ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมรอ x360key ดีกว่าครับ แบบว่าอยากเล่นผ่าน hdd ไม่ทราบว่า ทางร้านพี่จะเอามาขายไหมครับ แล้วพอจะทราบราคาแบบคร่าวๆไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อื้มๆ
    ถ้าเล่นเเท้ได้ก็ ออนไลน์ ได้ไหมครับ
    เเล้วถ้าเล่นก็อปได้ ถ้าผมไปซื้อเเผ่นที่พวกสะพานเหล็กเนี่ย ก็เอามาเล่นได้ใช่ไหมครับ
    ไม่ได้จำกัดเเผ่นว่าต้องเปนเเบบไหนใช่ไหมครับ เเละขอถามอย่างหนึ่งครับ แผ่นก๊อปเล่นออนไลน์ได้ไหมครับ
    [ขอโทษนะพี่โจ๊ก ที่ต้องถามเยอะขนาดนี้น่ะครับ พอดีห่วงเครื่องมาครับกลัวจะเป็นอะไร แหะๆ]
    ความรักจะมาโดย''ไม่ตั้งใจ''เเละจากไปโดย"ไม่รู้ตัว"

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    วันนี้ไปร้านของอามา ที่สาขา 2 ผมชอบการบริการของอามากเลยครับ พ่อกับแม่ของผมยังชอบ เพราะอาเป็นคนละเอียด !!~

วันนี้โชคดีมาก ได้ FW ใหม่ ^^ ขอบคุณอามากครับ !!~

ปล. L.A. Norie เล่นเหนื่อยจริง ๆ = ="

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ผมรอ x360key ดีกว่าครับ แบบว่าอยากเล่นผ่าน hdd ไม่ทราบว่า ทางร้านพี่จะเอามาขายไหมครับ แล้วพอจะทราบราคาแบบคร่าวๆไหมครับ
    ราคา X360key 3,500 บาทครับ (ข้อมูลวันที่ 7 สิงหาคม 2554)

ถ้าเล่นเเท้ได้ก็ ออนไลน์ ได้ไหมครับ
    : เล่นได้แน่นอนครับ รับประกัน เพราะที่ร้านก็เล่น Online ผ่านระบบ XboxLive อยู่ทุกวัน

เเล้วถ้าเล่นก็อปได้ ถ้าผมไปซื้อเเผ่นที่พวกสะพานเหล็กเนี่ย ก็เอามาเล่นได้ใช่ไหมครับ
    การนำแผ่นเกมมาเล่นในเครื่องที่มีการแปลงให้เล่น Copy จะต้องดูด้วยครับว่าแผ่นที่นำมาใช้นั้นมีการ Verified แผ่นให้เหมือนกับแผ่นแท้ 100% หรือไม่ เพราะเครื่องจะถูกแบนหรือไม่แบนนั้น ส่วนหนึ่งมาจากแผ่น Copy ที่ซื้อมาครับ พี่ไม่ขอออกความเห็นเรื่องร้านค้าในย่านที่น้องอ้างถึง แต่จะนำภาพที่ได้จากการตรวจสอบโดยใช้โปรแกรม ABGX ซึ่งนิยมใช้ในการตรวจสอบแผ่นมาตรวจสอบให้ดูครับว่าแผ่นที่ได้มาจากร้านค้าย่านดังกล่าว กับแผ่น Copy ที่มาจากร้านของเราแตกต่างกันอย่างไร (เกมที่ใช้ทดสอบคือ Call of Duty Black Ops)

แผ่น Copy ที่มาจากย่านแหล่งเกมชื่อดัง

แผ่น Copy ที่มาจากร้านของเรา jokergame

ไม่ได้จำกัดเเผ่นว่าต้องเปนเเบบไหนใช่ไหมครับ เเละขอถามอย่างหนึ่งครับ แผ่นก๊อปเล่นออนไลน์ได้ไหมครับ
    เล่น Copy ออนไลน์ได้ครับ ไม่มีปัญหาแต่แนะนำว่าควรใช้แผ่น Copy ที่มีการ Verified แล้วเท่านั้นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FROZEN อ่านกระทู้
    วันนี้ไปร้านของอามา ที่สาขา 2 ผมชอบการบริการของอามากเลยครับ พ่อกับแม่ของผมยังชอบ เพราะอาเป็นคนละเอียด !!~
    ขอบคุณนะครับน้องปังปอนด์ มีปัญหาอะไรเอาเครื่องมาที่ร้านอาได้เลยครับ บริการให้เต็มที่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FROZEN อ่านกระทู้
    วันนี้โชคดีมาก ได้ FW ใหม่ ^^ ขอบคุณอามากครับ !!~
    ครับ Firmare 1.91 เพิ่งออกวันแรก ทางร้านก็ทำเครื่องให้ไปเลย จะได้ไม่ต้องเสียเวลายกไปยกมาอีกครั้งครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พี่ครับ คือผมซื้อ slim มาประมาณต้นปีที่แล้วที่ร้านแห่งหนึ่งโดยใช้วิธีแปลงแบบ spoof Drive แล้วพอเมื่อวาน(วันอาทิตย์)ผมไปที่ร้านที่ซื้อเครื่องมา ผมก็จะขอ DVD Key กับทางร้าน
    เพื่อที่จะกลับไปใช้ Drive Original ของ slim แต่ที่ร้านนั้นเขาบอกว่าผ่านไปตั้งปีนึงใครจะเก็บไว้ให้ล่ะ ผมควรจะทำยังไงดีครับ

