ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 175

[PC] NUCLEAR DAWN LOSSLESS [MEDIAFIRE][2011][REPACK R.G.ELEMENT ART ENG][2.23GB] + MP Tungle . bot

NUCLEAR DAWN

ผมขอเปลี่ยนวิธีเข้าเซิฟนะครับ เนื่องจากตัวเก่าประสบปัญหาเข้าไม่ได้
    โดยใช้ตัว Tungle แทนครับ
    เล่นผ่านวิธีนี้ Host สามารถ Add Bot ได้ ทำให้ไม่เหงาครับ
    วิธีอยู่ด้านล่างเลยครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

Download Tungle

VPN Only
    MediaFire 1 Part

ตารางนัดเล่น

มากันด้วยนะครับผมว่าก็น่าจะสิบคนได้แล้วที่รู้จักเซิฟ มาตามเวลาจะได้เจอกันครับ

Year: 2011
    Genre: Action (Shooter) / Strategy (Real-time) / 3D / 1st Person / Online-only
    Developer: InterWave Studios
    Publisher: InterWave Studios
    Platform: PC

Features Repack

For the basis of license InterWave Studios
    Do not cut / no recoded
    Installation of additional software (DIrectX).

How to play multiplayer

* Enable the console (in game options)
    * Start the console and connect to prescribe and address of the server (for example, connect fps.trash dump.ru: 27015)
    * Changing nick is made in the file rev.ini in the game folder

Change the language

1.open the rev.ini in the game folder
    2.Change English on your favorite language for Language variable in [Emulator] section.
    [Emulator]
    Language = Czech, English, German or Russian

* Operating system: Windows XP / Vista / 7
    * Processor: Intel Core 2 Duo with any 2.4 GHz or equivalent
    * RAM: 2 GB
    * Video: 128 MB VRAM compatible with DirectX 9 support for Pixel Shader 2.0b (ATI Radeon HD 2900 NVidia GeForce 8800)
    * Free space on hard disk: 5.02 GB

Then, take Nuclear Dawn above the action, and play as the commander. Organize your fellow players in squads,
    and assign them to tactical objectives. Plan the resource routes for your army, and production of your structures
    for forward deployment. Exploit the terrain and resource point locations to block your enemies’ advance,
    and crush their plans in an iron fist. Research and implement new technologies to give your soldiers the edge
    on the battlefield, and set up forward bases to lead the assault on your enemies, with a full complement of
    defensive and offensive structures to choose from, to build your perfect fortress

______________________________________________________________________________________________

.::Part 1.Part 2.Part 3.Part 4.Part 5.Part 6
    Part 7.Part 8.Part 9.Part 10.Part 11.Part 12::.

ELLNINOOLNWJKG-L6M

แตกไฟล์ >> mount image >> ติดตั้งเกม >> Enjoy

วิธีเปลี่ยนภาษา >> เปิดโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม >> ดับเบิ้ลคลิ้กไฟล์ Rev >> เปลี่ยน Language เป็น English

วิธีเปลี่ยนชื่อในเกม >> เปิดโฟลเดอร์ติดตั้งเกม >> ดับเบิ้ลคลิ้กไฟล์ Rev >> เปลี่ยน PlayerName เป็นชื่อของเรา

พาร์ทไหนเสียกด Alt+R ซ่อมได้ Recovery Record 5 Persent

วิธีเปลี่ยนภาษาครับ

1.เปิด Folder เกมส์ที่ติดตั้งขึ้นมาครับ จากนั้นมองหา rev.ini
    2.จากนั้นมองคำว่า language ให้เปลี่ยนตรง Russian เป็น Engilsh
    Language = Czech, English, German or Russian

Credit : ellninoo

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reeddddddd อ่านกระทู้
    ตัวผมชื่อ Rezeus นะครับ เล่นเซิฟไทยที่บอกมา ไม่แลคเลยครับ
    เล่นกับคุณ -C[-a-R-_BoNz]- โหดจริง

ผมเก่งแต่สร้างฐานอ่ะ 5555555+

นัดเวลาเล่นกันน่าจะดีนะครับ เล่นกันไม่กี่คนเหงาจริงๆ
    วิธีเล่น Online มี 2 วิธี

วิธีที่ 1. ลงเกมส์ตามปกติเข้าเกมส์จากนั้นกด Fine Game จากนั้นกดแถบข้างบนว่า History กด รีเฟรช หลาย ๆ รอบจะเจอเซิฟ ค้อนข้างแลคแต่คนเล่นเยอะ

วิธีที่ 2 . ตามด้านล่างเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reeddddddd
    เข้่่า Tunngle นะึีครับ เข้าห้อง Nuclear Dawn

