ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ไม่ต้องเเล้ว คับ ได้เเล้ว คับสงสัยเปงเพราะ เปิดโน๊ตบุคนานไปหน่อยคอมเลยมรปัญหา โหดทีคับ

ผมลงไม่ค่อยเปง เด๋วให้ลุงทำให้ ลุงผมเป็นนักโปรเส็ดเซ้อ เก่งมาก เก่งเกิน โกงกระจาย

นอกเรื่องเเละพอๆๆ มีปัญหาอะไรเด๋วมาถามนะ จุปป

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    มีพาสป่าวครับ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    เข้าไม่ได้อะ มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย มีไวรัสด้วยครับ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    มายืนยันเล่นได้ครับ 100%
    แต่ตอนเข้าเกมมันจะนานหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harnibal409 : 26th July 2011 เมื่อ 12:29
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณมากๆๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    MediaFired พาดเสียหลายอันอยู่คับ ใช่ พาดของ SaveUFile เเทนได้ไหมคับ เช่น พาดของ MediaFired อันที่ 5 เสีย ใช่ พาดของ SaveUFile เเทนได้ไหมคับดวน !!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 315
    ขอบคุณมากๆๆครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันขึ่นว่า The program can't start because XINPUT1_3.fll is missing from your computer. Try reinstalling the program to fix this problem. อะครับ T____T ลอง reinstall แล้วก็ยังขึ่นเหมื่อนเดิม ทำยังไงดีครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    +1 เลยครับ ขอบคุณมากๆ เกมดีๆ

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    เข้าไม่ได้อะ มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย มีไวรัสด้วยครับ
    เข้าเล่นได้นะครับ ให้ปิด Antivirus ก่อนเข้าเกมครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongsid อ่านกระทู้
    MediaFired พาดเสียหลายอันอยู่คับ ใช่ พาดของ SaveUFile เเทนได้ไหมคับ เช่น พาดของ MediaFired อันที่ 5 เสีย ใช่ พาดของ SaveUFile เเทนได้ไหมคับดวน !!!
    โหลดแทนกันได้หมดครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prachaya33 อ่านกระทู้
    มันขึ่นว่า The program can't start because XINPUT1_3.fll is missing from your computer. Try reinstalling the program to fix this problem. อะครับ T____T ลอง reinstall แล้วก็ยังขึ่นเหมื่อนเดิม ทำยังไงดีครับ
    เข้าโฟรเดอร์ Redist ในตัวที่ติดตั้งเกมอะครับ แล้วเข้าโฟรเดอร์ DirecX แล้วติดตั้งซะ จะแก้ไขปัญหานี้ได้ (เพราะเครื่องคุณไม่ได้ติดตั้ง DirecX หรือมันเป็ฯเวอร์ชั่นเก่าเกินไป)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมผมเล่นแล้วมันเป็นแบบขาวดำอะครับ แล้วเล่นๆอยู่ในเรื่อดำน้ำแล้วจอมันก็ดำสนิดเลยและมีแต่เสี่ยง T__T

กล่าวขอบคุณ
    2
    Crysis2.exe has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience. มันขึ้นงี้อ่ะครับ ทำยังไงครับ ขอบคุณมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เล่นไม่ได้อะครับ ผมลงเเล้วพอกดเข้าไปเล่น มันก็ไม่มีอะไรขึ้นมาเลยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,132
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    กำลังโหลดเลย ได้ไม่ได้เดวบอกนะครับบบ
    \m/

RISE
    อยู่ในใจพวกเธอหลายคนไปแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    940
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    ลงไม่ได้ พอกดถัดไปมันบอกเสร็จแล้วทั้งที่ยังไม่ได้ลง

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ขอบคุณครับ โหลดแล้ว ต้องโหลดอีก 555+

กล่าวขอบคุณ
    2
    ทำไม เข้าเล่นแล้วมันดลดแพทอ่ะ งงมากมายครับ พอโหลดเสร็จ หา ไรไม่รู้อีก เข้าเลานตรงไหนอ่ะครับ
    ตอบกลับทีด่วนๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kctonyo อ่านกระทู้
    ทำไม เข้าเล่นแล้วมันดลดแพทอ่ะ งงมากมายครับ พอโหลดเสร็จ หา ไรไม่รู้อีก เข้าเลานตรงไหนอ่ะครับ
    ตอบกลับทีด่วนๆๆ
    เข้า้เล่นที่

C:\Program Files\R.G. Catalyst\Crysis 2\bin32 ครับ (เดิมที shortcut ตัวเกมน่าจะมีที่หน้า desktopนะ) ถ้าไม่มีให้ ลบเกม ปิด Antivirus แล้ว ติดตั้งใหม่ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ครับ มันขึ้นมาให้ที่หน้าจอครับ แต่พอคลิกเข้าไปแล้ว มันโหลดเวอร์ชั่น 1.9 อ่ะครับมันไม่เข้าเกมอ่ะครับ
    ทำไงดีอ่ะครับ เกมน่าเล่นมาก (ขอบคุณล้วงหน้าครับ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงได้ครับแต่ต้องปิด antivirus ก่อนตอนลงครับ
    แล้วจากนั้นก็ไป set antivirus ของแต่ล่ะคนที่ใช้ไม่ให้ไป scan โฟล์เดอร์ที่เราลงเก็บไว้ แค่นี้ก็เรียบร้อย
    *เอาวิธีตั้งค่า NOD กับ Avast มาฝาก
    -NOD
    1.ไปคลิ๊กที่ Setup แล้วกดที่ Toggle Advance Mode (ถ้าเครื่องใครเป็น Advance mode แล้วให้ข้ามขั้นตอนนี้ไป) โดยเมื่อคลิกแล้วจะมีหน้าจอมาถาม ให้ตอบ Yes
    2.จากนั้นที่หมวด Setup เดิม ให้กดตรง Enter entire advance tree...
    3.ให้กดที่ Exclusions ตามรูป หาเอาทางขวามือ
    4.กด Add ด้านล่าง
    5.เลือกโฟล์เดอร์ที่ลงเกม แล้วกด OK
    -Avast
    1.เปิดหน้า Avast เลือก Setting เลือก Exclusions
    2.กด ADD ติกเครื่องหมายถูกในช่องให้หมด แล้วเลือกดฟล์เดอร์ที่ลงเกม กด OK

เท่านี้มันก็ไม่ไปยุ่งกับไฟล์ในเกมเราแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไหนรูปอ่ะครับ ตอนset NOD32

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เข้าแล้วมัน ErroR อ่ะ ขึ้น กากบาทสีแดง อ่งง

โหลดก็ปกติ ลงก็ไม่ Error ไร บอกหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เซง CPU ตั้ง 4 Core เสือก Error ไรก็ไม่รู้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไฟล์ 9/13/21 Usave ไฟล์ เสีย อะ โหลด mediafire แทนกันไม่ได้ - - (มันคนละชื่อ อะ เปลี่ยน ชื่อแล้ววหายเปล่า--*)

ลองลบ คุกกี้แล้ว เซง แก้ไง แว้

Tags for this Thread