับคนที่มีระดับของเทคนิคในการขับขี่ทั้งสองอย่างเท่าๆกันแล้วมันไม่มีทางเป็นไปได้

อย่างเรื่องของกีต้าร์ถ้าทำแบบนั้นได้จริง หรือ คนเรามีทักษะในการ Boost "คุณสมบัติ" ของอุปกรณ์ ได้จริง
    ทำไมถึงไม่เคยมีมือกีต้าร์ระดับโลกคนไหน ซื้อกีต้าร์จีนแดงโนเนม บอดี้ไม้อัดมาใช้ซักคน?
    ทั้งๆที่เขามีทักษะในการเล่นถึงขนาดนั้น ทั้งๆที่กีต้าร์แบบนี้ ถูกก็ถูก ทั้งๆที่ถ้าเขาเล่นให้เสียงสู้กีต้าร์ตัวเป็นแสนได้แล้วจะมีคนทั้งโลกมาซูฮกคาแทบเท้า

ก่อนจะเชื่อถือ หรือเห็นว่าข้อความพวกนั้นหล่อ
    ...คุณเคยลองสัมผัสกีต้าร์ระดับไฮ-เอนด์ จริงๆหรือยัง ถ้ายัง ก็ลองซะ เพราะคุณจะไม่มีวันรู้เลยว่า กีต้าร์แต่ละระดับ มันทำอะไรได้บ้าง...
    มันเป็นข้อความเชิงเปรียบเทียบครับ ถ้าใครเชื่อจริงๆทุกคำพูดก็บ้าแล้วของมันเห็นๆกันอยู่ ไม่งั้นศิลปิน หรือมือกีต้าร์ระดับโลกทั้งหลายคงไม่ทุ่มเงิน
    ซื้อของดีๆหรือไม่ก็ออกแบบซิกเนเจอร์ของตัวเองเพื่อให้ได้สเปคที่ตัวเองต้องการหรอก

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมแค่ยากจะบอกจกทขว่าให้เลือกกีต้าร์ดีๆหน่อย หรือไม่ก็ลองของแพงๆบ้างไม่เสียหายหรอก อีกอย่างกีต้าร์ตัวแรกมันก็เป็นอะไรที่ฝังใจ พอได้ลองเล่นไปเราก็เข้าใจในกีต้าร์ว่าเรานั้นชอบแบบไหน
    ว่าเราไม่ได้ซื้อประดับบารมี เราซื้อมาเพื่อใช้งาน ไม่ต้องซีเรียสมากก็ได้ เดียวจกทข จะเปลื่ยนใจว่าเล่นดีไหมว้า

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    cort ครับ ดีจริง ไม่ก็ schecter ^^

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: