ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

Diablo III อาจเลื่อนวันวางจำหน่าย

วันวางจำหน่าย Diablo III มีสิทธิ์เลื่อนไปจากเดิม เพราะคณะกรรมการที่เกี่ยวข้องกับการประเมินเกมของประเทศเกาหลีใต้อาจปฏิเสธการนำเข้า Diablo III มาขายในประเทศ

“คณะกรรมการทุกท่านกำลังร่วมกันประเมินทิศทางของ Diablo III อันมีต้นเหตุมาจากข้อมูลจาก Blizzard ที่จะมีฟีเจอร์ ‘Auction House’ ภายในเกม” ผู้แถลงประจำคณะกรรมการให้สัมภาษณ์กับ Korea Times

เกมเมอร์ในประเทศเกาหลีใต้แทบทุกคนเป็นแฟนชนิดเหนียวแน่นของเกมจากค่าย Blizzard อย่าง StarCraft, World of Warcraft, รวมไปถึง Diablo แต่ฟีเจอร์เด่นอย่าง ‘Auction House (ห้องประมูลสินค้า)’ ที่ใช้เงินจริงใน Diablo III อาจเป็นตัวแปรสำคัญที่ทำให้เกมเมอร์อดเล่นเกมนี้ เนื่องจากกฎหมายที่ต่อต้านการพนันภายในเกมที่เข้มงวดของคณะกรรมการ

“โดยหลักปฏิบัติที่เราทำมาตลอด การวางขายพร้อมกันทั่วโลกคือเป้าหมายของเรา” ผู้แถลงจาก Blizzard กล่าว

สรุปแล้วก็คือ ถ้าเกาหลีใต้ไม่ได้เล่น เราก็ไม่ได้เล่นนั่นเอง… ฮะ ฮ่า ฮ่า ตลกจังเลย

ในขณะนี้ Diablo III กำลังอยู่ในช่วง Closed Beta และไม่มีวันวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการ

ที่มา : http://www.noob.in.th/blog/2012/01/0...-restrictions/
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เลื่อนตลอด แหละ

ไม่งั้นผมคงได้เล่นไปตั้งนานละ

ยังไม่รู้เลยชาตินี้จะได้เล่นเปล่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    เลื่อนอีกละ

เกาหลี

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    แก่ ตาย ก่อน แน่ๆ

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    = =...เห็นบอกว่าต้องต่อเน็ตตลอดT^T

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    Blog Entries
    1
    เกมส์ดีๆต้องเล่นๆตัวกันหน่อยยย...
    ปล.หวังว่าออกมาคงจะประทับใจนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ชิ...น่าเบื่อ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ไม่รู้ทำไมรู้สึกเฉยๆกับเรื่องนี้ซะแล้ว 555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มันเคยมีกำหนดวางจำหน่ายด้วยเรอะ
    Wupload ฝากไฟล์ 1000 ดาวน์โหลด = $12 - $40
    http://www.wupload.com/referral/affiliate/140403 (สมัครต่อจากผมได้รับเงินตามปกติ เมล์มามีเว็ปบอร์ดแจกให้)

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    โลกจะแตกแล้วเว้ยยย

Steam Left 4 Dead 2
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    รอก็ได้ ><

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ถ้าเลื่อนผมจะไม่ซื้อแท้ล่ะ

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    เลื่อนไปรอได้ ชินเเล้วหละสหายเอ๋ย...

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    เห็นเกมนี้ เลื่อนมาหลายครั้งแล้วนะ ...

