ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349

หัวแจ๊คกีต้าร์หักคารูแอมป์ครับ(ไม่รู้จะไปลงหมวดไหน)

ครับถือสะว่ามาระบายก็ได้ครับ หรือใครมีวิธีก็ช่วยแนะนำครับ แต่ใจผมแกะทุกอย่างแล้วแต่มันยึดอย่างดี มีกาวหล่อตรงน๊อต ไขไม่ออกล่อสะเกียวหวานเลย สงสัยต้องส่งช่าง -..-

คือ รูเสียบแจ๊คที่แอมป์นะครับ มันไม่เปลือย มันหุ้มด้วยกล่อง และมีแจ๊คอยู่ข้างใน พยายามเอาครีมหนีบออกแต่ก็ใหญ่เกินไป อีกครีมก็เหล็กอ่อนเกินไป ดึงออกมาไม่ได้ คือมันติดเงี่ยง ของหัวแจ๊ค

ผมโครตเซ็งเลย ไม่ได้ เล่นมันส์ๆมาเป็นเดือนๆแล้ว จะส่งช่าง แอมป์ แหม่มก็หนัก ขนไปไง รถส่วนตัวก็ไม่มี อยู่ห่างญาติ คืออยู่หอครับ ใครพอเรียนอิเล็กทรอนิกส์ทราบวิธีแกะไอ้กล่อง แจ๊ค ออกได้ ก็บอกทีครับ แต่ไม่เอาวิธี เอาหัวแร๊งจี้และดึงออกนะครับ มันเสียของ
    เพราะมันลงมาด้วย จักรกล ทำมือมันขุขักไม่สวย -..- จนปัญญาจะไขน๊อตเอาแผ่น ปริ้นออกแหม่มก็เสือกติดดอกลำโพง ไขไม่ได้ แม่เหล็กดูดเหล็กติดอยู่นั่นหน่ะ จะเอาลำโพงออกแหม่มก็ เสือกเกรียวหวานไม่รู้จะหล่อกาวไว้ทำซากอะไร โ๕รตเซ็งเลยครับ

เป็นลักษณะดังรูปอะครับ และ หัวแจ๊ค ปลายสุดที่มีลักษณะเหมือนเงี่ยง มันล๊อคไว้เอาออกไม่ได้เลย ผมก็เซง ซื้อแจ๊คถูก กะว่าประหยัดตังไว้เล่นที่ห้องสนุกๆ แต่ มาหักคารูแบบนี้ เสียตังมากกว่าบานแหงมเลย
    ยั่งกะว่า ปล่อยใน ไม่ต้องออกกันมาเลยทีเดียว เสียตังให้หมอไปทำแท้งอีก เอาหัวออก 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 8th January 2012 เมื่อ 21:13

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,882
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    หาคีมมาดึงมันออกครับ ^^
    I'm ~G☆RFIELD~@jokergameth.com

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EVLFieldTH อ่านกระทู้
    หาคีมมาดึงมันออกครับ ^^
    ครับ แหนบ ครีมจับ ไอซี แต่มันก็ใหญ่และ ก็อ่อนเกินไป แรงเสียดทานไม่พอจะดึงให้มันพ้นเงี่ยงหน่ะสิครับ อ่านจบปะนิ -..-

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ถ้าแค่เอาไอ้นี่ออกมันเสียตัง เกินร้อยละก้อ บ้าตาย!

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ของผมเคยเป็นครั้งนึงนะ แต่เอาไปให้พ่อ ซ่อมให้ เหมือนพ่อจะบัดกรีกับอะไรซักอย่างแล้วก็ดึงออกมา ไม่ได้สังเกตุมากเหมือนกันว่าพ่อทำยังไง เพราะยื่นให้พ่อเสร็จก็ รีบออกไปข้างนอกเลย ยืนดูแปปเดียว = =

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    เจ๋งครับ อยากจะระบายกับกีต้าร์ใจจะขาดอยู่และ เห้อ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ลอง ใช้ กาวตราช้าง ทาที่หัว แล้วเสียบ รสัก พัก แล้ว ดึงคับ ปล. ขอโทดระคับถ้าผมเข้าใจผิด

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niyamakung อ่านกระทู้
    ลอง ใช้ กาวตราช้าง ทาที่หัว แล้วเสียบ รสัก พัก แล้ว ดึงคับ ปล. ขอโทดระคับถ้าผมเข้าใจผิด
    เป็นไปได้ครับแต่กลัวมันเยิ้ม คารู จะเป็นปัญหาเลอะเทอะเอาสิครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    นายบัตกรีเอาซ็อกเก็ตออกมาได้แล้วก็เอาไปที่ร้านขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์/ร้านขายเครื่องเสียงบอกว่าเอาอย่างนี้อะพี่แล้วก็ซือแจ๊คมาด้วยแล้วก็บัดกรีเข้าทีเดิมครับถ้าเป็น แต่ถ้ายกไปร้านนี่ซื้ออุปกรณ์ไปด้วยครับแล้วบอกพี่บัดกรีให้ผมหน่อยแล้วรอเอาเลยจะไม่แพงเหมือนยกไปทิ้งใว้ร้านครับ ลองดู
    //ผมว่าวิธีงี้ง่ายสุดละ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NECs : 9th January 2012 เมื่อ 19:33

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    บัดกรีเป็นครับ จบ ปวช. อิเล็กมา แต่ว่า พื้นที่มันแคบ จะไขเอาบอร์ดออกมันก็ติดกับที่ยึก ดึงโวลูม ออกแล้วด้วยนะ ติดมันมีแผงเหล็กกั้นอยู่อะไม่ใช้ อิตซิ้งนะ แต่เป็นแผ่นเหล็กยึดมันหล่อกาวไขไม่ออก ไม่งั้นก็คงบัดกรีและดึงออกไปแล้ว แต่ถ้าบัดจน ลายปริ้นลอก งามใส้เลย -*-