ส่วนคนที่จะเข้าไปเล่นด้วย ก็เข้าห้อง Nuclear Dawn เหมือนกันครับ ใน tunngle นะ เสร็จแล้วพอ เข้าไปปุ๊ป
    ให้หาชื่อ ID ของ host ใน Tunngle พอเจอแล้วให้คลิกขวาที่ชื่อ host มันจะมีคำว่า copy ip to clipboard กดปุ๊ป เราก็จะได้ IP เขามา
    เสร็จแล้วเข้าเกม เปิด console พิมพ์ connect แล้วกดวาง ip ที่ก็อปมา ก็เข้าเกมได้เลยครับ

อันนี้ลิ้งค์โหลด tunggle นะึีครับผม
    http://www.tunngle.net/index.php?l=e...n&pg=downloads
    ผมขอขยายความ วิธีออนไลน์ ด้านบนนะครับ

1.โหลดและติดตั้ง Tungle เสร็จแล้วเข้าโปรแกรมาจะเจอแบบนี้ ให้ มองแถบซ้ายจะเจอ Shooter ให้ดับเบิ้ลคลิก

2.เข้ามาแล้ว จะเจอชื่อเกมส์มากมาย ให้กดเลือกหาชื่อเกมส์ Nuclear Down จะอยู่เกมส์สุดท้ายของตัว N ดับเบิ้ลคลิกเลย

3.เข้ามาแล้วอันดับแรกมองหาชื่อคนครีแถบขวา เจอแล้วให้คลิกขวาเลือก copy ip to clipboard

4.จากนั้นเข้าเกมส์ตามปกติ แล้วเปิด Console ขึ้นมา พิมพ์ Connect ##.##.##.### (หมายเหตุ ## หมายถึง Ip ที่จะใส่)

5.ล้างบางพวกมัน!

วิธีแก้ non responding

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoomhoom อ่านกระทู้
    ผมลองทำวิธีแก้non respondingแล้วครับ อาการของผมคือเข้าเกมตรงหน้าเมนูเกมมันจะเด้งออกครับ
    ให้เปิดโฟลเดอร์ที่โหลดมาครับ จะเจอโฟลเดอร์ชื่อRedistable>DirectX>แล้วก็โปรแกรมข้างในครับ ให้ดับเบิ้ลคลิกติดตั้งได้เลย
    ปล.ถ้าเปลี่ยนภาษาหรือเปลี่ยนชื่อในเกมอาจต้องติดตั้งใหม่นะครับ
    จขกท.เอาเรปนี้ขึ้นหน้า1ด้วย

Console อยู่ไหนอะ
    พอเข้าเกมส์ให้กด option แล้วกด keybord เลื่อนลงมาข้างล่างจะเห็นมันเขียนว่า Console
    ให้ปรับเป็นปุ่มตามต้องการ

แล้วถ้าอยากเล่นกับบอทละ ?
    เข้าเกมส์ปกติแล้ว ครีเกมส์ พอเข้าถึงหน้าเกมส์ให้เปิดตัว Console ขึ้นมา
    จากนั้นพิมพ์ bot_add_ct กับ bot_add_emp ครับ
    แล้ว Console มาจากไหนอะ
    ข้้้างบน

CarBoNz
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -C[-a-R-_BoNz]- : 15th January 2012 เมื่อ 05:44

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ก๊อบของ ellninoo มานี่นา

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    เค้าให้เครดิตแล้วหนิ ไม่น่าจะเป็นไรมั้ง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบคุณครับกำลังโหลดอยู่ครับได้,ไม่ได้จะมายืนยันให้ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pogpagasd อ่านกระทู้
    ก๊อบของ ellninoo มานี่นา
    ผมว่าผมให้ตัวโต แล้วนะ ที่ก็อปเพราะอยากช่วยนำเสนอเกมส์ให้คนอื่นมาเล่นในเซิฟครับ

ถ้าไม่พอใจอะไรขออภัยด้วยนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    329
    ใครที่เล่น โปรดแสดงตัวตนด้วยครับจะได้นัดกันเล่น

ไม่งั้นหากันไม่เจอ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    ผมจาก ZERO GAMER อยู่ในเซิฟตอนนี้

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    Lan ได้ปะ

ถ้าLanได้ แจ่มเลย

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    1
    ใครเข้าเซิฟผมได้ ก็เเนะนำเอารูป วิธี เข้าลงหน่อยนะครับ - -เอารูปลงไม่เป็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    Lan ได้ปะ