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เลื่อนจนเกมส์พี่ท่านเค้าจะตกยุคอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ชาตินี้ บ่ได้เล่นเเน่นอนคับเีดียวมันก็เลื่อนไปอีก
    CPU/i7-4710HQ Graphics4600+GTX850M/RAM 4*2

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    มีเกมดีๆจะออกปีนี้ตั้งเยอะเกมนี้ผมไม่แคร์ไปนานละครับ

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ถ้าเลื่อน หนูไม่ซื้อจริงๆด้วย

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272

Credit : 9gag.com

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๑๐รักก็คือรัก๐๑
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    รอมานานมากเกมนี้ ปีนี้จะมาไหมหน้อ

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magabers อ่านกระทู้
    = =...เห็นบอกว่าต้องต่อเน็ตตลอดT^T
    เข้าใจผิดรึเปล่าครับ ก็เหมือนระบบของ sc2 ครับขนาคเล่นไม่ต่อเน็ตก็เล่นได้ แต่เวลาต่อเน็ตมันล็อกอินเข้า Bnet. ก่อนเข้า

ผมว่าที่เลื่อนเพราะ ต้องตัดระบบ Auction House เพราะไปติดปัญหากฏหมายประเทศเขา คราวนี้น่าจะไม่เลื่อนยาวครับ

เห็นเกมนี้ เลื่อนมาหลายครั้งแล้วนะ ...
    อันที่จริงเขาให้ความสำคัญแฟนที่อยู่ทั่วโลกเท่ากันตังหาก คุณจะบ่นอะไรก็ได้แต่หัดคิดก่อน ลองคิดดูสิครับ สมมุติว่าปล่อยเกมส์ออกขายให้ประเทศอื่นก่อนส่วนของเวอร์ชั่นของเกาหลี ตัดระบบ Auction House ออกทีหลังแล้วเกิดเด็กเกาหลีเกรียนทนไม่ไหวแอบไปซื้อ diablo จากต่างประเทศ แล้วมันมีระบบ Auction House แล้วรัฐบาลเขาจับได้สั่งห้ามขาย diablo บนเกาหลี แฟนเกมส์บ้านเขาคนอื่นๆอดเล่นตามกัน ลองคิดดูแล้วกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 5th January 2012 เมื่อ 18:25

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    เลื่อน เลื่อน เลื่อน เลื่อนมากเดียวรอโหลดซะเลย -*-
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    รอจนชินและชา

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    รอมาเป็น 10ปี แล้วม่าง รอต่ออีก 5 ปีก็ยางไหวววววววววววว = =

IMAGINE DRAGON + TAYLOR
    กล่าวขอบคุณ
    2,597
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้
    เข้าใจผิดรึเปล่าครับ ก็เหมือนระบบของ sc2 ครับขนาคเล่นไม่ต่อเน็ตก็เล่นได้ แต่เวลาต่อเน็ตมันล็อกอินเข้า Bnet. ก่อนเข้า

ผมว่าที่เลื่อนเพราะ ต้องตัดระบบ Auction House เพราะไปติดปัญหากฏหมายประเทศเขา คราวนี้น่าจะไม่เลื่อนยาวครับ

อันที่จริงเขาให้ความสำคัญแฟนที่อยู่ทั่วโลกเท่ากันตังหาก คุณจะบ่นอะไรก็ได้แต่หัดคิดก่อน ลองคิดดูสิครับ สมมุติว่าปล่อยเกมส์ออกขายให้ประเทศอื่นก่อนส่วนของเวอร์ชั่นของเกาหลี ตัดระบบ Auction House ออกทีหลังแล้วเกิดเด็กเกาหลีเกรียนทนไม่ไหวแอบไปซื้อ diablo จากต่างประเทศ แล้วมันมีระบบ Auction House แล้วรัฐบาลเขาจับได้สั่งห้ามขาย diablo บนเกาหลี แฟนเกมส์บ้านเขาคนอื่นๆอดเล่นตามกัน ลองคิดดูแล้วกัน
    ที่ต่อเน็ตตลอดจริงครับ จาก review
    http://www.digitalkeystore.com/forum...hp?f=30&t=1480
    http://www.digitalkeystore.com/forum...hp?f=30&t=1344
    คือตอนเริ่มเกมก็ต้องล็อกอินแล้ว เวลาสร้างตัวก็ถูกบันทึกไปยังเซิฟของ Blizzard แล้วจะ join party ตอนไหนก็ได้ ถ้าตั้ง public