ผมแอบชอบเธอมาหนึ่งปี แล้วพึ่งมาจีบได้ เดือนกว่าแล้วมารู้ว่าเธอแอบชอบเพื่อนสนิทเรามาตั้งแต่ปีก่อน(ซึ่งเป็นปีที่ผมชอบเธอ)เพื่อนผมมาบอกครับ ผมเลยโทรไปถาม เธอบอกว่าแค่ปลื้ม แต่ผมได้ยินคำนี้ผมรู้สึกหัวใจเต้นไม่ดีเลยครับ จะทำยังไง ทำใจยากมาก ผมไม่โทษใครเลยนะครับ น่าจะโทษตัวเอง ที่เลือกเธอมา ก่อนเธอจะบอกก็บอกว่า อย่าโกรธอย่าโมโห บอกว่าปลื้มเพื่อนผมทั้งๆ ที่ผมไม่รู้เลยว่าเธอชอบเราหรือป่าว

ทำำไงดีผมพึ่งรู้ ทำใจยาก.. ทำใจยังไงดี T^T