ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628

ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ ครับ ด่วนมาก!!!

พอดีมีปัญหาครับ ช่วยหน่อย เกี่ยวกับ facebook

ก็คือเมื่อวานนี้ ผมเข้าไปเว็บนี้ลิ้่งนี้ครับ

https://www.facebook.com/login.php?a...n%3D1&rcount=1

พอหลังจากนั้นไม่นานครับ เล่นfacebookไปสักพัก มันเด้งเกมมาให้เฉยเลย ตอนแรกไม่ได้คิดอะไรครับ

ไปๆมาๆ สักพักมันเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆ ผมก็ไม่ได้คิดอะไรครับ

ทีนี้พอมาเมื่อตอนเลิกเรียน ผมเข้าfacebookมันขึ้นว่า

For security reasons your account is temporarily locked

Your computer appears to be infected with a malware.

ผมก็ไม่เข้าใจว่ามันคืออะไร

นี้ครับรูป บอกหน่อยน่ะครับ ต้องการจริงๆ

ผมเข้าไปรหัสเพื่อนก็เข้าได้ครับ

แต่มันจะแลคมากๆ พอไปสักพักมันก็ขึ้นเหมือนกับผมเลยครับ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม

รูปครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ไวรัสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    โดนอีก1รายแล้ว 555+

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    289
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    โดนอีก1รายแล้ว 555+
    แก้ไง อ่ะครับ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    คำของ ลุง อิอิ
    สม 555+ อยากหื่นดีนัก ถ้าอยากได้เว็บ XxX บอกเดี๋ยวจัดให้แบบสะอาดๆๆ อิอิ
    อันดับแรกก็สแกนไวรัสก่อนเลย พอได้ขื่อแล้วก็เอามาดูว่ามันคือไวรัสประเภทไหน(ถามอากู๋ก๋ได้)
    จากนั้นก็หยุดการทำงานของมันโดยใช้ ComboFix ก็ได้ แต่ต้องไปเปิดใน Seft Mode นะ
    (ป้องกันโปรแกรมหลักโดนปิดหรือลบจาก ComboFix) แล้วค่อยอัพเดทวินโดว์หรือแอนตี้ไวรัสทีหลัง
    ส่วนตัวผมนานๆ(มาก..............เลยละ) จะโดนซักที ก็ลง windows ใหม่ ปัญหานี้ก็จบ

ComboFix ถ้าใช้ไม่เป็นจริงๆ ศึกษาจาก google ก็มีบอกเยะแยะเลย

อาการของคอมพิวเตอร์ที่สามารถใช้โปรแกรม ComboFix:
    ระบบคอมพิวเตอร์ถูก lock ในส่วนของ Run Command ไม่แสดง
    โปรแกรม Internet Explorer มีการ lock คำสั่ง Scripts บางอย่างทำให้หน้าเว็บที่เข้าไปแสดงผลไม่ถูกต้อง (ได้ลองโดยใช้โปรแกรม FireFox ก็สามารถใช้ได้ปกติ)
    โปรแกรมที่ใช้งานปัจจุบัน ไม่สามารถทำงานได้
    เครื่องคอมพิวเตอร์ทำงานช้าลงอย่างมาก

แหล่งดาวน์โหลด ComboFix:
    bleepingcomputer
    forospyware
    geekstogo

หลัการทำงานของ ComboFix:
    ควรทำการปิดโปรแกรมทุกอย่างก่อนเริ่มใช้งาน รวมทั้งโปรแกรมแอนตี้ไวรัสที่ติดตั้งอยู่ด้วย (ควร Disable Antivirus ออกก่อน) จากนั้นรอจนกระทั่งเสร็จโปรแกรมรันเสร็จสิ้น โปรแกรมจะรายงานผลการจัดการให้โดยการสร้างไฟล์ชื่อ ComboFix.txt

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    289
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    คำของ ลุง อิอิ

ส่วนตัวผมนานๆ(มาก..............เลยละ) จะโดนซักที ก็ลง windows ใหม่ ปัญหานี้ก็จบ

ComboFix ถ้าใช้ไม่เป็นจริงๆ ศึกษาจาก google ก็มีบอกเยะแยะเลย

อาการของคอมพิวเตอร์ที่สามารถใช้โปรแกรม ComboFix:
    ระบบคอมพิวเตอร์ถูก lock ในส่วนของ Run Command ไม่แสดง
    โปรแกรม Internet Explorer มีการ lock คำสั่ง Scripts บางอย่างทำให้หน้าเว็บที่เข้าไปแสดงผลไม่ถูกต้อง (ได้ลองโดยใช้โปรแกรม FireFox ก็สามารถใช้ได้ปกติ)
    โปรแกรมที่ใช้งานปัจจุบัน ไม่สามารถทำงานได้
    เครื่องคอมพิวเตอร์ทำงานช้าลงอย่างมาก

แหล่งดาวน์โหลด ComboFix:
    bleepingcomputer
    forospyware
    geekstogo

หลัการทำงานของ ComboFix:
    ควรทำการปิดโปรแกรมทุกอย่างก่อนเริ่มใช้งาน รวมทั้งโปรแกรมแอนตี้ไวรัสที่ติดตั้งอยู่ด้วย (ควร Disable Antivirus ออกก่อน) จากนั้นรอจนกระทั่งเสร็จโปรแกรมรันเสร็จสิ้น โปรแกรมจะรายงานผลการจัดการให้โดยการสร้างไฟล์ชื่อ ComboFix.txt

ผมไม่ได้หื่นครับ พอดีมันมีคนโฟสหน้าเฟส ผมจะกดเข้าไปอีกคนแต่ ไอโดนไอนี้ครับ

มันเข้าไปใน youtube แล้วทีนี้ผมจะดูว่าเป็นคือคลิปอะไร

มันก็บอกว่าให้ดาวโหลด ผมก็โหลด(เพราะคิดว่ามันเป็น HD หรือโปรแกรมตัวใหม่ของ youtube) น่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    เป็นผมไม่เคยคลิ้กลิ้งๆต่างในเฟชน่ะไม่ว่าใครจะโพสก็ช่างอ่ะไวรัสล้วนๆๆๆแม้แต่โพสคลิป เพลงผมยังไม่อยากกดเลยไม่รุ้กไปได้อะไรเข้าyoutube ฟังดีกว่ามั้ยล่ะ