ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 6

ทำยังไงดีครับ แฟนผมจะท้องหรือเปล่า

คือเมื่อหลายสัปดาห์ก่อน ผมมีเพศสัมพันธ์กับแฟนของผม(ไม่ใส่ถุง) แล้วผมก็หลั่งในไปด้วย

แรกๆ ผมก็ไม่ได้คิดอะไรหรอกครับ แต่หลายอาทิตย์ต่อมา แฟนผมบอกว่าประจำเดือนไม่มาเลย ผมกับแฟนก็เลยกลุ้มมาก ไม่รู้จะทำยังไงดี แฟนผมจะท้องหรือเปล่าครับ

ผมรู้สึกว่าหนทาง มืดมนไปหมด ไม่มีกระจิตกระใจจะทำอะไรเลย มัวแต่คิดเรื่องพวกนี้ ผมก็รู้สึกผิดมากที่พลาดพลั้งทำลงไป

ผมก็บอกให้แฟนไปทำแท้งแล้ว แต่แฟนผมไม่กล้าทำแท้งด้วย เพราะบอกว่ากลัว

ผมก็ไม่รู้จะปรึกษาใครดี เพื่อนผมก็ยังไม่มีใครรู้ด้วย ผมก็ไม่กล้าปรึกษากับปรึกษาพ่อแม่ แล้วผมก็กลัวมากด้วย โดยเฉพาะพ่อแม่ของฝ่ายแฟนครับ

ถ้าผมจะต้องรับผิดชอบ ควรทำยังไงดีครับ แล้วแฟนผมจะได้เรียนหนังสือต่อหรือเปล่าครับ

ผมจะหนีจากปัญหานี้ยังไงดี ผมกลัวที่จะต้องเผชิญหน้ากับความจริง ผมรู้สึกแย่กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ผมรู้สึกว่า ถ้าย้อนเวลาได้ก็คงดี

"ผมควรจะทิ้งเขาดีหรือเปล่าครับ"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guoutmayer : 7th January 2012 เมื่อ 17:32

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ทิ้งครับ

ทิ้งความกลัวไว้ข้างหลังให้หมดแล้วเปิดอกรับแบบลูกผู้ชายครับ ในเมื่อกล้าทำก็ต้องกล้ารับ บอกไปเลยครับ บอกทั้งพ่อแม่ฝ่ายตัวเองและพ่อแม่อีกฝ่ายให้รู้กันไปเลยครับ ปล่อยยไว้นานยังไงก็ต้องรู้แน่นอน อย่ารอช้า ยินดีกับคุณพ่อมือใหม่ด้วยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    ทิ้งเค้าก็ = ทิ้ง 2 ชีวิตนะ

ปล.ปรึกษาพ่อกะแม่เป็นหนทางที่ดีที่สุดแล้วครับ เค้าอาจช่วยได้หลายอย่างนะ

ตอนเด็ก....เคย "ล้ม" ลุกคลุกคลานมาไม่รู้กี่ครั้ง ... ก็ยัง "ผ่าน" มันมาได้
    ตอนโตขึ้นมา ...แค่ "สะดุด" กับปัญหาไม่เท่าไหร่ ...จะ "ท้อ" ไป ทำไมกัน

"ถ้าย้อนเวลาได้ก็คงดี" ย้อนได้ 2 แบบนะ ย้อนไปแบบไม่คิดจะมีอะไรกับเค้า กับแบบ

~ ถ้าหากย้อนคืนวันเวลาได้อีกครั้ง อย่างไรฉันก็จะยอมให้เป็นเหมือนเดิม ~

~ จะรักเธอเหมือนที่เคยทำรับความเป็นไป จนถึงนาทีสุดท้าย ~
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerozaza01 : 8th January 2012 เมื่อ 13:27

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ทำไมไม่รู้จักป้องกันละครับ ท่านอายุเท่าไรครับ
    อย่าทำแท้งเลยครับ มันบาป
    ถ้าคิดจะทิ้งเขาทั้งๆที่ลูกในใส้เป็นของเรา อย่าเรียกตัวเองว่าคนเลยครับ คิดถึงจิตใจแฟนท่านด้วยนะครับ
    ลูกผู้ชายรึเปล่าครับ ลูกผู้ชายต้องรับผิดชอบให้ถึงที่สุดครับ

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chain76 : 7th January 2012 เมื่อ 17:39

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ยอมให้พ่อของอีกฝ่าย ต่อย สักทีก็คุ้มนะครับ
    อย่างน้อยก็ลูกผู้ชาย เปิดอกคุยกันไปเลย ^^'
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ทำไมไม่เอายาคุ้ม ติดมาด้วยละ

สิ่งเหล่านี้....
    ทางหลวงแผ่นดิน41
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    ท่านได้ให้ทานยาคุ้มฉุกเฉินไหมล่ะครับ
    Macintosh

กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อย่าทำแท้งครับ บาปหนักครับ ผมว่ารับผิดชอบไปเถอะ ครับ ทำผิดก็รับถึงจะเรียกว่าดีแล้วส่วนปัญหาทางพ่อแม่น่ะต้องมีอยู่แล้วครับ คุณก็ต้องอดทนในเมื่อคุณพลาดไปแล้วครับ อีกอย่างคุณรับผิดชอบก็ยังดีกว่าไปทำแท้งอะไรพวกนั้นอีกครับ สุ้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    สู้ๆครับทุกปัญหามีทางออก พลาดไปแล้วเริ่มใหม่ได้

พ่อเเม่ คงไม่ใจร้ายปล่อยให้ลูกใช้ชีวิตตามลำพังหลอก!!

ปล.มีSEXทุกครั้งควรใช้ถุงอย่ามองข้ามเด็ดขาดเกิดขึ้นเเล้วเเก้ไขไม่ได้!!

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936

Red face

ผมว่า่น่าจะท้องนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Other อ่านกระทู้
    "ผมควรจะทิ้งเขาดีหรือเปล่าครับ"
    เป็นคำที่ไม่สมควรพูดออกมาสำหรับลูกผู้ชาย
    นายอายุเท่าไหร่ว่ะ คงจะเด็กมาก ถึงได้กล้าพูดแบบนี้
    ถ้าผมเป็นผู้หญิงคนนั้นแล้วรู้ว่าคุณคิดอย่างงี้ ผมคงจะเสียใจน่าดู
    ถ้าเขาไม่ท้องก็เลิกกับเค้าไปเหอะครับ นายไม่สมควรได้คู่ควรกับเขา - -
    ใช่ครับ..ไม่ลูกผู้ชายเลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย magabers : 7th January 2012 เมื่อ 18:09

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    แล้วตอนที่ ...... น่ะ ครับ ทำไมถึงไม่คิดล่ะครับ
    คำพูดที่ว่า ผมควรจะทิ้งเขาดีหรือเปล่าครับ ไม่ใช่สุภาพบุรุษเลย น่ะ ครับ
    อีกอย่าง น่ะ ครับ ทำแท้ง น่ะ มันบาป มากๆ น่ะ ครับ
    เอาเถอะ ครับ อดีตมันไม่สามารถย้อนกลับมา ได้ ควร ทำปัจจุบัน อนาคต ให้ดี ที่สุด ก็พอแล้ว ครับ
    คุณเป็นผู้ ชาย กล้าทำ ก็ต้อง กล้ารับ
    ใจเย็นๆ แล้วค่อย คิดหาทางออก ที่เป็น ผลดีต่อตัวคุณและแฟนของคุณ น่ะ ครับ
    อย่าทำร้าย เด็กคนหนึ่ง ที่ยังไม่เกิดมาเลย ครับ
    สู้ๆ ครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    บอกพ่อแม่เถอะครับ พ่อกับแม่เคยผ่านประสบการณ์แบบนี้มาก่อนถ้าเก็บเป็นความลับเดี๋ยวมันจะหมกมุ่นกลัวนู่นกลัวนี่ แต่ถ้าแฟนคุณเกิดท้องขึ้นมาจริงๆผมคิดว่าไม่น่าจะได้เรียนต่อนะครับ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เฮ้อออ ทำไรไม่คิดให้ดีก่อนนะครับ
    แล้วอย่าย้อนเวลากลับไปเลย ย้อนกลับไปคุณก็ทำเหมือนเดิมครับ
    ไม่มีทางออกหรอก นอกจากเดินชนปัญหาเท่านั้น ^^

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936

ดูเอานะครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Other อ่านกระทู้
    เป็นคำที่ไม่สมควรพูดออกมาสำหรับลูกผู้ชาย
    นายอายุเท่าไหร่ว่ะ คงจะเด็กมาก ถึงได้กล้าพูดแบบนี้
    ถ้าผมเป็นผู้หญิงคนนั้นแล้วรู้ว่าคุณคิดอย่างงี้ ผมคงจะเสียใจน่าดู
    ถ้าเขาไม่ท้องก็เลิกกับเค้าไปเหอะครับ นายไม่สมควรได้คู่ควรกับเขา - -
    ตามนี้เลย เหอๆ
    ทำแล้วไม่รับ แล้วยังคิดจะทิ้งอีก
    แล้วยังมาบอกชาวบ้านอีก
    ไม่อายเล้ย = =

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ความจริงจะบอกให้ทิ้งอนาคตก็ไม่สมควร แต่ก็ไม่สมควรทำแท้งด้วยเหมือนกันนะครับ
    เอายังงี้เลยดีกว่าครับ ให้แฟนนายเรียน กศน. เอานะ แล้วไปสอบเทียบเอา จะสะดวกกว่า ไม่ต้องทนฟังเสียงกาด้วย
    พอคลอด ก็ให้พ่อแม่เลี้ยงไปก่อน พอเรียนจบพอมีงานทำก็เอาเป็นเลี้ยงให้เป็นเรื่องเป็นราว
    พอไหวมั้ยทางนี้อะ ผมก็พอคิดได้แค่นี้แหละครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ปรึกษาพ่อแม่ดีที่สุดครับ
    อย่าไปคิดเองทำเองระวังจากที่ผิดอยู่แล้วจะผิดมากเข้าไปอีก
    ทุกปัญหามีทางแก้เสมอสู้ๆ ลูกผู้ชายอย่าตุ๊ด

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    การหนีปัญหา ไม่ใช่ทางแก้ เพราะว่าตราบาปจะติดตัวเราชั่วชีวิต

ถ้าคุณรักเค้าจริง ควรที่จะจับมือเค้าให้กำลังใจ และรับผิดชอบ

ผมเองก็เคยตกในสถานการณ์เดียวกับคุณ

แต่ผมกล้าที่จะปรึกษาปัญหากับคุณพ่อแม่ ทั้งสองฝ่าย ผมยอมรับผิดในสิ่งที่กระทำ ถึงเค้าจะโกรธเกลียดยังไง

แต่เค้าก็ต้องยอมรับว่า เราใจถึง ที่จะเผชิญหน้ากับปัญหา นี่สิเค้าถึงเรียกว่า ลูกผู้ชายกล้าทำ กล้ารับ

หรือว่าคุณจะเป็นตุ๊ด ทิ้งให้ผู้หญิงแก้ปัญหาฝ่ายเดียว .....ผู้หญิงเองก็มีหัวใจ ไม่ใช่ชายเองมีหัวใจเพียงฝ่ายเดียว
    เซ็นไรดี

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ผมถามหน่อย คุณรักแฟนไหม ?

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    เอาหละฟังนะเรื่องพวกนี้มันอยู่ที่ตัวคุณ คุณทำอะไรไว้คุณไม่ได้คิดล่วงหน้าไว้ก่อน เรื่องพวกนี้มันขึ้นอยู่ที่ ดวงและหละน่ะ สาธุ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ครั้งเดียวเนี้ยนะท้องเก่งไปป่ะ แล้วรุว่าแตกในทำไม ไม่กินยาคุยคิดว่าเล่นหนังAVหรอค่ะ? ยาคุยฉุกเฉินก็มี มาดอนน่า30ก่าบาทำไมไม่กิน ถ้าเม้นไม่มายาสตรีกินรึยังค่ะ?มีตั้งหลายวิธีแก้ไขทำไมไม่คิดแล้วมีหน้ามาทอิ้งท้ายอีกว่าทิ้งเขาดีไหม เกิดมาจากนรกเหรอค่ะถึงคิดได้แต่นี้? ใช่สิเป็นผู้ชายได้แต่ล่อๆๆๆกันแล้วพอมีปัญหาก็ไปไม่คิดจะรบผิดชอบเลยหรอ? รักกันจริงรึเปล่ารึว่าหวังแค่ได้ปี้ก็พอค่ะ?ไม่ได้น่าปลื้มเลยค่ะแมนพอป่ว ขนาดตอนเอากันยังไปเอาเขาได้แล้วทีตอนท้องลูกตัวเอง ทำไมรับไม่ได้ ถ้ารับไปได้ทั้งชาติก็อย่าไปล่อไคเขาอีกเลยค่ะไปตัดไอ้แท่งดุ้นของคุณทิ้งเถอะค่ะ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ผู้ชาย เนี่ยนะ!!! ตอนรักจริงก็บอกว่ารักเธอที่สุดในโลก ห่วงใย มีทั้งหึงและหวง เอาใจใส่ทุกเวลา แล้วตอนนี้เป็นผู้ชายหรือป่าว? คำว่าทิ้งนี่มันแรงมากเลยนะครับ แรงยิ่งกว่าเลิกซะอีก คุณไม่คิดหรอถ้าสมมุติแฟนคุณมาเห็นกระทู้นี้เข้าแฟนคุณจะรู้สึกยังไง เสียใจมาก ไร้ค่า คุณลองเอาใจเขามาใส่ใจเราดูสิครับถ้าเกิดคุณท้องหละ? คุณจะให้ใครช่วยดูแลคุณ ถ้าลูกคุณโตมารู้เรื่องนี้เข้าผมบอกได้เลย ลูกคุณไม่ให้อภัยคุณแน่ ๆ ทั้งที่เป็นพ่อลูกในไส้เดียวกัน
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ควายสมองคิดได้แต่นี้เหรอ คิดจะทิ้งผู้หญิงแล้วเอาตัวรอดคนเดียวเหรอครับ ประจำเดือนไม่มาถ้าไม่มาช้า ก็เพราะเครียด หรือไม่ก็ท้อง

