ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    Blog Entries
    1

เหตุเกิดที่ แอนด์ฟิวล์

แถมคลิป

หลังจากแมตย์ เอฟเอ คัพ 2011/12 รอบ 3 เมื่อคืน ที่หงส์แดงเปิดรังถล่ม"นกเค้าแมว"โอลด์แฮม แอธเลติก ไป 5-1 ช่วงท้ายเกม มีแฟนบอลของ หงษ์ ได้เหยียดผิว ทอม อเดเยมี่ ประมาณว่า You f***ing black b*****d เจ้าตัวถึงกับฟิวส์ขาด เดินไปด่า และร้องไห้ไปด้วย

พอล ดิ๊กคอฟ กุนซือโอลด์แฮม มั่นใจต้องมีแฟนบอล "หงส์แดง" ลิเวอร์พูล ใช้คำพูดรุนแรงใส่ ทอม อเดเยมี่ มิดฟิลด์ดาวรุ่งของทีม ในเกมเอฟเอ คัพ รอบ 3 ที่พวกเขาออกไปพ่ายเละ 5-1 ที่แอนฟิลด์ เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา หลังจากเห็นนักเตะออกอาการฉุนเฉียวอย่างไม่เคยเป็นมาก่อน ขณะที่ฝ่ายเจ้าบ้านยืนยันกำลังสืบสวนเหตุการณ์ดังกล่าวร่วมกับทางตำรวจ
    พอล ดิ๊กคอฟ ผู้จัดการทีม โอลด์แฮม แอธเลติก สโมสรระดับลีก วัน อังกฤษ ออกมาแสดงความเชื่อมั่นว่า จะต้องมีการพูดอะไรในเชิงเหยียดผิวจากแฟนบอลบนอัฒจันทร์กับ ทอม อเดเยมี่ กองกลางดาวรุ่งของทีม หลังจากนักเตะออกอาการโกรธ และเสียใจจนถึงขั้นหลั่งน้ำตาออกมา ในช่วงท้ายเกมที่ออกไปพ่าย ลิเวอร์พูล ยักษ์ใหญ่ศึกพรีเมียร์ลีก 5-1 ในการแข่งขันเอฟเอ คัพ รอบ 3 เมื่อวันศุกร์ที่ 6 มกราคมที่ผ่านมา

อดีตศูนย์หน้าทีมชาติสกอตแลนด์ กล่าวกับสถานีโทรทัศน์ สกาย สปอร์ตส์ ว่า "ผมยังไม่ได้คุยกับ ทอม แต่ที่ผมจะพูดคือ ผมรู้จักเด็กคนนี้ดี ต้องมีคำพูดบางอย่างแน่ เขาเป็นเด็กใจเย็น และควบคุมอารมณ์ได้ดีมาก เขาอยู่กับเรามาตั้งแต่ปลายเดือนสิงหาคม (จาก นอริช ซิตี้) แต่ผมไม่เคยเห็นเขาตะคอกเลยสักครั้ง น่าจะมีการพูดบางอย่าง แต่ผมยังไม่มีโอกาสได้คุยกับเขา"

"ทั้งหมดที่ผมทำคือรวมทีมเป็นหนึ่งเดียวกัน และบอกว่าผมภูมิใจมากแค่ไหน พวกเขาไม่สมควรได้รับสิ่งที่เกิดขึ้น แต่ตอนนี้เขาไม่เป็นไรแล้ว เขาใจเย็นลง เป็นแค่เด็กคนหนึ่งที่ต้องเดินหน้าต่อไป ผู้เล่นของเราช่วยกันปลอบเขา ผู้เล่นลิเวอร์พูล ก็มาช่วยเหมือนกัน นั่นเป็นสาเหตุที่พวกเขาเป็นสุดยอดมืออาชีพ ผมได้ยินมาว่าตำรวจกำลังสืบสวนเรื่องนี้ นั่นคือทั้งหมดที่ผมรู้"

กุนซือวัย 39 ปี ยืนยันว่าเขาภาคภูมิใจกับผลงานของทีม หลังจากบุกไปขึ้นนำทัพ "หงส์แดง" ได้ถึงถิ่นแอนฟิลด์ แม้สุดท้ายจะแพ้กลับมาขาดลอยก็ตาม "ช่วง 20-25 นาทีแรก เราเล่นฟุตบอลที่ดี และเรามีโอกาสที่ดีมาก 3-4 ครั้ง ก่อนที่เราจะได้ประตู ถ้าคุณเสียประตูทันทีที่คุณได้ประตู มันทำให้คุณต้องยันเอาไว้ และการเสียประตูจากลูกกระดอนค่อนข้างน่าผิดหวัง"

"ส่วนจุดโทษเป็นเรื่องน่าขำ ผมคิดว่าเขา (มักซี่ โรดริเกซ) ล้มไปเอง ทอม กำลังมองบอลอยู่ ไม่มีทางที่เขาจะมองเห็นเขาได้ พวกเขา (ผู้เล่นโอลด์แฮม) เป็นกลุ่มที่ตรงไปตรงมา พวกเขายิ่งไม่พอใจที่ให้จุดโทษก่อนหมดครึ่งแรกแป๊บเดียว ผมเชื่อว่าเราบุกมาชนะที่นี่ได้ แต่กลับแพ้ 1-5 ผมเห็นใจแฟนๆ และนักเตะ มันทำให้รู้สึกหดหู่เล็กน้อย"

ทางด้าน ลิเวอร์พูล ออกแถลงการณ์ว่ายังไม่มีการจับกุมเกิดขึ้น และยืนยันว่ากำลังดำเนินการสืบสวนร่วมกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเมอร์ซี่ไซด์อยู่ "เหตุการณ์เกิดขึ้นในครึ่งหลัง ซึ่งตอนนี้กำลังสืบสวนทั้งโดยสโมสร และเจ้าหน้าที่ตำรวจ เราจะทำงานร่วมกันอย่างใกล้ชิดกับตำรวจ และค้นหารายละเอียดสิ่งที่เกิดขึ้น และจะออกแถลงการณ์อีกครั้งเมื่อมีความคืบหน้า"

ขณะที่ผู้บริหารระดับสูงของลิเวอร์พูลคนหนึ่ง ให้สัมภาษณ์กับ "เดอะ การ์เดี้ยน" หนังสือพิมพ์เมืองผู้ดีว่า "เราจะทำทุกอย่างเต็มกำลังเพื่อสืบสวนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น และทำให้มั่นใจว่าจะมีมาตรการที่เหมาะสม"

ทั้งนี้ เหตุการณ์เกิดขึ้นในช่วงที่ละเอียดอ่อนสำหรับ ลิเวอร์พูล หลังจากที่ หลุยส์ ซัวเรซ ดาวยิงทีมชาติอุรุกวัยของพวกเขา เพิ่งจะโดนสมาคมฟุตบอลอังกฤษ (เอฟเอ) สั่งแบน 8 นัด โทษฐานใช้คำพูดเหยียดผิว ปาทริซ เอวร่า ฟูลแบ็ก แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

Credit:http://m.siamsport.co.th/detail_news.asp?id=129235&z=1
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nazaa : 7th January 2012 เมื่อ 21:07

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ท่าทางเสียใจมากเลย TT^TT
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เอะอะ อะไรๆก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่นึกถึงอาร์เซนอลบ้าง
    ..........................................................................................................................................................

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    น่าเห็นใจแฮะ = ='' ทำไมต้องเหยียดผิวกันด้วยฟระคนเรา

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เหยียดผิวในอังกฤษผิดกฏหมายด้วยหรอครับ แล้วทำไมเขาถึงถือกันหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เรื่องนี้มันต้องจัดการอย่างเด็ดขาด เพื่อไม่ให้มันเกิดขึ่นมาอีก
    LIVERPOOL FC

กล่าวขอบคุณ
    427
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chain76 อ่านกระทู้
    เหยียดผิวในอังกฤษผิดกฏหมายด้วยหรอครับ แล้วทำไมเขาถึงถือกันหรอครับ
    เอางี้ครับ เรื่องเหยียดสีผิว เป็นเรื่องเกี่ยวกับสังคมมนุษย์เลยนะครับ เหมือนกับเหยียดชนชาติแหละ เป็นคุณโดนคุณเครียดไหม เป็นใครเขาก็ถือ ซึ่งเหมือนแบบทีทั่วโลกเขารณรงค์กันเรื่องเหยียดผิว

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 24,838
    ไปกันใหญ่แล้ว 5555 เห็นแล้วปวดตับ เสพข่าวแต่ละวัน

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    เพื่อนผมตัวดำมาก แบบประมาณว่า ปิดไฟที มองไม่เห็นอ่ะ ผมว่ามัน ไอดำไม่เห็นเป็นไรเลย ขำๆ ผมตัวขาวพวกมันก็เรียกเผือก

ไมต่างชาติเขาไม่คิดอย่างนี้บ้างน้าา

แบล็ค ไวท์ อะไรอย่างนี้

กล่าวขอบคุณ
    427
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AofLiverpool อ่านกระทู้
    เพื่อนผมตัวดำมาก แบบประมาณว่า ปิดไฟที มองไม่เห็นอ่ะ ผมว่ามัน ไอดำไม่เห็นเป็นไรเลย ขำๆ ผมตัวขาวพวกมันก็เรียกเผือก

ไมต่างชาติเขาไม่คิดอย่างนี้บ้างน้าา

ต่างชาติเขาก็เคร่งครับ แต่จะมีพวก สาระ(เxxว) บางพวกทีมันยังเหยียดผิวอยู่นะครับ ชาวเอเชีย,อเมกาใต้และแอฟริกา จะรู้ดีว่ามันเจ็บปวดเช่นไร

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    มันน่าจะให้ไอ้คนที่ต่อว่านักบอลมาใส่นวมเปิดศึกกะนักบอลสักที

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ยังไงก็อยากให้ตำรวจจับมาลงโทษตามความผิดให้เร็วที่สุดแล้วกันครับ

