ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 814

Resident Evil: Operation Raccoon City เวอร์ชั่น PC ยังอยู่แต่จะเป็น Digital Only เท่านั้นใน US

.::[Resident Evil: Operation Raccoon City เวอร์ชั่น PC ยังอยู่]::.

~แต่จะเป็น Digital Only เท่านั้นใน US~

ถือว่าเป็นข่าวดีหรือข่าวร้ายหรือข่าวที่ไม่มีใครสนใจก็ไม่ทราบกับเกม Resident Evil: Operation Raccoon City จากผลงานการสร้างของ Slant Six Games และ Capcom ที่หลังจากปล่อยวีิีีดีโอเกมเพลตัวล่าสุดมาให้เราได้ชมกันก่อนหน้านี้ ได้มีผู้ตั้งข้อสังเกตุว่าในตอนท้ายของวีดีโอนั้นโลโก้ของ PC หายไป จึงทำให้ชาว PC เกมเมอร์จำนวนมาก(รึเปล่า?) แอบหวั่นใจเล็กน้อยว่าจะมีการยกเลิกตัวเกมในเวอร์ชั่น PC หรือเปล่า ซึ่งในวันนี้ทาง Capcom นั้นก็ได้ออกมายืนยันเรียบร้อยแล้วว่าตัวเกมเวอร์ชั่น PC ยังไม่อยู่แน่นอนแต่….

จากรายงานของเว็บไซต์ baconafterdark.com ได้รายงานออกมาเรียบร้อยแล้วว่าตัวเกม Resident Evil: Operation Raccoon City เวอร์ชั่น PC นั้นจะวางจำหน่ายในอเมริกาเหนือในรูปแบบ Digital Only เท่านั้น

โดย Christian Svensson รองประธานของ Capcom USA ได้ออกมาตอบคำถามกับลูกค้าผ่าน Forum ของทาง Capcom โดยเขาได้ตอบกลับมาถึงสาเหตุที่ทำไมถึงไม่มีการเปิดให้ Pre-Order ตัวเกม Resident Evil: Operation Raccoon City เวอร์ชั่น PC

“มันจะมี เวอร์ชั่น PC มาแน่นอนสำหรับ อเมริกาเหนือเหมือนเช่นเกมก่อนๆหน้าของ Capcom ที่ลง PC แต่มันจะเป็นเวอร์ชั่น Digital Only เท่านั้น และนั่นแหละทำไมคุณถึงไม่พบเจอมันอยู่ในร้านค้าปลีก”

“ผู้ค้าปลีกในอเมริกาเหนือไม่เคยสนับสนุนเราในการทำแพ็คเกจตัวสินค้า และ ยอดขายที่เป็น Digital ของ PC เองก็ทำให้ส่วนแบ่งมากที่สุดเป็นเวลานานมาแล้ว” Svensson อธิบาย
    เขายังได้เชื่อว่าในยุโรปนั้นอาจจะมีตัวเกม Resident Evil: Operation Raccoon City ในเวอร์ชั่นกล่องออกมาอย่างแน่นอนถ้าไม่ติดปัญหาอะไร

ช่วยกด Thank สักนิดหนึงเพื่อเป็นกำลังใจหน่อยครับ

~แหล่งข่าวสาร:NC4G~

[::Follow My Facebook::]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อะไรคือ Digital Only อะครับ

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    Digital Only คืออะไรครับ ผมไม่รู้

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    Blog Entries
    1
    อธิบายให้ผมฟังหน่อย Digital Only คือ?