ปล.ผมอยากทราบว่า เราจะสามารถเรียกดู dvd key เองได้ไหมอ่ะครับพี่ แล้วร้านพี่รับทำหรือป่าวครับ แล้วถ้าทำได้ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย grimmjov : 8th August 2011 เมื่อ 09:39

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ grimmjov อ่านกระทู้
    พี่ครับ คือผมซื้อ slim มาประมาณต้นปีที่แล้วที่ร้านแห่งหนึ่งโดยใช้วิธีแปลงแบบ spoof Drive แล้วพอเมื่อวาน(วันอาทิตย์)ผมไปที่ร้านที่ซื้อเครื่องมา ผมก็จะขอ DVD Key กับทางร้าน
    เพื่อที่จะกลับไปใช้ Drive Original ของ slim แต่ที่ร้านนั้นเขาบอกว่าผ่านไปตั้งปีนึงใครจะเก็บไว้ให้ล่ะ ผมควรจะทำยังไงดีครับ
    ไม่ขอออกความเห็นเรื่องบริการของร้านค้าอื่นนะครับ แต่อยากจะแนะนำว่า หากต้องการ DVD Key ในเครื่อง Xbox ของเรา ให้ลองเปิดเครื่อง XBox Slim ของเราดูครับ หากเครื่อง Xbox Slim เรายังสามารถอ่านแผ่นเกมได้ ไม่ว่าจะเป็นแผ่นเกม Copy หรือแผ่นแท้ ไม่ว่าจะเก่าหรือใหม่ แสดงว่าใน DVD Drive นั้น ยังมี Key อยู่ครับ หากต้องการ Key นั้นจริงๆให้นำเครื่อง Xbox เครื่องนั้นมาที่ร้านของเราครับ พี่จะทำการดึง DVD key ให้ครับ เพราะหากในอนาคตต้องการติดอุปกรณ์ที่ชื่อว่า X360key จำเป็นต้องดึง Key ดังกล่าวออกมาใส่ใน SD Card ด้วยครับ ไม่อย่างนั้นจะใช้อุปกรณ์ X360key เล่นเกมจาก External hardDisk ไม่ได้ครับ หากเคยซื้อเครื่องมาจากร้านของเรา ค่าบริการดึง DVD key พี่ไม่คิดสตางค์ครับ แต่หากไม่เคยเป็นลูกค้ามาก่อน มีค่าบริการ 300 บาทครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ grimmjov อ่านกระทู้
    ปล.ผมอยากทราบว่า เราจะสามารถเรียกดู dvd key เองได้ไหมอ่ะครับพี่ แล้วร้านพี่รับทำหรือป่าวครับ แล้วถ้าทำได้ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ
    ทำเองคงไม่ได้ครับ ยกเว้นจะมีอุปกรณ์ที่เหมาะสม ส่วนที่ร้านของเรารับทำอยู่แล้วครับ ราคา 300 บาทเหมือนกับที่อธิบายไว้ข้างต้น อุปกรณ์ที่เราใช้ในการดึง DVD Key คือ Maximus Lizard Hardware Flasher ครับ (ตามคำแนะนำของผู้ผลิต X360key ครับ)

-- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    6
    แล้วเครื่อง slim ผมจะทำ LT+1.91 ด้วยเลยได้หรือป่าวครับ

แล้วถ้ารวมค่า แฟลช LT+1.91 ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

ส่วนใหญพี่โจ๊กเกอร์จะอยู่สาขาไหนหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ปัญหาเรื่องเครื่อง Xbox Slim ที่แปลงเครื่องโดยใช้วิธี Spoof Drive หรือจะพูดให้เข้าใจได้ง่ายๆก็คือเครื่อง Xbox Slim ที่มีการนำเอา DVD Drive ของเครื่องรุ่นอ้วนมาดัดแปลงใช้งานในเครื่องรุ่น Slim นั้น จะมีปัญหาเรื่องการ Update เครื่องครับ เพราะในปัจจุบัน Dashboard เวอร์ชั่นใหม่ๆเช่น 13146, 13599 หรือ Dashboard 12625 เป็นต้นมา มีการตรวจสอบเรื่อง hardware ก่อนจะ Update หากตรวจพบจะไม่ยอมให้เครื่องนั้นทำการอัปเดทครับ นั่นหมายถึงเครื่อง Slim เครื่องนั้นจะเล่นเกมใหม่ๆที่มาในอนาคตไม่ได้ รวมทั้งไม่สามารถต่อ online เล่นเกมในระบบ Xbox Live หรือ Download ข้อมูลต่างๆได้

วิธีแก้ปัญหาของเครื่อง Slim ที่มีการเปลี่ยนเอา Drive รุ่นอ้วนมาใช้ทำได้โดย การเปลี่ยน Drive ให้เป็น Drive ของรุ่น Slim ครับ แต่การจะซื้อ Drive ใหม่มาเปลี่ยน Drive ของเดิมเลย เครื่อง Xbox Slim มันจะไม่อ่านนะครับ เราจะต้องทำการดึง Key จาก DVD drive ตัวเก่าออกมาก่อน จากนั้นจึงเอา Key นั้นมาใส่กับ Firmware (ล่าสุดคือ LT+1.91 - ข้อมูลวันที่ 9 สิงหาคม 2554) แล้วจึงนำ Firmware นี้ไปใส่ไว้ใน Drive Slim ตัวใหม่ เครื่อง Xbox Slim นั้นจึงจะทำการ update dashboard ได้ครับ หลังจากทำขั้นตอนทั้งหมดนี้แล้ว เครื่อง Xbox Slim จะสามารถเล่นเกม Copy ได้เหมือนเดิม รวมทั้งเล่นเกมที่มีการโปรเทค AP2.5 พร้อมทั้งยังเล่นเกม Online โดยใช้แผ่น Copy ได้อีกด้วยครับ

ปล. ส่วนใหญ่พี่อยู่ที่สาขา 2 ครับ ค่าบริการ Flash LT+1.91 ของเครื่อง XboxSlim 500 บาทครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    เอาข่าวนี้มาจากไหนเอ่ย ขนาดเราเป็น Reseller ของ Xkey เขายังบอกว่าจะออกปลายเดือนเลยครับ

ครับ เล่นได้ทั้งแผ่นแท้และแผ่น Copy ครับ

ใช่ครับ XBOX360KEY มันคงจะมาปลายเดือนครับ พวกฝรั่งเค้าใช้กันแล้ว เดี๋ยวรอจีนเอาไป Copy แล้วมาผลิตขายในราคาถูกๆกัน (สำหรับคนชอบเล่นด้านนี้นะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gefoxs : 9th August 2011 เมื่อ 13:16

กล่าวขอบคุณ
    6
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย grimmjov : 10th August 2011 เมื่อ 15:40

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

Cool

drive ของผมเป็น Lite-On 1071
    รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ.. ว่าควรจะแปลงเครื่องวิธีไหนดี

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    lite-ON 1071 เป็น Drive ใหม่ครับ ในปัจจุบันยังไม่สามารถทำการแปลงให้เล่น Copy ได้ (ข้อมูลวันที่ 26 สิงหาคม 2554)
    ปล. ว่าแต่ว่าทราบได้ยังไงครับว่า Drive ของตัวเองเป็นรุ่น 1071 ?

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    lite-ON 1071 เป็น Drive ใหม่ครับ ในปัจจุบันยังไม่สามารถทำการแปลงให้เล่น Copy ได้ (ข้อมูลวันที่ 26 สิงหาคม 2554)
    ปล. ว่าแต่ว่าทราบได้ยังไงครับว่า Drive ของตัวเองเป็นรุ่น 1071 ?
    ขออภัยครับที่ตอบช้า...
    ที่ทราบเพราะว่า เอาไปให้ร้านหนึ่งในเชียงใหม่เขาแปลงหนะครับ... ซึ่งเขาก็แกะเครื่องให้ดูเลย...
    สติ๊กเกอร์มันติดเอาไว้เลยหละครับว่าเป็น FW ver 1071 ซึ่งตอนนั้นยังแปลงไม่ได้...

แต่ตอนนี้แปลงได้แล้ว.. เหมือนว่าติดชิพอะไรสักอย่าง (น่าจะ PCB มั้งครับ) ราคา 3000 พร้อมอัพเป็น LT+ v1.92 ครับผม