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 24,838
    ต้นกำเนิดการเหยียดผิว มาจากจอมเผด็จการ ฮิทเลอร์ ครับ หรือที่รู้จักกันในนาม นาซี

เขาได้แบ่งแยกชนชั้น ประมานไม่ให้คนผิวสี มาเหยียบย่างเข้าสู่ที่เขาปกครองอยู่ ที่เข้ามา ตายยยยยย ต้นเหตุ มาจากคนนี้แหระครับ

ถ้าใครอยากดูหนังเกี่ยวกับเรื่องเหยียดผิดแบบมันๆ เรื่องนี้เลย American History X ไม่รุ้ว่าชื่อหนังผิดเปล่านะครับ ดูแล้วจะเข้าใจคนดำกับคนขาวอย่างลึกซึ้ง มันมาก

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ellninoo อ่านกระทู้
    ต้นกำเนิดการเหยียดผิว มาจากจอมเผด็จการ ฮิทเลอร์ ครับ หรือที่รู้จักกันในนาม นาซี

เขาได้แบ่งแยกชนชั้น ประมานไม่ให้คนผิวสี มาเหยียบย่างเข้าสู่ที่เขาปกครองอยู่ ที่เข้ามา ตายยยยยย ต้นเหตุ มาจากคนนี้แหระครับ

ถ้าใครอยากดูหนังเกี่ยวกับเรื่องเหยียดผิดแบบมันๆ เรื่องนี้เลย American History X ไม่รุ้ว่าชื่อหนังผิดเปล่านะครับ ดูแล้วจะเข้าใจคนดำกับคนขาวอย่างลึกซึ้ง มันมาก
    เพราะ ฮิตเลอร์ สินะ ทำให้มีแต่เรื่องเหยียดผิว

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AofLiverpool อ่านกระทู้

ก็คุณสนิทกันก็เรียกได้สิครับ

คุณลองไปเรียกคนอื่นดูสิอะไรจะเกิดขึ้น เหอะๆๆ ขำขำ
    JINANURAKza

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ porzamyemo อ่านกระทู้
    ก็คุณสนิทกันก็เรียกได้สิครับ

คุณลองไปเรียกคนอื่นดูสิอะไรจะเกิดขึ้น เหอะๆๆ ขำขำ
    จริงด้วย ลองไปเรียกคนอื่นที โดนกระทืบแน่เลย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ellninoo อ่านกระทู้

ก็อยากที่คุณว่าล่ะครับ มันเป็นเรื่องที่ไม่ควรอย่างยิ่ง
    ถ้าอย่างในประเทศฟินแลนด์นี้ถือเป็นอาชญากรรมเลยนะครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถามว่าเหยียดผิวผิดกฎหมายมั๊ย

คุก !! คุกไปหลายคนละ

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    ในสมัยล่าอณานิคมอังกฤษหรือประเทศที่มีอำนาจได้จ้างหรือนำแรงงานจากประเทศแทบแอฟริกาใต้มาเป็นทาสพอหมดยุคล่าอณานิคมคนพวกนี้เลยโดนดูถูกว่าเป็นพวกทาสมาก่อนคนเลยคิดว่าพวกผิวดำไม่ควรอยู่ระดับเดียวกับคนผิวขาว
    เคยเรียนมาประมาณเนี่ยครับแต่นานมาและถ้าผิดขอโทษด้วย
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BentSSRU อ่านกระทู้
    ในสมัยล่าอณานิคมอังกฤษหรือประเทศที่มีอำนาจได้จ้างหรือนำแรงงานจากประเทศแทบแอฟริกาใต้มาเป็นทาสพอหมดยุคล่าอณานิคมคนพวกนี้เลยโดนดูถูกว่าเป็นพวกทาสมาก่อนคนเลยคิดว่าพวกผิวดำไม่ควรอยู่ระดับเดียวกับคนผิวขาว
    เคยเรียนมาประมาณเนี่ยครับแต่นานมาและถ้าผิดขอโทษด้วย
    ถูกแล้วครับผม มันมาจากหลายสาเหตุด้วยแหละครับผม
    ประเทษเราก็ถือเหมือนกันแหละ แต่ถ้าเพื่อนกัน สนิทกันก็ไม่เป็นไรหรอกครับ
    แต่อยากรู้เหมือนว่าเพื่อนกันเมืองนอกเขาจะว่าอะไรกันไหม ผมคิดว่าเขาก็คงไม่เล่นกันหรอกมั้งครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เพื่อนผมก็เหมือนกันดำแบบปิดไฟแล้วมองไม่เห็นอย่าว่าแต่ล้อมันว่าไอดำเลยแค่พูดคำว่าดำมันก็จ้องหน้าแล้ว
    ปล.น่าสงสารจังเลย
    ปล.ของปล.ชอบใช้ปล.จังเลยวุ้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -Anfield- : 16th January 2012 เมื่อ 18:51

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ฮิตเลอร์ F U C เค เอ๊ย !