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    ก็ไม่มีแบบ Limited Edition แล้วซิเนี่ยครับ

EE UP ::14
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    Digital Only คืออะไรครับ ? งงเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    digital only ก็ซื้อเกมส์ผ่านเน็ตไงครับ โหลดมาเล่นได้เลย ไม่ต้องใช้แผ่น เหมือนกับ steam ไงล่ะ
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    9
    Digital Only
    ก็ซื้อผ่าน GFWL หรือ Steam ไงครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    โหลดผ่าน steam คล้ายๆหน่ะนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เหมือน STEAM ไงจ่ายตังแล้วโหลดผ่าน STEAM อะไรประมาณนี้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ civilzaza อ่านกระทู้
    digital only ก็ซื้อเกมส์ผ่านเน็ตไงครับ โหลดมาเล่นได้เลย ไม่ต้องใช้แผ่น เหมือนกับ steam ไงล่ะ
    แพงแค่ไหนก็ยอมละ เพราะ รัก ซีรี่ย์ RE มาก T T

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมว่าท่านไม่น่างงนะ เพราะท่านก็เล่นSteamนิ = ="

อ่านข่าวตอนแรกตกใจ นึกว่าล็อคโซนอเมริกาอย่างเดียว
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ApiX อ่านกระทู้
    อธิบายให้ผมฟังหน่อย Digital Only คือ?
    Digital Only คือระบบการข่ายผ่านทางอินเตอร์เน๊ตเท่านั้นครับ เช่นการขายใน steam แต่จะไม่มีขายทั่วไป หรือแบบกล่องครับ

ปล. ความคิดผมผมเข้าใจแบบนี้น่ะ
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

EE UP ::14
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    เซงเลยครับทีนี้ไม่มีแบบกล่องอยากเอาไว้สะสมอะ

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    เอาง่ายๆมีขายในสตีมสินะ แล้วบ้านเราจะซื้อได้ไหมหนอ เสียวมันจะเป็นเหมือน แบทแมน akct ในสตีมประเทศเราซื้อไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    แต่ก็ยังดีที่ลง pc ถ้ามาบอกว่าไม่มีpc นี่จะกรี็ดให้ดู

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    Digital Only ก็พวกผ่าน Steam , Origins , GFWL หรือ CD-Key อย่างเดียวไม่มีกล่องแบบนั้นแหละครับ ซื้อผ่านเน็ตโหลดผ่านเครื่อง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    หลายคนอาจจะงงDigital Only เพราะไม่เคยซื้อแท้ หรือเคยซื้อแต่แบบกล่องสิน่ะ

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    โอ้วววววว มีหวังงงงงงง
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    1
    อย่าพึ่งกังวลไปครับ เพราะ Digital Download Only อยู่ในโซน US อย่างเดียว

โซน Asia และ EU น่าจะยังมีการขายแบบกล่องอยู่ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darknesskin อ่านกระทู้
    “ผู้ค้าปลีกในอเมริกาเหนือไม่เคยสนับสนุนเราในการทำแพ็คเกจตัวสินค้า และ ยอดขายที่เป็น Digital ของ PC เองก็ทำให้ส่วนแบ่งมากที่สุดเป็นเวลานานมาแล้ว” Svensson อธิบาย
    เขายังได้เชื่อว่าในยุโรปนั้นอาจจะมีตัวเกม Resident Evil: Operation Raccoon City ในเวอร์ชั่นกล่องออกมาอย่างแน่นอนถ้าไม่ติดปัญหาอะไร

เพราะดูเหมือนหลายๆคน ข้ามตรงนี้ไปแล้วนึกว่าไม่มีแบบกล่องขาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ganadosa : 7th January 2012 เมื่อ 21:26

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ไม่ต้องห่วงครับ ๆ

แฮ็คเกอร์เขาเก่ง วันเดียวก็ได้โหลดกันมาเล่นกันแล้ว
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    Digital online เป็นการซื้อเกมผ่านร้านค้าออนไลน์และเล่นผ่านทางร้านค้าออนไลน์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ถ้าชอบก็ช่วยสนับสนุนของแท้ด้วยนะครับ
    กว่าจะมาเป็นเกมแต่ละเกมมันยากลำบากนะ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    จบๆ แบบนี้ ไม่มีแผ่นให้เก็บสะสม จบกันมันไม่มีความหมายแล้ว เซ็ง

ขอให้เป็นอย่างโพสข้างบนบอกจริงๆก็แล้วกัน ที่เป็นเฉพาะ US
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ezio-Yokarite : 7th January 2012 เมื่อ 21:42

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ civilzaza อ่านกระทู้
    อ้อ!! ผมก็สงสัยเหมือนกัน ขอบคุณมากครับที่บอก