แล้วใช้ให้ไปทำแท้งหนะใช้หัวแม่ตีนคิดหรือไงครับ ทำไมถึงไม่ลองให้กินยาขับประจำเดือนดูหละ ไม่งั้นก็ไปตรวจให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย

คราวหน้าคราวหลังถ้าอยากจะเอานักก็หัดใส่ถุงยางมันไม่น่าอายตรงไหนแค่เดินเข้าไปซื้อใน 7-11 หรือไม่ก็ให้ผู้หญิงกินยาคุมด้วย

ถ้ายังไม่มีความรับผิดชอบแบบนี้ชาตินี้ก็ไม่ต้องเอาเมียหรอก

ที่ผมด่าๆมาเนี่ย ผมมีประสบการ์ณมาแล้วเอากับแฟนแล้วแฟนประจำเดือนไม่มาผมยังไม่คิดจะทิ้งเลย พาไปโรงบาลปรึกษาหมอต่างๆนาๆว่าต้องทำยังไง

ผมทำใจไว้แล้วด้วยซ้ำถ้าเกิดกินยาขับประจำเดือนแล้วเด็กไม่ออกผมก็พร้อมจะดูแลถึงจะเรียนอยู่ก็เถอะ

คนที่อยู่หอพักเดียวกับผมอายุมันแค่ 19(อยู่ห้องข้างๆ) ทำแฟนตัวเองท้องเขายังไม่ให้แฟนไปทำแท้งเลยตอนนี้ลูกมันก็ 2ขวบแล้ว

ถ้าแรงไปก็ขอโทษด้วยนะครับ

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ทิ้ง=ฆ่าคนไปหนึ่งคน

คิดเอาเองครับกล้าทำก็ต้องกล้ารับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ... จะให้พูดไงดี ฟังผมหนะ คนเรากล้าที่จะมีเพศสัมพันธ์นั้นก็คือคนที่กล้าที่จะเป็นพ่อคนแม่คน หากบอกที่ทำลงไปด้วยเพราะเป็นวัยรุ่นอยากรู้อย่างลอง ทำไมไม่คิดก่อนที่จะทำลงไปละครับ คิดได้ตอนหลังก็ไม่มีประโยชน์อะไรมาก คุณก้ทำได้แค่ยอมรับความเป็นจริง...

ถ้าหากคุณบอกไม่พร้อม เด็กเกิดมาก็จะไม่พร้อมเช่นกัน มันเป็นเวรเป็นกรรมนะครับ ถ้าหากไม่อยากให้เด็กเกิด ถ้าเขาได้เกิดมาเขาก็จะเกลียดหน้าคุณไม่ว่าอย่าไรก็แล้วแต่ เพราะคุณไม่อยากให้เขาเกิด หากคิดจะทำแท้งมันก็คือตราบาปไปชั่วชีวิต สิ่งเหล่านี้คือกรรม

และเมื่อสร้างแล้ว ก็จะได้รับผลกรรมแน่นอน ไม่ว่าจะสร้างกรรมดีผลก็คือดีด้วย สร้างกรรมที่ไม่ดีผลก็เช่นกันคือไม่ดีด้วย ถ้าซักวันเลูกคุณได้เกิดมาจริงๆ คุณจะรู้ทันทีว่าเป็นอย่างที่ผมบอก คือความไม่พร้อม ไม่อยากให้เด็กเกิด เคยคิดจะทำแท้ง สิ่งเหลานั้นก็จะ

ส่งผลไปถึงลูกของคุณทางด้านความคิดแทน แต่คุณไม่ได้ทำอะไรลงไปแค่เกือบก็ตาม มันก็เป็นผลกรรมทางด้านความคิด พ่อแม่หลายคนหนักใจทุกทีทำไมลูกถึงเห็นหน้าพ่อแม่แล้่วรู้สึกหงุดหงิด เสียอารมณ์ เพราะตอนที่เด็กจะเกิดนั้นเกิดจากความไม่พร้อมและไม่อยากให้เขาเกิดนั้นเอง

ถ้ารู้จะมีลูก ต้องยินดีที่เขาจะเกิด คิดว่าเขาเกิดเพื่อมาสร้างบุญบารมีด้วยกัน จิตที่เป็นกุศลนั้นก็ส่งผลต่อเด็ก เด็กก็เกิดมาสร้างคุณความดี เพราะพ่อแม่ของเขาพร้อมให้เขาเกิด และเปลี่ยนความคิดซะนะ ปล่อยให้เขาเกิดและอย่าทำแท้งอีกเลย ผลกรรมไม่ได้ตามไปชาติหน้า แต่ชาตินี้

มันตามถึงตัวท่านทันแน่นอน
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: