ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 48

ผมมีเรื่องอยากจะถาม และขอความเห็นครับ

คือผม ต้องการจะสอบชิงทุนไปต่างประเทศหนะครับ แล้วประเทศที่จะไปก็ประเทศ ญี่ปุนที่ผมอยากจะรู้ก็คือ

1. สอบชิงทุนที่ไปที่ญี่ปุ่นเค้าสอบอะไรเป็นส่วนใหญ่ครับ(ไม่จำเป็นที่ญี่ปุ่น อย่างเดียวก็ได้ ที่ไหนก็ได้ พอเป็นแนวครับ)
    2. ผมต้องเตรียมตัวยังไงเพราะตอนนี้ผมอยู่ ม.2 ยังพอทันรึปล่าวครับ?
    3. มีใครมีทุนดีๆ แนะนำบ้างครับ

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ ช่วยแนะแนวให้ผมด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AlecK : 9th January 2012 เมื่อ 00:21

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมว่าน่าจะ ด้านภาษานะ อังกฤษ แน่นๆ เชื่อพี่!!

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    เพื่อนผมไปช่วง ม.ปลายอะครับ แต่เป็น นร. แลกเปลี่ยน
    มันไป แอฟฟริกาช่วงบอลโลก และปัจจุบันเห็นมันเรียน
    ต่อ มหาลัย อยู่ที่อินเดียครับ

ก็ใช้ภาษาอังกฤษเป็นหลัก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไปญี่ปุ่น ภาษาอังกฤษท่าทางจะไม่แน่นเท่าไรนะครับ ?

ป.ล.ไม่ทราบเหมือนกัน แต่เห็นคนยุ่นพูดกันไม่ชัด

กล่าวขอบคุณ
    60
    ขอบคุณมากครับ คือเรื่องภาษาอังกฤษ ผมก็ งูๆ ปลาๆ ไปได้แล้วหละครับ เลยอยากทราบว่าต้องไปศึกษาภาษาญี่ปุ่นมากแค่ไหนหนะครับ(แต่ถ้าไปอยู่นู้นผมว่าน่าจะเยอะ) คือ อยากรู้แนวข้อสอบด้วยแหละครับ ว่าเป็นยังไงอะครับ

ป.ล. เค้าเปลี่ยนรูป ตรงไหนหรอครับ =w= (Display หนะครับ)

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ด้านภาษาคงต้องหนักไปที่อังกฤษรองลงมาก็ญี่ปุ่นนั้นแหละครับถ้าจะไปญี่ปุ่น

สอนมากที่เคยเห็นนะ แล้วแต่โครงการการ ก็มีแบบสอบชิงทุนไปเรียนจนจบเลย กับโครงการนักเรียนแลกเปลี่ยน (อันนี้เห็นบ่อยๆก็โครงการของ ASF น่ะครับ)

ลองไปถามครูแนะแนวดูครับ.......ผมรู้ไม่ค่อยละเอียดเท่าไร

บ้านผมก็เคยมีนักเรียนแลกเปลี่ยนมาอาศัยอยู่ ช่วงหนึ่งเค้ามากับมูลนิธิ Dragonfly เป็นชาว ฮอนดูรัส น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ่อ ครับๆ ขอบคุณมากคร้าบ ได้ไปเปิดตำราท่องหนังสือละผม = =

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ค่า SAT ต้องเกินค่าปัจจุบันของคนทั่วไป 20เปอร์ครับ
    UPLOADER IS MY LORD

กล่าวขอบคุณ
    60
    ค่า SAT คืออะไรหรอครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    พยายามเข้านะเป็นกำลังใจให้

