ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284

ทีมสร้าง DmC โดนขู่ฆ่า!

..::[ แร๊ง !! ทีมสร้าง DmC โดนขู่ฆ่า! ]::.

----------------------------------------------------------------------------

-----------------------------------------------------------------------------
    ..::[ แร๊ง !! ทีมสร้าง DmC โดนขู่ฆ่า! ]::.

เรียกได้ว่าเป็นที่รังเกียจเดียดฉันฑ์จากบรรดาแฟนเกม Devil May Cry เสียเหลือเกินทั้’ Capcom และทีมพัฒนา Ninja Theory ที่กำลังเดินหน้าโปรเจ็ครีับูทเกมในซีรี่ย์นี้ขึ้นมาใหม่โดยใช้ชื่อว่า DmC โดยทางเว็บไซต์ VG247.com นั้นได้รับรายงานว่าทาง บอสใหญ่ของ Ninja Theory นั้นได้รับจดหมายขู่ฆ่าจากแฟนเกม เหตุเพราะ Devil May Cry ฉบับรีบูทที่กำลังพัฒนาอยู่นี้นั้นเอง

โดยทาง Tameem Antoniades บอสใหญ่ของ Ninja Theory นั้นได้ออกมาให้สัมภาษณ์ว่า ตัวเขานั้นเตรียมพร้อมในการรับกับปฏิกิริยาที่รุนแรงและไม่เอื้อประโยชน์นี้ไว้แล้ว จากการเตือนของ Alex Garland ( เคยเป็นมือเขียนบทให้กัภาพยนต์เรื่อง 28 Days Later) มือเขียนบทที่เคยทำงานร่วมกันในโปรเจ็ค Enslaved
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------

“Alex Garlandได้เคยเตือนผมไว้แล้ว นั่นเพราะเขาเองก็เคยมีประสบการณ์ที่คล้ายๆกันมาก่อนกับตอนทำ 28 Days Later ที่ผู้คนไม่ค่อยชอบที่ซอมบี้ดูเหนือจริงมากเกินไป และตอนนี้ก็มีปัญหาเดิมๆอีกกับภาพยนต์ Judge Dredd ฉบับรีบูทที่กำลังทำอยู่” เขากล่าว

ดังนั้นผมเองก็ได้เตรียมตัวรับมือไว้ส่วนหนึ่ง ผมคงต้องบอกว่ามันควรมีอะไรที่สร้างสรรค์กว่านี้ในการระบายความเกลียดชังออกมา เราไม่เคยคาดหวังว่าจะได้การขู่ฆ่าในรูปแบบ

ซึ่งทาง Antoniades นั้นก็ได้เคยคาดหวังไว้ว่าบางทีกลุ่มแฟนบอยหัวรุนแรงทั้งหลายอาจจะใจเย็นลงบ้าง หลังจากที่ได้เห็นเกมเพลของตัวเกม

มันค่อนข้างยากสำหรับผม ที่จะทำำให้ต้องกลับไปตัดสินใจใหม่อีกครั้งโดยที่ผมยังไม่ได้แสดง เกมเพลของจริงออกสู่สาธารณะ ดังนั้นเมื่อเวลานั้นมาถึง และคงเร็วๆนี้แหละ ผมคงจะคอยดูอีกที

“นอกจากนี้คงต้องพูดว่า มีคนจำนวนมากที่เข้ามาบอกกับผมว่าพวกเขานั้นสนใจตัวเกม DmC หลังจากที่ก่อนหน้านี้เคยหมดความสนใจเกมในซีรี่ย์นี้ไปแล้ว แล้วเราจะรอดูว่ามันจะออกมาเป็นยังไง
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Thank + Comment ให้หน่อยนะครับ
    Credit
    NC4G
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hahago123 : 7th January 2012 เมื่อ 17:38

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    Dieeeeeeee

ขอให้ออกมาดีนะครับเป็นกำลังใจให้ 1เกมส์ไม่ใช่ว่าทำง่ายๆ

...
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    โดน เกลียด ขนาด นั้น เลย เหรอ ??

