ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

เอ่อ ช่วยดูหน่อยได้มั้ยครับ จัดสเปก(ไปซื้อมาแล้ว)แล้วตัวไหนควรเปลื่ยนดี

เพื่อนพาผมไปซื้อ(ผมมันไม่มีความรู้ด้านนี้มาก) ซื้อมาทั้งหมด 27000(รวมจอ เคสและDVDไดฟ์เวอร์) ยังเหลือ งบอีก 3000

1.เมนบอร์ด 970A-D3
    2.การ์ดจอ PowerColor Radeon HD6790
    3.PSU GX550W Bronze(อันนี้ใช่ของเลกแม็กมั้ยครับ เห็นเพื่อนบอกว่า ใช้แล้ววัตต์ มันตกเรื่อยๆ)
    4.CPU AMD Phenom ll X6 Processor 1100T(รวมกันแบบนี้รึปล่าว)
    5.RAM 4GB(2X2GB) XMS3

6.HD 500 GB ซีเกรด(ไม่รู้เหมือนกันใช่ชื่อนี้มั้ย)

ไว้เล่นเกมส์ครับ ข้อ2,4,5และ6 ผ่านไป แต่ข้อ 1,3 ข้อนี้ผมสงสัยว่าควรเปลื่ยนดีไหม(ผมไม่ได้อวดหรืออะไรนะครับ แต่ก็แค่คิดว่า ควรเปลื่ยนตัวไหนดีเพราะผมไม่มีความรู้ด่านนี้เลย และขอคำปรึกษาครับ)

(ปล.ถ้าเป็นไปได้สอนผมเลือกซื้ออุปกรณ์ว่า ซีพียู การ์ดจอตัวไหนเข้ากับเมนบอร์ดได้ และPSU ควรใช้กี่วัตต์เมื่อซื้อพวกนี้มาแล้ว)

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ซื้อยังครับ ถ้ายังเปลี่ยนPSUก็เทพเเล้ว เพราะตัวที่ท่านเลือกวัตน้อยไปเกรงว่าจะไม่พอ
    เเนะนำตัวนี้วัตเยอะใช้ยาวๆ
    ThermalTake TR2 700w 2950

กล่าวขอบคุณ
    59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    ซื้อยังครับ ถ้ายังเปลี่ยนPSUก็เทพเเล้ว เพราะตัวที่ท่านเลือกวัตน้อยไปเกรงว่าจะไม่พอ
    O_O ซื้อมาหมดแล้ว กรรมเลยผม T^T ไฟจะตกมั้ยเนี่ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Kingdom of Thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เห็นด้วยกับ ท่านJung Hye Wook...เปลี่ยน Power Supply เป็น 700+ จะดีครับ
    Intel(R) Core(TM) i7-3770@3.4Ghz Cooler Master V6 GT ASUS P8P67 PRO Kington Hyper-X 12Gb DDR3 1600 HIS Radeon HD 6870 1GB DDR 5

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สเปกนี้ จัดมาเท่าไรครับ ขอ คำแนะนำด้วยกะว่าจะไป ชื้อ คอม ใหม่ หลัง ตุจีน ฮ่ะ
    ขอ แบบ ละเอียด นิส หนึ่ง ครับ พวก ซิง ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stalneexai อ่านกระทู้
    สเปกนี้ จัดมาเท่าไรครับ ขอ คำแนะนำด้วยกะว่าจะไป ชื้อ คอม ใหม่ หลัง ตุจีน ฮ่ะ
    ขอ แบบ ละเอียด นิส หนึ่ง ครับ พวก ซิง ด้วยครับ
    อืม ไม่รวมเคสกับจอนะครับ ก็ตกประมาณ 24000 กว่าๆ คือผมก็มือใหม่ด้วยน่ะครับ(ไม่มีความรู้ด่านนี้มาก) ส่วนซิง ผมใช้ของที่มากับซีพียูเลยอะครับ ไม่ได้เปลื่ยน

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    ตามนั้น เผื่อไว้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stalneexai อ่านกระทู้
    ผมขอจัดให้แบบบาๆแต่เล่นเกมคุณภาพเท่า จขกท. ให้ละกันนะครับ

Mainboard - AsRock 880GMH/U3S3
    Processor - FX-4100 4-Core AM3+ 3.60GHz
    Memory - KINGSTON 2G*2 / 1333
    VGA Card - POWERCOLOR 6790 1GB D5
    Hard Disk Drive - SEAGATE 250GB SATA-III
    Optical Disk Drive - LG 24X SATA-Interface
    Power Suuply - TSUNAMI Black Strom 80Plus 550W.
    Case - CoolerMaster Elite 310

รวมราคาประมาณ 16,870 บาท
    ซิ้งค์ระบายความร้อนก็แนะนำเป็น 212+ราคาประมาณ 850 บาท(ยังไม่รวมพัดลอมอีก1ตัว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paripari : 5th January 2012 เมื่อ 14:37

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    psu เปลี่ยนด่วน

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    ซื้อเกิน 7 วันยังครับ
    ถ้ายังเอาไปเปลีี่ยนครับแล้วบอกว่ามันไม่ดีขอเปลี่ยนยี่ห้อ
    แต่อาจต้องเพิ่มราคาของนิดหน่อย(เห็นเพื่อนเคยทำแล้วได้ด้วยแต่เป็นการ์ดจอร้านJIB)