ถ้าLanได้ แจ่มเลย

มันเป้นออนไลน์ นะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    10.10.8.28 แลคมากมายครับ ไม่รู้ใช่เซิฟโคโลหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Super7 อ่านกระทู้
    10.10.8.28 แลคมากมายครับ ไม่รู้ใช่เซิฟโคโลหรือเปล่า

ไม่แลคนะมันยังไม่มีคนด้วยมั้ง ผมเข้าไปเช็คดูแล้ว ไม่แลค
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -C[-a-R-_BoNz]- : 5th January 2012 เมื่อ 20:58

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -C[-a-R-_BoNz]- อ่านกระทู้
    ไม่แลคนะมันยังไม่มีคนด้วยมั้ง แรก ๆ ผมเข้าไปเช็คดูแล้ว ไม่แลค
    ใ่ช่อยู่ครับเข้าไปคนเดียวมันไม่แลค แต่เมื่อกี่ผมเข้าไปเล่นกับอีกคนนึง 1-1 เล่นไปเล่นมาปิงพุ่งขึ้นๆ เวลายิงลำบากมากวิ่งไปทีอย่างกะ โปรวาป T_T ลองสังเกตุฝ่ายตรงข้ามอะครับ เวลาเขาวิ่งเราจะมองไม่ค่อยทัน เพราะปิงเยอะหรืออะไรสักอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Super7 อ่านกระทู้
    ใ่ช่อยู่ครับเข้าไปคนเดียวมันไม่แลค แต่เมื่อกี่ผมเข้าไปเล่นกับอีกคนนึง 1-1 เล่นไปเล่นมาปิงพุ่งขึ้นๆ เวลายิงลำบากมากวิ่งไปทีอย่างกะ โปรวาป T_T ลองสังเกตุฝ่ายตรงข้ามอะครับ เวลาเขาวิ่งเราจะมองไม่ค่อยทัน เพราะปิงเยอะหรืออะไรสักอย่าง
    ลองมาเล่นกันผม สิ อยากเล่น ยังเล่นอยู่เปล่าครับ ผมอยุ่ในเซิฟละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -C[-a-R-_BoNz]- : 5th January 2012 เมื่อ 21:46

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    329
    อันนี้ผมเอารูปมายืนยันครับว่าเล่นได้ไม่แลค

ถามอีกคนเขาก็บอกว่าไม่แลค

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    มาลงชื่อเล่นด้วย XD

MaFiaNotZa

เจอกัน 6 โมงเย็นงิ

กล่าวขอบคุณ
    329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mafia23149 อ่านกระทู้
    มาลงชื่อเล่นด้วย XD

MaFiaNotZa

เจอกัน 6 โมงเย็นงิ

มาไม่ทัน

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    ซัก2-3 ทุ่มได้มั้ยอะ ผมจะได้เล่นด้วยอะ = =

ชื่อ C.O.Guevara ครับ

EDIT. เล่นเป็น CO แล้วสร้างฐานคนหายหมดเลย = =*
    ต่อไปนี้ไม่ทำแล้วค้าย =/\=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 8th January 2012 เมื่อ 12:05

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    แล้วจะโหลดไปเล่น เดี๋ยวตามไป เน้อออๆ เหอๆ ๆ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ลืมมายืนยันครับ เล่นได้ไม่แลคนะ

ปล. ตารางเวลานัดนี่ทุกวันเลยใช่มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,610
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    โหลดเล่นได้ครับ
    ชื่อ DECADE ครับ

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    โหลดอยู่ครับๆ ลงนานไหมอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    connecting to XGnetworkVPN has failed

อันนี้คือ host ยังไม่ได้เปิดเซิฟหรอครับ มัน connect ไม่ได้อ่ะวันนี้

ปล. แก้ได้แล้วๆๆ ลบแล้วลงใหม่ไม่มีปัญหา

ปล.2 สู้ก็ไม่เก่ง สร้างฐานก็สร้างไม่ทัน โอ้วจอร์จ
    แต่ไม่เป็นไร เล่นเอาฮา แถมแพ้แล้วเวลอัพ โอเคเลย 5555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reeddddddd : 8th January 2012 เมื่อ 22:08

กล่าวขอบคุณ
    1,610
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    19.00 น เจอกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reeddddddd อ่านกระทู้
    connecting to XGnetworkVPN has failed

อันนี้คือ host ยังไม่ได้เปิดเซิฟหรอครับ มัน connect ไม่ได้อ่ะวันนี้

ปล. แก้ได้แล้วๆๆ ลบแล้วลงใหม่ไม่มีปัญหา
    ออนได่แล้วครับลองออนใหม่ มาเจอกัน 19.00 น. นะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 0875416998 อ่านกระทู้
    19.00 น เจอกันนะ
    ครับผมเจอกัน ๆ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: