ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 332

อยากขอเเนะนำเห็นเรื่องเรียนต่อสายอาชีพหน่อยครับ

คือผมอยากจะเรียนต่อสายอาชีพครับ เเต่ไม่รู้จะเรียนอะไรดี ผมควรจะเอาอะไรดีครับ

ผมเรียนไม่เก่ง เเละไม่ขยันส่งงานเท่าไหร่เบื่ออะ อยากจะทำงานที่ได้เงินจริงๆ ไม่อยากจะขอเงินใครเท่าไหร่ถ้าไม่จำเป็น อยากจะหามาเองมากกว่า

วิชาที่ผมไม่เก่ง อังกฤษ คณิตศาสตร์ วิทายาศาสตร์ ดนตรี ไม่ชอบเลย วิชาที่ชอบที่สุดก็คอมพิวเตอร์ เกรดเฉลี่ยไม่เคยเกิน 3.00 อยู่ที่ 2.20-2.75 เท่านั้น

สายอาชีพ มีอะไรบ้างครับ สมมุติผมเลือกคอมพิวเตอร์ เเล้วจะสามารถทำงานอะไรได้บ้างครับ เงินเดือนดีพอใช้รึปล่าวครับ

ถ้าเลือกสายที่เราต้องการเเล้ว จะมีโรงเรียนอะไรให้เราเรียนบ้างในระดับต่อๆไป เรียนจบเเล้วจะเริ่มต้นชีวิตอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมเรียนไม่เก่ง อันนี้ไม่เป็นไร
    ไม่ขยันส่งงานเท่าไหร่เบื่ออะ ต้องเปลี่ยนตัวเองอย่างแรง
    อยากจะทำงานที่ได้เงินจริงๆ ทุกงานได้เงินหมดนะครับ
    สมมุติผมเลือกคอมพิวเตอร์ เเล้วจะสามารถทำงานอะไรได้บ้างครับ เงินเดือนดีพอใช้รึปล่าวครับ อยากได้เงินกับสายนี้ ไปสามัญ ต่อ มหาลัยดีกว่าครับ ถ้ามาสายอาชีพด้านนี้จะเอาให้รุ่ง ยังไงก็ต้อง กลับ ไปมหาลัยอยู่ดี

จะเรียนสายอาชีพตามประสพการณ์ผม หางาน ง่าย พอมีตัง เป็นพื้นฐานนะครับ
    1.ช่างไฟฟ้ากำลัง
    2.เครื่องกลอุตสาหกรรม

แต่ถ้าอยากทำงานนั่งโต๊ะไปมหาลัยเถอะครับ หรือ จบสายอาชีพแล้วค่อยต่อก็ได้ แต่เสียเปรียบพวกสายตรงนะถ้าไม่ขยัน

สายอาชีพด้านคอมพิวเตอร์ผมไม่รู้ว่าแต่ละสถาบันต่างกันมากไหมแต่ที่รู้ส่วนใหญ่จะเรียนควบคู่กับบัญชีหรือบริหารธุรกิจ

ลองถามพวกรุ่นพี่ที่รู้จักก็ดีครับ

ปล ผมเป็นคนนึงที่เลือกสายเรียนผิด

เรียนได้ทุกอย่างแหละครับถ้ามุ่งมั่นพอไม่หวังลูกฟลุก ก็ต้องมีวันของเรานะจ๊ะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mongoose อ่านกระทู้
    ผมเรียนไม่เก่ง อันนี้ไม่เป็นไร
    ไม่ขยันส่งงานเท่าไหร่เบื่ออะ ต้องเปลี่ยนตัวเองอย่างแรง
    อยากจะทำงานที่ได้เงินจริงๆ ทุกงานได้เงินหมดนะครับ
    สมมุติผมเลือกคอมพิวเตอร์ เเล้วจะสามารถทำงานอะไรได้บ้างครับ เงินเดือนดีพอใช้รึปล่าวครับ อยากได้เงินกับสายนี้ ไปสามัญ ต่อ มหาลัยดีกว่าครับ ถ้ามาสายอาชีพด้านนี้จะเอาให้รุ่ง ยังไงก็ต้อง กลับ ไปมหาลัยอยู่ดี

จะเรียนสายอาชีพตามประสพการณ์ผม หางาน ง่าย พอมีตัง เป็นพื้นฐานนะครับ
    1.ช่างไฟฟ้ากำลัง
    2.เครื่องกลอุตสาหกรรม

แต่ถ้าอยากทำงานนั่งโต๊ะไปมหาลัยเถอะครับ หรือ จบสายอาชีพแล้วค่อยต่อก็ได้ แต่เสียเปรียบพวกสายตรงนะถ้าไม่ขยัน

สายอาชีพด้านคอมพิวเตอร์ผมไม่รู้ว่าแต่ละสถาบันต่างกันมากไหมแต่ที่รู้ส่วนใหญ่จะเรียนควบคู่กับบัญชีหรือบริหารธุรกิจ

ลองถามพวกรุ่นพี่ที่รู้จักก็ดีครับ

ปล ผมเป็นคนนึงที่เลือกสายเรียนผิด

เรียนได้ทุกอย่างแหละครับถ้ามุ่งมั่นพอไม่หวังลูกฟลุก ก็ต้องมีวันของเรานะจ๊ะ

ขอบคุณครับที่เเนะนำ

กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    สมัยนี้ เรียนจบอย่างนี้ ไปทำงานอย่างนู้น ยังได้เลยครับ

(ส่วนใหญ่พวกทำงานคอม บางคนก็จบคณะอื่นมาแต่ใจรักก็มีนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ^
    ^
    ^
    ตามนั้นครับ ถ้าเรื่องธุรกิจส่วนตัวเกี่ยวกับคอมละก็ ร้านซ่อมคอม ร้านเกมส์ นี่เป็นอาชีพที่แพร่หลายมากๆเลย
    หนำซ้ำไม่ต้องเรียนให้สูงส่งอะไรก็ทำได้ครับ ถ้ามีความพยายามศึกษา และเรื่องพวกนี้ปัจจุบันไม่ใช่เรื่องยาก

แต่ถ้าอยากได้มั่นคง ผมแนะนำหันหน้าหา รัฐวิสาหกิจ ดีกว่าครับ มั่นคงพอๆกับพวกราชการเลยครับ

อย่างงานที่ผมใฝ่ฝันนะครับ ผมอยากทำงานใน องค์การโทรศัพท์ แต่ผมเลือกผิดสายแล้วหละครับ มาเลือกเทคนิคคอมพิวเตอร์ - -*
    แต่ยังไงซะก็มีวิชาที่เกี่ยวข้องกันอยู่ ถ้าตั้งใจก็น่าจะพอถูไถไปสมัครสอบได้ ฮ่าๆ

จะว่าไป ชีวิตมันก็เหมือนเกมส์ออนไลน์เหมือนกันนะ
    ถ้าเลือสายผิดนี่เปลี่ยนกลับนี่ลำบาก หรือแทบไม่ได้เลย ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    พวกสายคอมยังไงก็ต้องมหาลัย
    ที่เหลือ คอมแม้นแรกตอบเคลียไปหมดละ -*-

ผมเองก็จบ ปวช. ย่านยนต์ แต่ก็กลับมาต่อ วิศวะ ที่พระจอมเกล้าพระนครเหนือ
    จบมาแบบมึนๆ ด้วยความที่ไม่ชอบเลข ไม่เก่งอังกฤษเป็นทุนเดิม แต่ก็จบมาได้ -*-
    ตอนนี้ก็ยังมึนๆ เพราะรู้ตัวว่าชอบปฏิบัติ มากกว่างานเอกสาร แต่วิวะยังไงก็เอกสารเยอะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ^
    ตามนั้นครับ ถ้าเรื่องธุรกิจส่วนตัวเกี่ยวกับคอมละก็ ร้านซ่อมคอม ร้านเกมส์ นี่เป็นอาชีพที่แพร่หลายมากๆเลย
    หนำซ้ำไม่ต้องเรียนให้สูงส่งอะไรก็ทำได้ครับ ถ้ามีความพยายามศึกษา และเรื่องพวกนี้ปัจจุบันไม่ใช่เรื่องยาก

แต่ถ้าอยากได้มั่นคง ผมแนะนำหันหน้าหา รัฐวิสาหกิจ ดีกว่าครับ มั่นคงพอๆกับพวกราชการเลยครับ

อย่างงานที่ผมใฝ่ฝันนะครับ ผมอยากทำงานใน องค์การโทรศัพท์ แต่ผมเลือกผิดสายแล้วหละครับ มาเลือกเทคนิคคอมพิวเตอร์ - -*
    แต่ยังไงซะก็มีวิชาที่เกี่ยวข้องกันอยู่ ถ้าตั้งใจก็น่าจะพอถูไถไปสมัครสอบได้ ฮ่าๆ

จะว่าไป ชีวิตมันก็เหมือนเกมส์ออนไลน์เหมือนกันนะ
    ถ้าเลือสายผิดนี่เปลี่ยนกลับนี่ลำบาก หรือแทบไม่ได้เลย ฮ่าๆ
    ซื้อใบรีสกิลมาเลยครับ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    รียนสายอาชีพครับ สบาย 55555

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ถ้าจะเรียนต่อคอมพิวเตอร์ ผมแน่ะนำว่า ควรหมั่นฝึกฝนคณิตนะครับ ไม่งั้นจะเป็นเหมือนผม

มาสายอาชีพนึกว่าจะพ้นเลข ตอน ปวช ปวส อาจจะพอดีใจ

แต่มาต่อ มหาวิทยาลัย ผมต่อสาขา วิทยาการคอมพิวเตอร์ เจอเต็มๆครับ เลขล้วนๆ ขนาดเขาบอกว่าหลักสูตรผมไม่ใช่หลักสูตรแบบเต็มๆ

แต่ก็อย่างว่าครับ

ยิ่งถ้าไม่ขยันส่งงานแล้วก็ พวกสายอาชีพ บางทีผมว่ามันยิ่งกว่าอีกนะครับ

สายอาชีพใช่ว่าจะเรียนสบายนะครับ คิดให้ดีนะครับผม ไม่งั้นอาจจะเป็นเหมือนผม ทุกวันนี้ทางบ้านถามเมื่อไหร่จะจบ ไม่จบซักที 55555+

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ตีกันสนุกดีครับ สายอาชีพ 5555555

ปล.ผมก็จะไปต่อสายอาชีพเหมือนกัน