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    โรคจิตวะ แค่เกมส์คิดมากจังเลยนะ แค่สีผมก็ต้องขู่ฆ่า เพี้ยน เพี้ยนแหงแซะใบบัวบก
    ยังไม่ทันลองเล่น เกรียนเห็นๆ

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    ผมก็ว่างั้นนะไม่รู้จะเปลี่ยนมือพัฒนาทำไม

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เป็นเอามาก ไม่ชอบก็อย่าเล่นจบ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

Experts
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,691
    เฮ้ย! โหดเกินไปมั้ย
    WE WANT TO HEAR FROM YOU

กล่าวขอบคุณ
    1,679
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    น่ากลัวอ่ะ ยังไงเราก็ยังชอบเกมนี้ สู้ต่อไปทีมพัฒนา

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    โรคจิตวะ แค่เกมส์คิดมากจังเลยนะ แค่สีผมก็ต้องขู่ฆ่า เพี้ยน เพี้ยนแหงแซะใบบัวบก
    ยังไม่ทันลองเล่น เกรียนเห็นๆ
    ผมว่า มันไม่ได้เเค่นั้นหรอก

ธุรกิจครับ + โปรโมท ไปในตัว

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    คนขี้อวด >///<

บร๊ะๆๆ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ก็ได้แค่ขู่

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    เล่นเกมแพ้แล้วพาลมั้ง

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    น้า้เนผมลบเรียบร้อยแล้วดันไปซ้ำกับน้าเน 555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    มันคือธุระกิจไง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถ้ามันเกิด สนุกขึ้นมาทำไงเนี่ยคงหน้าแตกแย่

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    First Blood !!!

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    สมควร......

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ผมก็ว่ามันเกินไป +ข่าวนี้ก็ช้าไปนิด

ข้อความต่อไปนี้อาจก็ให้เกิดการ "ดราม่า"

และอีกอย่างคนที่ชื่นชอบตัวละครในเกมขนาดนั้นก็น่าจะเป็น โอตาคุ (เหมือนผม) ซึ่งการที่เปลี่ยนรูปลักษณ์ไปมากขนาดนั้น ก็เหมือนเอาคนที่ตัวเองรักไปเปลี่ยนรูปร่าง เปลี่ยนนิสัยให้แย่ลงนั้นละ
    ทำให้เขาโกรธกันได้มากขนาดนี้ "คนทีไม่ใช่โอตาคุไม่มีวันเขาใจหรอกครับ"

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ^
    ^
    ^
    ^
    ถูก อย่าง ที่ ท่าน ว่า ครับ เเต่การ ระงับ อารมก็มี ส่วน

มัน ก็ น่า เล่นอยู่ นะ ( ตอน เเรก ก็ ตะหงิด ตะหงิด เฮ้ย นี้ ตัว ขี้ยาอะไร ฟะ เนีย ) เเต่ก็ ไม่ ซีเรียส อะไร ( สงสัยผมคงไม่ใช่โอตาคุ เเน่ๆ =w= )

ปล. (เเล้ว คนที่ ขู่ฆ้า นะ ถ้า ไม่ชอบ ภาค ใหม่ ท่านก็ ไม่ต้องเล่น ท่านก็ จับ ตำ นาน ตั้งเเต่ ภาค 4 ไปเลย สิ =w= )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinchiro155 : 7th January 2012 เมื่อ 19:02
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    สร้างเกมได้อย่างเขารึป่าว?...

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    คิดซะว่าเปลี่ยนแนวเล่น จะเป็นไร

เกมอื่นก็เป็น ไม่เห็นขู่บ้าง
    RAM : 8 GB , VGA : Palit GTX1060 6GB

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ภาคนี้ก็ดูน่าเล่นดีออก ทำไมคนไม่ชอบกันเยอะจัง

•–“฿๏$$”–•
    –•“NeverLand”•–
    กล่าวขอบคุณ
    1,158
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    1
    ขู่ฆ่าเค้าแล้ว พอตัวเกมส์ทำเสร็จแล้วอย่าไปเล่นของเค้าล่ะ
    ไม่มีรัยทำรึไงส่งจดหมายขู่ฆ่าเพราะเกมส์ บร้าไปแร้ว
    “••”

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    โหมันถึงขั้นนี้เลย
    " I play it because I love it. "

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ก็คงจะเหมือนกับ นักวาดการ์นตูนที่ต้องเปลี่ยน ผูู้แลบ่อยๆ

เกี่ยวไหมเนี้ย