ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Jtag สามารถเอาเซฟเกมส์มาใช้ได้มั้ย

เห็นตามเว็บต่างๆมีให้โหลดพวกเซฟเกมส์นะ เลยอยากรู้ว่าถ้าผมจะเอาเครื่องไปทำ Jtag เนี่ย มันสามารถเอาเซฟเกมส์มาใช้ได้มั้ย มีขึ้นตอนยังไง
    และสามารถเล่นเกมส์พวก ap2.5 / xgd3 หรือเกมส์ที่มีฟอร์แมตใหม่ๆได้เรื่อยๆโดยไม่ต้อง up firmware เหมือนเล่นจากแผ่นรึเปล่า
    เครื่องของผมไป up firmware เป็น lt2.0 แล้วจะเอาเครื่องไปทำ jtag ได้มั้ย?
    และทางร้านมีขายเกมส์แบบลงจากhddมั้ย ขอบคุณครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ที่จริง ไม่ทำ JTAG ก็เอาเซฟอื่นมาใช้นะ เช่น FF 13 ผมโกงซะเวอร์เล่ย เล่นได้นะ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    เห็นตามเว็บต่างๆมีให้โหลดพวกเซฟเกมส์นะ เลยอยากรู้ว่าถ้าผมจะเอาเครื่องไปทำ Jtag เนี่ย มันสามารถเอาเซฟเกมส์มาใช้ได้มั้ย มีขึ้นตอนยังไง
    ได้ครับ ความจริงไม่ต้องทำ JTAG ก็สามารถโหลดเซฟเกมเหล่านี้มาเล่นในเครื่องของเราได้ โดยใช้แค่ USB drive อันเดียวกับโปรแกรมในการโมดิไฟด์หรือไปโหลดเอาในเวปที่เขามีให้ Download ก็ได้ครับ

สามารถเล่นเกมส์พวก ap2.5 / xgd3 หรือเกมส์ที่มีฟอร์แมตใหม่ๆได้เรื่อยๆโดยไม่ต้อง up firmware เหมือนเล่นจากแผ่นรึเปล่า
    ครับ เล่นได้ไม่จำกัดตราบใดที่เกมนั้นสามารถ install ลงใน HDD ได้ครับ

เครื่องของผมไป up firmware เป็น lt2.0 แล้วจะเอาเครื่องไปทำ jtag ได้มั้ย?
    "เครื่องของผม" คำจำกัดความมันกว้างมากครับ ตอบให้แบบส่งๆไปก่อนว่าทำได้ครับ

และทางร้านมีขายเกมส์แบบลงจากhddมั้ย
    ขายครับ เกมละ 50 บาท หากลงเกมมากกว่า 10 เกมขึ้นไปคิดเพียงเกมละ 30 บาทครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าซื้อเกมส์จากทางร้านคุณ มันจะเป็นไฟล์อะไรครับ (ลงเกมส์จากhddนะ) เพราะถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าเราต้องแปลงไฟล์ iso เป็นอะไรซักอย่างเนี่ยแหละถึงจะเล่นจากhddได้ใช่มั้ยครับ?
    ถ้าเอาเครื่องไปทำ jtagทีร้านคุณจะมีพวกโปรแกรมอะไรให้บ้างครับ คือประมาณว่าพอผมเอาเครื่องไปทำปุ๊บ+สั่งเกมส์ แล้วกลับมาที่บ้านเล่นได้เลยใช่มั้ยครับ?
    มีพวกโปรแกรมเล่น emu เกมส์เก่าๆมั้ย ช่วยแนะนำวิธีใช้ให้หน่อย รวมทั้งเว็บโหลดด้วย
    ขอเว็บโหลดเซฟเกมส์และวิธีนำไปใช้แบบละเอียดทีครับ ไม่รู้เรื่องเลยนะ ทั้งจากเครื่องโมทั่วไป และเครื่อง jtag เช่นต้องเอาไฟล์เซฟที่โหลดมาไปไว้ที่ไหน ยังไง?

และที่ว่า เครื่องของผมไป up firmware เป็น lt2.0 แล้วจะเอาเครื่องไปทำ jtag ได้มั้ย?
    "เครื่องของผม" คำจำกัดความมันกว้างมากครับ ตอบให้แบบส่งๆไปก่อนว่าทำได้ครับ
    อันนี้มีวิธีดูตรงไหนบ้างครับว่าเครื่องของผมทำได้มั้ย ขอวิธีดูหน่อย จะได้เอาไปทำครับ

ถ้าทำ jtag แล้วจะเล่นเกมส์จากแผ่นก๊อปได้ตามปรกติใช่มั้ยครับ?

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ถ้าซื้อเกมส์จากทางร้านคุณ มันจะเป็นไฟล์อะไรครับ (ลงเกมส์จากhddนะ)
    แล้วแต่ผู้ซื้อต้องการครับ
    - จะเป็นไฟล์ iso เพื่อที่ผู้ใช้จะนำไปไรท์ต่อ, หรือจะไป Convert เอง ก็ได้ครับ
    - จะเป็นไฟล์ GOD เพื่อนำไปใส่ใน HDD โดยตรงก็ได้ครับ
    - จะเป็นไฟล์ที่ Extract แล้วให้อยู่ในรูปแบบ .xex ก็ได้เช่นกันครับ

ปล. ผู้ซื้อส่วนมากเลือกแบบที่ 2 ครับนั่นคือไฟล์ GOD ครับ

รู้สึกว่าเราต้องแปลงไฟล์ iso เป็นอะไรซักอย่างเนี่ยแหละถึงจะเล่นจากhddได้ใช่มั้ยครับ?
    ใช่แล้วครับ

ถ้าเอาเครื่องไปทำ jtagทีร้านคุณจะมีพวกโปรแกรมอะไรให้บ้างครับ
    ที่เราลงให้คือโปรแกรมที่จำเป็นในการใช้งานเกี่ยวกับ JTAG ทั้งหมดครับ เช่น xex menu, FreeStyle Dashboard, Xbox Live Converter, NXE2GOD

คือประมาณว่าพอผมเอาเครื่องไปทำปุ๊บ+สั่งเกมส์ แล้วกลับมาที่บ้านเล่นได้เลยใช่มั้ยครับ?
    ถูดต้องครับ

มีพวกโปรแกรมเล่น emu เกมส์เก่าๆมั้ย ช่วยแนะนำวิธีใช้ให้หน่อย รวมทั้งเว็บโหลดด้วย
    รบกวนอ่านรายละเอียดในบทความเกี่ยวกับ JTAG ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/lis...-JTAG/Glitch/1

ขอเว็บโหลดเซฟเกมส์และวิธีนำไปใช้แบบละเอียดทีครับ ไม่รู้เรื่องเลยนะ ทั้งจากเครื่องโมทั่วไป และเครื่อง jtag เช่นต้องเอาไฟล์เซฟที่โหลดมาไปไว้ที่ไหน ยังไง?
    สามารถค้นหาได้จาก Google ครับ

มีวิธีดูตรงไหนบ้างครับว่าเครื่องของผมทำได้มั้ย ขอวิธีดูหน่อย จะได้เอาไปทำครับ
    รบกวนให้ไปอ่านรายละเอียดของการทำเครื่อง JTAG ครับ
    http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=691

ถ้าทำ jtag แล้วจะเล่นเกมส์จากแผ่นก๊อปได้ตามปรกติใช่มั้ยครับ?
    การแปลงเครื่อง JTAG ไม่เกี่ยวกับการดัดแปลง DVD Drive ดังนั้นหาก DVD drive ของเรามีความสามารถในการอ่านแผ่น Copy ได้อยู่แล้ว เมื่อเครื่อง XBox เครื่องนั้นถูกแปลงให้เป็น JTAG แล้วก็จะสามารถเล่นเกมแบบ Copy จากแผ่นได้เช่นเดียวกันครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า