ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

ถามเรื่องการ์ดจอแยกกับการ์ดจอออนบอดร์หน่อยครับ

การ์ดจอแยกกับการ์ดจอออนบอดร์แตกต่างกันไงหรอครับ

และถ้าเลือกใช้ๆแบบไหนดีกว่ากันครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    851
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    การ์ดจอเเยกย่อมดีกว่าครับ ใส่การ์ดจอเเล้วจะสามารถทำงาน Animation เล่นเกมส์ ทำกราฟิก ดูหนัง HD
    เเต่ถ้า on board มันก็เเค่ดู หนัง ฟังเพลง ท่องเน็ต ได้เเค่นี้ละครับ
    .::: MSIGE60i7 :::.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    -*- การ์ดจอแยกสิคุณ ดีกว่าหลานขุม แล้วความแรงมันก็แตกต่างกันมากด้วย ออนบอดร์ มันใช้ได้แค่เล่นเว็บกับเกมส์เบาๆ เบามากเลยละ-*-
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ท่านจะใช้งานแบบไหนละครับ
    ถ้าจะเล่นเกมก็คงต้องหา การ์ดจอมาเพิ่มอีก

แต่ถ้าทั่วไปดูหนังฟังเพลงทำงานเอกสารอะไรต่างๆออนบอดก็พอครับ

แตกต่างกันยังไงนั้นเอาง่ายๆก็คือ ออนบอดไม่มีประสิทธิภาพพอที่จะเล่นเกมส์ดีๆได้ หรือเล่นได้ก็ปรับภาพได้แบบต่ำ แต่ข้อดีของมันคือไม่ต้องห่วงเรื่อง Power supply เท่าไร

แต่การ์ดจอแบบแยกก็มีประสิทธิภาพที่ดีกว่าแน่นอน เล่นเกมหนักๆได้ [ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับ รุ่นที่ใช้ด้วย แบบแยกอ่อนกว่าออนบอดก็มี] แต่ก็ต้องซื้อ Power supply ดีๆสักตัวไว้จ่ายไฟให้พอกับความต้องการของตัวการ์ดจออีกด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณทุกกระทู้นะครับ

ตอนนี้ผมใช้ ATI HD 5450 ถ้าจะเปลี่ยนเป้นรุ่นไหนดีครับ

ยี่ห่ออื่นก็ได้ครับไม่จำเป็นต้อง ATI งบก็ 7000-7500 ประมาณนี้อะครับ

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chowkin อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกกระทู้นะครับ

ตอนนี้ผมใช้ ATI HD 5450 ถ้าจะเปลี่ยนเป้นรุ่นไหนดีครับ

ยี่ห่ออื่นก็ได้ครับไม่จำเป็นต้อง ATI งบก็ 7000-7500 ประมาณนี้อะครับ
    ไปหาตั้งกระทู้ที่ ฟอรั่ม: IT Hardware เลยครับ บอกถึง PSU ด้วยว่า วัตว์ที่ท่านใช้อยู่ตอนนี้เท่าไร
    เดี๋ยวก็จะมีผู้รู้มาช่วยท่านอีกที เรื่องซ์้อของผมก็ไม่ค่อยชำนาญเท่าไร