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ทุนแจ่มๆเหรอครับ AFS แจ่มสุดล่ะผมว่า แต่คู่แข่งเยอะ แต่ผมว่าถ้าผมไปผมได้แน่นอน อยู่ ม.3 น่ะหุหุ
    ทางโรงเรียนออกค่าเครื่องบิน+ค่าเรียนให้ แต่ค่ากินค่าอยู่ก็เตรียมไว้เยอะๆหน่อยแล้วกัน เพราะเราไม่รู้ว่าครอบครัว
    ที่อุปถัมเราเป็นครอบครัวแบบไหน มันค่อนข้างยุ่งยากน่ะนะ แล้วผมกังวลเรื่องค่ากินค่าอยู่นี่แหละผมเลยไม่ไป

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ผมรอชิงทุนตอนขึ้นมหาลัยเลยอ่าครับ(ไม่รู้ว่ามีป่าว)

แบบไปต่อมหาลัยที่ญี่ปุ่นจนจบเลยน่ะครับ มีมั้ยครับ?

แต่มีคนบอกว่าถ้าจะไปต่อมหาลัยเลยต้องทำGatPat เกิน3.0ด้วย(ผมไม่รู้ว่าจะทำให้ได้3.0มันยากมั้ยหว่า?)

แต่ผม ม.3 อยู่เลย มีเวลาเตรียมตัวสบาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bonusz : 10th January 2012 เมื่อ 00:25

กล่าวขอบคุณ
    60
    ขอบคุณทุกคำแนะนำและความเห็นคร้าบ สงสัยผมต้องหาเงินเพื่อเอาไว้ใช้เวลา ไปอยู่ที่ ญี่ปุ่นแล้วหละครับ = =

ได้ข่าวว่าที่นู้นมีค่าครองชีพ ค่อนข้างจะสูงซะด้วย(ถึงเงินเค้าจะถูกกว่าก็เถอะ)

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ถ้าจะไปญี่ปุ่น ให้ เรียน ญี่ปุ่นเลยครับ น้าสาว ผมไปอยู่ญี่ปุ่น น้าผมบอกว่า คนญี่ปุ่นไม่พูดอังกฤษเลยครับ พูดกันแค่ส่วนน้อยครับ

ผมแนะนำไป เมกา ดีกว่าครับ สาวเยอะ โอ้ว สาวผมบรอน โอววว

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    สอบได้ตอน ม.3 ม4 ม5 ประมานนั้นครับ ทุนที่ผมรู็จักที่เพื่อนๆมันเคยไปกันก็ AFS YES สองสามทุ่นเนี่ยแหละ ผมแนะนำไปประเทศทางด้านยุโรปดีกว่าครับ เพราะภาษาอังกฤษ น่าจะจำเป็นมากกว่าในอนาคต ถ้าติด เค้าจะให้เราไป 1 ปีครับ ค่าใช้จ่าย ก็ประมาน 5 แสน แต่ไปแล้วคุ้มครับ ได้เพื่อน สังคม วัฒนธรรม ภาษา การใช้ชีวิต กลับมาสำเนียงภาษาอังกฤษเปลี่ยนไปแน่นอนครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    โอ้ว เรื่องสอบไม่รู้เลยครับ แต่รู้ว่า ญี่ปุ่นมีอะไรแจ๋วๆมากกว่า AV เยอะ ส่วนผมชอบ บ่อน้ำร้อน ออนเซ็น มากเลย สบายยยยยย
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    อันดับแรกภาษากลาง คือ ภาษาอังกฤษต้องได้ครับ (ภาษาถิ่นเราค่อยไปเรียนจากเค้าได้)

เตรียมตัว เตรียมใจ เรื่องทุนทรัพย์ด้วยครับ ถ้าให้ผมแนะนำไปตอน ม.4 หรือ 5 กำลังดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    1 อำเภอ 1 ทุน ของรัฐบาลปู ครับ (ผมไม่ใช่เสื้อแดงน้าา) ลองไปหาดูในกูเกิล ครับ ที่จำได้ก็ประมานว่า รายได้ครอบครัว ไม่เกิน 150000 บาท ต่อปี เกรด น่าจะ 3.00 หรือ 3.50 ขึ้นไปรึไงเนี่ยแหละ ครับ